• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

แก๊งเด็ก>>>Again

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31677
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยหน่อยแล้วกันน้อง พี่อยากได้มาเลี้ยงสักตัว

ความจิงพี่เลี้ยงสาวๆในสังกัดก้เหนื่อยแล้วนะ เอ๊ะ หรือสาวๆขอเลี้ยงหมา เลยต้องรีบหาให้เค้า คิกคิก แบ่งมาเลยซะดีๆ

ต้องถามพี่เค 1055เลยค่ะ

บ้านพี่เค้าเลี้ยงน้องหมาเยอะ

เผื่อพี่เค้าแนะนำได้

แล้วจาเลี้ยงที่มหิดลเนี่ยนะ

เลี้ยงได้หรอ

พี่ปุ้ก ออนเอมเดี๋ยวนี้เลย ด่วนๆ น้องเหงา

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,944
  • #1,945
ความจิงพี่เลี้ยงสาวๆในสังกัดก้เหนื่อยแล้วนะ เอ๊ะ หรือสาวๆขอเลี้ยงหมา เลยต้องรีบหาให้เค้า คิกคิก แบ่งมาเลยซะดีๆ

เฮ้ยๆๆๆ พี่เค้ามีอะไรซ่อนพวกเราอยู่

เด๋วขอสืบก่อน เด๋วมาเหลา:coolly-0046:

หนูมีหมาในปากอ่ะดิ มีทุกสายพันธุ์เลย

555

• #1,948
แก๊งเด็ก หายไปไหนกันเนี่ยวันนี้

แก้ไขล่าสุด:
ตั้งกะมานเลิกกะน้องย่าเนี่ย

ชักจะสติแตก วอนโดนไปหลายรอบละ:coolly-0004:

สติแตกได้ แต่อย่าคิดสั้นเป็นตุ๊ดละกัน หึหึ

พี่น้องคับ ใครเลี้ยงหมา ลาบราดอร์ รีทรีฟเวอร์ มั่งคับ มีลูกมันป่าวครับจะขอซื้อ

attachment.php

มีแต่ Flat Coated Retriever อะครับท่านมัคทายก...อะงงอะดิ เคยได้ยินป่าวครับ Golden ดำ

ถ้าพูดถึง Golden สีดำ Flat Coated หรือ Golden สีดำ อาจเป็นไปได้ว่า จะเป็นสีเข้ม

คือ สีน้ำตาลแดง...ถามว่ามีสีดำไหม Golden ไม่มีสีดำครับ ถ้าเป็นสีดำจะไม่เรียกว่า Golden

แต่จะเป็นอีกสายพันธุ์หนึ่งคือ Flat Coated Retriever

ลักษณะเหมือนโกลเด้นทุกอย่าง ต่างกันเพียง สีขน...คือเป็นต้นตระกูลของ สุนัขสายพันธุ์

Retriever เพราะแรกเริ่มของการพัฒนาสายพันธุ์ในตระกูล Retriever จะนำสุนัขมาผสมพันธุ์กัน

เพื่อให้ได้ในคุณลักษณะที่ต้องการ เช่น ในตระกูล Retriver

อาทิ Golden / Labador / Flat Coated ที่เป็นสีดำ

แต่เป็นต้นตระกูลของโกลเด้น ชื่อพันธุ์ Flat Coated Retriever

ซึ่งมี 2 สี คือ สีดำ และสีน้ำตาล (แบบที่เรียกว่า Liver)

โกลเด้นในสมัยนี้ บรีดจากสายที่เป็นสีน้ำตาลโดยเน้นให้สีอ่อนลงเรื่อยๆ

จนได้เป็นสีทองตามที่ต้องการ ดังนั้น ในสายพันธุ์โกลเด้น น่าจะยังคงมียีนส์แฝงสีดำอยู่บ้าง

ที่สำคัญเมื่อ Golden Retriever มีการผสมข้ามพันธ์เมื่อไหร่ ลูกจะกลายเป็นสีดำ...

ตามนั้น ยูโนว.................

ฝากรูปเจ้าเปียกปูนให้ดูกัน กะลังหล่อเลย..พันธ์นี้หายากมาก ให้หลักแสนก็ไม่ขาย...:coolly-0028:

attachment.php

ไฟล์แนบ

54.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 75
    55.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 71
  • #1,952
^
^
น่ารักดีเจ้าเปียกปูน:coolly-0026: ไม่เคยเหนสีดำจิงๆอ่ะ
อาจารโดได้มาจากไหนอะค๊ะ

จับเปียกปูนทาสีอะป่าวเนี่ย:coolly-0046:

แต่ทำไมต้องชื่อ เปียกปูนด้วย

มานชื่อเหมือนเจ้าGolden ที่บ้านแฟนเก่าเลยอ่ะ ป่านนี้ไม่รุเปนไงบ้าง:coolly-0017::coolly-0017::coolly-0017:

^
^
น่ารักดีเจ้าเปียกปูน:coolly-0026: ไม่เคยเหนสีดำจิงๆอ่ะ
อาจารโดได้มาจากไหนอะค๊ะ

จับเปียกปูนทาสีอะป่าวเนี่ย:coolly-0046:

แต่ทำไมต้องชื่อ เปียกปูนด้วย

มานชื่อเหมือนเจ้าGolden ที่บ้านแฟนเก่าเลยอ่ะ ป่านนี้ไม่รุเปนไงบ้าง:coolly-0017::coolly-0017::coolly-0017:

มีคนให้มาครับ เนื่องจากมันสีดำทั้งตัวเหมือนชื่อสายพันธ์มัน เลยตั้งชื่อว่าเจ้าเปียกปูนครับป๋ม...

ชอบขึ้นรถ จอดรถเสดกระโดดขึ้นมานั่งรอเลย ชอบยืน 2ขา ตั้งท่าเล่นด้วยทำตัวเหมือนคนมาก ๆ

ลูบหัวแล้วชอบเคลิ้ม ง่วงนอน...

ขออณุญาติครับ ...

แก๊งเด็กให้ผมเข้ามาอ่าน มาโพสในกระทู้นี้ได้ไหมครับ ...

55555555

แก๊งเด็กให้ผมเข้ามาอ่าน มาโพสในกระทู้นี้ได้ไหมครับ ...

55555555

สดจริงนะมึงเนี่ยต้องให้กรูเคลีย ไอ้สาด ยังสดได้อีกนะ

ปล. ว่าง ๆจะไปเล่นด้วยหมาเนี่ย

สดจริงนะมึงเนี่ยต้องให้กรูเคลีย ไอ้สาด ยังสดได้อีกนะ

ปล. ว่าง ๆจะไปเล่นด้วยหมาเนี่ย

ธรรมดาพี่กอล์ฟ

เก็บกดมานาน ขอระบายมั่ง รับได้ก็รับ ...

รบไม่ได้ก็แบนไป แค่นั้นแหละ ...

วันเสาร์เย็น แขนงหมูกรอบ ต้มยำทะเล ปลาดุกทอดผัดเผ็ด

จัดมา เดี๋ยวไปกินตอนเย็น นะ450

กลัวที่ไหนอะ 555+ ผมไม่สู้คนครับบบบบบบบ

• #1,960

55555555

มาจิพี่เม ก็มาปาจำนี่นา วันนี้มาแปลกๆ:coolly-0043:

ธรรมดาพี่กอล์ฟ

เก็บกดมานาน ขอระบายมั่ง รับได้ก็รับ ...

รบไม่ได้ก็แบนไป แค่นั้นแหละ ...

จาแบนแก๊งเด็กหรอเด๋วปั๊ด:coolly-0020:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม