• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

แก๊งเด็ก>>>Again

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31677
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใจเย็นๆค่ะอาจาร

ปุ๊กก็ไม่รุพูดไงดี

บางทีมันอาจมีไรเข้าใจผิดกันก็ได้ค่ะ

เด๋วขอเครียทางฝั่งโน้นก่อนค่ะ

เพราะรถเค้าก็ยังมะเสจที่จิงต้องได้วันนี้ ก็เลื่อนเปนพุ่งนี้เพราะยังไม่เรียบร้อยดี

แล้วพึ่งย้ายที่ทำงานวันนี้ไปทำงานวันแรก ก็คงยุ่งๆอยู่อ่ะค่ะ

เด๋วถ้าพูดมากกว่านี้เด๋วจาเปนแก้ตัวแทน

เอาเปนว่า ปุ๊กเหนยังไงก็พูดแบบนั้นแล้วกันค่ะ

เย็นมานานแล้วครับ...เอาว่าไม่เอาแล้วกัน....

อาจารเห็นแบบไหนก็พูดแบบนั้นเช่นกัน รถเสด ไม่เสด หรือเปลี่ยนงานไม่ใช่ข้อ

อ้างครับ ถ้าติดธุระหรือวุ่นวายยังไงโทรมาบอกกันได้ครับ ว่าวันไหนยังไง รอได้

แต่นี่เงียบเลย นัดใว้อีกตะหาก เราก็ไปตามนัดดิ ไม่บอกไรสักอย่าง...

โตแล้วนะครับไม่ใช่เด็ก...เอาว่าไม่ขอเคลียอะไรแล้วกันนะครับ...

เจอมาหลายครั้งแล้ว จะใครก็แล้วแต่ไม่ต้องโทรมาเคลียนะ...ขอบคุณครับ :coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:
เย็นมานานแล้วครับ...เอาว่าไม่เอาแล้วกัน....

อาจารเห็นแบบไหนก็พูดแบบนั้นเช่นกัน รถเสด ไม่เสด หรือเปลี่ยนงานไม่ใช่ข้อ

อ้างครับ ถ้าติดธุระหรือวุ่นวายยังไงโทรมาบอกกันได้ครับ ว่าวันไหนยังไง รอได้

แต่นี่เงียบเลย นัดใว้อีกตะหาก เราก็ไปตามนัดดิ ไม่บอกไรสักอย่าง...

โตแล้วนะครับไม่ใช่เด็ก...เอาว่าไม่ขอเคลียอะไรแล้วกันนะครับ...

เจอมาหลายครั้งแล้ว จะใครก็แล้วแต่ไม่ต้องโทรมาเคลียนะ...ขอบคุณครับ :coolly-0033:
เมิงไปหงุดหงิดเชี้ยไรมาจากไหนว่ะ
ทีเมิง บอกให้กรูเอาเปิดฝาท้ายไฟฟ้าไปวันนี้
บอกให้เคลียร์ก่อน ว่าเอาหรือไม่เอา เมิงก้อไม่โทรบอกกรูเลย
ดีนะที่กรูไม่ไปเอาของมาก่อน ไม่งั้นคงเอามาอมเล่น ๆ อีก
ใจร่ม ๆ น่า กรูยังเฉย ๆ เลย

เมิงไปหงุดหงิดเชี้ยไรมาจากไหนว่ะ
ทีเมิง บอกให้กรูเอาเปิดฝาท้ายไฟฟ้าไปวันนี้
บอกให้เคลียร์ก่อน ว่าเอาหรือไม่เอา เมิงก้อไม่โทรบอกกรูเลย
ดีนะที่กรูไม่ไปเอาของมาก่อน ไม่งั้นคงเอามาอมเล่น ๆ อีก
ใจร่ม ๆ น่า กรูยังเฉย ๆ เลย

ก็กรูบอกแล้วไง ว่าถ้าน้องกรูเอาจะโทรไปบอก....

เมิงก็ดำเนินตามชีวิตไปปกติดิว่ะ...กรูยังไม่ได้บอกให้ไปเอามานี่หว่า :coolly-0043:

ปล.คงไม่เคยเห็นกรูโกรธใครอะดิ...เลยสงสัย...555++

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,905
ตั้งกะรุจักกันมาก็พึ่งจาเหนอาจารโกดเนี่ยแหละ:coolly-0008:

ปกติฮาตลอด:coolly-0041:

พูดไรไม่ออกเลยปุ๊กกี้ ตามสภาพ ตามการกระทำที่ต้องรับไปแล้วกัน:coolly-0006:

ถือว่าซวยมากอ่ะ ทำจารโดโกดได้เนี่ย:coolly-0033:

มันเปนเพราะปุ๊กกี้รึป่าวเนี่ย เรื่องนี้:coolly-0017:

..........................................

ใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:coolly-0037::coolly-0037::coolly-0037::coolly-0037::coolly-0037:

• #1,909
ฝนฟ้า มานมาตกในแก๊งเด็กวุ้ย

ทำไงดีเนี่ย:coolly-0036:

รอตัวการมาแถลงเอาเองละกัน

ช่วยได้แค่นี้แหละ :coolly-0033:

ตั้งกะรุจักกันมาก็พึ่งจาเหนอาจารโกดเนี่ยแหละ:coolly-0008:

ปกติฮาตลอด:coolly-0041:

พูดไรไม่ออกเลยปุ๊กกี้ ตามสภาพ ตามการกระทำที่ต้องรับไปแล้วกัน:coolly-0006:

ถือว่าซวยมากอ่ะ ทำจารโดโกดได้เนี่ย:coolly-0033:

มันเปนเพราะปุ๊กกี้รึป่าวเนี่ย เรื่องนี้:coolly-0017:

555++ไม่มีไร ไม่ได้โกด ใครจะกล้าโกดศิษรักคนนี้

ส่วนลวงโลกก็ไม่ได้โกดมันนะ เจอหน้ากันก็ยังจะแซวมันเหมือนเดิมแหละ

จะกวนตรีนมันนักกว่าเดิมด้วย คอยดู 555...

แต่มาเขียนบอกระบายความรู้สึกใว้ให้รู้...ว่ารู้สึกอย่างไร..ไม่พอใจนะ

อะไรทำนองเนี้ย...หรือจะโกดมันดี แม่งเอ้ยสมชื่อมันจิง ๆ

ตั้งฉายาให้แม่ง แล้วต้องมาโดนเอง...ลวงโลก...555+++:coolly-0010:

อ่ออออออออออออออออออออออออออ

• #1,913
^
^
เด๋วจาดัดนิสัยมานเอง

เอาให้รุกันไป คนๆเดียวเปลี่ยนไม่ได้

ปุ๊กว่าเรื่องนี้ปุ๊กมีส่วนผิดด้วยอ่ะค่ะ

ถ้าวันนั้นปุ๊กโทบอกอาจารก่อน อาจารก็ไม่ต้องออกมาให้เปลืองน้ำมัน ปุ๊กก็ไม่ได้โทไปบอก มัวแต่ไปดูรถให้พี่ลวง จนลืม

บ้านปุ๊กกะบ้านพี่ลวงก็ใกล้กัน ถ้าปุ๊กขับรถไปเอาของที่บ้านพี่ลวงมาก็จบ เพราะพี่ลวงมานไม่มีรถ

แล้วปุ๊กก็เร่งรถให้พี่ลวงมันไม่เสจตามกำหนด ทำให้อะไรๆ ก็ช้าไปหมด เคลื่อนไปหมด

สรุป เรื่องนี้ปุ๊กกี้ ขอรับผิดไว้แต่เพียงผู้เดียว
เพื่อคงมิตรภาพของพวกเราเอาไว้ แบบนี้นานๆ:coolly-0033:

ขอโทษค่ะอาจารโด ที่ทำให้ต้องเสียความรุสึก:coolly-0041:

555++ไม่มีไร ไม่ได้โกด ใครจะกล้าโกดศิษรักคนนี้

ส่วนลวงโลกก็ไม่ได้โกดมันนะ เจอหน้ากันก็ยังจะแซวมันเหมือนเดิมแหละ

จะกวนตรีนมันนักกว่าเดิมด้วย คอยดู 555...

แต่มาเขียนบอกระบายความรู้สึกใว้ให้รู้...ว่ารู้สึกอย่างไร..ไม่พอใจนะ

อะไรทำนองเนี้ย...หรือจะโกดมันดี แม่งเอ้ยสมชื่อมันจิง ๆ

ตั้งฉายาให้แม่ง แล้วต้องมาโดนเอง...ลวงโลก...555+++:coolly-0010:
ตกลงโกรธผมเหรอครับพี่
แล้วทำไมพี่ไม่โทรหาผมล่ะครับ
ผมโทรไป ก่อนที่จะมาอ่านอันนี้เมื่อ วันก่อนพี่ก็ไม่รับโทรศัพท์ผม โทรกลับก็ไม่โทรกลับ แล้วก็ขี่รถมาแทนที่จะโทรหาผมดันไปโทรหาน้องปุ๊ก บ้านผมกะปุ๊กมันก็ไม่ได้ไกลกันมากเลยไหนๆก็เสียน้ำมันออกมาแล้วจะแว๊บมาเที่ยวบ้านผมบ้างจะเป็นไร ผมอะไม่ได้อ้างว่าเปลี่ยนที่ทำงานหรือว่าอย่างไรหลอกครับ รถยังไม่เสร็จก้อไม่ใช่ปัญหานะพี่ เพราะผมขับมอไซค์เอามาให้พี่ได้
โทรหาผมอ่ะจะสะดวกที่สุดบอกได้ที่สุด ว่าผมยุไหนอย่างไร จะมาเอาของได้ที่ไหน เพราะพี่ก็ช่วยผมหลายอย่าง ยอมรับว่าผมเป็นคนขี้ลืมแต่ถ้าพี่โทรมาหาผมว่าเออตกลงพี่กำลังจะไปเอาของนะ อืมแค่นั้นแหละ ผมก็จะได้นัดถูก
ถึงผมไม่ได้เอาไปให้ปุ๊กก็มาเอาบ้านผมได้เหมือนกันไม่ไกลหลอก

ผมขอโทษพี่ด้วยแล้วกันนะครับผมโตแล้วแต่อาจจะมีความคิดที่เป็นเด็กบ้างยังไงก็ต้องให้พี่แนะนำอีกเยอะ:coolly-0033:

ถึงพี่โด
ถ้าพี่ยังต้องการนะพี่มาเอาที่ผมพรุ่งนี้ได้เลยที่ ปตท ใหญ่วิภาวดีอะใกล้ ๆ พี่เลยน้องขอโทษนะพี่ แหม่ที่โช๊ค กะ ไฟ มุม ยังรอได้เลย 5555

^
^
เด๋วจาดัดนิสัยมานเอง

เอาให้รุกันไป คนๆเดียวเปลี่ยนไม่ได้

ปุ๊กว่าเรื่องนี้ปุ๊กมีส่วนผิดด้วยอ่ะค่ะ

ถ้าวันนั้นปุ๊กโทบอกอาจารก่อน อาจารก็ไม่ต้องออกมาให้เปลืองน้ำมัน ปุ๊กก็ไม่ได้โทไปบอก มัวแต่ไปดูรถให้พี่ลวง จนลืม

บ้านปุ๊กกะบ้านพี่ลวงก็ใกล้กัน ถ้าปุ๊กขับรถไปเอาของที่บ้านพี่ลวงมาก็จบ เพราะพี่ลวงมานไม่มีรถ

แล้วปุ๊กก็เร่งรถให้พี่ลวงมันไม่เสจตามกำหนด ทำให้อะไรๆ ก็ช้าไปหมด เคลื่อนไปหมด

สรุป เรื่องนี้ปุ๊กกี้ ขอรับผิดไว้แต่เพียงผู้เดียว
เพื่อคงมิตรภาพของพวกเราเอาไว้ แบบนี้นานๆ:coolly-0033:

ขอโทษค่ะอาจารโด ที่ทำให้ต้องเสียความรุสึก:coolly-0041:

เอาว่าโดนหลายครั้งเลยระเบิดอะ ครั้งเดียวยังพอทน...

ดัดให้หนัก ๆ เลย ฝากด้วย...เวลาเดือดร้อนมา จะไม่มีใครช่วยนะ

ถ้ายังเปนแบบนี้อยู่ เตือนด้วยควมหวังดี

ปล.ปุ๊กกี้รับแทนเลยเหรอ..เกี่ยวด้วยเหรอเราอะ

ม่ายช่ายแฟนทำแทนไม่ได้
...เอ๋หรือว่า...?

:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

เจ้าตัวออกมาขอโทษแล้วก็หายๆกันครับ

ทำไมต้องโทรหาปุ๊กกี้หรือครับ...เพราะเรานัดกันว่าไง...ในเมื่อของต้องอยู่ตามที่นัด

พี่จะโทรหาแชมไมครับ แล้วก็เหตุการณ์เกิดมานานแล้ว ไม่อยากรับสายเสียความรู้สึกครับ

เออถ้าแชมป์โทรมาตั้งวันเกิดเหตุก็คงจบครับ

(อะแป๊บ นึง มันโทรมาว่ะ...).....********

นั้นแหละตามนั้น...กรูจะโดนมันลวงโลกอีกไหมเนี้ย....ฝากบอกละกันไม่ได้โกดนะ

แต่จะบอกไรใว้อย่าง...

สัจจะเราต้องมี นัดเป็นนัด มาไม่ได้บอก อย่าคิดเอง เออเอง อย่าเข้าใจคนเดียว

คนอื่นไม่ได้เข้าใจในความคิดเรา อย่าใจร้อนเย็นสักนิด อยู่ในสังคมคนไม่เหมือนกันทุกคน

แต่คนมีความรู้ สึกที่เหมือนกัน โลภ โกด หลง ฉนั้น พี่จะบอกน้องคนนี้ว่า เราอยู่ในสังคม

พยายาม เข้าใจ หรือสนใจ ในตัวคนอื่นบ้าง เหมือนเอาใจเค้ามาใส่ใจเรา ลองไปนึกดู

เช่น เวลา แชมเดือดร้อน แชมก็พยายามที่จะทำให้สิ่งที่ตัวเองไม่ชอบไปให้พ้นตัว

หรือแก้ไขให้เร็วที่สุดช่ายมะ นี่ก็เหมือนกัน ตกลงเค้าอย่างไร อย่าตกลงเล่น ๆ

อย่าลวงโลก อย่าคิดเอาเอง ได้ไม่ได้ก็บอกออกไป อย่ารับปากเลื่อนลอย

ไม่ได้แล้วจะเสียไปทั้งหมด ก่อนพูดก่อนทำคิดเยอะ ๆ แล้วจะสำเร็จในชีวิตมากกว่านี้

เตือนด้วยหวังดี...พี่โด /ประธานหมูกะทะ

ปล.ไฟมุมกะโช๊ค ไม่ได้ต้องการเท่าไหร่..แค่อยากเอามาดูเฉย เพราะมันใช้ไม่ได้

สงสัยไฟหน้าเมิงจะใช้ไม่ได้เหมือนกันป่าวเนี้ย

• #1,919
เอาว่าโดนหลายครั้งเลยระเบิดอะ ครั้งเดียวยังพอทน...

ดัดให้หนัก ๆ เลย ฝากด้วย...เวลาเดือดร้อนมา จะไม่มีใครช่วยนะ

ถ้ายังเปนแบบนี้อยู่ เตือนด้วยควมหวังดี

ปล.ปุ๊กกี้รับแทนเลยเหรอ..เกี่ยวด้วยเหรอเราอะ

ม่ายช่ายแฟนทำแทนไม่ได้
...เอ๋หรือว่า...?

:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

โห!! อาจารพาปุ๊กกี้งานเข้าละ

เค้าเข้ามาตามอ่านทุกวันนะเนี่ย

คนนั้นที่อาจารแซวอ่ะ:coolly-0001:

เด๋วเค้าเข้าใจผิดอะ:coolly-0033:

แฟร้งกี้ ไปเม้าไรให้จารโดฟัง เดี๊ยๆๆๆๆ โดนไม่ใช่น้อย:coolly-0002:

55555555555 จำได้ด้วย บอกแล้วว่าอย่าดูอะ มันอุบาด:coolly-0017::coolly-0006::coolly-0038::coolly-0036::coolly-0025:

มะวานไปตามหา Motor Tracks ทั้ง 7-11 ทั้ง Se-ed แมร่งไม่มีเลยซักที่ :coolly-0018:
อยู่บ้านอกนี่ไม่ดีเลย :coolly-0027:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม