• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ไปไร่ทองสมบูรณ์กันดีก่า ลงเขาใหญ่ไปนิดเดียว
http://www.thai-tour.com/thai-tour/Northeast/Nakornratchsima/hotel/thongsomboon-club/index.html

เคยไปเที่ยวที่นี่มาแล้ว(แรลลี่) นอนพักที่ห้อง เมืองคาวบอย ก็โอดีแต่ไม่มีหมอกนะ อากาศยังไม่หนาวเท่าไหร่ เพราะไม่ได้อยู่บนเขา

อยากไปที่ที่มีหมอก เพราะเป็นคนที่แพ้ความขาว.........................ของหมอก :biggrin:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

เคยไปเที่ยวที่นี่มาแล้ว(แรลลี่) นอนพักที่ห้อง เมืองคาวบอย ก็โอดีแต่ไม่มีหมอกนะ อากาศยังไม่หนาวเท่าไหร่ เพราะไม่ได้อยู่บนเขา

อยากไปที่ที่มีหมอก เพราะเป็นคนที่แพ้ความขาว.........................ของหมอก :biggrin:
หุหุ ..... อยากไปที่ที่มีหมอก เพราะเป็นคนที่แพ้ความขาว........ของหมอก :sexy_girl:

วันนี้น้ายศจาเข้าไปบ้านน้าลองกี่โมงอ่ะคับ...?
จาฝากของ(แผ่นสารคดี)ไปให้น้าเหวกกะน้าเก่งหน่อยอ่ะคับ..
..ขอบคุณล่วงหน้าค๊าบบบบ........:sweet_kiss: :wink: :biggrin:
ตอนเช้าอ่ะ ให้หลานเข้าไปแล้ว ตอนบ่ายผมกะน้องๆ จะอยู่ที่อู่เวลาไม่พอ..รึจะมาที่อู่ มีสมาชิก มาหลายคน ตาเก่ง 2 เก่ง, ตาเก้ง ,ตาเบิ้ล,มีสมาชิกเอารถเข้ามาใหม่อี หลายคน มิตติ้งเล็กน้อย เอิ็กๆ..

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

หายดีแล้วหรอค่ะ ป๋าข๋าๆๆๆๆๆๆ :dribble: :byebye: :verrckt: :sweet_kiss:
ยังหรอก แต่ทนความคิดถึงน้องๆไม่ไหว พอขับรถได้ พอดีจะเข้าอู่ไปดูรถด้วย ขากลับก็จะแวะแหลมแท่นด้วย ..ซ๊ะหน่อย

ตอนเช้าอ่ะ ให้หลานเข้าไปแล้ว ตอนบ่ายผมกะน้องๆ จะอยู่ที่อู่เวลาไม่พอ..รึจะมาที่อู่ มีสมาชิก มาหลายคน ตาเก่ง 2 เก่ง, ตาเก้ง ,ตาเบิ้ล,มีสมาชิกเอารถเข้ามาใหม่อี หลายคน มิตติ้งเล็กน้อย เอิ็กๆ..
อ่าว...แบบว่านัดหลายๆท่านไว้ที่บ้านน้าลองอ่ะคับน้า
ไม่เป็นไรคับ...งั้นไว้ศุกร์นี้เจอกันที่ศรีชาคับน้ายศ
..ขอบคุณค๊าบบบบ....:sweet_kiss: :brick: :biggrin:

ปล. ตอนนี้รถป๋มก็อยู่ที่อู่คับ..เช็คหลายๆอย่างก่อนเดินทางไกลง่ะ...:sweat:

ตาโอ๋ จะทำสีไร อ่ะ

แม้ ทำซะ สวยเลยนะพี่

ตื่นกันรึยัง ???

รอสารคดี อิ อิ :biggrin:

ช่วงนี่สภาวะเศรษฐกิจถดถอยน่ะครับพี่น้องยังไงก็เก็บๆเงินไว้มั่งน่ะครับ เท่าที่ฟังๆจากคนที่ตกงานมาน่ะครับรถโดนยึด เงินเดือนที่ได้+โอที ก็พออยู่ได้แบบเมื่อก่อนแต่มาระยะนี้โอทีหาย เงินเดือนที่เคยได้ก็น้อยลงไม่พอผ่อนรถผ่อนบ้านสภาวะแบบนี้น่าจะเป็นไปอีกไม่น้อยหลายปีครับแล้วไม่รู้ว่าจะฟื้นเมื่อไหร่ใช้จ่ายระวังกันหน่อยน่ะครับ....

ช่วงนี่สภาวะเศรษฐกิจถดถอยน่ะครับพี่น้องยังไงก็เก็บๆเงินไว้มั่งน่ะครับ เท่าที่ฟังๆจากคนที่ตกงานมาน่ะครับรถโดนยึด เงินเดือนที่ได้+โอที ก็พออยู่ได้แบบเมื่อก่อนแต่มาระยะนี้โอทีหาย เงินเดือนที่เคยได้ก็น้อยลงไม่พอผ่อนรถผ่อนบ้านสภาวะแบบนี้น่าจะเป็นไปอีกไม่น้อยหลายปีครับแล้วไม่รู้ว่าจะฟื้นเมื่อไหร่ใช้จ่ายระวังกันหน่อยน่ะครับ....

ครับเห็นด้วยอย่างแรง
ขนาดผมนะ ว่าเงินเดือนดีๆมีโอทีทำ ยังประมาทไม่ได้เลยครับ ต้องใช้จ่ายอย่างระวังเลย และยิ่งตอนนี้โรงกลั่นประสบปัญหาขาดทุนอย่างหนัก เพราะการซื้อน้ำมันดิบ เป็นการซื้อขายที่ราคาล่วงหน้า 1 เดือน เดือนที่แล้ว ราคา 100 กว่าเหรียญ/บาเรลล์ แล้วตอนนี้เหลือ 50-60 เหรียญ/บาร์เรลล์ เพราะฉนั้นนั่นหมายความว่า เดือนนี้ต้องเอาน้ำมันแพงมากลั่นเพื่อขายปลีกในราคาถูก
ดังนั้นปีนี้โบนัสก็ไม่รู้จะออกหัวหรือออกก้อย project ต่างๆต้องหยุดหมด หุ้นก็ราคาตกจนขายไม่ได้ ขาดทุนหลายแสน เซ็งกันไป

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #4,552

ถูกครับพี่เหวก

ของผมก้อประมาณนั้นเหมือนกันซื้อน้ำมันดิบมาราคาสูงแต่มากลั่นขายในราต่ำอย่างที่พี่บอก

ปตท.โดนจัง ๆไตรมาสสุดท้ายผลประกอบการปีนี้แย่เฮ้อ ๆ

โบนัสปีนี้....!!!!เซ็งเป็ด:cry: :sweat:

ขอชื่นชมคนดีของบางแสน..เนื่องจากเมื่อวาน มีน้องบอย สมาชิกเซฟิโรไทยแลนด์ ระสบปัญหารถดับเอาดื้อๆ ช่วงใกล้ๆหนองมน น้องเค้าคิดอะไรไม่ออกเขาโทรหาผม..บังเอิญผมอยู่ที่อู่ แถวๆ นวมิน คงไม่สามารถช่วยอะไรได้ จึงได้โทรแจ้งไปยังน้องเก่ง+เบ็นซ์ ให้ไปช่วยดูให้หน่อย งานนี้พระเอกเราก็ไปจัดการให้จนรถติด เรียบร้อยเดินทางกลับกทม.ได้ตามปกติ พร้อมครอบครัว ขอปรบมือให้กับน้องเก่ง+เบ็นซ์ A31740 ด้วยครับ ขอบคุณมากครับที่ทำหน้าที่พลเมืองดี ให้เป็นศรีแ่ก่บ้านเมือง และกลุ่มของเรา ขอบคุณอีกครั้งคร้าบบบบบ..

หายดีแล้วหรอค่ะ ป๋าข๋าๆๆๆๆๆๆ :dribble: :byebye: :verrckt: :sweet_kiss:
ขอบคุณ..มากสำหรับเรื่องมะวาน ทำได้ดีมาก พี่ต้องขอโทษ มะวานว่ากลับจากกทม.แล้วว่าจะแวะไปที่แหลมแท่น บังเอิญสมาชิกที่ไปด้วยคือตาแจ็ค มีญาติผู้ใหญ่มานั่งรอที่บ้านต้องรีบไปส่งเค้า เลยมะได้แวะไป จริงๆ ตั้งใจจะแวะเต็มที่เลย คราวหน้าไปใหม่..

ปรบมือดังๆ สำหรับน้ำใจอันเปี่ยมล้น:byebye:

ขับรถกลับมาแล้วเหนื่อยๆๆๆ

• #4,557

ไปจันท์แค่นี้ร้องเหนื่อย

เหนื่อยไรหวา

• #4,558

น้ำใจงามจังคู่นี้

น่ารักซ้าไม่มีอ่ะ

(เค้าจะได้ชื่นชมว่าเซพบางแสนน้ำใจงาม):biggrin:

ไฟล์แนบ

70.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 40

สุดยอดจริงๆ

เจ้าตัวอยู่ไหน ขึ้นเวทีหน่อยเร้ววววว..............

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม