• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

รบกวนชาวศรีราชา บางแสน และถิ่นใกล้เคียงหน่อยนะครับ
คิอวันศุกร์นี้ต้องพาลูกค้าไปรับรอง อยากทราบว่า มีใครพอทราบแหล่งบันเทิงดีๆไหมครับ
รบกวนโพสเบอร์ทิ้งไว้หน่อยนะครับ จะโทรไปปรึกษาครับผม
ขอบคุณคร้้้า้บบ
ไอ้เรื่องเที่ยวไม่ค่อยถนัดผมมันคนป่วย..ชอบหาหมอครับ..บางแสนที่เที่ยวมีหลายแนว..ว่าแต่ว่าจะเอาแนวไหนครับ

อยากรู้ด้วยคน

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ออกนอนทางไปกันแล้ว

งสัยจะไม่รู้เรื่อแน่ๆๆๆ 5555555555555

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ถ้าผู้หญิงรถเสียอะค่ะต้องทำอะไรเป็นอันดับสองค่ะอันดับแรกเปิดกระโปรงหน้ารถแล้วไงต่ออะ แบบว่าถามเป็นความรู้จ๊ะ

ตกลงนี่ อยากรู้แค่เล่นๆหรืออยากรู้จิงๆคับนู๋ :coolly-0028:

แก้ไขล่าสุด:

ไอ้เรื่องเที่ยวไม่ค่อยถนัดผมมันคนป่วย..ชอบหาหมอครับ..บางแสนที่เที่ยวมีหลายแนว..ว่าแต่ว่าจะเอาแนวไหนครับ
แนวคาราโอเกะ พอมีลายแทงไหมครับ :coolly-0001:

แนวคาราโอเกะ พอมีลายแทงไหมครับ :coolly-0001:
ศรีราชาเพรียบครับ..เด็ดๆ..น้องๆตรึม ถูกใจพาไปร้องข้างนอกได้ เช่นไวโอลีน,แองเจิ้ล แถวๆตลาดไนท์สแคว..ฯลฯ

แล้วทำไมต้องอยากรู้เล่นๆละค่ะ ถามนี่อยากอยากรู้จริงๆสิจ๊ะ:coolly-0037:

ศรีราชาเพรียบครับ..เด็ดๆ..น้องๆตรึม ถูกใจพาไปร้องข้างนอกได้ เช่นไวโอลีน,แองเจิ้ล แถวๆตลาดไนท์สแคว..ฯลฯ

พาไปข้างนอกต้องใช้ไมค์ส่วนตัวใช่มั๊ยป๋า อิ อิ อิ :coolly-0044::coolly-0001:

อันดับสองเอาหัวมุดเข้าไปใต้กระโปรงคับ..เพื่อดูว่ามีรัยเสีย..ต้องซ่อมบ้าง..น่าจะใช่นะ..ไม่ค่อยรู้เยอะ..รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบอีกละกานนะ..หุหุ
เปิดฝากระแล้วถามอาการรถก่อนดิแล้วค่อยมุดไปทำ เอ้อ..จะมุดอย่างเดวเลย:coolly-0021:

แล้วทำไมต้องอยากรู้เล่นๆละค่ะ ถามนี่อยากอยากรู้จริงๆสิจ๊ะ:coolly-0037:
รู้เอาไว้เวลาเป็นจิงจะได้ทำถูก ช่ายมะคร๊าบ เออ..เก็บเบอร์พวกพี่ๆๆเค้าไว้ก้อแล้วกันนะเวลาฉุกเฉินจะได้โทรหั้ยพวกพี่ๆๆเค้ามาช่วยได้น้ะครับ :coolly-0024:

พาไปข้างนอกต้องใช้ไมค์ส่วนตัวใช่มั๊ยป๋า อิ อิ อิ :coolly-0044::coolly-0001:
กรี๊ดดดดดดๆๆๆๆๆ....:coolly-0044::coolly-0045::coolly-0028:

อะดิ..อาทิตนี้ขายของได้วันอาทิตวันเดียวเองอะ..งี้อะแหละหน้าฝนต้องทำจาย...

แดดออกละหรอ..อะดีเลย..จาได้เอากุงเกงในออกตาก..เปียกมา3วันและ..มะแห้งซะที..หุหุ
อย่าใส่เข้าไปล่ะ เดวพะสังจะมายืน 555+

กรุณาลงบอร์ดซื้อขายครับ

อย่าลืมลงราคา และรูปภาพประกอบ

ตามกฎกติกาของชมรมครับ

อ่ะจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

อิอิ:coolly-0028::coolly-0010:
ช่ายเลยครับพี่น้อง

อ๋อ....มิน่าเล่า ว่าเห็นรถแว้บๆเลี้ยวเข้าซอย 4 ร้านก๋วยเตี๋ยวปลา เห็นโรลบาร์เหลืองยังบอกกับแฟนว่าใช่แน่ๆ เลยเลี้ยวตามไป หายไปไวชิบ :coolly-0043:
เอ....:coolly-0043: ตรงนั้นหอพักเด็กกะเสดเยอะแยะ ตาป้องหายตัวไป มันยังไงอยู่นา น่าคิด น่าคิด :coolly-0043::coolly-0029:
เฮ้ย..เสือซุ้มเว้ย

รับนาบ เอ๊ย...รับทราบค้าบบบบ......:coolly-0033::coolly-0009::coolly-0044:
ผมก้อรับ..นาบ..เหมือนกันน้า

ไม่เบื่อทะเลมั่งงั๊ย..?!!!.... อิอิ :coolly-0045:
ที่ไหนก้อได้ ขอให้เที่ยวแล้วสนุกเปงพอ:coolly-0010:

:coolly-0030::coolly-0030::coolly-0030::coolly-0030::coolly-0030::coolly-0030::coolly-0030::coolly-0030:
อ้าว..เฮ้ยๆๆจะหลับแล้ว

กรี๊ดดดดดดๆๆๆๆๆ....:coolly-0044::coolly-0045::coolly-0028:
แน๊ๆๆอยากล่ะซิน้า:coolly-0028::coolly-0028:

:coolly-0026::coolly-0026::coolly-0026::coolly-0026::coolly-0026:

แลจามีฟามสุขนะเรานะ

ตามน้านคร๊าบบบบ

ร้องเสียงหลงเลยนะน้า...อิอิ

อย่าใส่เข้าไปล่ะ เดวพะสังจะมายืน 555+

ช่ายเลยครับพี่น้อง

เฮ้ย..เสือซุ้มเว้ย

ผมก้อรับ..นาบ..เหมือนกันน้า

ที่ไหนก้อได้ ขอให้เที่ยวแล้วสนุกเปงพอ:coolly-0010:

อ้าว..เฮ้ยๆๆจะหลับแล้ว

แน๊ๆๆอยากล่ะซิน้า:coolly-0028::coolly-0028:

หายไปไหนมาเราอะ

เอาแบบเป็นการเป็นงานใช่มั๊ย ?

1. โทรหาเพื่อนหรือญาติที่สนิทที่สุดแล้วแจ้งพิกัดเราให้เค้าทราบอย่างละเอียดครับ เพื่อให้เค้ารีบมาหาเราอย่างด่วนเท่าที่ทำได้
2. สำรวจบริเวณที่รถเราเสีย หรือ จอดอยู่ว่าปลอดภัยมั๊ย ถ้าเปลี่ยวอย่าพึ่งลงรถ ให้ล็อครถไว้ครับ ถ้าอยู่ในที่ชุมชน หรือ ไม่ค่อยเปลี่ยวเท่าไหร่ก็ลงรถ ล็อครถ แล้วมายืนรออยู่ห่างๆรถไว้หน่อยครับ (กรณีที่ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย)
3. ถ้าพอมีความรู้และคิดว่าสามารถแก้ไขเหตุการณ์เฉพาะหน้าได้ ก็ลองเดินดูรอบรถก่อนว่ามีอะไรผิดปกติมั๊ย น้ำรั่ว น้ำมันไหลรึป่าว
4. ถ้าคิดว่ารู้เรื่องรถก็เปิดฝาโปรงเช็คนู่นเช็คนี่ดู แต่ถ้าไม่รู้ก็อย่าเปิด เพราะเปิดไปก็ไม่รู้ รอคนมาดูให้ดีกว่า

ตามน้านเลยคับป๋มมมมม..เน้นปลอดภัยไว้ก่อนเราผู้หญิงด้วย..อะรึว่ามะใช่..หุหุ

อันดับสองเอาหัวมุดเข้าไปใต้กระโปรงคับ..เพื่อดูว่ามีรัยเสีย..ต้องซ่อมบ้าง..น่าจะใช่นะ..ไม่ค่อยรู้เยอะ..รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบอีกละกานนะ..หุหุ

มุดเลยหรอค่ะ :coolly-0001:

ก้อมะถึงขนาดน้านนน..หุหุ

อยากมาววววววววววว.........:coolly-0012:

อยากขนาดนั้นเลยหรอ..เย็นไหนว่างๆก้อโทมาจิ..จานั่ง..รูฟ..อบเชย..รัยก้อว่าไป..แต่ตอนนี้มีหมายใหม่..ชื่อร้านนั่งเล่น..อยู่ในเครือสนใจโทร..1900..1900..888999111...อิอิ

อันดับ 3 ก้อลองเขี่ยโน่น เขี่ยนี่ดูว่าอะไรมันหลุดรึป่าว (เผื่อมันจะใช้ได้) :coolly-0023:

น้านนนนนนน

อันดับสี่ก็ต้องลองเอานิ้วแหย่ๆเข้าไปที่ขั้วแบตเตอรี่เผื่อทีว่าคั้วแบตจะหลวม
ต้องดูให้แน่ใจว่าขั่วแบตยังฟิตดี ถ้าความร้อนขึ้นควันขึ้นให้ไปดูที่หม้อเลยหม้อน้ำอะถ้ามีควันขึ้นที่น้ำรอเครื่องเย็นแล้วค่อยเปิดฝาหม้อน้ำแล้วเติมน้ำลงไปแล้วลองสตาทดูนะ

ถ้ายังไม่ติดยังไงให้น้องปลาโทหาพี่ด่วนนนที่สุด:coolly-0003:
โอ้ววววว

ออแล้วหย่าเปิดฝาหม้อน้ำตอนเครื่องร้อนหล่ะ:coolly-0008:

เดี๋ยวน้ำมันจะพุ่งใส่หน้าเอา

อูยยยยยยย

ออกนอนทางไปกันแล้ว

งสัยจะไม่รู้เรื่อแน่ๆๆๆ 5555555555555

ก้อว่าง้านนนนอะคับ..5555++

อะหรอจ๊ะ..ก้อเก็บข้อมูลอันที่น่าจาใช้ประโยชน์ได้อะคับ..นอกนั้นเค้าก้อหยอกล้อกันประสาพี่น้องอะนะ..หุหุ..จาให้ข้อมูลแน่นๆ..เสานี้มาดิ..รับรองสาระเพียบ..

เปิดฝากระแล้วถามอาการรถก่อนดิแล้วค่อยมุดไปทำ เอ้อ..จะมุดอย่างเดวเลย:coolly-0021:

รู้เอาไว้เวลาเป็นจิงจะได้ทำถูก ช่ายมะคร๊าบ เออ..เก็บเบอร์พวกพี่ๆๆเค้าไว้ก้อแล้วกันนะเวลาฉุกเฉินจะได้โทรหั้ยพวกพี่ๆๆเค้ามาช่วยได้น้ะครับ :coolly-0024:

ตามน้านเลยเมมเบอไว้หลายๆคนก้อดี..โทถามเลยสะดวกดี..รับรองๆ

งานเข้าอีกแล้วครับพี่น้อง
รถจอดอยู่ในบ้านดีๆยางแบนซะงั้น..เฮ้ย:coolly-0041::coolly-0041:
ถอดล้อออกมานี่ตกใจกว่าอีกครับ ขอบยางฉีก พระเจ้าช่วยกล้วยทอด
ยางเพิ่งจะเปลี่ยนมา 3 เดือนเองอ่ะ เซ็งเป็ดเลยอ่ะ
ความวัวไม่ทันจะหาย ความควายเข้ามาแทรกซะงั้น..เฮ้ยยย:coolly-0007::coolly-0007::coolly-0007:

แต่ละคนนี่ ล่อแหลมกันจริงๆ:coolly-0009:

แก้ไขล่าสุด:

อืมจริงๆแล้วโทรตามอาไรพวกนี้ปลาก็รู้นะค่ะ
แต่แบบว่าผู้หญิงอะขับรถเป็นอย่างเดียวก็อยากรู้เบื้องต้นค่ะอย่างหม้อน้ำแล้วอาไรต่อมิอาไรเสียต้องดูตรงไหนยังไง แต่ก็ขอบคุณนะค่ะที่มาช่วยบอกกันค่ะได้ความรู้เพิ่มขึ้น

ไวโอลิน กับ แองเจิ้ลเคยไปแล้วอะครับพี่
อยากได้แนวช้างเผือก Low cost อะคับ:coolly-0001:
เอาแบบLow cost เห็นลูกน้องมันบอก แถวซอยตรงข้ามโรงแรมซิตี้ เขาเรียก ..ซอยละลายทรัพย์ รึอะไรทำนองเนี๊ย คาราโอเกะทั้งซอย
รึจะไปแหลมฉะบัง ซอยทางเข้าเร็กเก้ผับ..เนี๊ยทั้งซอย ลองไปเซิฟๆ ดูชอบไม่ชอบแล้วแต่รสนิยมน่ะ..

อืมจริงๆแล้วโทรตามอาไรพวกนี้ปลาก็รู้นะค่ะ
แต่แบบว่าผู้หญิงอะขับรถเป็นอย่างเดียวก็อยากรู้เบื้องต้นค่ะอย่างหม้อน้ำแล้วอาไรต่อมิอาไรเสียต้องดูตรงไหนยังไง แต่ก็ขอบคุณนะค่ะที่มาช่วยบอกกันค่ะได้ความรู้เพิ่มขึ้น

เดี๋ยวมาตอบขอไปกินข้าวก่อนนะ

ขอบคุณพี่ยศมากคับ

ระวังจะโดนปอปดูดเลือดนะคับ :coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม