พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

พี่ ยสครับ ผมโทรไปหาพี่กิต Kismo มาแล้วเค้าบอกไม่มีแล้ว ผมเลย มาถามพี่แทน ว่า พี่อ่ะ ขายไหมครับ โปรงเย็บแครฟร่าอ่ะ
มันเคยมีของที่น้องๆ เขาซื้อมาเป็นพลาสติก..เด๋วจะเช็ดูให้อีกที..

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

อยากไปจังเลย..แต่..ต้องขายของไม่มีคนแทน..เด๋วจะส่งขาหมูไปแทนน่ะครับ

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

เชิญแวะชิม..แวะชมได้ครับ..อร่อยหรือป่าวเสาร์นี้ส่งตัวอย่างไปให้ชิมเล่นๆ ซัก 10ห่อก่อนเป็นไง..

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,284

จัดมาเลยค๊าพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,285

ตัวไม่มาแต่มีแทนใจมาก้อโออ่ะนะ....อิ่ม ๆ...อิอิ..ชอบ

อยู่หลังร้านพี่ยศไง

ทางเข้าที่จอดรถศรีราชาเพรสขวามือเลยข้าวขาหมู:rolleyes:

เชิญแวะชิม..แวะชมได้ครับ..อร่อยหรือป่าวเสาร์นี้ส่งตัวอย่างไปให้ชิมเล่นๆ ซัก 10ห่อก่อนเป็นไง..
Okเลย
จัดมาครับ
แซวเล่น
เข้าไปบ่อยแต่เป็นโลบิสัน นะฮะๆ
เดี๋ยววันน้าจัดไป ครับ

อัพ เดท..รายชื่อที่จะไป ควอเตอร์ไมล์
อ้าว:eeek:
ผมก็ไปนะจ๊ะ หลุดโพ ซ๊ะ ละเครียงานแล้วจ๊า...
ขาดผม ไปอีกลำ หนึ่งนะจ๊ะ
เดี๋ยวนะ ว่าแต่ว่า
ไครมีไร ก็จัดไปช่วยกันได้ นะ
ที่เคยๆไปมาทุกปี ผมก็จัด
1.เครื่องมือ 1 กล่องแดง กับ อะไหล่เล็กๆทั่วไป คลิบ น๊อด สายรัด
2.หมวกกันน๊อก ครึ่งใบที่เคยเอาไปปีที่แล้วสีชมพู
3.เสื่อ อีก 1 ผืน
4.ผ้าคุมรถ1ฝืน เผื่อคนเยอะ
ไม่มีร่มไห้คนออกกะนอน อิอิ(ผมเอง ไปงานนี้ทีไรตรงกะกลางคืนทุกทีเลย ฮะๆ:tongue: ) ก็ใช้รถจอท 2 คันกางผ้าไว้นอนกับเสื่อปู
ปล.อย่าลืม กระติกแช่เบียรประจำกลุ่มนะจ๊ะ

เฮ้อ ลืมรายงานข่าว
เมื่อ วานไปจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ
โดน ตำรวจ ศรีราชามาตั้งด่าในเครือสหพัฒ
เออรถกระบะเก๋งแต่วิ่งกันไปมาไม่เป็นไรผมมาโดนครับ มี เรียกครับ
ก็ไม่ได้คิดไร ท่อก็ไม่ดังเข็มขัดก็รัดก็ไม่คิดไรก็จอทเดินมาขอใบขับขี่ เดินรอบรถดูทะเบียนไม่ขาด มองท่อไม่ดัง คิดในใจมัน เอาไรดี เอาไรดี หันไปหันมานึกไปนึกมา เจอครับฝากระโปงหน้าครับดำ
ตร. เฮ้ย น้องฝากระโปงแจ้งเล่มยังเนี๊ยะ
ผม.เปล่าครับใส่มานานแล้วไหนว่าต้องสีแปลง30เปอรเซนต ถึงต้องแจ้ง
ตร.ก็ตอนนี้ไม่ได้แล้วจากมองข้างหน้า
ผม.ครับเดี๋ยวแจ้งครับ
ตร.เออ ลงไปเสียค่าปรับเลย
ผม.อ้าวนึกว่าเรียกบอกผมเฉยๆผมใส่มานานแล้วนะกลับบ้านไปไม่เห็นพี่ ตร.ที่บ้านว่าไรเลย
ตร.ก็นี้ที่นี้ ไปเสียค่าปรับไปจะได้ไปๆ
ผม.อ้าว กำเกาหัวเลย บ่นผิดด้วยหรือวะ ทะเบียนครหวัน มาอยู่ตั้งนานโดนแต่ตร.ศรีราชา
ตร.เขียนมา500
ผม.อ้าวพี่ ค่าน้ำค่าไฟผม280 มีอยู่500 ก็หมดดิ
ตร.เออ งัน้ไห้เท่าไร
ผม.200ได้เปล่า
ตร.เออ 200 ก็200
ปล.ปีที่แล้วก็โดน นห้า สภอ. ศรีราชา ฟลิมปรอท 200 แล้วรู้สึกจะเป็นคนเดียวกันนี้ละที่เรียก กำงานเข้า ค่าน้ำค่าไฟกรูโดนไป 480เลย

ตำรวจสมัยนี้หากินหน้าด้านๆเลยเนอะ:sweat:

สวัสดีคร๊าบพี่น้องคร๊าบ
เช้านี้อากาศสดใส
แต่มีความรู้ว่ามันคลุมเครือยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก
ก็ขอให้พรุ่งนี้อากาศดีบรรยากาศเต็มใจก็แล้วกัน
จะได้สนุกๆ:boss:

พรุ่งนี้ถ้าฟ้าฝน..เป็นใจ บรรยากาศคงจะสนุกสนานมากเลย..

งานควอเตอร์ไมล์ 22มีค.51ซาวเสียงกันดูแล้วก็มีที่ว่าจะไป
1. พี่ยศ ลงวิ่งขำๆ อิๆ
2. จิ๊ก..ไปเมา
3. เก่ง+เบ็นซ์..เชียร์หลีดเดอร์ ประจำซุ้ม..
4. ด็อกเตอร์เซฟ..ช่วยวิเคราะห์..ปัญหาต่างๆ
5. แป้น..พาน้องมาเชียร์
6. Zing..ยังไม่แน่ใจเผื่อคึกจะเอา 26ลงเทสมั่ง
7. Mark.ลงวิ่ง เพื่องานนี้โดยเฉพาะ..ลางานแล้วด้วย
8. เก่ง (ขาว)กองเชียร์
9.นายหนึ่ง
10. น้าเหวก ลงวิ่งเทสรถ
11. นู๋ โอ.. ว่าจะตามไปตอนบ่าย
12. ตาสิทธิ์ ..ติดรถพี่ไป..
13. หนู.แหม่ม..A31757 ก็ว่าจะไป
14. น้อง โอ๋..โดนัท..แจ้งมาล่าสุด เครียร์งานเรียบร้อย..เยี่ยมมาก
จำได้แค่นี้..ใครจะไปยกมือขึ้น.....
อัพเดท..ล่าสุดวันนี้ 21/03/08

ชาวบางเสียนคร๊าบ มีคนลงสังเวียนรุ่น LPG มั่งมั้ยค๊าบ แล้วเจอกัน จากแก๊งค์รังสิตค๊าบ

ชาวบางเสียนคร๊าบ มีคนลงสังเวียนรุ่น LPG มั่งมั้ยค๊าบ แล้วเจอกัน จากแก๊งค์รังสิตค๊าบ
มีน้องโอ๋..1J.LPG ครับแต่ไม่แน่ใจเจ้าตัว จะลงวิ่ง..อ่ะ.ป่าว

ผมคง 95 เท่านั้นครับ ถ้า 95 ไม่มี ต่อไปคงคบ Ngv

พี่น้องบางแสนครับ เสาร์ที่ 29 รถเลม่อนจะไปสัญจรที่จอมเทียนนะครับ จะแวะเข้าไปเล่นด้วยอ่ะครับ ไม่ทราบว่า รวมตัวกันที่ไหน เอ่ย

มีเรื่องมาเล่าให้ฟัง....

หลังจากที่ลงทุนลางาน 1 วัน (เมื่อวานนี้) เพื่อ
1.เปลี่ยนของเหลวในระบบ
2.ไปซุ่มฝึกซ้อมที่วังเทพเจ้ามา ขอบอกว่าผมใช้ที่นี่ไว้แซ้ดเล่นบ่อยๆ ปลอดภัยดี (ตอนกลางวันนะ)
สถานที่นั้นก็คือ (เผื่อคนอื่นอยากมาแซ้ดลองเทสอาการรถดู ไม่อยากเก็บไว้คนเดียว) :smile: บริเวณทางแยกสายบายพาสที่มาจากแยกกระทิงลาย หรือถ้ามาจากชลบุรีที่จะไประยองน่ะครับ มันจะมีทางใต้สะพานที่เค้า plan ว่า จะทำต่อไป สัตหีบ แต่คงหมดงบ เลยหยุดทำแค่นั้นมาหลายปีแล้ว ทางดีและโล่ง เค้าแค่เอาแท่งปลอกซีเมนมากั้นไว้ แต่ถูกขยับออกเพื่อให้รถเข้าได้ ผมก็เลยไว้ใช้เป็นที่ลองรถซะเลย ทางตรงยาวๆมีโค้งนิดๆ

ผลการเทสปรากฎว่า เวลากดเรียกบูสต์แบบมิดคันเร่ง มันเหมือนน้ำมันไปพอ ฝ่อ สะดุดๆ ต้งถอนนิดนึงถึงจะ smooth ขึ้น ลองดูประมาณ 10 กว่ารอบ ก็เป็นเหมือนกัน ต้องค่อยๆไล่ขึ้นไป บูสต์แสตนดาร์ด 0.7 bar อาการนี้ น่าจะมาจากปั๊มติ๊กจ่ายไม่พอหรือป่าวคับ ของผมปั๊ม 2 j แล้วนะ มันดันเพิ่งมาเป็นนี่สิ เซ็งเลยแต่ไม่เป็นไร ขอลงเพื่อเทสเวลาอย่างเดียวพอ ผมลองจับเวลาคร่าวๆ อยู่ที่ 14.6 วิ อาจมีคลาดเคลื่อนบ้าง กดอย่างเดียว... ออกตัวที่ 2000 รอบใส่ D เหยีบเบรกค้างไว้ ใครมีเทคนิคออกตัวแบบอื่นๆบ้างแนะนำทีครับ

อ้อ งานนี้ผมไม่หวังชนะ จุดหมายผมอยู่ที่เวลา best ที่สุดตอนซ้อมน่ะครับ จะเอามาเป็น record ก่อน step ต่อไป

แล้วเจอกันพรุ่งนี้นะครับทุกคน :smile:

พรุ่งนี้ผมกะว่าจะลงเหมือนกัน วิ่งแม่งเต็มที่เลย
จะดูสิว่าเดิมๆวิ่งได้เท่าไร ก่อนที่จะทำโปรเจคอื่นต่อไป:redface:

พี่น้องบางแสนครับ เสาร์ที่ 29 รถเลม่อนจะไปสัญจรที่จอมเทียนนะครับ จะแวะเข้าไปเล่นด้วยอ่ะครับ ไม่ทราบว่า รวมตัวกันที่ไหน เอ่ย

สัก 2 ทุ่มวันเสาร์ที่แหลมแท่น บางแสนเลยครับ เราจะอยูที่นั่นกัน มาเลย มาเลย :biggrin: ไม่เมาไม่ให้กลับ :smile: แต่ถึงเมาก็กลับไม่ได้อยู่ดี :biggrin: :smile: :sweet_kiss:

ลงเลย ลุย ลุย มันส์ มันส์ :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม