• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

เหรอะ..ถึงว่าไอ้ป้ายที่มันติดเอียงมาข้างนึง
หนีศูนย์ถ่วง.อ่ะ..มันทำไมตั้งอยู่ได้ว่ะ..มันน่าจะร่วงลงมาถ้าเป็นทรายจริงๆ..
ไอ้เราก็งง..โดนหรอกแระ..งานนี้..แต่ก็ตื่นเต้นดี..

รู้เขาหลอกแต่เต็มใจให้หลอก :biggrin: :biggrin: :biggrin:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,602
Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

อ่ะจัดปายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยพี่เหวก

รู้เขาหลอกแต่เต็มใจให้หลอก :biggrin: :biggrin: :biggrin:
55555
แอบ มา อ่านอะ นะ
อิอิ ไม่เจ๊อะ กัน นานคิดถึงจังเล๊ยยยย.................:biggrin:

• #1,604

คิดถึงทุกคนเหมือนกานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน...จุ๊พ ๆ

• #1,605
Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

หาในเวปพวกเบื่อ ๆถอดขายคงไม่กี่พัน

จะเป็นยูราชอีกลำแร้วเอาเลยแป้น ยุ ๆ ๆ ๆ ๆ

เสาร์นี้ผมไม่ได้ไปแจมนะพี่น้อง จะเอารถไปลองที่คลอง 5 อีกรอบ ครั้งที่แล้วคาใจวิ่งสะดุดๆ เวลาไม่เป็นดังที่คาดหมาย กลับมาเจอปัญหาว่า ตอนเอารถไปทำสีแล้วตอนที่ช่างถอดปั๊มติ๊กผมไปลองที่รถน้องเก่ง พอตอนใส่กลับปรากฎว่าช่างที่อู่เอากาวซิลิโคนทาซีลที่ฝาไว้ ซึ่งปกติมันใช้แค่โอริงซีล ผลก็คือ ซิลิโคนมันเจอเบนซินมันก็ละลายเป็นเมือกๆลงไปเคลือบที่กรองเบนซินท่อดูดของปั๊มติ๊ก เป็นเรื่องเลย งานเข้า..........
กว่าจะรู้รถเริ่มสะดุดมากขึ้นเรื่อยๆ แรงดันตก จนไม่ไหวแล้วต้องลองเปิดมาดูกะว่าจะหาเปลี่ยนนั่นแหละ ถึงเจอต้นตอปัญหา ถอดกรองมาทำความสะอาด เอากระชอนสำหรับช้อนปลามาไล่ช้อนเศษซิลิโคนในถังออกหมด แล้วใส่ปั๊มติ๊กเหมือนเดิม แรงดันกลับเป็นปกติ 3 bar เอารถไปลองสนามซ้อมเหมือนเดิม จับเวลาด้วย pivot เหมือนเดิมแต่ตัวใหม่ สั่งซื้อมาตัด 180 โดยเฉพาะ (set pulse ให้ตรงกะรุ่น จบ) ลองให้มันจับเวลา 0-400 ม. เวลาที่ได้อยู่ระหว่าง 13.9-14.4 วิ ความเร็วสูงสุดที่ 400 ม. 165-170 กม/ชม. ค่อยแฮปปี้ขึ้นมาหน่อย คาดว่าเวลาคงไม่เพี้ยนมากเพราะยางหลังใส่ 255/40/17 อยู่ รอบวงคงไม่หนี standard เท่าไหร่
กลับมาค่อยมาเล่าให้ฟังอีกทีแล้วกันคับ แล้วกลับมาคราวนี้ก็คงนอนอู่เลยเพราะโบควันไหล รอเวลาผ่าตัดอยู่

คิดถึงทุกคนนะพี่น้องบางแสน...........

อาทิตย์นี้รถเสร็จแล้วครับ..เด๋วเจอ Neo6 แน่นอน แบบแตนๆ..
ฮุๆ
แรงรอๆกันหน่อย นะ
พี่ๆ
คราที่แล้วโชค หน้าพัง
ครานี้ได้Jicมา กะจะลองแลกกันใส่กะ
หน้าTain ตาหรั่ง หลังGab น้องแหม่ม
กะเซ็ดโบ เดี่ยวเก่าตาหรั่ง
อิอิ:biggrin:
ไว้ไปลองวิ่งแก๊ส ที่คลอง5สนามปลายปี
ขอสัก15 วิก็พอ
ลบสถิติรถแก๊สบางแสน
ครั้งที่แล้ววิ่ง17.3 สูสีRb20boแก๊ส1barตาแชมป์ แพ้ชนะ คนละรอบ:smile:

ยังไม่รู้ว่าสู้เจลำอื่นๆได้ป่าว งานนี้มีแต่เจน่ะครับน้องมาร์ค ลองดู อาศัยว่าบอดี้เบากว่ารถรุ่นอื่นๆ 555 กดให้มันพังคาทีนไปเลย จะได้หายเสี้ยนซะที :biggrin: :biggrin:
อยากไปเหมือนกันนะพี่ แต่มันติดอยู่ที่ 3โล//ลิตร คิดแล้วกลุ้ม เดี๋ยวหาคนจูนกล่องก่อนพี่
วิ่งช้าๆ กินสุดๆ ถ้า4000รอบขึ้นไปไม่กิน เซ็งเลยพี่ ขอให้โชคดีครับ...

สวัสดีตอนเที่ยงครับพี่น้อง
ว่าแต่ชุด Part URAS รอบคันเท่าไรหว่า
จะมี URAS เพิ่มอีกลำแย้ว

เสาร์นี้ผมไม่ได้ไปแจมนะพี่น้อง จะเอารถไปลองที่คลอง 5 อีกรอบ ครั้งที่แล้วคาใจวิ่งสะดุดๆ เวลาไม่เป็นดังที่คาดหมาย กลับมาเจอปัญหาว่า ตอนเอารถไปทำสีแล้วตอนที่ช่างถอดปั๊มติ๊กผมไปลองที่รถน้องเก่ง พอตอนใส่กลับปรากฎว่าช่างที่อู่เอากาวซิลิโคนทาซีลที่ฝาไว้ ซึ่งปกติมันใช้แค่โอริงซีล ผลก็คือ ซิลิโคนมันเจอเบนซินมันก็ละลายเป็นเมือกๆลงไปเคลือบที่กรองเบนซินท่อดูดของปั๊มติ๊ก เป็นเรื่องเลย งานเข้า..........
กว่าจะรู้รถเริ่มสะดุดมากขึ้นเรื่อยๆ แรงดันตก จนไม่ไหวแล้วต้องลองเปิดมาดูกะว่าจะหาเปลี่ยนนั่นแหละ ถึงเจอต้นตอปัญหา ถอดกรองมาทำความสะอาด เอากระชอนสำหรับช้อนปลามาไล่ช้อนเศษซิลิโคนในถังออกหมด แล้วใส่ปั๊มติ๊กเหมือนเดิม แรงดันกลับเป็นปกติ 3 bar เอารถไปลองสนามซ้อมเหมือนเดิม จับเวลาด้วย pivot เหมือนเดิมแต่ตัวใหม่ สั่งซื้อมาตัด 180 โดยเฉพาะ (set pulse ให้ตรงกะรุ่น จบ) ลองให้มันจับเวลา 0-400 ม. เวลาที่ได้อยู่ระหว่าง 13.9-14.4 วิ ความเร็วสูงสุดที่ 400 ม. 165-170 กม/ชม. ค่อยแฮปปี้ขึ้นมาหน่อย คาดว่าเวลาคงไม่เพี้ยนมากเพราะยางหลังใส่ 255/40/17 อยู่ รอบวงคงไม่หนี standard เท่าไหร่
กลับมาค่อยมาเล่าให้ฟังอีกทีแล้วกันคับ แล้วกลับมาคราวนี้ก็คงนอนอู่เลยเพราะโบควันไหล รอเวลาผ่าตัดอยู่

คิดถึงทุกคนนะพี่น้องบางแสน...........
อยากไปวิ่งด้วยจังเลย
แต่ไม่ได้วาง JZ หมดสิทธิ์อ่ะ

...........................
รอรถ ผมด้วย :biggrin:
............................

แรงกันใหญ่แล้วววววววววว

อาทิตย์นี้รถเสร็จแล้วครับ..เด๋วเจอ Neo6 แน่นอน แบบแตนๆ..

เสร็จแล้วเหรอคับพี่ นึกว่าได้โบซิ่งมาแปะที่เครื่องNEO6
ยังไงดูรูปเป็นแนวทาง เผื่อจะอัพเกรด นะคับ

:dribble:

ไฟล์แนบ

20.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 59

ตกลงพรุ่งนี้เย็นเราจะได้รวมตัวกันมั๊ยอ่ะ ? ถ้าไปก็บอกกันบ้างนะ แบบว่าบ้านไกลอ่ะ กลัวเตรียมตัวม่ายทัน อิๆๆ
เสาร์นี้พี่ไม่ได้ออกน่ะน้อง..ติดงาน เด๋ววันอาทิตย์ จะไปเอารถ..

แล้ววันนี้จะมีคนมาที่แหลมแท่น รึ ป่าวครับ ตอนนี้ ผม มาทำ ธุระ อยู่ที่ แหลมฉะบัง

เสาร์นี้พี่ไม่ได้ออกน่ะน้อง..ติดงาน เด๋ววันอาทิตย์ จะไปเอารถ..
เอาเรื่องจริงเลยเพ่ ! Visa ไม่ผ่านรึป่าว ? อิๆ

เอาเรื่องจริงเลยเพ่ ! Visa ไม่ผ่านรึป่าว ? อิๆ
ตอกย้ำจัง..เดี๋ยว..ๆ เห๊อ..

Happy..25โบ..ติดแก๊สออกมาแล้วครับไปไหนไปด้วย..

คิดถึงครับแล้วเจอกันน่ะครับ..

ตอกย้ำจัง..เดี๋ยว..ๆ เห๊อ..
ฮ่ะๆๆ ขำๆ ไงเพ่ ! ขำๆ 5555555555555555555 เอิ๊กกกกกกกกกกก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม