• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

รถแม่งเข้าอู่อีกแล้ว เอารถไปล้างเด็กล้างรถแม่งถอยรถมาชนซะงั้นเหอะๆ บอกคำเดี๋ยวว่าเจ็บปนเดือดครับ แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรเด็กเค้านะครับใจอ่อน55 สบายไปลูกเอย

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ไม่เครื่องพังก็ช่วนล่างพังซ่อมเสร็ดขับไม่ถึงอาทิตย์ซ่อมสีอีก แล้วอาทิตต่อไปจะซ่อมอะไรต่อติดตามตอนต่อไปครับ. ปลเดือดครับ

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

:coolly-0034::coolly-0034::coolly-0034::coolly-0034::coolly-0034:

จะรีบอำลาไปไหนกัน..หนทางยังมีอีกเยอะ อะไหล่ก็ยังไม่หมดราคาก็ไม่แพง รถใหม่ๆอะไหล่แพงกว่ามากมาย
มีรถก็ต้องหมั่นดูแล ซ่อมบำรุงมีรักก็ต้องเอาใจเท็คแคร์ ยิ่งกว่ารถอีก แต่ถ้ามีทั้ง 2 อย่างต้องหมั่นดูแลเป็น 2 เท่าเลยน่ะ

จะรีบอำลาไปไหนกัน..หนทางยังมีอีกเยอะ อะไหล่ก็ยังไม่หมดราคาก็ไม่แพง รถใหม่ๆอะไหล่แพงกว่ามากมาย
มีรถก็ต้องหมั่นดูแล ซ่อมบำรุงมีรักก็ต้องเอาใจเท็คแคร์ ยิ่งกว่ารถอีก แต่ถ้ามีทั้ง 2 อย่างต้องหมั่นดูแลเป็น 2 เท่าเลยน่ะ

แค่บ่นเฉยๆครับป๋าไม่มีอะไรมาก ถ้าอำลาคงไปนานแล้วครับ

อุบัติเหตุ..เป็นเรื่องปกติครับ ซ่อมแล้วก็หาย ทำใจให้หนักๆไว้น่ะครับ
Estima ผมปั้มABSหมดอายุเพราะใช้กับเมืองร้อน อายุได้แค่ 5หมื่นโล ศูนย์แจ้งว่าเปลี่ยนใหม่อย่างเดียวเบิกญี่ปุ่น ราวๆ1แสนบาทครับ และลูกปืนล้อก็เริ่มเสียงดังแลัว เพราะแบกภาระเบรคอันมหึมาไม่ไหว คิดว่าอีกหลายหมื่นอยู่ ซ่อมคราวนี้คาดว่าน่าจะซื้อเซฟ เครื่องเดิมๆ สภาพเดิมๆ ได้อีกคันแน่ๆ เฮ้อ กรรม

เหมือนกันครับป๋า รถผมเปลี่ยนแบตใหม่แล้วก็ยังไม่หาย ระบบไฟรวนไปหมดเลย สตาร์ทติดบ้าง ไม่ติดบ้าง main relay ก็เปลี่ยนแล้ว สงสัยคงต้องไปรับช่างเฒ่าให้มาช่วยดูให้หน่อยซะแล้วครับ
น่าเบื่อหน่าย :coolly-0011:

สู้ๆ สู้ต่อไป :coolly-0028: :coolly-0002: :coolly-0022:

เอ้า...กลับมาประจำการ...เนทที่บ้านเน่า เซงงงง

ยังไม่ยอมแพ้หรอกครับเรื่องรถนะ ยังอีกยาวๆ

:coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009:

รถแม่งเข้าอู่อีกแล้ว เอารถไปล้างเด็กล้างรถแม่งถอยรถมาชนซะงั้นเหอะๆ บอกคำเดี๋ยวว่าเจ็บปนเดือดครับ แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรเด็กเค้านะครับใจอ่อน55 สบายไปลูกเอย

เค้ารับผิดชอบป่าวอะคับ
เซงแทนจิงๆเลย:coolly-0029:

แก้ไม่หายว่าจะขายทิ้งแล้วครับ เซ็งมากๆ :coolly-0018: :coolly-0028:

ไปอู่ก็ไปไม่ได้ :coolly-0011:

คิดถึงอย่างแรงเลยพี่โอ๋

หุหุ
อ้าว ไอ้เอก (ไอ้แระ) นี้เมิงก็เปลี่ยนสีกะเค้าเหมือนกันรื่อ เล่นซ๊ะเหมอะเลยนะ ( วงเล็บอีกรอบเหมือนกาน )

ยังไม่ยอมแพ้หรอกครับเรื่องรถนะ ยังอีกยาวๆ
ไอ้ปัญหาตาป้องอะ
เข้าใจเคยเป็นมาแล้ว:coolly-0029:
อยู่คนเดียวอะดีแล้ว
เชื่อพี่แล้วจะรุ่ง
เมื่อกี๊ ก็ยั่งเงี๊ยะละ เหมือนกันเปี๊ยบ....
ดันหา ๆ ๆ ๆ ๆ จนมาเป็นงี้เลย แล้วทำไง
แล้วจะร้องว่ารู้งี้กูอยู่คนเดียวตั้งกะแรก
:coolly-0015:
อย่าไห้เหลาเลยเดี๋ยวจะแหลม:coolly-0026: (สู้ๆ...รักนะเพื่อนๆทุกคน)

อุดรฝนตกมั้ย..[/COLOR]
[/COLOR][/B]
ตกคราบทุกวันเลย
แต่ส่วนมากจะเป็นตอนเย็น
กลางวันลูกน้องพอขายได้
พอมีเงินค่ากับข้าวลูกพี่:coolly-0027:
รับไว้สักอันไม๊พี่ยศ
อะเอารูปมาฝากก่อน คราหน้าไปเป็นถังๆ
:coolly-0009:

ไฟล์แนบ

34.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 23
    50.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 27
    39.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 22

ไอ้ปัญหาตาป้องอะ
เข้าใจเคยเป็นมาแล้ว:coolly-0029:
อยู่คนเดียวอะดีแล้ว
เชื่อพี่แล้วจะรุ่ง
เมื่อกี๊ ก็ยั่งเงี๊ยะละ เหมือนกันเปี๊ยบ....
ดันหา ๆ ๆ ๆ ๆ จนมาเป็นงี้เลย แล้วทำไง
แล้วจะร้องว่ารู้งี้กูอยู่คนเดียวตั้งกะแรก
:coolly-0015:
อย่าไห้เหลาเลยเดี๋ยวจะแหลม:coolly-0026: (สู้ๆ...รักนะเพื่อนๆทุกคน)

:coolly-0010:..........คิดถึงนะ จุ๊บๆ

อูยยยย หิวไอติม....ท่าทางน่าอร่อย

ตกคราบทุกวันเลย
แต่ส่วนมากจะเป็นตอนเย็น
กลางวันลูกน้องพอขายได้
พอมีเงินค่ากับข้าวลูกพี่:coolly-0027:
รับไว้สักอันไม๊พี่ยศ
อะเอารูปมาฝากก่อน คราหน้าไปเป็นถังๆ
:coolly-0009:
ดีน่ะที่ตกตอนเย็น..เพราะได้ขายของ ถ้าตก ตอนเช้าละก็ไอติมขายยากแน่เลย..ขอบคุณมาก ที่เอาไอติมมาฝาก..

รู้อย่างนี้พี่มีซัก3 คนตั้งนานแล้ววววววววววว....

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม