• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

ขอแนะนำสถานที่หน่อย
จะพาเพื่อนพนักงานที่ทำงานประมาณ50คนไปเที่ยวแถวบางแสน มีที่ไหนแนะนำบ้าง
ได้ทั้งโรงแรม(คงเอาหลายห้องเพราะหลายครอบครัว)และบ้านพัก ตอนนี้กำลังติดต่อสวนนงค์นุชอยู่เผื่อมีที่อื่น
บางแสนกับสวนนงนุช นี่ห่างกันมากเลยนะครับ
ถ้าพักสวนนงนุช เที่ยวพัทยาดีกว่านะ ใกล้กว่าเยอะเลย
เด๋วรอคนอื่นแนะนำต่อละกัน:biggrin:

ได้เสื้อกะสติ๊กเกอร์ครบเรียบร้อยแล้ว
รอล้างรถแล้วติดเย็นนี้เลย ใส่เสื้อชมรม
ยืนติดเลย 55 บ้าเห่อจริง..
ปล. วันเสาร์ไปดึกแล้วไม่เจอใครเลย
พอดีไปทำรถที่ กทม. กว่าจะเสร็จก็เที่ยงคืนแล้ว
วนไปแหลมแท่นไม่เห็นใคร ก็เลยวนกลับเลย ที่แท้ไปแฟ้ดดด
กันบนเขานี่เอง เห้อ ทำรถนี่มันเหนื่อยจริง ปะเก็นไอเสียรั่วอีกต่างหาก นึกว่าจะได้แฟ้ดดดกลับจากมอเตอร์เวย์แล้ว แรงอัดไม่มีเลย
เสาร์หน้าขึ้นไปทำต่อ แล้วเจอกันตอนเย็นที่งาน 5ปีเน้อ...

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

สวัสดีครับพี่น้องครับ
มิน่าล่ะผมไปช่วงเทียงคืนรถไม่มีเลย
มีแต่กลุ่มอีโวจอดอยู่
ว่าจะไปทักทายซะหน่อย
อ้อ ผมตามหลังคุณอยู่ใช่อ่ะป่าว ตอนใกล้ออกจากลานแหลมแท่นนะ

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ไม่กล้าเลยคร้าบบช่วงนี้
ไม่น่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้เลย
ทำไมเน้อ....แล้วกลุ่มเราประจำอยู่ที่นั่นบ่อยที่สุดแล้ว
งานนี้มี Effect แน่ๆ ทั้งกลุ่มคนภายนอก และ ตำรวจ...
ไม่เป็นไร สักพักก็คงดีขึ้นเองละมั้ง

อูยยย..เสียดาย พลาด ไม่ได้เจอเจ๊รั่ว อีกแล้ว วว..

เหอๆๆ ก้อ ผบ.ปวดท้องง่ะพี่เลย พลาด อิอิ ยังๆมีโอกาศ อีกเพียบคนหน้าตาดีจะมาวันพระจ้า

พลาดเหมือนกัน เสียดายจัง :tongue:

จิงปะ จ๊ะหนู จุ๊บๆ

ไม่ได้เจอแกมาเป็นปีแระ ..ครั้งสุดท้ายถ้าจำไม่ผิดมิตติ้งจูเนียร์ที่บึงช่อน แถวบางนา ยินดีต้อนรับการกลับเข้ามาสู่ชมรมครับ
:wink: ขอบเตียง เอ้ย ขอบคุณมั๊กๆ ค่ะ ป๋าที่มะเคยลืมหนู

ผมก็เจอแกครั้งแรกก็งานนี้ แหละ..หลังจากกลับมาแล้วเขาก็มารวมกันที่แหลมแท่น ผมเลยเข้าไปแจม จนกระทั่งวันนี้ ผมก็ไม่เคยเจอแกตัวเป็นๆอีกเลย

อือม คน แก่ เค้า รื้อ ฟิ้นความหลังกันอ่ะ นะ ถึงสาวสวยนางนึง.. ช่าย ปะ อิอิ :biggrin:

จากเหตุการณ์ที่เกิด

ไม่รู้เจ๊เจ้าของรถเป็นไงบ้าง

รถที่โดน

1. เซฟิโร่สีดำ(คนผิดรถต้นเหตุ ท้ายยุบ)

2. โซลูน่า สีแดงเลือดหมู (เซฟิโร่สีดำพุ่งอัดไปชนโดนรอบคับเนื่องจากหมุนไปฟาดกะรถที่จอดอยู่

3. ไทเกอร์สีเทา

4. ไมตี้สีบรอนท์ (โดนอัดหน้า ส่วนท้ายไปอัดกะกำแพงด้านหลัง)

5. สี่ประตู โดนที่ล้อ

เอาเป็นอุทาหรณ์เตือนสตินะครับพี่น้องบางแสนเรา ไงช่วยกันระวัง อย่าประมาทนะครับ เพื่อทุกคนและชื่อเสียงของกลุ่ม ไม่อยากให้เกิดเรื่องที่ไม่ดี อาจโดนเพ่งเล็งได้เพราะเราต้องอยูกันอีกนาแสนนาน เป็นห่วงและรักพี่น้องเราทุกคนนะครับ
ลืมเล่าให้ฟังตอนถ่ายรูป เจ๊แกตะโกนบอกถ่ายเจ๊แกด้วยแล้วโบกมืออยู่ข้างรถให้ด้วยความดีใจ โจทก็ยืนกัดฟันอยู่ข้างๆ แถมแกไปไล่บอกว่าอยู่กลุ่มบางแสนอีก อนาถใจอะ่:cold: ล่าสุดที่เช็คมาเมื่อคืนเกิดเหตุ มีกลุ่ม AE ที่ตามไปดูผู้เสียหายที่โรงพักเนื่องจาก โซลูน่า รู้จักกับคนในกลุ่ม แต่ในเวปเค้ายังไม่พูดถึงเรื่องเราที่แหลมแท่นน่ะเพิ่งเข้าไปเช็คดูเว็บเค้ามา ใครรู้จักกับใคร ช่วยประชาสัมพันธ์อธิบายกันไปหนอยล่ะกัน ครับ กระแสไม่ค่อยดีช่วงนี้:cry:

รบกวนสอบถามพี่น้องชาวบางแสนครับ
พอดีรถ น้องที่รู้จัก แอร์เสีย เค้าทำงานอยู่แหลมฉบัง
พี่น้องพอจะแนะนำร้านทำแอร์บริเวณใกล้เคียงได้ที่ไหนบ้างครับ
รถ Hyundai Sonata เครื่องเดิมครับ
ขอชื่อร้าน เบอร์โทร ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

พี่น้องครับการที่มีบุคลอื่นเข้ามาในกลุ่มเราแล้วมาทำกิริยาแบบนี้มันไม่ดีต่อกลุ่มบางแสนเลยซักเท่าไหร่น่ะครับหากเป็นเพื่อนใครหรือเป็นบุคลที่เรารู้จักเราควรจะมีการบอกหรือเตือนๆกันมั่งน่ะครับที่กล่าวไปเบื้องต้นนั้นผมไม่มีเจตนาจะว่าใครน่ะครับเพียงแต่ว่าผมอยากให้กลุ่มบางแสนของเราที่ได้ก่อตั้งมาโดยบุคลเก่าๆกว่าจะก่อตั้งมาไม่ไช่เรื่องง่ายๆแค่วัน2วันน่ะครับผมอยากให้กลุ่มบางแสนของเราอยู่ตรงนั้นไปอีกนานอยู่โดยที่ว่า..ให้คนอื่นเค้ามองเราในแง่ดีๆไม่ได้มองไปในทางเสื่อมเสียผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าทุกคนคงเข้าใจที่ผมกล่าวไปน่ะครับ ขอบคุณครับพี่น้องที่อ่านรักพี่น้องเซฟิโร่ทุกคนครับ

แหม...ดู เป็นงานเป็น การจิงๆ แล้วไม ไม่ไปรับป้าฟร่ะ เมื่อเสาร์สยองที่ผ่านมาง่ะ

จากเหตุการณ์ที่เกิด

ไม่รู้เจ๊เจ้าของรถเป็นไงบ้าง

รถที่โดน

1. เซฟิโร่สีดำ(คนผิดรถต้นเหตุ ท้ายยุบ)

2. โซลูน่า สีแดงเลือดหมู (เซฟิโร่สีดำพุ่งอัดไปชนโดนรอบคับเนื่องจากหมุนไปฟาดกะรถที่จอดอยู่

3. ไทเกอร์สีเทา

4. ไมตี้สีบรอนท์ (โดนอัดหน้า ส่วนท้ายไปอัดกะกำแพงด้านหลัง)

5. สี่ประตู โดนที่ล้อ

เอาเป็นอุทาหรณ์เตือนสตินะครับพี่น้องบางแสนเรา ไงช่วยกันระวัง อย่าประมาทนะครับ เพื่อทุกคนและชื่อเสียงของกลุ่ม ไม่อยากให้เกิดเรื่องที่ไม่ดี อาจโดนเพ่งเล็งได้เพราะเราต้องอยูกันอีกนาแสนนาน เป็นห่วงและรักพี่น้องเราทุกคนนะครับ

สรุป ยายเจ๊ คนนี้รั่ว มินำพา เป็นเจ๊นะรั่ว ที่ ไร ซบตักเด็กทุกที....น้ำลายไหลว่ะ อิอิ

แวะมาทักทาย เอิ้ก

รบกวนสอบถามพี่น้องชาวบางแสนครับ
พอดีรถ น้องที่รู้จัก แอร์เสีย เค้าทำงานอยู่แหลมฉบัง
พี่น้องพอจะแนะนำร้านทำแอร์บริเวณใกล้เคียงได้ที่ไหนบ้างครับ
รถ Hyundai Sonata เครื่องเดิมครับ
ขอชื่อร้าน เบอร์โทร ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

มีอยู่ผาแดงครับผม
ชื่อร้านมิวสิคพลัส
081-7926571 พี่เฒ่า

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,153

ได้เสื้อกะสติ๊กเกอร์ครบเรียบร้อยแล้ว
รอล้างรถแล้วติดเย็นนี้เลย ใส่เสื้อชมรม
ยืนติดเลย 55 บ้าเห่อจริง..
ปล. วันเสาร์ไปดึกแล้วไม่เจอใครเลย
พอดีไปทำรถที่ กทม. กว่าจะเสร็จก็เที่ยงคืนแล้ว
วนไปแหลมแท่นไม่เห็นใคร ก็เลยวนกลับเลย ที่แท้ไปแฟ้ดดด
กันบนเขานี่เอง เห้อ ทำรถนี่มันเหนื่อยจริง ปะเก็นไอเสียรั่วอีกต่างหาก นึกว่าจะได้แฟ้ดดดกลับจากมอเตอร์เวย์แล้ว แรงอัดไม่มีเลย
เสาร์หน้าขึ้นไปทำต่อ แล้วเจอกันตอนเย็นที่งาน 5ปีเน้อ...
ถึงจะเหนื่อยแต่ถ้าใจมันรักก้อยอมจิงป่ะ

ไอ้ประเก็นคอท่อหาร้านท่อแถวบ้านเปลี่ยนก้อได้นา ถ้าจำไม่ผิดมันสองตัว ไม่กี่บาทหรอกเพิ่งไปร้านท่อเปลี่ยนมาเหมือนกันจะเป็นวงกลมๆเท่าฝาน้ำมันเครื่อง 2 อัน รับรองเงียบ

ถึงจะเหนื่อยแต่ถ้าใจมันรักก้อยอมจิงป่ะ

ไอ้ประเก็นคอท่อหาร้านท่อแถวบ้านเปลี่ยนก้อได้นา ถ้าจำไม่ผิดมันสองตัว ไม่กี่บาทหรอกเพิ่งไปร้านท่อเปลี่ยนมาเหมือนกันจะเป็นวงกลมๆเท่าฝาน้ำมันเครื่อง 2 อัน รับรองเงียบ
ครับ แต่ว่ามันต้องรื้อออกมาใหม่อ่ะครับ
เพราะวันนั้น แปลงไปหลายจุดเหมือนกัน
ตอนนี้เครียดอยู่ เพราะ เฮดมันเลื้อยไปแทบจะชิดกับ
ABS เลย กลัวมันร้อนมากๆแล้วเบรคไม่อยู่ ได้แต่เอาผ้า
กันความร้อนโป๊ะเอาไว้ก่อน ตอนนี้เลยไม่รู้จะทำไงดี ใจนึงก็ไม่อยากถอด ABS ออกเสียดาย.. หรืออีกใจนึงจะตัดคอเฮดออกทุกหัวสักครึ่งนิ้ว ก็กลัวเสียของ อืมมมม...เอาไงดี ถ้าตัดออก ระยะท่อทั้งหมดก็ต้องแก้ใหม่ ว้ากกกกกก คิดไม่ออก...รูปก็ประมาณนี้แหละ แต่ของผมมันชิดซุ้มโช๊คเลย แล้วสูบบนก็จะไปกองติดกับ ABS

ไฟล์แนบ

23.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 51
  • #3,155

เมื่อวันเสาร์จะเข้าไปเช็คไฟที่ร้านตาเฒ่าไม่อยู่ซะนี่

ไปถามเด็กที่ร้านสองคนว่าเช็คเป็นมะมันทำหน้างง ๆ...กำ

• #3,156

วันนี้มีน้องอยู่ E 36 CLUB มันโทรมาถามอีก

ว่ากลุ่มเซฟไปทำอะไรไว้ชนเค้าระเนระนาด

ก้ออธิบายให้ฟังไปว่าไม่ได้อยู่กลุ่มบางแสน กลุ่มบางแสนต้องมีติ๊กเก้อ

เฮ้อออ ๆ...(เงี้ยใครขับเซฟไปชนใครโดนเหมารวมหมด ที่ผ่าน ๆมาที่เกิดเรื่องไม่มีกลุ่มเราสักคน)

วันนี้มีน้องอยู่ E 36 CLUB มันโทรมาถามอีก

ว่ากลุ่มเซฟไปทำอะไรไว้ชนเค้าระเนระนาด

ก้ออธิบายให้ฟังไปว่าไม่ได้อยู่กลุ่มบางแสน กลุ่มบางแสนต้องมีติ๊กเก้อ

เฮ้อออ ๆ...(เงี้ยใครขับเวฟไปชนใครโดนเหมารวมหมด ที่ผ่าน ๆมาที่เกิดเรื่องไม่มีกลุ่มเราสักคน)
แก้ข่าวกันต่อไป
เสาร์ต่อไป ทำป้ายผ้าไปติดเลยดีมั้ย
จะได้ไม่ต้องเสียเวลาแก้ข่าวหลายรอบ เฮ้อ....:verrckt::sweat:

• #3,158

เฮดติดกะ ABS กลัวมันร้อน

ลองเอาผ้าพันกันความร้อนพัน หรือตีแผ่นอลูมิเนียมกั้นระหว่างเฮอเดอร์กะ ABS ช่วยนะจะโอนะ

แหม...ดู เป็นงานเป็น การจิงๆ แล้วไม ไม่ไปรับป้าฟร่ะ เมื่อเสาร์สยองที่ผ่านมาง่ะ

พอดีเสาร์ผมไม่ได้ไปอ่ะเจ๊ฝนมันตกๆเลยไม่อยากไปถ้าไปจะไปรับเง้อ.....:boss:

สรุป ยายเจ๊ คนนี้รั่ว มินำพา เป็นเจ๊นะรั่ว ที่ ไร ซบตักเด็กทุกที....น้ำลายไหลว่ะ อิอิ
กำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคนแก่บ้ากาม

ฮุๆ มาแอบอ่าน
มารายงานตัว
เข้ากะ ได้ แต่ อ่าน
เฮ้อ ทำงานต่อก่อน เสารที่ 6 เอาไงกันรวมที่ไหน กี่โมงครับ
อาทิตยนี้เข้ากะ ได้ ลางานไว้เรียบร้อยแล้ว
ไปกันกี่ลำกลุ่มเราครับ
ปล.เจ้ไหน หว่า รูปที่ถอยหลังชน ทะเบียน กทม.ด้วย เฮ้อ
ก็ยังเสียวๆรถกลุ่มอื่นมาเหมาว่าแหงม ตามเกมส์ ที่ดูนะ
เรา ว่า ไงเค้าคงไม่เชื่อ หลอกไม่เปนไร
ไงเรารักษษเนื้อรักษาตัวด้วยละกัน
คิดถึง เป็นห่วง รักทุกคน ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม