• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

แล้วคลัชอ่ะป๋า........เก็บไว้ให้น้องก็ได้นะ เหอๆๆๆ:coolly-0046:
ปล. มันคลัชดูด หรือคลัชกดกันละหว่า
:coolly-0043:[/quote
ดูด..จ้า..ดูดดดดด..แบบเจเลย..25 ใส่บ่ได้..26กะNeo6 สะบายบรือ มี2ชุดเลย มีโคพเวอร์ แดงกะเงิน..ภาพปลากอบ

ไฟล์แนบ

30.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 43

เซฟิด้าเปนอะรายไปอีกอะพี่นะ:dribble: <!-- / message -->

ตะน้องงงงงผมเอาใส่จานให้แล้วจะให้ป้อนก็คงไม่ไหว เมื่อคืนไปแถวบ้านตะน้องอะว่าจะไปรับสาวไปถึงช้าฝนตันตกสาวงอนเลิกนัดพาล..อดไปถึงพี่เอกตูดสกายที่ติดสอยท้ายมาเพราะรถพังหวังจะมาจีบเพื่อนๆของผู้สาว...อีตะมารชมพูก็เบิร์นยางรอเก้ออยู่แถวระยองอีกคน ว่าจะไปกินเบียรดูสาวแถวหาดวอนอย่าว่าแต่สาวหมาสักตัวก็ไม่มีเลยหักพวงมลัยกลับกุงเทพบ้านเฮานอนนน:coolly-0044: เซ็งเป็ดมากๆโดยเฉพาะเป็ดแถวๆบ้านบึง,,,บ้านตะน้องนั่นแหละ:coolly-0004:

ตะน้องงงงงผมเอาใส่จานให้แล้วจะให้ป้อนก็คงไม่ไหว เมื่อคืนไปแถวบ้านตะน้องอะว่าจะไปรับสาวไปถึงช้าฝนตันตกสาวงอนเลิกนัดพาล..อดไปถึงพี่เอกตูดสกายที่ติดสอยท้ายมาเพราะรถพังหวังจะมาจีบเพื่อนๆของผู้สาว...อีตะมารชมพูก็เบิร์นยางรอเก้ออยู่แถวระยองอีกคน ว่าจะไปกินเบียรดูสาวแถวหาดวอนอย่าว่าแต่สาวหมาสักตัวก็ไม่มีเลยหักพวงมลัยกลับกุงเทพบ้านเฮานอนนน:coolly-0044: เซ็งเป็ดมากๆโดยเฉพาะเป็ดแถวๆบ้านบึง,,,บ้านตะน้องนั่นแหละ:coolly-0004:
เอ้า ..แล้วไม่โทรมาหาละ....อยู่ใกล้กันแค่นั้นเอง...ปัดโธ่:coolly-0004: (ผมอยู่หน้าเบอร์ด๊อก)
เมื่อวานก็หาเพื่อนกินอยู่....:coolly-0002:

เอ้า ..แล้วไม่โทรมาหาละ....อยู่ใกล้กันแค่นั้นเอง...ปัดโธ่:coolly-0004: (ผมอยู่หน้าเบอร์ด๊อก)
เมื่อวานก็หาเพื่อนกินอยู่....:coolly-0002: เอ้าไอเราก็ไม่รู้มาถึงห้างอะรายสักอย่างเพิ่ง2ทุ่มห้างจะปิดและแถวกุงเทพมหาลัยเพิ่งเลิกนะเนี๊ย...ที่จิงไปหาที่เมากันนะพี่น้องค้าบ:dribble:

เมื่อวานก็หาเพื่อนกินอยู่....:coolly-0002:
ตะกี้ลืมอ้างถึง 555

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

มีใครเป็นช่างอยู่ในนี้บ้างมั้ยครับ
รบกวนถามหน่อย
แผ่นครัชของ sr20bo ใส่กับrb20bo ได้ป่าวครับ ด่วนเลยครับ
:burn::burn:

มีใครเป็นช่างอยู่ในนี้บ้างมั้ยครับ
แผ่นครัชของ sr20bo ใส่กับrb20bo ได้ป่าวครับ ด่วนเลยครับ
:burn::burn:

ประกาศ

พี่น้องกลุ่มบางแสน

ทั้งสมาชิกใหม่และสมาชิกเก่าทั้งที่แก่และไม่แก่ วันศุกร์ที่ 3 นี้งานมอเตอร์โชว์ที่ไบเทคบางนา ขอที่จอดซอกเล็กๆให้เซฟิน่าสักคันนะไปเย็นๆหน่อย เพราะเช้าต้องพายายไปหาหมอ แล้วตอนเย็นต้องไปรับสาวที่มอบูรก่อนอีก...แต่ก็จะพยายามมิดมไมล์ให้ไวที่สุดส่วนพริตตี้ในงานเดี๋ยวน้องจัดให้....

แล้วเค้าโพสรูปกันไงหว่าโพสไม่เป็นใครรู้บอกหนูที จะได้เอารูปเอาหนังมาฝากพี่น้องบางแสนหมู่เฮาบ้าง:coolly-0003:

ประกาศ

ทั้งสมาชิกใหม่และสมาชิกเก่าทั้งที่แก่และไม่แก่ วันศุกร์ที่ 3 นี้งานมอเตอร์โชว์ที่ไบเทคบางนา

ใครจะไปกันมั่งเช็คชื่อกันหน่อยเร้ววว !!!

(ปล.รวมตัวกันปั๊มปตท.บายพาสก่อนถึงแยกบึงที่เดิมเวลา 12.00 น.เจอกัน บัตรเข้างานแจกฟรีหลังจากเอารถไปจอดรวมกันข้างลาน ฮ.)

จุ๊พ ๆ

รายชื่อ

1. ประธานยศ

2. เก่งมารชมพู

3.พี่น้อยศรีชา

4.

5.

6.

7.

8.

หนึ่งปีมีครั้งเดียวงานนี้ไม่ควรพลาด

โอ้วว..วันศุกลางานมะได้..ช่วงนี้ต้องทำตัวเปงเด็กดีด้วยอะจิ :sweat: :sweat:

cefidaป่วยอยู่ไม่รู้หายจะทันป่าววววววววววววดิ.........................
ฮือ............................................................................

เอ้า...แค่ลองเหยียบเล่น 7พันรอบเองอะ..พังและ :confused: :confused:

ค่อยๆทำไปครับพี่น้อง..ใจเย็นๆ เอาให้ดีๆ ไม่ต้องรีบร้อน ไม่ทันปีนี้ก็รอปีหน้า..ที่ผ่านมาผมก็ไปแต่เอารถคันอื่นไปออกงาน เซฟพัง..แต่ปีนี้รถเสร้จสมบูรณ์แล้วนับรวมจากที่พังเมื่อควอเตอร์ไมล์ปีที่แล้วจนถึง ปีนี้ 1 ปีพอดี เห็นมั้ยว่าใช้เวลานานแค่ไหน ปีที่แล้วออกงานไม่ได้ขับเซฟเลย ขับแต่ESTIMA จนเคยตัว พอรถเสร็จปีนี้ก็อยากขับออกงาน แต่ขาเจ้ากรรมมันเหยียบครัท Nismo แบบTwinplaetไม่ลงซะแล้ว กล้ามเนื้ออักเสบ ปวดขา อย่างหนัก ต้องทำกายภาพบำบัด กำลังวางแผนใหม่ยกเกียร์ธรรมดาลง ใส่ทริปโทนิคเข้าไปแทน..น่าจะขับสบายๆ แบบแรงๆ ของมีอยู่แล้ว..555++โย้ววววว..

โอ้วว..ของนีโอนี่..พี่เค้าของเยอะจิงๆ..นับถือๆ :burn: :burn:

หยุดงาน ลางานไปทำรถมา แก้ไม่หายอีก อาการเหมือนหน้าแปลนคอเฮดเดอร์ท่อไอเสียรั่ว เปลี่ยนตัวล่างไปแล้วไม่หาย ทีนี้เหลือชุดบนต้องถอดท่อร่วมไอเสียเทอร์โบ งานใหญ่ละคราวนี้
ทำเสร็จทีแรกนึกว่าหาย เอาออกมาอัดที่ไหนได้ เหมือนเดิม แถมเจอหม้อน้ำรั่วอีกตะหาก งานเข้า เซ็งเลย....... :sweat: :coolly-0011:

จะบอกว่าอาการเดียวกับผมเลย ตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว.......
แล้วก็โดนมายาวๆ เริ่มตั้งแต่ ประเกนหน้าแปลนตูดเทอร์โบมันแตกจุดเท่าขี้มด...
และโดนข้ออ่อนไปอีก เผื่อจะให้มันให้ตัวได้.......แล้วก็มาโดนเรื่องระบบจุดระเบิด(ไฟ+น้ำมัน)อีกยาวๆ(เพราะคลำไม่เจอตัวต้นตอ) หลังจากนั้น ยางหน้าก็ฉีก ...แคร้งเสื้อน้ำรั่วตรงตามดอีก
สรุปเรื่องจุดระเบิดไปจบที่หัวฉีดรั่ว.......แล้วพอจะไปแข่ง ปั๊มน้ำก็รั่ว....
รถเพิ่งจะวิ่งได้สมบูรณ์ก้วันเสาร์ที่ผ่านมานี่แหละ........สี่เดือนหมดไปสี่หมื่นก่าๆ
.....................เท่านี้แหละ
:coolly-0036::coolly-0011::coolly-0011::coolly-0023:

มาหมดตรูดกันเถอะ.... :biggrin: :biggrin: :coolly-0045:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ป๋าครับ ขอถามเรื่องเบรก ของ GTR33 หรือ 34 หน่อยนะครับ อยากทราบว่าจานกับคาลิปเปอร์ของ 2 รุ่นนี้ สามารถเอามาใส่กับชุดดุมเดิมได้หรือป่าวครับ
ตอนนี้ของผมเป็น 32GTS 5 รูอยู่ครับ อยากจะ upgrade แต่ไม่รู้ว่าหูยึดคาลิปเปอร์มันต้องต่อขาขยายมาให้รับกับจานที่ใหญ่ขึ้นรึป่าว รึว่ามันร้อยน๊อตได้เลย
อยาก upgrade ให้จานมันใหญ่ขึ้นน่ะครับ (กิเลสมาอีกแล้ว)

ถ้าเป็นGTR33-34 จะเป็นของเบรมโบแท้ๆ..จานขนาด330มิลคาลิปเปอร์หูยึดใส่ได้เลยตรงรุ่น..ไม่ต้องแปลงใดๆ ใส่กะล้อ18 หล่อโคตรประสิทธิภาพการเบรกสมราคา รับรองลืมเบรคสกายไปได้เลย เขาขายทั้งชุดเฉพาะหน้า ราวๆ 2 หมื่น ของตาแจ๊คคันแดงไง เจ้าของเค้าแฮปปี้มากเลย..มีลูบปลากอบ

หุยยย. :eeek: .อัพกานหย่ายเลยอะ..สงสัยคราวหน้าเจอรถน้าเหวกอีกที..คงจำมะได้แหงๆ :biggrin: :smile:

ไม่ถึงขนาดน้าน.... แค่เริ่มชินกับเบรกเดิม แล้วมันก็เอาไม่ค่อยอยู่แล้ว เพราะมันร้อน จานมันเล็ก ก็เลยอยากจะขยายจาน พท.จานจะได้ใหญ่ขึ้น ระบายความร้อนดีขึ้น จะได้เบรกได้ดีขึ้น จะเอาจานเดิมไปเจาะ เซาะร่องช่วย ก็กลัวเสียของง่ะ :tongue:

โอ้วว..วันศุกลางานมะได้..ช่วงนี้ต้องทำตัวเปงเด็กดีด้วยอะจิ :sweat: :sweat:

เอ้า...แค่ลองเหยียบเล่น 7พันรอบเองอะ..พังและ :confused: :confused:

โอ้วว..ของนีโอนี่..พี่เค้าของเยอะจิงๆ..นับถือๆ :burn: :burn:

มาหมดตรูดกันเถอะ.... :biggrin: :biggrin: :coolly-0045:

ทิตย์นี้โดนไปหลายอย่างเหมือนกัน เริ่มกรอบๆ แม่บ้านเริ่มบ่นแระ รถจอดซะส่วนใหญ่แต่ทำไมมีแต่ค่าใช้จ่ายค่าซ่อมบำรุง :coolly-0023:

ไม่ถึงขนาดน้าน.... แค่เริ่มชินกับเบรกเดิม แล้วมันก็เอาไม่ค่อยอยู่แล้ว เพราะมันร้อน จานมันเล็ก ก็เลยอยากจะขยายจาน พท.จานจะได้ใหญ่ขึ้น ระบายความร้อนดีขึ้น จะได้เบรกได้ดีขึ้น จะเอาจานเดิมไปเจาะ เซาะร่องช่วย ก็กลัวเสียของง่ะ :tongue:
น้าเหวก..จัดไปเลยครับใส่แล้วเบรคอยู่ดี รถก้อหล่อด้วยน่า....:coolly-0033:

หมดตูด...แล้วเด็กๆๆอ้ะหมดยัง เอามาแบ่งให้มั่งดิ ตอนนี้กอบๆมากเลย กลับบ้านกันหมด เพราะมันปิดเทอมอ้ะ...

ปล.แล้วเปิดเทมอต้องจ่ายค่าหน่วยกิจอ๊ะป่าล่ะพ่อหนู่มม
แคลนเซิ่นค่าเทอมไปแล้วหรือแต่ค่าตัวอย่างเดวอ้ะ...

ประกาศ

ทั้งสมาชิกใหม่และสมาชิกเก่าทั้งที่แก่และไม่แก่ วันศุกร์ที่ 3 นี้งานมอเตอร์โชว์ที่ไบเทคบางนา

ใครจะไปกันมั่งเช็คชื่อกันหน่อยเร้ววว !!!

(ปล.รวมตัวกันปั๊มปตท.บายพาสก่อนถึงแยกบึงที่เดิมเวลา 12.00 น.เจอกัน บัตรเข้างานแจกฟรีหลังจากเอารถไปจอดรวมกันข้างลาน ฮ.)

จุ๊พ ๆ

รายชื่อ

1. ประธานยศ

2. เก่งมารชมพู

3.พี่น้อยศรีชา

4.

5.

6.

7.

8.

หนึ่งปีมีครั้งเดียวงานนี้ไม่ควรพลาด
เดวบอกอีกทีน้ะ...

cefidaป่วยอยู่ไม่รู้หายจะทันป่าววววววววววววดิ.........................
ฮือ............................................................................
เปื่อย..มากมั้ยครับพี่นะ...

ค่อยๆทำไปครับพี่น้อง..ใจเย็นๆ เอาให้ดีๆ ไม่ต้องรีบร้อน ไม่ทันปีนี้ก็รอปีหน้า..ที่ผ่านมาผมก็ไปแต่เอารถคันอื่นไปออกงาน เซฟพัง..แต่ปีนี้รถเสร้จสมบูรณ์แล้วนับรวมจากที่พังเมื่อควอเตอร์ไมล์ปีที่แล้วจนถึง ปีนี้ 1 ปีพอดี เห็นมั้ยว่าใช้เวลานานแค่ไหน ปีที่แล้วออกงานไม่ได้ขับเซฟเลย ขับแต่ESTIMA จนเคยตัว พอรถเสร็จปีนี้ก็อยากขับออกงาน แต่ขาเจ้ากรรมมันเหยียบครัท Nismo แบบTwinplaetไม่ลงซะแล้ว กล้ามเนื้ออักเสบ ปวดขา อย่างหนัก ต้องทำกายภาพบำบัด กำลังวางแผนใหม่ยกเกียร์ธรรมดาลง ใส่ทริปโทนิคเข้าไปแทน..น่าจะขับสบายๆ แบบแรงๆ ของมีอยู่แล้ว..555++โย้ววววว..
จัดเลยครับน้า..ขับสบายก่ากันเยอะ...อิอิอิ

หยุดงาน ลางานไปทำรถมา แก้ไม่หายอีก อาการเหมือนหน้าแปลนคอเฮดเดอร์ท่อไอเสียรั่ว เปลี่ยนตัวล่างไปแล้วไม่หาย ทีนี้เหลือชุดบนต้องถอดท่อร่วมไอเสียเทอร์โบ งานใหญ่ละคราวนี้
ทำเสร็จทีแรกนึกว่าหาย เอาออกมาอัดที่ไหนได้ เหมือนเดิม แถมเจอหม้อน้ำรั่วอีกตะหาก งานเข้า เซ็งเลย....... :sweat: :coolly-0011:

จะบอกว่าอาการเดียวกับผมเลย ตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว.......
แล้วก็โดนมายาวๆ เริ่มตั้งแต่ ประเกนหน้าแปลนตูดเทอร์โบมันแตกจุดเท่าขี้มด...
และโดนข้ออ่อนไปอีก เผื่อจะให้มันให้ตัวได้.......แล้วก็มาโดนเรื่องระบบจุดระเบิด(ไฟ+น้ำมัน)อีกยาวๆ(เพราะคลำไม่เจอตัวต้นตอ) หลังจากนั้น ยางหน้าก็ฉีก ...แคร้งเสื้อน้ำรั่วตรงตามดอีก
สรุปเรื่องจุดระเบิดไปจบที่หัวฉีดรั่ว.......แล้วพอจะไปแข่ง ปั๊มน้ำก็รั่ว....
รถเพิ่งจะวิ่งได้สมบูรณ์ก้วันเสาร์ที่ผ่านมานี่แหละ........สี่เดือนหมดไปสี่หมื่นก่าๆ
.....................เท่านี้แหละ
:coolly-0036::coolly-0011::coolly-0011::coolly-0023:
โรคระบาต..หลายโรคก้อหลายบาตแบบนี้แหละ..555+

555+..แค่ใส่จานมาก้อพอเดวเคี้ยวเองครับพี่น้อง เบียร์....ทู๊กใจที่สูดดดดดดดดดด

ประกาศ

ทั้งสมาชิกใหม่และสมาชิกเก่าทั้งที่แก่และไม่แก่ วันศุกร์ที่ 3 นี้งานมอเตอร์โชว์ที่ไบเทคบางนา ขอที่จอดซอกเล็กๆให้เซฟิน่าสักคันนะไปเย็นๆหน่อย เพราะเช้าต้องพายายไปหาหมอ แล้วตอนเย็นต้องไปรับสาวที่มอบูรก่อนอีก...แต่ก็จะพยายามมิดมไมล์ให้ไวที่สุดส่วนพริตตี้ในงานเดี๋ยวน้องจัดให้....
ไม่ต้องรีบน้ะใจเยงๆๆแล้วเจอกันที่ ไบเทค น้ะ555+

ทิตย์นี้โดนไปหลายอย่างเหมือนกัน เริ่มกรอบๆ แม่บ้านเริ่มบ่นแระ รถจอดซะส่วนใหญ่แต่ทำไมมีแต่ค่าใช้จ่ายค่าซ่อมบำรุง :coolly-0023:
ของเยอะจิงแต่ 25 ไม่ซิก ใส่ไม่ได้ กำกำกำกำกำ

แผ่นครัชของ sr20bo ใส่กับrb20bo ได้ป่าวครับ ด่วนเลยครับ:burn::burn:
ได้ครับผม แต่จำไม่ได้ว่าขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง มันมี 9" กะ 9 1/2 จำไมได้อ่ะ ลองดูนะ

นานๆ เข้ามาที ไม่ได้ไปแหลมแท่นเพราะงานยุ่งอ่ะครับ และก็มีโปรเจค เกี่ยวกะรถ ด้วย ดูรูปไปก่อน นะครับ
:biggrin: :biggrin:

ไฟล์แนบ

15.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 42
    12.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 45

ในวันงานมอเตอร์โชว์....ที่ไบเทคบางนาทางด้านกับแกล้มผมกับพี่เอกเซฟขาวตูดสกายได้ทำการเหมาหมูย่างแม่ค้าคนสวยแถวท่าเรือแหลมชบังไว้ให้เพื่อนๆแกล้มกันวันงานแล้ว...ส่วนเหล้าเบียร์เพื่อนๆช่วยกันจัดหน่อยนะ :dribble: 555

เรื่องจิงก็คือพวกเราไปจีบลูกแม่ค้าหมูย่างนั่นแหละน้องเค้าบอกว่าไม่รู้จะมาได้รึป่าววันงานพี่เอกเซฟขาวก็เลยบอกผมว่าให้ผมไปเหมาแม๊งเลยจะสักกี่พันกันว่ะเบียร์ ผมก็บอกเอาไงเอากันจะได้พาไปเลี้ยงเพื่อนๆในงานแล้วก็ได้พาน้องเค้ามาเที่ยวด้วย555:coolly-0022:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม