พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

พี่ยศผมไปนอนรอที่สนามคืนนี้ก่อนนะ
ไปวัดค่าสัมประสิทธ์ความเสียดทานของถนนก่อน:augenrollen:
จะจอดรอขบวนพี่ยศก่อนถึงสนาม
พรุ่งนี้จะโทรไปเช็คกับพี่ยศอีกที่:byebye:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,302
Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

อ๋อนึกว่าที่ไหน...เคยไปลองกะเพื่อนเหมียนกัล

โหยพี่ท่านมีซ้อมด้วยอ่ะ..เตรียมการสุดยอด

งานนี้น่าจะมันส์......ลุย ๆ ๆ ๆ ๆ

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

พี่ยศผมไปนอนรอที่สนามคืนนี้ก่อนนะ
ไปวัดค่าสัมประสิทธ์ความเสียดทานของถนนก่อน:augenrollen:
จะจอดรอขบวนพี่ยศก่อนถึงสนาม
พรุ่งนี้จะโทรไปเช็คกับพี่ยศอีกที่:byebye:

โอว.....ลงทุนขนาดนั้นเลยรึ :biggrin: แต่น้าว่ามันชอบกลอยู่นา... แอบปายส่งครายรึป่าว...?:wink: :wink: :wink:

สัก 2 ทุ่มวันเสาร์ที่แหลมแท่น บางแสนเลยครับ เราจะอยูที่นั่นกัน มาเลย มาเลย :biggrin: ไม่เมาไม่ให้กลับ :smile: แต่ถึงเมาก็กลับไม่ได้อยู่ดี :biggrin: :smile: :sweet_kiss:
ปัญหาคือโอ๊ดไม่กินเหล้าอ่ะสิครับ:biggrin:

• #1,305

ไม่กินไม่เป็นไรครับ

แต่ถ้าถือมาไม่ว่ากันครับ...อิอิ

พี่น้องบางแสนครับ เสาร์ที่ 29 รถเลม่อนจะไปสัญจรที่จอมเทียนนะครับ จะแวะเข้าไปเล่นด้วยอ่ะครับ ไม่ทราบว่า รวมตัวกันที่ไหน เอ่ย
วันเสาร์ พอดี 29 เจอกันที่แหลมแท่น..2ทุ่ม เครียร์เวลาให้ดี หลังจากนั้น..เวลาเท่าไหร่ไม่รู้ ค่อยไปเช็คอิน ต่อที่ จอมเทียน ยินดีต้อนรับ ฯ่ะ น้องโอ๊ต พรุ่งนี้เจอกันก่อน

มีเรื่องมาเล่าให้ฟัง....

หลังจากที่ลงทุนลางาน 1 วัน (เมื่อวานนี้) เพื่อ
1.เปลี่ยนของเหลวในระบบ
2.ไปซุ่มฝึกซ้อมที่วังเทพเจ้ามา ขอบอกว่าผมใช้ที่นี่ไว้แซ้ดเล่นบ่อยๆ ปลอดภัยดี (ตอนกลางวันนะ)
สถานที่นั้นก็คือ (เผื่อคนอื่นอยากมาแซ้ดลองเทสอาการรถดู ไม่อยากเก็บไว้คนเดียว) :smile: บริเวณทางแยกสายบายพาสที่มาจากแยกกระทิงลาย หรือถ้ามาจากชลบุรีที่จะไประยองน่ะครับ มันจะมีทางใต้สะพานที่เค้า plan ว่า จะทำต่อไป สัตหีบ แต่คงหมดงบ เลยหยุดทำแค่นั้นมาหลายปีแล้ว ทางดีและโล่ง เค้าแค่เอาแท่งปลอกซีเมนมากั้นไว้ แต่ถูกขยับออกเพื่อให้รถเข้าได้ ผมก็เลยไว้ใช้เป็นที่ลองรถซะเลย ทางตรงยาวๆมีโค้งนิดๆ

ผลการเทสปรากฎว่า เวลากดเรียกบูสต์แบบมิดคันเร่ง มันเหมือนน้ำมันไปพอ ฝ่อ สะดุดๆ ต้งถอนนิดนึงถึงจะ smooth ขึ้น ลองดูประมาณ 10 กว่ารอบ ก็เป็นเหมือนกัน ต้องค่อยๆไล่ขึ้นไป บูสต์แสตนดาร์ด 0.7 bar อาการนี้ น่าจะมาจากปั๊มติ๊กจ่ายไม่พอหรือป่าวคับ ของผมปั๊ม 2 j แล้วนะ มันดันเพิ่งมาเป็นนี่สิ เซ็งเลยแต่ไม่เป็นไร ขอลงเพื่อเทสเวลาอย่างเดียวพอ ผมลองจับเวลาคร่าวๆ อยู่ที่ 14.6 วิ อาจมีคลาดเคลื่อนบ้าง กดอย่างเดียว... ออกตัวที่ 2000 รอบใส่ D เหยีบเบรกค้างไว้ ใครมีเทคนิคออกตัวแบบอื่นๆบ้างแนะนำทีครับ

อ้อ งานนี้ผมไม่หวังชนะ จุดหมายผมอยู่ที่เวลา best ที่สุดตอนซ้อมน่ะครับ จะเอามาเป็น record ก่อน step ต่อไป

แล้วเจอกันพรุ่งนี้นะครับทุกคน :smile:
อาการนี้ปั้ม ไม่พอ น้าต้อง มีลูกที่2 เป็น BOSE ถึงจะดี ไม่มีตก ผมใช้อยู่ แต่เดิมๆ แช่ในถัง ธรรมชาติ 2 J เวลาร้อนก็ตก ควรใช้ 26 จะดีกว่าสรุป ควรมีไว้ 2 ลูก ไว้วิ่ง กะ ไว้ แซ็ดดดดด

พรุ่งนี้ผมกะว่าจะลงเหมือนกัน วิ่งแม่งเต็มที่เลย
จะดูสิว่าเดิมๆวิ่งได้เท่าไร ก่อนที่จะทำโปรเจคอื่นต่อไป:redface:
ได้เลยน้องรัก เด่วเจอกัน..จุ๊ๆ..ว่าแต่ว่าน้องเค้ามาด้วย..อ่ะป่าว..

• #1,308

ตามน้านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

• #1,309

เจอกันตอนเช้านะ..จุ๊พ ๆ ปั๊ม เจ็ทจะย่อง

ฮะ หว๊าววว............ว
จะเช้าแล้ว..............
ทำงานต่อ แง๊กแง๊ก...

แข่งเสร็จแล้วไปต่อไหนกันครับ.......

แข่งเสร็จแล้วไปต่อไหนกันครับ.......
`แข้งเสร็จก็กลับมาต่อที่แหลมแท่นเหมือนเดิม ยังคงคีกคักเป็นปกติ..ครับน้องเบิ้ล

เมื่อวาน ขอบคุณ น๊า สิทธิ และ พี่ๆ เพื่อนๆ บางแสน ที่ให้ยื้ม หมวกครับ...
แต่เสียดายวิ่งได้ 2 รอบเอง(เกียร์ 2 ยัดไม่เข้า)..กลับไปเด๋วไปรื้อเกียร์ดู..

เมื่อวาน ขอบคุณ น๊า สิทธิ และ พี่ๆ เพื่อนๆ บางแสน ที่ให้ยื้ม หมวกครับ...
แต่เสียดายวิ่งได้ 2 รอบเอง(เกียร์ 2 ยัดไม่เข้า)..กลับไปเด๋วไปรื้อเกียร์ดู..
เป็นเหมือนกันเลย ยัด 2 ไม่เข้า ถามช่างเค้าบอกว่าให้ลองดู ชุดครัช ก่อน ไม่รู้ว่าอาการเดียวกันป่าว

เมื่อวานผมตามไปเที่ยงคืน มีผม เก๋ง เบนซ์ ดร.เซฟ ขับ เซฟออกจากสานเพลิน สามลำสุดท้าย

บางแสน เมาจนหยดสุดท้ายครับ Confirm

พลังเหลือเฟือกันเจงๆๆๆๆ..........

:eeek:
เมื่อวานผมตามไปเที่ยงคืน มีผม เก๋ง เบนซ์ ดร.เซฟ ขับ เซฟออกจากสานเพลิน สามลำสุดท้าย

บางแสน เมาจนหยดสุดท้ายครับ Confirm
เหอะๆ........รอจนหลับคารถเลย.....เหอะๆ :sweat: มานครึกกานดีจริงๆ ไปแต่เช้ายังเข้าบ้านตี3 เลย คิดดูเหอะๆ.....มานฟิตจริงๆ อิอิ :go:

พี่น้องบางแสนครับ เสาร์ที่ 29 รถเลม่อนจะไปสัญจรที่จอมเทียนนะครับ จะแวะเข้าไปเล่นด้วยอ่ะครับ ไม่ทราบว่า รวมตัวกันที่ไหน เอ่ย
ยินดีต้อนรับค๊า.......เสาร์นี้พี่เค้ามา....เตรียมแว่นตามาด้วยน่ะทุกคน....แลท่าทางสีรถมานจะแสบตาอ่าน่ะ อิอิ :biggrin:

ขออภัย.....มาช้าไปหน่อยยยยยยยย........ติดขัดทางเทคนิค.......ขอโทด....อย่างเเรงค่ะ.........อย่าว่ากานน่ะ.........งุงิ........(แต่จริงๆคราวหน้าไปใหม่เราไปบ่ายๆดีก่าเนอะ ร้อนม๊ากมาก เจ๊อยากตายยย!!!) อิอิ

วันเสาร์โคตะระร้อนจิงๆเลย

สวัสดีตอนเช้าครับคร๊าบพี่น้องคร๊าบ
ก็ขอโทษอย่างเป็นทางการด้วยนะครับที่ไม่ได้ไป:smile:
ก็เลยมาที่แหลมแท่นแทนโอกาศหน้าไม่พลาดครับ:tongue:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม