• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ถ้าผู้หญิงรถเสียอะค่ะต้องทำอะไรเป็นอันดับสองค่ะอันดับแรกเปิดกระโปรงหน้ารถแล้วไงต่ออะ แบบว่าถามเป็นความรู้จ๊ะ

อันดับสองเอาหัวมุดเข้าไปใต้กระโปรงคับ..เพื่อดูว่ามีรัยเสีย..ต้องซ่อมบ้าง..น่าจะใช่นะ..ไม่ค่อยรู้เยอะ..รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบอีกละกานนะ..หุหุ

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

เสาร์นี้...มีสารคดีมาฝากด้วย...

รับทราบคร๊าบบบ..อูยยยยย

เดี๋ยวผมเอาโน้สบุคไปโหลดเลยป๋า...................:coolly-0046:

แหมช่างรู้ใจ..มันต้องอย่างงี้ซิไม่ผิดหวังจิงๆ..นะคุงเรา..หุหุ

พี่ยศ งั้นเอาแผ่นเปล่าของน้าอ๊อด เติมเต็มด้วยสิ่งที่มีแล้วเก็บไว้ให้ผมด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ:coolly-0044:
ปล.ผมกลับบ้านนะครับ....ว่าจะไปดูทำเลที่เที่ยว ให้กับทริปต่อไปของพวกเราแล้วจะเก็บรูปมาฝาก กว่าจะกลับก็คงวันอาทิตย์เย็นๆเลย:coolly-0033:

อ้าวป้องกลับจันเรอะ..งั้นฝากซื้อเงาะกะมังคุด..อย่างละ2ลูกนะ..อย่าลืมๆ..อิอิ

ดีมากตาป้อง..สำรวจถ่ายรูปมาดูก่อน..ทริปต่อไปพี่น้องบางแสนคอยพบกับ..เที่ยวทะเล...เฮฮา..ประสาพี่น้องงงง..เร็วๆนี้

อุ๊ยยยย...ตายยยย...ว้ายยยยย...กรี๊ดดดดด...มะไหร่คับเนี่ย..กะลังอยากเวยคับพี่..นอกถานที่:coolly-0009::coolly-0009:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

เปิดไฟฉุกเฉินด้วยถ้าอยู่ริมทาง
ตั้งสติระวังตัวบ้างก็ดี
โทรหาคนที่คิดว่าพอช่วยได้
เข้ารถล็อกประตู:coolly-0024:

ถ้าผู้หญิงรถเสียอะค่ะต้องทำอะไรเป็นอันดับสองค่ะอันดับแรกเปิดกระโปรงหน้ารถแล้วไงต่ออะ แบบว่าถามเป็นความรู้จ๊ะ

เอาแบบเป็นการเป็นงานใช่มั๊ย ?

1. โทรหาเพื่อนหรือญาติที่สนิทที่สุดแล้วแจ้งพิกัดเราให้เค้าทราบอย่างละเอียดครับ เพื่อให้เค้ารีบมาหาเราอย่างด่วนเท่าที่ทำได้
2. สำรวจบริเวณที่รถเราเสีย หรือ จอดอยู่ว่าปลอดภัยมั๊ย ถ้าเปลี่ยวอย่าพึ่งลงรถ ให้ล็อครถไว้ครับ ถ้าอยู่ในที่ชุมชน หรือ ไม่ค่อยเปลี่ยวเท่าไหร่ก็ลงรถ ล็อครถ แล้วมายืนรออยู่ห่างๆรถไว้หน่อยครับ (กรณีที่ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย)
3. ถ้าพอมีความรู้และคิดว่าสามารถแก้ไขเหตุการณ์เฉพาะหน้าได้ ก็ลองเดินดูรอบรถก่อนว่ามีอะไรผิดปกติมั๊ย น้ำรั่ว น้ำมันไหลรึป่าว
4. ถ้าคิดว่ารู้เรื่องรถก็เปิดฝาโปรงเช็คนู่นเช็คนี่ดู แต่ถ้าไม่รู้ก็อย่าเปิด เพราะเปิดไปก็ไม่รู้ รอคนมาดูให้ดีกว่า

สวัสดีครับพี่น้อง..บายดีบ่ :coolly-0010:

อันดับสองเอาหัวมุดเข้าไปใต้กระโปรงคับ..เพื่อดูว่ามีรัยเสีย..ต้องซ่อมบ้าง..น่าจะใช่นะ..ไม่ค่อยรู้เยอะ..รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบอีกละกานนะ..หุหุ

มุดเลยหรอค่ะ :coolly-0001:

สวัสดีครับพี่น้องครับ
คิดถึงบางแสนจัง
ไม่ได้ไปหลายอาทิตย์แหละ
เสาร์นี้ไม่แน่อาจจะไป
รักบางแสนครับ:coolly-0033:

ทำงานเลิก 4 ทุ่มทู้ก....วัน น่าเบื่อเจงๆ :coolly-0013:

เสาร์นี้ขออย่าให้น้องฝนตกเลยอยากกินเหล้ากับเพื่อนๆและพี่ๆจังไม่ได้ไปหลายอาทิตย์แล้ว:coolly-0032:

:coolly-0026::coolly-0026::coolly-0026::coolly-0026::coolly-0026:

อยากมาววววววววววว.........:coolly-0012:

อ้าว ชนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

แก้ว คับ

ออิอิ

มุดเลยหรอค่ะ :coolly-0001:

อันดับ 3 ก้อลองเขี่ยโน่น เขี่ยนี่ดูว่าอะไรมันหลุดรึป่าว (เผื่อมันจะใช้ได้) :coolly-0023:

อันดับ 3 ก้อลองเขี่ยโน่น เขี่ยนี่ดูว่าอะไรมันหลุดรึป่าว (เผื่อมันจะใช้ได้) :coolly-0023:

อันดับสี่ก็ต้องลองเอานิ้วแหย่ๆเข้าไปที่ขั้วแบตเตอรี่เผื่อทีว่าคั้วแบตจะหลวม
ต้องดูให้แน่ใจว่าขั่วแบตยังฟิตดี ถ้าความร้อนขึ้นควันขึ้นให้ไปดูที่หม้อเลยหม้อน้ำอะถ้ามีควันขึ้นที่น้ำรอเครื่องเย็นแล้วค่อยเปิดฝาหม้อน้ำแล้วเติมน้ำลงไปแล้วลองสตาทดูนะ

ถ้ายังไม่ติดยังไงให้น้องปลาโทหาพี่ด่วนนนที่สุด:coolly-0003:

ออแล้วหย่าเปิดฝาหม้อน้ำตอนเครื่องร้อนหล่ะ:coolly-0008:

เดี๋ยวน้ำมันจะพุ่งใส่หน้าเอา

รบกวนชาวศรีราชา บางแสน และถิ่นใกล้เคียงหน่อยนะครับ
คิอวันศุกร์นี้ต้องพาลูกค้าไปรับรอง อยากทราบว่า มีใครพอทราบแหล่งบันเทิงดีๆไหมครับ
รบกวนโพสเบอร์ทิ้งไว้หน่อยนะครับ จะโทรไปปรึกษาครับผม
ขอบคุณคร้้้า้บบ

รบกวนชาวศรีราชา บางแสน และถิ่นใกล้เคียงหน่อยนะครับ
คิอวันศุกร์นี้ต้องพาลูกค้าไปรับรอง อยากทราบว่า มีใครพอทราบแหล่งบันเทิงดีๆไหมครับ
รบกวนโพสเบอร์ทิ้งไว้หน่อยนะครับ จะโทรไปปรึกษาครับผม

ผมรู้จักแต่พวกร้านอาหาร ถ้าสถานบันเทิงเดี๋ยวรอบรรดาขาเที่ยวมาแนะนำละกันครับ :coolly-0001:
สถานบันเทิงเค้าไม่ให้ผมเข้า เค้าบอกอายุเกิน 555+ :coolly-0046::coolly-0010:

เดี๋ยวรอเจ้าถิ่นมาตอบดีกว่า น่าจะได้คำตอบที่ดีนะครับ:coolly-0033:

ตามที่น้าเหวก 715 ว่าไปเลยครับ:coolly-0044::coolly-0044:

อันดับสี่ก็ต้องลองเอานิ้วแหย่ๆเข้าไปที่ขั้วแบตเตอรี่เผื่อทีว่าคั้วแบตจะหลวม
ต้องดูให้แน่ใจว่าขั่วแบตยังฟิตดี ถ้าความร้อนขึ้นควันขึ้นให้ไปดูที่หม้อเลยหม้อน้ำอะถ้ามีควันขึ้นที่น้ำรอเครื่องเย็นแล้วค่อยเปิดฝาหม้อน้ำแล้วเติมน้ำลงไปแล้วลองสตาทดูนะ

ถ้ายังไม่ติดยังไงให้น้องปลาโทหาพี่ด่วนนนที่สุด:coolly-0003:

:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม