พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

สวัสดีครับพี่น้องครับ:byebye:
หายไปสามวันดูคื่กคักจังเลย
เมื่อวานไม่ได้มาทำงานแต่ก็ได้บางสิ่งบางอย่างที่ดี
ศุกร์นี้คงไม่ได้ไปเป็นกรรมหรือโชคชะตาก็ไม่รู้
วีซ่าบังคับให้ไปวันอาทิตย์:super:
งานใหญ่ๆไม่ได้ร่วมสักที:cry:
งานเล็กๆไม่เคยพลาดเสาร์ที่ผ่านมาผมก็ไปแต่ไม่เจอใคร
เลยไปนั่งเล่นกับน้องที่หาดวอน:smile:
งานใหญ่ๆคงมีสักวันที่ได้ร่วมงานกันสาธุ:sure:

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

อิจฉาจังแต่ละคน
"เซ็งเป็ด"

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

น่านอ่ะดิ..ตอนนี้ยังเครียร์เครื่อง
ไม่เสร็จเลย ปัญหาตามมา เยอะแยะ..เด่วซื้อรถใหม่ป้ายแดงขับไปเลย..ยังไงก็ไป..ขอย้ำ..แต่จะไปสภาพไหนแค่นั้นเอง..555+++

ไปแต่ตัวก็ได้ป๋า รถน่ะให้มันชัวร์ ๆ ก่อน รถรีบทำเดี๋ยวมันจะไม่จบนะป๋า:cry:

ไปแต่ตัวก็ได้ป๋า รถน่ะให้มันชัวร์ ๆ ก่อน รถรีบทำเดี๋ยวมันจะไม่จบนะป๋า:cry:
ใช่แล้ว..ขอบคุณมากเลย..แล้วไป..ป่ะละ

สวัสดีตอนเช้าคร๊าบพี่น้องคร๊าบ
ไม่นับวันนี้ก็เหลือวันเดียวที่เซฟจะออกลวดลายกัน
สู้เค้านะครับพี่ๆ:byebye:

สู้..ๆครับ ..แล้วมีใครไปบ้างล่ะเนี้ย..

ผมครับ (ที่ไม่ได้ไป):burn:

วิธีแก้อาการงอน

เป็นโรคระบาดที่ร้ายแรง
ติดต่ออย่างรวดเร็วขยายตัวเป็นวงกว้างในแนวราบ
ยังไม่พบ วัคซีน หรือยารักษา
ผู้ป่วยมีอาการหน้างอ และบางรายที่อาหารหนักจะมีอาการหน้าดำ
แทรกซ้อนด้วย หูแข็ง ฟังอะไร ขัดหูขัดใจไปหมด
ตาขวาง น้ำลายไหลเล็กน้อยพองาม
ยังไม่พบหลักฐานที่แน่นอน ว่าผู้ใดนำเชื้อมาปล่อย
โรคนี้ส่งผลให้อุณหภูมิร่างกายสูง มือไม้สั่น
ผู้ป่วยที่อาการหนักอาจถึงขั้นชักดิ้นชักงอ

การปฐมพยาบาลเบื้องต้น

ควรสังเกตอาการผู้ป่วย ว่างอนอยู่ในระดับไหน
ถ้างอนน้อยๆ ให้รีบง้อ
ผู้พบเห็นทั่วไปควรเอาใจใส่ต่อผู้ที่ติดเชื้อในระยะเริ่มแรก
จะทำให้อาการไม่ลุกลาม และสามารถรักษาหายได้

สำหรับผู้ป่วยที่อาการหนัก

ผู้ง้อ ควรได้รับการฝึกสอนและเป็นผู้ชำนาญการง้อเป็นพิเศษ
เพราะผู้ป่วยจิตใจอ่อนแอ เปราะบางแตกหักง่าย
ต้องการความเอาใจใส่
หลังได้รับการรักษาผู้ป่วยที่หายแล้ว
ยังสามารถอาการกำเริบได้ทุกเวลา
ผู้ใกล้ชิดต้องให้ความรักและความเข้าใจ
หากความรักและความเข้าใจลดน้อยลงเมื่อไหร่ อาการงอนจะกำเริบ

หมายเหตุ

พบมากในกลุ่มคนที่มีความสวย และความน่ารัก
สำหรับผู้ไม่สวยและไม่น่ารัก
จะเรียกอาการเดียวกันนี้ว่า น่าเบื่อ น่ารำคาญ
จะปล่อยไปตามยถากรรม
ไม่มีการปฐมพยาบาลใดๆ ทั้งสิ้น
จนกว่าอาการจะหายหรือตายไปเอง...

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,449

พลาดทุกงานเลยนะ

วิธีแก้อาการงอน

เป็นโรคระบาดที่ร้ายแรง
ติดต่ออย่างรวดเร็วขยายตัวเป็นวงกว้างในแนวราบ
ยังไม่พบ วัคซีน หรือยารักษา
ผู้ป่วยมีอาการหน้างอ และบางรายที่อาหารหนักจะมีอาการหน้าดำ
แทรกซ้อนด้วย หูแข็ง ฟังอะไร ขัดหูขัดใจไปหมด
ตาขวาง น้ำลายไหลเล็กน้อยพองาม
ยังไม่พบหลักฐานที่แน่นอน ว่าผู้ใดนำเชื้อมาปล่อย
โรคนี้ส่งผลให้อุณหภูมิร่างกายสูง มือไม้สั่น
ผู้ป่วยที่อาการหนักอาจถึงขั้นชักดิ้นชักงอ

การปฐมพยาบาลเบื้องต้น

ควรสังเกตอาการผู้ป่วย ว่างอนอยู่ในระดับไหน
ถ้างอนน้อยๆ ให้รีบง้อ
ผู้พบเห็นทั่วไปควรเอาใจใส่ต่อผู้ที่ติดเชื้อในระยะเริ่มแรก
จะทำให้อาการไม่ลุกลาม และสามารถรักษาหายได้

สำหรับผู้ป่วยที่อาการหนัก

ผู้ง้อ ควรได้รับการฝึกสอนและเป็นผู้ชำนาญการง้อเป็นพิเศษ
เพราะผู้ป่วยจิตใจอ่อนแอ เปราะบางแตกหักง่าย
ต้องการความเอาใจใส่
หลังได้รับการรักษาผู้ป่วยที่หายแล้ว
ยังสามารถอาการกำเริบได้ทุกเวลา
ผู้ใกล้ชิดต้องให้ความรักและความเข้าใจ
หากความรักและความเข้าใจลดน้อยลงเมื่อไหร่ อาการงอนจะกำเริบ

หมายเหตุ

พบมากในกลุ่มคนที่มีความสวย และความน่ารัก
สำหรับผู้ไม่สวยและไม่น่ารัก
จะเรียกอาการเดียวกันนี้ว่า น่าเบื่อ น่ารำคาญ
จะปล่อยไปตามยถากรรม
ไม่มีการปฐมพยาบาลใดๆ ทั้งสิ้น
จนกว่าอาการจะหายหรือตายไปเอง...
เด๋วโดนกะตัวเอง..แล้วจะรู้สึก..ไม่มีตำราใดๆแก้ได้..ไม่มีสูตรสำเร็จ ..ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน..

เด๋วโดนกะตัวเอง..แล้วจะรู้สึก..ไม่มีตำราใดๆแก้ได้..ไม่มีสูตรสำเร็จ ..ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน..
ถะถะถะถะถูกต้องน่ะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ:cry:

ไม่อยากพูดมาก เลยฟระ มอเตอร์โชว์ปีนี้ เอาไปเปงว่า ไปดูสาวๆ กับ ร่วมกิจกรรมชมรมก็คงโอ นะคับ ในส่วนความประทับใจไม่อยากพูดถึง เฮ้อ

พลาดทุกงานเลยนะ

สวัสดีตอนเช้าครับ

จริงๆผมอยากไปมากแต่มันติดหลายๆอย่างผมก็งง
แก้ไม่ออกเลยซักจุด อีกอย่างงานที่ผมทำนี้ก็เพิ่งเข้ามาได้2เดือนเอง
งานที่ทำก็ไม่ค่อยตรงกับวุฒิสักเท่าไร
พี่ๆคนไหนที่มีพาวเวอร์ช่วยแนะนำงานที่ครับแถวแหลมฉบังก็ได้:eeek:
จบวศบ.เครื่องกลครับ
วันศุกร์ไม่ได้ไปกะว่าจะไปวันอาทิตย์ครับช่วยเค้าเก็บของ...เอิ้ก:sexy_girl:

ถ้าเค้างอนให้เห็นแสดงว่าเค้าต้องการความเอาใจใส่มากกว่านี้ใช่ไม:smile:

ถ้าเค้างอนให้เห็นแสดงว่าเค้าต้องการความเอาใจใส่มากกว่านี้ใช่ไม:smile:
ถ.ถะ.ถะ.ถูกต้องแล้ว..คร้าบบ.บบ..

แนะนำให้น่ะ ไปซื้อเครื่องกลึงมือสอง มาซัก 2-3 ตัว แล้วต่อเพิงข้างบ้าน ทำเป็นโรงกลึงไปเลยรับงานโรงงานมาทำ จะได้ตรงกะวุฒิ แล้วเอารถที่ห่อผ้าจอดอยู่ข้างบ้านมาจอดข้างนอกแทนจะได้ไม่เกะกะโรงกลึง

แนะนำให้น่ะ ไปซื้อเครื่องกลึงมือสอง มาซัก 2-3 ตัว แล้วต่อเพิงข้างบ้าน ทำเป็นโรงกลึงไปเลยรับงานโรงงานมาทำ จะได้ตรงกะวุฒิ แล้วเอารถที่ห่อผ้าจอดอยู่ข้างบ้านมาจอดข้างนอกแทนจะได้ไม่เกะกะโรงกลึง

พี่ยศรู้ได้ไงว่าห่อผ้าจอดข้างบ้าน:eeek:
ไม่มีทุนขนาดซื้อเครื่องกลึงอ่ะ เอาเป็นแค่พนักงานบริษัทก็พอครับ:tongue:

อิอิ..งั้นตอนนี้เราก็เอาใจใส่พอความต้องการของเค้า
เค้าเลยไม่งอนให้เราเห็น:biggrin:

"ตอนนี้โลกเป็นสีชมพูครับ"

เสาร์นี้บางแสนจะมีใครไปแหลมแท่นกันรึเปล่าอะครับ

เสาร์นี้บางแสนจะมีใครไปแหลมแท่นกันรึเปล่าอะครับ

ผมปายคร้าบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม