• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #7,501
Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

หมดตลูด หมดตลูด หมดตลูด

มาหมดตรูดกะเซฟิโร่กันเถอะพี่น้องงงงงง

5555555555555555555

:coolly-0003: :sweat: :sweat: :sweat: :sweat: :sweat: :sweat: :sweat: :sweat: :coolly-0045:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

อิอิอิ.........ฝนตกอีก....เซง

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

วันเสาร์ตั้งใจดิบดีว่าเสร็จจากใส่เบรคEstimaแล้วจะมาแวะแหลมแท่น แต่งานไม่ง่ายอย่างที่คิด งานไม่จบจนตี3เลยยืมรถที่อู่กลับถึงบ้าน6โมงเช้า...แล้ววันนี้ก็ไปอีกทีคาดว่าวันจัทร์น่าจะจบสมบูรณ์แบบ..เลยอดไปแหลมแท่นเลย..

โอ้ววว..ว้าวววว..เหลืองอ๋อยยยยยย :eeek: :eeek:
แหะๆๆ มาเดี่ยวนะ ก็เลยขอนิดนึง:coolly-0023:
....รถพังอึดอัดมาหลายอาทิตย์...และตอนนี้รถค่อนข้างสมบูรณ์แหล่วว:coolly-0046:

มาระบายกะเจ๊ก็ได้นะ..เพื่อป้องเจ๊ยอมมมม...555+ :biggrin: :sweet_kiss: :sweet_kiss:

ดีแล้ว

มีอะไรก้อระบายมันออกมา

เก็บไว้มันอึดอัด....

วันไหนถนนโล่ง ๆออกมาแซดดูให้โบให้แวสเกตมันทำงาน..สารอะดรีนะรีนในร่างกายมันหลั่งบ้าง..จะได้ตื่นเต้น..เสียว ๆดี

ไม่ใช่เอาแต่หลั่งสารอื่นในร่างกายอย่างง้านไม่ไหว อย่าไปทำตามอย่างตาน้อง ตาอ๊อดเค้าเลย...เพลีย...5 5 5

เอ้ยๆๆๆ...มีพาดพิง..เค้ามะได้มีนิสัยงั้นนะ..มันบ่ช่ายยย..ตัวตนของข่ออ่ะ ..อิอิ :biggrin: :rolleyes: :rolleyes:

แถวเครือนี่ก็ใกล้และ..มืดมาเชียว :mad: :cool: :cool:

ตะน้องวันงานมอเตอร์โชว์ผมฝากสาวกลับบ้านบึงสักคนสองคนได้ป่าวเด็กมอบูอะที่เป็นนักร้องอะ.............เมื่อคืนชวนไปก็ไม่ยอมไปที่ร้านสาวๆเพียบแต่ผมต่างถิ่นไม่กล้าอะดิสาวมาคุยด้วยยังไม่กล้าคุยเลย

โอ้ววว..น้องพลับขอสองงงงง :byebye:

ไม่ชวนผมล่ะว่างงงงงงงงงงงงงง:wink:

อืมเนอะๆๆ :mad:

ไปดูแลคนยืนข้าง ๆเหอ...พ่อหนู่ม CEFIDA

5 5 5

55555+ :biggrin: :biggrin:

หายไปไหนกันหมดคร้าบบบบบ
ไปหลบร้อนที่ไหนกันหมดเนี่ยยยยยยยยย

ลงอ่างคลายร้อน..(อ่างเก็บน้ำบางพระ)...อิอิ :biggrin:

อืม

กระเป๋าแบน.....แฟนทิ้ง!!!

รถพางงง...นางจาก....!!!

(ปล.อย่าให้เป็นอย่างผมว่าแระกัน..เพราะตอนนี้เพื่อนผมกะลังเป็นอยู่เมาหัวราน้ำเลย:sweat: )

พี่เอก ยังเป็นอยู่อีกเรอะ.......น่าสงสารจริงๆ

ขออย่าให้มีคัยเจอแบบนั้นอีกเลย..อาเมน :burn: :burn: :coolly-0036: :coolly-0011:

ขึ้นเขาไป...ก็มาวอ่ะดิ...........จะไปเหลืออะไร
ช่าย..ซ่วนคนที่พูดนี่ เมามากก่าเพื่อนเลย..555+

ยังเมาค้างอยู่ปะเนี่ย..ตาคนนี้ :coolly-0043: ..จั๊งซี่มันต้องถอนนนน ๆ ๆ ๆ :biggrin: :biggrin: :biggrin:
เบาๆๆบ้างก้อได้เดวตับมันจะแข็งตัว..อิอิอิ

ท่าจะเมาหนัก

ปกติออกตัวไปนิ่ม ๆ

เมื่อคืนที่อากิมุขนี่แฟ๊ดดด...ซ้าสนั่น
เมามากไปน่อย..เท้าเลยหนักกดซ้า......

ดีแล้ว

มีอะไรก้อระบายมันออกมา

เก็บไว้มันอึดอัด....

วันไหนถนนโล่ง ๆออกมาแซดดูให้โบให้แวสเกตมันทำงาน..สารอะดรีนะรีนในร่างกายมันหลั่งบ้าง..จะได้ตื่นเต้น..เสียว ๆดี

ไม่ใช่เอาแต่หลั่งสารอื่นในร่างกายอย่างง้านไม่ไหว อย่าไปทำตามอย่างตาน้อง ตาอ๊อดเค้าเลย...เพลีย...5 5 5
มีเหนบ..มีเหนบ..น้ะ แหม่ทำเปงพูดไป ก้อไอ้แบบเดวกันล่ะว้า....555+

เก็บรถหั้ยดีน้ะ..เดวเบาะมันจะเปียก...555+:coolly-0036:

:coolly-0036: :coolly-0036: ง่วงนอนจัง :coolly-0013: :coolly-0013:
นี่กี่โมงเอง จะรีบนอนไปใหน...

ร้อนชิหาย...ประเทศไทย
ไปอาบน้ำมั้ยล่ะ..แกแล็คซี่ม้า...

ตะน้องวันงานมอเตอร์โชว์ผมฝากสาวกลับบ้านบึงสักคนสองคนได้ป่าวเด็กมอบูอะที่เป็นนักร้องอะ.............เมื่อคืนชวนไปก็ไม่ยอมไปที่ร้านสาวๆเพียบแต่ผมต่างถิ่นไม่กล้าอะดิสาวมาคุยด้วยยังไม่กล้าคุยเลย
ได้เลย...กี่คนก้อได้ รับได้หมด แต่เพื่อซักคนก้อดีน้ะ อิอิ คืนนั้นอยากไปจะตาย..แต่มันจะหลับแล้ว กลับเกือบไม่ถึงบ้านแน่..:coolly-0023:

ไปดูแลคนยืนข้าง ๆเหอ...พ่อหนู่ม CEFIDA

5 5 5
พูดถูก..เอาไป10กะโหลกครับพี่น้อง

ไปหลบร้อนที่ไหนกันหมดเนี่ยยยยยยยยย
นอนอยู่..แต่อยู่ในอ่างน้ะ อิอิ

หมดตลูด หมดตลูด หมดตลูด
หมดตูด...แล้วเด็กๆๆอ้ะหมดยัง เอามาแบ่งให้มั่งดิ ตอนนี้กอบๆมากเลย กลับบ้านกันหมด เพราะมันปิดเทอมอ้ะ...

โอ้ววว..น้องพลับขอสองงงงง :byebye:

อืมเนอะๆๆ :mad:

55555+ :biggrin: :biggrin:

ลงอ่างคลายร้อน..(อ่างเก็บน้ำบางพระ)...อิอิ :biggrin:

ขออย่าให้มีคัยเจอแบบนั้นอีกเลย..อาเมน :burn: :burn: :coolly-0036: :coolly-0011:
แน่ๆๆๆๆๆเดวจะฟ้องไอ้ ปอยยยยยยยย...555+:coolly-0014:

• #7,507

ตรงรุ่น...................

• #7,508

หมดตูด...แล้วเด็กๆๆอ้ะหมดยัง เอามาแบ่งให้มั่งดิ ตอนนี้กอบๆมากเลย กลับบ้านกันหมด เพราะมันปิดเทอมอ้ะ...

ปล.แล้วเปิดเทมอต้องจ่ายค่าหน่วยกิจอ๊ะป่าล่ะพ่อหนู่มม

• #7,509

ประกาศ

พี่น้องกลุ่มบางแสน

ทั้งสมาชิกใหม่และสมาชิกเก่าทั้งที่แก่และไม่แก่ วันศุกร์ที่ 3 นี้งานมอเตอร์โชว์ที่ไบเทคบางนา

ใครจะไปกันมั่งเช็คชื่อกันหน่อยเร้ววว !!!

(ปล.รวมตัวกันปั๊มปตท.บายพาสก่อนถึงแยกบึงที่เดิมเวลา 12.00 น.เจอกัน บัตรเข้างานแจกฟรีหลังจากเอารถไปจอดรวมกันข้างลาน ฮ.)

จุ๊พ ๆ

รายชื่อ

1. ประธานยศ

2. เก่งมารชมพู

3.พี่น้อยศรีชา

4.

5.

6.

7.

8.

หนึ่งปีมีครั้งเดียวงานนี้ไม่ควรพลาด

ไฟล์แนบ

149.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 45
แก้ไขล่าสุด:

cefidaป่วยอยู่ไม่รู้หายจะทันป่าววววววววววววดิ.........................
ฮือ............................................................................

หยุดงาน ลางานไปทำรถมา แก้ไม่หายอีก อาการเหมือนหน้าแปลนคอเฮดเดอร์ท่อไอเสียรั่ว เปลี่ยนตัวล่างไปแล้วไม่หาย ทีนี้เหลือชุดบนต้องถอดท่อร่วมไอเสียเทอร์โบ งานใหญ่ละคราวนี้
ทำเสร็จทีแรกนึกว่าหาย เอาออกมาอัดที่ไหนได้ เหมือนเดิม แถมเจอหม้อน้ำรั่วอีกตะหาก งานเข้า เซ็งเลย....... :sweat: :coolly-0011:
ประกาศ

ทั้งสมาชิกใหม่และสมาชิกเก่าทั้งที่แก่และไม่แก่ วันศุกร์ที่ 3 นี้งานมอเตอร์โชว์ที่ไบเทคบางนา

ใครจะไปกันมั่งเช็คชื่อกันหน่อยเร้ววว !!!

(ปล.รวมตัวกันปั๊มปตท.บายพาสก่อนถึงแยกบึงที่เดิมเวลา 12.00 น.เจอกัน บัตรเข้างานแจกฟรีหลังจากเอารถไปจอดรวมกันข้างลาน ฮ.)

จุ๊พ ๆ

รายชื่อ

1. ประธานยศ

4.

5.

6.

7.

8.

หนึ่งปีมีครั้งเดียวงานนี้ไม่ควรพลาด

งานนี้ขอบายนะครับ ลางานไม่ได้ติดประชุมเตรียมงาน shutdown อาทิตย์ช่วงสงกรานต์ :coolly-0023: :coolly-0015:

วันเสาร์ตั้งใจดิบดีว่าเสร็จจากใส่เบรคEstimaแล้วจะมาแวะแหลมแท่น แต่งานไม่ง่ายอย่างที่คิด งานไม่จบจนตี3เลยยืมรถที่อู่กลับถึงบ้าน6โมงเช้า...แล้ววันนี้ก็ไปอีกทีคาดว่าวันจัทร์น่าจะจบสมบูรณ์แบบ..เลยอดไปแหลมแท่นเลย..

ป๋าครับ ขอถามเรื่องเบรก ของ GTR33 หรือ 34 หน่อยนะครับ อยากทราบว่าจานกับคาลิปเปอร์ของ 2 รุ่นนี้ สามารถเอามาใส่กับชุดดุมเดิมได้หรือป่าวครับ
ตอนนี้ของผมเป็น 32GTS 5 รูอยู่ครับ อยากจะ upgrade แต่ไม่รู้ว่าหูยึดคาลิปเปอร์มันต้องต่อขาขยายมาให้รับกับจานที่ใหญ่ขึ้นรึป่าว รึว่ามันร้อยน๊อตได้เลย
อยาก upgrade ให้จานมันใหญ่ขึ้นน่ะครับ (กิเลสมาอีกแล้ว)

ป๋าครับ ขอถามเรื่องเบรก ของ GTR33 หรือ 34 หน่อยนะครับ อยากทราบว่าจานกับคาลิปเปอร์ของ 2 รุ่นนี้ สามารถเอามาใส่กับชุดดุมเดิมได้หรือป่าวครับ
ตอนนี้ของผมเป็น 32GTS 5 รูอยู่ครับ อยากจะ upgrade แต่ไม่รู้ว่าหูยึดคาลิปเปอร์มันต้องต่อขาขยายมาให้รับกับจานที่ใหญ่ขึ้นรึป่าว รึว่ามันร้อยน๊อตได้เลย
อยาก upgrade ให้จานมันใหญ่ขึ้นน่ะครับ (กิเลสมาอีกแล้ว)
ถ้าเป็นGTR33-34 จะเป็นของเบรมโบแท้ๆ..จานขนาด330มิลคาลิปเปอร์หูยึดใส่ได้เลยตรงรุ่น..ไม่ต้องแปลงใดๆ ใส่กะล้อ18 หล่อโคตรประสิทธิภาพการเบรกสมราคา รับรองลืมเบรคสกายไปได้เลย เขาขายทั้งชุดเฉพาะหน้า ราวๆ 2 หมื่น ของตาแจ๊คคันแดงไง เจ้าของเค้าแฮปปี้มากเลย..มีลูบปลากอบ

ไฟล์แนบ

• Blembo2 R33.JPG
    Blembo2 R33.JPG
    152.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 62
  • Blembo R33.JPG
    Blembo R33.JPG
    162.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 59

อิอิอิ...เอากันใหญ่เลยน้าาาาา:coolly-0033:

ประกาศ

จุ๊พ ๆ

รายชื่อ

1. ประธานยศ

4.

5.

6.

7.

8.

แล้วรถผมจาหายป่วยทันมั้ยน้าาาาาาา
เด๋วต้องลุ้นก่อน...อิอิอิ
เพราะอาการมันหนักเหลือเกิน
:coolly-0045::coolly-0045:

ค่อยๆทำไปครับพี่น้อง..ใจเย็นๆ เอาให้ดีๆ ไม่ต้องรีบร้อน ไม่ทันปีนี้ก็รอปีหน้า..ที่ผ่านมาผมก็ไปแต่เอารถคันอื่นไปออกงาน เซฟพัง..แต่ปีนี้รถเสร้จสมบูรณ์แล้วนับรวมจากที่พังเมื่อควอเตอร์ไมล์ปีที่แล้วจนถึง ปีนี้ 1 ปีพอดี เห็นมั้ยว่าใช้เวลานานแค่ไหน ปีที่แล้วออกงานไม่ได้ขับเซฟเลย ขับแต่ESTIMA จนเคยตัว พอรถเสร็จปีนี้ก็อยากขับออกงาน แต่ขาเจ้ากรรมมันเหยียบครัท Nismo แบบTwinplaetไม่ลงซะแล้ว กล้ามเนื้ออักเสบ ปวดขา อย่างหนัก ต้องทำกายภาพบำบัด กำลังวางแผนใหม่ยกเกียร์ธรรมดาลง ใส่ทริปโทนิคเข้าไปแทน..น่าจะขับสบายๆ แบบแรงๆ ของมีอยู่แล้ว..555++โย้ววววว..

เย่ย ขนาดนั้นเลยหรอป๋า

หยุดงาน ลางานไปทำรถมา แก้ไม่หายอีก อาการเหมือนหน้าแปลนคอเฮดเดอร์ท่อไอเสียรั่ว เปลี่ยนตัวล่างไปแล้วไม่หาย ทีนี้เหลือชุดบนต้องถอดท่อร่วมไอเสียเทอร์โบ งานใหญ่ละคราวนี้
ทำเสร็จทีแรกนึกว่าหาย เอาออกมาอัดที่ไหนได้ เหมือนเดิม แถมเจอหม้อน้ำรั่วอีกตะหาก งานเข้า เซ็งเลย....... :sweat: :coolly-0011:

จะบอกว่าอาการเดียวกับผมเลย ตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว.......
แล้วก็โดนมายาวๆ เริ่มตั้งแต่ ประเกนหน้าแปลนตูดเทอร์โบมันแตกจุดเท่าขี้มด...
และโดนข้ออ่อนไปอีก เผื่อจะให้มันให้ตัวได้.......แล้วก็มาโดนเรื่องระบบจุดระเบิด(ไฟ+น้ำมัน)อีกยาวๆ(เพราะคลำไม่เจอตัวต้นตอ) หลังจากนั้น ยางหน้าก็ฉีก ...แคร้งเสื้อน้ำรั่วตรงตามดอีก
สรุปเรื่องจุดระเบิดไปจบที่หัวฉีดรั่ว.......แล้วพอจะไปแข่ง ปั๊มน้ำก็รั่ว....
รถเพิ่งจะวิ่งได้สมบูรณ์ก้วันเสาร์ที่ผ่านมานี่แหละ........สี่เดือนหมดไปสี่หมื่นก่าๆ
.....................เท่านี้แหละ
:coolly-0036::coolly-0011::coolly-0011::coolly-0023:

ค่อยๆทำไปครับพี่น้อง..ใจเย็นๆ เอาให้ดีๆ ไม่ต้องรีบร้อน ไม่ทันปีนี้ก็รอปีหน้า..ที่ผ่านมาผมก็ไปแต่เอารถคันอื่นไปออกงาน เซฟพัง..แต่ปีนี้รถเสร้จสมบูรณ์แล้วนับรวมจากที่พังเมื่อควอเตอร์ไมล์ปีที่แล้วจนถึง ปีนี้ 1 ปีพอดี เห็นมั้ยว่าใช้เวลานานแค่ไหน ปีที่แล้วออกงานไม่ได้ขับเซฟเลย ขับแต่ESTIMA จนเคยตัว พอรถเสร็จปีนี้ก็อยากขับออกงาน แต่ขาเจ้ากรรมมันเหยียบครัท Nismo แบบTwinplaetไม่ลงซะแล้ว กล้ามเนื้ออักเสบ ปวดขา อย่างหนัก ต้องทำกายภาพบำบัด กำลังวางแผนใหม่ยกเกียร์ธรรมดาลง ใส่ทริปโทนิคเข้าไปแทน..น่าจะขับสบายๆ แบบแรงๆ ของมีอยู่แล้ว..555++โย้ววววว..
แล้วคลัชอ่ะป๋า........เก็บไว้ให้น้องก็ได้นะ เหอๆๆๆ:coolly-0046:
ปล. มันคลัชดูด หรือคลัชกดกันละหว่า
:coolly-0043:

โอ้ว......ขยับไปถึงไหนกันอีกละนี่.........

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม