• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

คบกับเค้าต้องเข้าใจตัวตนที่แท้จริงของเค้าครับ อย่าไปฝืน อย่าพยายามให้เค้าเป็นในสิ่งที่เราต้องการ ต้องรู้จักวงกลมของเค้า วงกลมของฉัน และวงกลมของเรา(ทั้งคู่) อย่าพยายามไปก้าวก่ายในวงกลมของเค้า และอย่าให้วงกลมของเราทั้งคู่ลดน้อยลงไป
ผู้ชายทุกคนยิ่งถูกกีดกั้นเท่าไหร่ ยิ่งพยายามหาทางออกมากเท่านั้น พยายามคุยกันด้วยเหตุผล อย่าคุยกันด้วยโทสะ
ผู้ชายทุกคนตอนแรกจะพูดความจริงกันทั้งหมด แต่ถ้าวันใดถูกปิดกั้น กดดัน ห้ามทำในสิ่งที่เป็นตัวเองเมื่อไหร่ เมื่อนั้นการโกหกก็จะถูกนำมาใช้มากขึ้น ฉนั้นจงเรียนรู้กันและกันให้มากขึ้นครับ ก่อนที่จะเป็นปัญหาใหญ่ตามมาภายหลัง

ผมคงแนะได้แค่นี้ครับ (ประสบการณ์ตรงล้วนๆ :coolly-0023:)
นั่นหล่ะ..เค้าหล่ะ..ปรมาจารย์ตัวจริง โดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะ..ฟังไว้น่ะน้องๆ

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ที่นี่ที่ไหนไมมีแต่รถสวยสวย
คนหน้าตาดีดีทั้งนั้น
:coolly-0010:
คิดถึงจัง
:coolly-0009:
เงียบไปเลย..น่ะพ่อสุดหล่อ..แฟนสวย..มีคนบ่นคิดถึงตรึมเลย..

ขอบคุณทุกๆข้อความ...ผู้หญิงทุกคนถ้าได้ตัดสินใจแต่งงานแล้วก็คงหวังไม่ต่างกัน...ในวงกลมของเค้าเราไม่คิดเข้าไปก้าวก่ายหรือวุ่นวายเพราะต่างคนต่างก็มีโลกส่วนตัว...แต่ในขณะเดียวกัน...วงกลมของเราต้องแคบลงพราะคำว่า"ครอบครัว"แล้ววงกลมของคุณจะลดขนาดลงมาบ้าง...เพื่อคำว่า"เรา"ไม่ได้เหรอ

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

เงียบไปเลย..น่ะพ่อสุดหล่อ..แฟนสวย..มีคนบ่นคิดถึงตรึมเลย..

คิดถึงใครพี่ น้องนนท์ หรือ แฟนน้องเค้า :coolly-0046:

แก้ไขล่าสุด:

คิดถึงจัง

เออไอ้นี้ .....กำลังจะโพสต์ถามหาอยู่พอดี...นึกว่าขายรถทิ้งไปซะแล้ววว :coolly-0029:

สู้ต่อไปครับ คนไทยหัวใจ m150 :coolly-0022:

จะบอกว่าไม่ได้มีปัญหาอะไรรุนแรงหรอกค่ะ...แค่รู้สึกไปเอง...เราคงคาดหวังอะไรที่มันมากไป...งานก็เยอะเลยรู้สึกเครียดๆ...เจอเค้าอย่าเล่าให้เค้าฟังนะ
เดี๋ยวเค้าว่าเอา....แต่ถามว่ารักมั๊ย!เหนื่อยนัก...แล้วรักมั๊ย!...ก็ยังมีใจตอบว่า..รัก...:coolly-0009:

คบกับเค้าต้องเข้าใจตัวตนที่แท้จริงของเค้าครับ อย่าไปฝืน อย่าพยายามให้เค้าเป็นในสิ่งที่เราต้องการ ต้องรู้จักวงกลมของเค้า วงกลมของฉัน และวงกลมของเรา(ทั้งคู่) อย่าพยายามไปก้าวก่ายในวงกลมของเค้า และอย่าให้วงกลมของเราทั้งคู่ลดน้อยลงไป
ผู้ชายทุกคนยิ่งถูกกีดกั้นเท่าไหร่ ยิ่งพยายามหาทางออกมากเท่านั้น พยายามคุยกันด้วยเหตุผล อย่าคุยกันด้วยโทสะ
ผู้ชายทุกคนตอนแรกจะพูดความจริงกันทั้งหมด แต่ถ้าวันใดถูกปิดกั้น กดดัน ห้ามทำในสิ่งที่เป็นตัวเองเมื่อไหร่ เมื่อนั้นการโกหกก็จะถูกนำมาใช้มากขึ้น ฉนั้นจงเรียนรู้กันและกันให้มากขึ้นครับ ก่อนที่จะเป็นปัญหาใหญ่ตามมาภายหลัง

ผมคงแนะได้แค่นี้ครับ (ประสบการณ์ตรงล้วนๆ :coolly-0023:)

ถูกเลยครับอาจารย์เหวก"อาร์ตตัวพ่อ"

ผมชอบคำว่า"วงกลม"น่ะครับ ทุกคนย่อมมีมุมของตัวเอง มีโลกส่วนตัว บางครั้งมันจะมีบางมุมของชีวิตคู่หรือบางอย่างที่เป็นส่วนตัวไม่ค่อยให้ใครได้รับรู้เช่นความชอบและนิสัยส่วนตัว ที่ขัดกันไม่ได้ห้ามไม่ได้ ทั้งนี้ต้องใช้คำว่าปรับตัวเข้าหากัน ยอมรับในมุมที่แต่ละคนเป็นครับอย่างผมก็เป็นคนที่มีโลกส่วนตัวสูง บางทีเราจะมีมุมของตัวเองหรือที่น้าเหวกเรียกว่าวงกลมนั่นแหละครับ ที่ใครจะก้าวล้ำเข้ามาไม่ได้ หรือที่เรียกว่า"ดื้อ" ทุกคนย่อมมีวงกลมของตัวเอง แต่ในเมื่อระหว่างคนสองคนมาอยู่ด้วยกันต้องมีวงกลมเพิ่มมาอีกวงคือ"วงกลมของเรา"ซึ่งจะต่างจากวงกลมของแต่ละคน ไงก้อต้องปรับตัวเข้าหากันครับคนสองคนจะมาเจอจะมาถูกใจกันไม่ใช่เรื่องง่ายมันเป็นพรมลิขิตที่ขีดเขียนไว้แต่ถึงยังไงเราสามารถที่จะออกแบบมันได้ครับ:coolly-0001::coolly-0023:

แก้ไขล่าสุด:

คิดถึงจัง

คิดถึงน้องวีคนสวย อ่ะตานนท์

คริ คริ:coolly-0010:

ก็วีซ่าของผมมันพึ่งจะหมดอายุอ่ะครับพี่อ๊อต
อาทิตย์ที่แล้วเค้าไม่อยู่ทั้งอาทิตย์ เลยใช้วีซ่าซะเต็มเลยอ่ะ
ออกทั้งอาทิตย์เลยอ่ะ กลับดึกทุกวัน ช่วงนี้เลยต้องทำตัวดีหน่อย
เพื่อเรียกเครดิตคืนอ่ะ แต่ก็จะหาทางดูก่อนนะ เผื่อฟลุคอ่ะ...อิอิอิ
:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

นิสัย.....!!!!!

เบื่อจิง ๆพวกผู้ชายเจ้าชู้ จับตัดจู๋กันให้หมด 5 5 5

ชิ................!!!!!!

ถูกเลยครับอาจารย์เหวก"อาร์ตตัวพ่อ"

ผมชอบคำว่า"วงกลม"น่ะครับ ทุกคนย่อมมีมุมของตัวเอง มีโลกส่วนตัว บางครั้งมันจะมีบางมุมของชีวิตคู่หรือบางอย่างที่เป็นส่วนตัวไม่ค่อยให้ใครได้รับรู้เช่นความชอบและนิสัยส่วนตัว ที่ขัดกันไม่ได้ห้ามไม่ได้ ทั้งนี้ต้องใช้คำว่าปรับตัวเข้าหากัน ยอมรับในมุมที่แต่ละคนเป็นครับอย่างผมก็เป็นคนที่มีโลกส่วนตัวสูง บางทีเราจะมีมุมของตัวเองหรือที่น้าเหวกเรียกว่าวงกลมนั่นแหละครับ ที่ใครจะก้าวล้ำเข้ามาไม่ได้ หรือที่เรียกว่า"ดื้อ" ทุกคนย่อมมีวงกลมของตัวเอง แต่ในเมื่อระหว่างคนสองคนมาอยู่ด้วยกันต้องมีวงกลมเพิ่มมาอีกวงคือ"วงกลมของเรา"ซึ่งจะต่างจากวงกลมของแต่ละคน ไงก้อต้องปรับตัวเข้าหากันครับคนสองคนจะมาเจอจะมาถูกใจกันไม่ใช่เรื่องง่ายมันเป็นพรมลิขิตที่ขีดเขียนไว้แต่ถึงยังไงเราสามารถที่จะออกแบบมันได้ครับ:coolly-0001::coolly-0023:
เอาดวงใจของเค้า...ใส่ดวงใจของเรา...แล้วจะรู้ว่าเค้าคิดกับเรายังงัย....หากไม่รักจะห่วงไหม...จะหวงไปทำไม...เรื่องง่ายๆที่ผู้ชายไม่รู้....:coolly-0044:

เอาดวงใจของเค้า...ใส่ดวงใจของเรา...แล้วจะรู้ว่าเค้าคิดกับเรายังงัย....หากไม่รักจะห่วงไหม...จะหวงไปทำไม...เรื่องง่ายๆที่ผู้ชายไม่รู้....:coolly-0044:
โฮ้...เจ๊เรามาเป็นเพลงเลยอ่ะ

สู้ๆ..ครับ
:coolly-0009: :coolly-0009:

เคดิต เสียทำบัตรใหม่ไม่ได้นะ

ติดแบ๊กลิตแล้ว:coolly-0010:
งั้นผมให้ 2 ลิตรเลย
จะได้คล่องๆหน่อยอ่ะ...:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

เบื่อจิง ๆพวกผู้ชายเจ้าชู้ จับตัดจู๋กันให้หมด 5 5 5

ไม่รู้ว่าเหมือนกับใครบางคนแถวหรือเปล่า...:coolly-0043::coolly-0043:

จร้า พ่อคนไม่เจ้าชู้ พ่อคนรักเดียวใจเดียว พ่อขันธี........ :coolly-0046: :coolly-0026: :coolly-0010:

ไม่ได้เข้ามานาน
จะมีการรวมตัวเกิดขึ้นหรือเนี๊ย
โอ้วแม่เจ้า

โฮ้...เจ๊เรามาเป็นเพลงเลยอ่ะ

สู้ๆ..ครับ :coolly-0009: :coolly-0009:
จะเครียดไปทำไม...ก็เลยระบายเป็นเพลงปลอบใจ...ซะงั้น...ขำๆ..นะน้องนะ:coolly-0001:

อะน่า..อย่าปายเคลียสคับ..เอารูปไอ้ปอยหนีไปเที่ยวปาย..มาให้ดูแก้เคลียสแล้วกันคับ

:coolly-0018:คิดถึงเมียหลวง.....................อยาก...................ขับ

มาขับเค้าก่อนมั๊ยละตะเอง..:coolly-0001:

แล้วไหนรูปของพวกเราล่ะจ้ะตัวเธอ อ้อรูปน้องวาซาบิด้วย อยากเห็งอ่ะ รูปคนแก่ที่รั่วๆด้วย 555:coolly-0028:

จัดให้ท้ายกระทู้คับน้ามาร์ค

ก็วีซ่าของผมมันพึ่งจะหมดอายุอ่ะครับพี่อ๊อต
อาทิตย์ที่แล้วเค้าไม่อยู่ทั้งอาทิตย์ เลยใช้วีซ่าซะเต็มเลยอ่ะ
ออกทั้งอาทิตย์เลยอ่ะ กลับดึกทุกวัน ช่วงนี้เลยต้องทำตัวดีหน่อย
เพื่อเรียกเครดิตคืนอ่ะ แต่ก็จะหาทางดูก่อนนะ เผื่อฟลุคอ่ะ...อิอิอิ
:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

อ้าวววว..เมื่ออาทิตทึ่แล้วป๋มก้อโสดเหมือนกัน..หุยๆๆ

หลายโดนเติบ หมายถึงอีหยังหว่า ข้อยบ่ฮู้จั๊ก :coolly-0043: :coolly-0046:

อิอิ..แปลว่า..นานมากๆๆๆ..จั๊งสั่นละคับ

ตัดของตัวเองก่อนเลยงั้นอะ..ชิชิ

ปล..ตามคำขอคับ..น้องมิยาบิอยู่ไกลเกิน..กล้องของนะคุงซูมสุดๆแล้วนะเนี่ย...:coolly-0027::coolly-0027:..ตอนแรกก้อกินกันที่อากิมุขดีๆอะนะ

แต่แบบว่าอยากออกกำลังกาย..เพลงมันดังมาถึงเขา..เลยจัดซะหน่อย

อิจฉา...โว้ยยยยยย....

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม