• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ผ่านมาดูสถานะการณ์บ้านเมือง..อุอุ:biggrin:
กรมอุตุเรา..ว่าไง..คอยรายงานสภาวะอากาศให้ทุกระยะเลยน่ะ..

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

:verwirrt::verwirrt:

ขอบใจมาก..น้องสาว..ที่รายงาน ความคึกคัก ใกล้วันงานแระ..สร้า้งกระแสความตื่นเต้นกันหน่อย เพื่อเป็นการ กระตุ้น ต่อม...
ขอเชิญ ชวน พี่น้องเซฟิโรไทยแลนด์ เราทุกท่าน มาร่วมสังสรรค์ เฮฮาพร้อมทั้งทำบุญเลี้ยงอาหารแก่คนพิกา รูปแบบงาน 8พย.51 ช่วงเวลา 12.00 น. -13.00 น. ทำบุญเลี้ยงอาหารกลางวันแ่ก่ผู้พิการ สถานสงเคราะห์คนพิการบางละมุง และมีกิจกรรมเล็กๆ น้อยๆ ร้องเพลงเฮฮา คาราโอเกะ เพื่อให้คนพิการได้ผ่อนคลาย สนุกสนาน
จาก นั้น ก็ขับรถ เป็นขบวนกันเข้าสู่ที่หมาย ผ่านศรีราชา-บางพระคือ สายธารรีสอร์ท พักผ่อนตามอัถยาศัย
ช่วงเย็น ตั้งแต่ 6 โมงเป็นต้นไป เป็นเวลาสังสรรค์ สนุกสนาน ตามประสา เราชาวเซฟิโร่
วันที่ 9 พย.51..ตามแต่ใจอยากจะไป..มีชมแข่งรถ ที่หาดบางแสน แบบปิดหาด เป็นสนามแข่งเลย หรืออยากเที่ยวทะเล..หรือชมพิพิธภัณฑ์ สัตว์น้ำ หรือ สวนสัตว์เปิดเขาเขียว สวนเสือศรีราชา อื่นๆอีมากมาย ล้วนแต่ใกล้ๆ ทั้งนั้น
ขอให้ทุกคนมีความสุข ได้บุญกุศลเยอะๆ กับการมาเยือนภาคตะวันออกในครั้งนี้ครับ เต็มที่ครับ...
เส้นทางการเดินทาง
สำหรับท่านที่ต้องการร่วมทำบุญ มาได้หลายทางครับแนะนำให้ออกเส้นเลี่ยงเมืองชล ตรงๆ ยาวๆ ไปทางระยอง -พัทยา เพื่อหลบรถติดเส้นสุขุมวิท (เนื่องจาก มีงานแข่งรถ ที่บางแสน รถจะค่อนข้างหนาแน่น ครับ) พอถึงแยกไประยอง-พัทยา ให้เลี้ยวลงมาทางพัทยา ยาวมาจนถึงแยกที่มีสะพายลอย ถ้าเลี้ยวซ้ายจะไปพัทยา ให้ ลอดสะพานเลี้ยวขวามาทาง ศรีราชา แยกนี้ เขาเรียก แยกกระทิงลาย แล้วตรงมาอีกราวๆ 2 ก.ม. เจอแยกไฟแดงตรงนี้เรียก แยกโรงโป๊ะ เลยมาอีกนิดเดียว ก็ถึงที่หมาย มองซ้ายมือ เจอ สถานตากอากาศ ชลอชิดซ้ายได้เลย ติดกันก็จะเป็น สถานสงเคราะห์คนพิการ เลี้ยวซ้าย เข้าไปเลยครับ
สำหรับท่านที่มาสุขุมวิท ก็ต้อง ผ่าน บางแสน ,ศรีราชา ,แหลมฉบัง ,ก่อนถึงโรงโป๊ะ เห็นปั้ม ปตท. ก็เตรียมชิดซ้าย ยูเทิร์น เลยครับ...หลังจาก เสร็จภาระกิจที่นี่แล้ว เราจะเคลื่อนขบวน อย่างพร้อมเพรียง ..วิ่งเส้นสุขุมวิท ผ่านศรีราชา ,บางพระ แล้วเข้า ที่หมายสายธาร รีสอร์ท เลย ครับ.. แล้วพบกัน น่ะครับ..พี่..น้อออองงงง...

<!-- / message --> <!-- attachments --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูป</legend>
</fieldset>

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

ศรีชา..ตกท้างงงงง...วัน..เล่นเอาใจ..แป้ว..เลย.

อ้า...ดีใจด้วยที่เอาชนะได้..อย่าลืมวันเสาร์ สแตนบายด้วย..

ได้คับ :redface:

740 ออกไปทำอะไรแถวสายสองตอนสามทุ่มสี่สิบห้านาทีอ่ะ ไม่ทักกันเลยนะ:rolleyes:
ออกไป สำรวจพื้นที่เหรอ:biggrin::biggrin:

อีกอึดใจเดียวเท่านั้น... งานใหญ่ครั้งแรกของผมนะเนี่ย ตื่นเต้นจัง55

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #4,348

740 มันไปนั่งกระดกเบียร์แถวนั้นแหละ

เมื่อกี้..ขับผ่านไปโขมยกินหมึกมา 3 ตัว

478 รายงาน

740 มันไปนั่งกระดกเบียร์แถวนั้นแหละ

เมื่อกี้..ขับผ่านไปโขมยกินหมึกมา 3 ตัว

478 รายงาน
อารายยยว้าาาา ไม่มีชวนอ่ะ...โทรศัพท์ผมใช้ได้นะ:mad:

• #4,350

เมื่อกี้..ไปขับรถวน ๆขึ้นเขาตรวจสอบสนามแข่ง

พรุ่งนี้จาไปดู

ขากลับเจอเก่งเบ๊นนั่งซดเบียร์ริมทางแวะกินหมึกสดต้ม มา..ขอบอกหร่อยหลายเด้ออ

ซดน้ำซะหมดถ้วยเลย

เมื่อกี้..ไปขับรถวน ๆขึ้นเขาตรวจสอบสนามแข่ง

พรุ่งนี้จาไปดู

ขากลับเจอเก่งเบ๊นนั่งซดเบียร์ริมทางแวะกินหมึกสดต้ม มา..ขอบอกหร่อยหลายเด้ออ

ซดน้ำซะหมดถ้วยเลย
งอลลลลลลลลลลลล นั่งกินเบียร์คนเดียวก็ได้:frown:

:smile:
อารายยยว้าาาา ไม่มีชวนอ่ะ...โทรศัพท์ผมใช้ได้นะ:mad:
:sexy_girl: เค้ากลัวไปแย่งหมึกเค้ากินหมดอ้ะดี๊ เลยไม่เรียก 5555+:biggrin: :biggrin:

เค้าไปสอดแนมสถานะการ ของสนามแข่ง..แต่วันนี้ มันตื่นยังว่ะ..ไม่เห็นมารายงานข่าวเลย..

วันนี้อยากไปถ่ายรูปจัง..เล้ย..planjg อ่ะ..รถแข่ง

วันเสาร์นี้ผมทำงานนะ แต่เดี๋ยวช่วง 10.30-11.00 จะแว่บออกมา standby หน้าสถานสงเคราะห์ให้นะครับ และก็จะอยู่ร่วมทำบุญจนถึงบ่าย เสร็จแล้วก็ขอกลับมาทำงานก่อน เลิกงานมืดๆจะตามไปแจมที่สายธารอีกทีครับ :redface:

740 นี่เอง กวักมือเรียกในที่มืด....เมื่อคืน

740 นี่เอง กวักมือเรียกในที่มืด....เมื่อคืน
อารายในที่มืดหว่า:mad::confused::confused::dribble:

• #4,359

ไปมาแล้วตอนนี้กะลังแข่ง

รุ่น 555 ENDURANCE SERIES SESSION 1 อยู่

แต่แดดร้อนเหลือเกิน..ฟ้าโปร่งไม่มีฝน

(พุ่งนี้ขอให้เป็นเยี่ยงนี้เถิด)

เลยกลับมารายงานข่าวก่อน..เย็น ๆแว๊บออกไปใหม่

ขอนอนตากแอร์ก่อน..ร้อนหลาย

พุ้งนี้ๆ...แหมแป๊บๆก็พุ้งนี้แย้วววว:wink:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม