• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

ท่วม ขนาดนั้นเลยหรอ คับป๋า

อ้าว งัน ก็ระวังภัยกันด้วยนะคับ

ปล. อยากให้มาตกแถวนี้บ้างจัง

ฝากบอกปอยพี่ก็ไม่แคร์สื่อ.....
แต่พี่แคร์พี่แขก...อย่าเอ็ดไป...
เดี๋ยวเค้ารู้งานเข้าอีก...กลัวเหนื่อย...:coolly-0044:

เมื่อคืนนี้ที่บ้านบึงฝนก็ตกเกือบทั้งคืน...
แต่น้ำไม่ท่วมจ๊ะ...นอนหลับสบายจัง...:coolly-0032::coolly-0032:

ที่นี้ ร้อน จัง :coolly-0023:
แบบนี้ต้องไป.....:coolly-0031:

น้ำไม่ท้วนแล้วครับ

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

มันหนักขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย...ต้องระวังกันหน่อย นี่ขนาดว่าออฟฟิศอยู่สูงนะ

มีแต่น้ำตา..:coolly-0015:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ขอบคุณพี่ๆเซฟบางแสนทุกท่านเลยนะครับ

ขอให้หล่อ ให้รวยกันทุกคนเลยนะครับ

:coolly-0044: :coolly-0044: :coolly-0044: :coolly-0044: :coolly-0044: :coolly-0044:

ฝนตกหนักมาก ระวังน้ำท่วมน่ะครับ..เตรียมตุนอาหาร เก็บของใไว้ที่สูงๆ ปลอดภัยไว้ก่อน สิ่งที่คาดไม่ถึงอาจเกิดขึ้นได้
มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับป๋า...:coolly-0043: :coolly-0043: :coolly-0043:

แก้ไขล่าสุด:

งานเข้าหนักเลย พี่น้องเอ๋ย..กะลังทำงาน โอทีกันเพลินๆ ช่วง 2ทุ่มศรีชา ฝนตกหนักฟ้าแรงมาก ไฟดับ..พอไฟมา น้ำท่วมโรงพิมพ์เลยครับ กระดาษ งานพิมพ์แล้วรอส่งเสียหายหมด..วิดน้ำกันเหนื่อยเลย ฝนตกหนักจริงๆ เป็นมา3วันแระ ถ้าตกแบบนี้ติดต่อกัน มีสิทธิ์ท้วมหนักเหมือนปี37 ซึ่งหลายๆคนก็คงจะทราบดี ผมเองก็โดนมาแล้ว 2 ครั้ง ตอนนี้เข้าสู่สภาวะปกติแล้ว..ต้องวางแผนเตรียมรับมือกันต่อไป เพราะดูท่าจะตกกันอยู่เรื่อยๆ
ช่วงนี้ไงพี่น้องระวังๆ ไว้มั่งก็ดีน่ะครับ..สิ่งที่เราคาดไม่ถึงอาจเกิดขึ้นได้เสมอ..
กรรม...:coolly-0040::coolly-0040:
ก็ระมัดระวันกันหน่อยนะครับ
ตัวกระผมเองก็พึ่งจะสละโทรทัศน์ให้กับสายฟ้าไปเมื่อคืน
ก็เลยได้นอนแต่หัววันหน่อย...เซ็งเป็ด 555 :coolly-0027: :coolly-0027:

กรรม...:coolly-0040::coolly-0040:
ก็ระมัดระวันกันหน่อยนะครับ
ตัวกระผมเองก็พึ่งจะสละโทรทัศน์ให้กับสายฟ้าไปเมื่อคืน
ก็เลยได้นอนแต่หัววันหน่อย...เซ็งเป็ด 555 :coolly-0027: :coolly-0027:
แฮปปี้เบริ์ดเดย์ด้วยครับ เอส:coolly-0022:

ส่งวานิลาให้ด้วย 1 กาาาา..ป๋อออออออองงงงงง..และ FIBERBOND ด้วย 1 กาาาาาา...ป่อออออองงงงงง.......
:coolly-0039:ฮายเนเก้นมีป่าวครับพี่ ถ้ามีสั่งเพื่อด้วยครับสอนตะป๋อน:coolly-0030:

เซ็งเป็ดครับ...

เมื่อวานฝนตกหนักจริงคับ cefidaเกือบกลายเป็นเรือดำน้ำไปซะแล้วตอนฝนตกผมกลับจากกินข้าวกับแฟนขับตามฟอร์จูนเนอร์อยู่เส้นสุขุมวิทไปมันดันพาเราลุยน้ำตั้งแต่หน้ารร.ดาราสมุทรจนถึงหน้าตึกคอม น้ำท่วมล้อรถมันแล้วรถเราล่ะปาไปครึ่งคัน เครื่องเดินสะดุดเกือบจะแย่ แถมน้ำไหลแรงอีกตะหาก มีรถดับไปหลายคันเลยกว่าจะกลับบ้านได้เล่นเอาใจหายใจคว่ำหมดเลย
ระวังกันหน่อยนะครับ

เมื่อวานฝนตกหนักจริงคับ cefidaเกือบกลายเป็นเรือดำน้ำไปซะแล้วตอนฝนตกผมกลับจากกินข้าวกับแฟนขับตามฟอร์จูนเนอร์อยู่เส้นสุขุมวิทไปมันดันพาเราลุยน้ำตั้งแต่หน้ารร.ดาราสมุทรจนถึงหน้าตึกคอม น้ำท่วมล้อรถมันแล้วรถเราล่ะปาไปครึ่งคัน เครื่องเดินสะดุดเกือบจะแย่ แถมน้ำไหลแรงอีกตะหาก มีรถดับไปหลายคันเลยกว่าจะกลับบ้านได้เล่นเอาใจหายใจคว่ำหมดเลย
:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

หวัดดีตอนเช้าครับ

ช่วนนี้ตกหนักแต่เมื่อคืนไม่ตกเลยครับ ดีๆๆเบื่อฝนอย่างแรงเลยนี้

แฮปปี้เบริ์ดเดย์ด้วยครับ เอส:coolly-0022:
ขอบคุณครับพี่...:coolly-0041: :coolly-0041:

พี่ก็เอาล้อออกแล้วก็ใส่ใบพัดซะ
เท่านี้ก็เป็นเรือได้แล้วไม่ต้องกลัวน้ำด้วย...555:coolly-0046: :coolly-0046:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม