• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

วู้......................เซ็ง
นัดกันหนีผมไปเล่นน้ำ กัน
เย็น มาก็ กิงเหล้ากัน
อิจฉาวะ
ไอ้ก็ เราต้องมาทำงาน
อิจฉา อิจ ฉา อิจฉา
รู้อะเปล่า

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

สวัสดีคร๊าบพี่น้องคร๊าบ
หลังจากหายหน้าไป1อาทิตย์
งานเข้าเลยครับแม่งเอ้ย....
รถขับมาดีๆวิ่งมาชนเราซะงั้น
เซฟผมเจ็บเลยงานนี้สงสารจัง
ช่วงนี้เป็นไรไม่รู้ใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัวเลย
ก็ขอขอบคุณพี่ยศที่อุตสาห์สละเวลามาดูรถให้ตอนเกิดเรื่องและให้คำปรึกษา
ประธานบางแสนเราสุดยอดครับ

ใจลอยว่างั้นเถอะ :wink: :wink: :smile: :biggrin:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

วู้......................เซ็ง
นัดกันหนีผมไปเล่นน้ำ กัน
เย็น มาก็ กิงเหล้ากัน
อิจฉาวะ
ไอ้ก็ เราต้องมาทำงาน
อิจฉา อิจ ฉา อิจฉา
รู้อะเปล่า

ก็นัดน้องนางไปสาดน้ำ กินข้าวส่วนตัวสิจร้า อิอิ:biggrin:

ป๊ายศครับสติ๊กเกอร์ที่ซื้อไปฉลองสงกรานต์ซะและพวกเล่นรูปแป้งรูดเอาสติ๊กเกอร์ไปด้วย
ซื้อใหม่ลดราคาป่ะคับเสาร์หน้าจะไปเอาครับ

สวัสดีคร๊าบพี่น้องคร๊าบ
หลังจากหายหน้าไป1อาทิตย์
งานเข้าเลยครับแม่งเอ้ย....
รถขับมาดีๆวิ่งมาชนเราซะงั้น
เซฟผมเจ็บเลยงานนี้สงสารจัง
ช่วงนี้เป็นไรไม่รู้ใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัวเลย
ก็ขอขอบคุณพี่ยศที่อุตสาห์สละเวลามาดูรถให้ตอนเกิดเรื่องและให้คำปรึกษา
ประธานบางแสนเราสุดยอดครับ
ฟาดเคราะห์ไป ดีแล้วเป็นเเค่นั้น

ถ้ากลายเป็นหมูเมื่อไหร่บอกเรานะ เราจะได้เอาไปขายร้านข้าวขาหมูข้างบนให้ แต่น่าเสียดายนะ น่าจะได้ตากแดดซะหน่อย เพราะถ้าดำแล้วจะได้ไม่เปลืองผงพะโล้ อิๆ
หึหึ......เด่วจาโดน มิช่ายน้อยยยยยยยยย!!!! เชอะๆๆๆ :mad: :mad:

หึหึ......เด่วจาโดน มิช่ายน้อยยยยยยยยย!!!! เชอะๆๆๆ :mad: :mad:
อะ หยากโดนๆ เย้ๆ ชอบๆ ไม่โดนมานานแล้ว555 คิดถึงนะคร๊าปปปปป ว่างๆ จะเอาSuper four ไปสวนCซะหน่อย อิๆ

กันชนพัง

เงี้ยต้องใส่ชุดพาทรอบคัน

ดีนะแม็กไม่แตก..งี้ยุเปลี่ยนแม็กอีกชุดงาม:smile:

สวัสดีตอนเที่ยงครับพี่น้อง
ว่าแต่ชุด Part URAS รอบคันเท่าไรหว่า:rolleyes:

สวัสดีตอนเที่ยงครับพี่น้อง
ว่าแต่ชุด Part URAS รอบคันเท่าไรหว่า:rolleyes:

11000 บ.คับ ยังไม่รวมค่าทำสีนะถ้าเทิร์นกันชนเดิมก็ถูกลงไปไม่กี่ตังค์ พี่แนะนำว่าให้เก็บเอาไว้เป็นอะไหล่ตอนเบื่อ uras ดีกว่า

เสาร์นี้ผมไม่ได้ไปแจมนะพี่น้อง จะเอารถไปลองที่คลอง 5 อีกรอบ ครั้งที่แล้วคาใจวิ่งสะดุดๆ เวลาไม่เป็นดังที่คาดหมาย กลับมาเจอปัญหาว่า ตอนเอารถไปทำสีแล้วตอนที่ช่างถอดปั๊มติ๊กผมไปลองที่รถน้องเก่ง พอตอนใส่กลับปรากฎว่าช่างที่อู่เอากาวซิลิโคนทาซีลที่ฝาไว้ ซึ่งปกติมันใช้แค่โอริงซีล ผลก็คือ ซิลิโคนมันเจอเบนซินมันก็ละลายเป็นเมือกๆลงไปเคลือบที่กรองเบนซินท่อดูดของปั๊มติ๊ก เป็นเรื่องเลย งานเข้า..........
กว่าจะรู้รถเริ่มสะดุดมากขึ้นเรื่อยๆ แรงดันตก จนไม่ไหวแล้วต้องลองเปิดมาดูกะว่าจะหาเปลี่ยนนั่นแหละ ถึงเจอต้นตอปัญหา ถอดกรองมาทำความสะอาด เอากระชอนสำหรับช้อนปลามาไล่ช้อนเศษซิลิโคนในถังออกหมด แล้วใส่ปั๊มติ๊กเหมือนเดิม แรงดันกลับเป็นปกติ 3 bar เอารถไปลองสนามซ้อมเหมือนเดิม จับเวลาด้วย pivot เหมือนเดิมแต่ตัวใหม่ สั่งซื้อมาตัด 180 โดยเฉพาะ (set pulse ให้ตรงกะรุ่น จบ) ลองให้มันจับเวลา 0-400 ม. เวลาที่ได้อยู่ระหว่าง 13.9-14.4 วิ ความเร็วสูงสุดที่ 400 ม. 165-170 กม/ชม. ค่อยแฮปปี้ขึ้นมาหน่อย คาดว่าเวลาคงไม่เพี้ยนมากเพราะยางหลังใส่ 255/40/17 อยู่ รอบวงคงไม่หนี standard เท่าไหร่
กลับมาค่อยมาเล่าให้ฟังอีกทีแล้วกันคับ แล้วกลับมาคราวนี้ก็คงนอนอู่เลยเพราะโบควันไหล รอเวลาผ่าตัดอยู่

คิดถึงทุกคนนะพี่น้องบางแสน...........

เอาแระกลับมาแรงอีก แร้วครับท่าน

ป๊ายศครับสติ๊กเกอร์ที่ซื้อไปฉลองสงกรานต์ซะและพวกเล่นรูปแป้งรูดเอาสติ๊กเกอร์ไปด้วย
ซื้อใหม่ลดราคาป่ะคับเสาร์หน้าจะไปเอาครับ
ติดต่อที่ป๋าลองได้เลยคร้าบ..มีชุดซ่อมราพิเศษ 120 บาทคร้าบ...(แสดงว่าแรงมากถึงขั้น 3M หลุด เฮ้อๆๆ)

วันนี้พาเด็กๆ..ไปดูก่อพระทรายที่บางแสนดีก่า..ไม่เคยเห็น..เข้าไม่ถึง
รถแน่น..เขาว่าน่าทึ่งทรายล้วนๆ..ทำเป็นศาลา ได้ยังไง..ทึ่ง.ๆ..

วันนี้พาเด็กๆ..ไปดูก่อพระทรายที่บางแสนดีก่า..ไม่เคยเห็น..เข้าไม่ถึง
รถแน่น..เขาว่าน่าทึ่งทรายล้วนๆ..ทำเป็นศาลา ได้ยังไง..ทึ่ง.ๆ..

พี่ยศ บางอันมันเป็นโฟมทากาวแล้วโรยด้วยทรายน่ะครับ ไม่ใช่งานปั้นทั้งหมดอ่ะ

เสาร์นี้ผมไม่ได้ไปแจมนะพี่น้อง จะเอารถไปลองที่คลอง 5 อีกรอบ ครั้งที่แล้วคาใจวิ่งสะดุดๆ เวลาไม่เป็นดังที่คาดหมาย กลับมาเจอปัญหาว่า ตอนเอารถไปทำสีแล้วตอนที่ช่างถอดปั๊มติ๊กผมไปลองที่รถน้องเก่ง พอตอนใส่กลับปรากฎว่าช่างที่อู่เอากาวซิลิโคนทาซีลที่ฝาไว้ ซึ่งปกติมันใช้แค่โอริงซีล ผลก็คือ ซิลิโคนมันเจอเบนซินมันก็ละลายเป็นเมือกๆลงไปเคลือบที่กรองเบนซินท่อดูดของปั๊มติ๊ก เป็นเรื่องเลย งานเข้า..........
กว่าจะรู้รถเริ่มสะดุดมากขึ้นเรื่อยๆ แรงดันตก จนไม่ไหวแล้วต้องลองเปิดมาดูกะว่าจะหาเปลี่ยนนั่นแหละ ถึงเจอต้นตอปัญหา ถอดกรองมาทำความสะอาด เอากระชอนสำหรับช้อนปลามาไล่ช้อนเศษซิลิโคนในถังออกหมด แล้วใส่ปั๊มติ๊กเหมือนเดิม แรงดันกลับเป็นปกติ 3 bar เอารถไปลองสนามซ้อมเหมือนเดิม จับเวลาด้วย pivot เหมือนเดิมแต่ตัวใหม่ สั่งซื้อมาตัด 180 โดยเฉพาะ (set pulse ให้ตรงกะรุ่น จบ) ลองให้มันจับเวลา 0-400 ม. เวลาที่ได้อยู่ระหว่าง 13.9-14.4 วิ ความเร็วสูงสุดที่ 400 ม. 165-170 กม/ชม. ค่อยแฮปปี้ขึ้นมาหน่อย คาดว่าเวลาคงไม่เพี้ยนมากเพราะยางหลังใส่ 255/40/17 อยู่ รอบวงคงไม่หนี standard เท่าไหร่
กลับมาค่อยมาเล่าให้ฟังอีกทีแล้วกันคับ แล้วกลับมาคราวนี้ก็คงนอนอู่เลยเพราะโบควันไหล รอเวลาผ่าตัดอยู่

คิดถึงทุกคนนะพี่น้องบางแสน...........
Wow !!!แรงแล้วเหรอพี่ งั้นก็จัดไปอย่าให้เสียยยยยย 555 ถ้าได้ถ้วยรางวัลนะกลับมารับของสมน้ำหน้าคุณที่ท่านประธานสมยศเลย อิๆ ( พี่ยศกำลังทำหน้างงๆ อยู่ ว่ากรูไปเกี่ยวอะไรด้วย) 555 ว่างๆ เจอกันคร๊าปพี่...

อาทิตย์นี้รถเสร็จแล้วครับ..เด๋วเจอ Neo6 แน่นอน แบบแตนๆ..

พี่ยศ บางอันมันเป็นโฟมทากาวแล้วโรยด้วยทรายน่ะครับ ไม่ใช่งานปั้นทั้งหมดอ่ะ
เหรอะ..ถึงว่าไอ้ป้ายที่มันติดเอียงมาข้างนึง
หนีศูนย์ถ่วง.อ่ะ..มันทำไมตั้งอยู่ได้ว่ะ..มันน่าจะร่วงลงมาถ้าเป็นทรายจริงๆ..
ไอ้เราก็งง..โดนหรอกแระ..งานนี้..แต่ก็ตื่นเต้นดี..

พี่ยศครับผมขอสติกเกอร์อีกชุดครับพี่โดนพวกลูบแป้งสงกรานต์มันเอาสติ๊กเกอร์ไปด้วย

ตกลงพรุ่งนี้เย็นเราจะได้รวมตัวกันมั๊ยอ่ะ ? ถ้าไปก็บอกกันบ้างนะ แบบว่าบ้านไกลอ่ะ กลัวเตรียมตัวม่ายทัน อิๆๆ

Wow !!!แรงแล้วเหรอพี่ งั้นก็จัดไปอย่าให้เสียยยยยย 555 ถ้าได้ถ้วยรางวัลนะกลับมารับของสมน้ำหน้าคุณที่ท่านประธานสมยศเลย อิๆ ( พี่ยศกำลังทำหน้างงๆ อยู่ ว่ากรูไปเกี่ยวอะไรด้วย) 555 ว่างๆ เจอกันคร๊าปพี่...

ยังไม่รู้ว่าสู้เจลำอื่นๆได้ป่าว งานนี้มีแต่เจน่ะครับน้องมาร์ค ลองดู อาศัยว่าบอดี้เบากว่ารถรุ่นอื่นๆ 555 กดให้มันพังคาทีนไปเลย จะได้หายเสี้ยนซะที :biggrin: :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม