• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

เพิ่งกลับจากอยุธยา ครับขัรถ มาเกือบถึงบางพระ บังเอิญ เจอน้องเก่ง พอดี นึกแล้ว เห็นรถ คุ้นๆ ดีใจน่ะที่เจอกัน ไปตั้งแต่ วันเสาร์เย็น เลยไม่ได้ไป แหลมแท่น ยังไงก็ฝากด้วย งานนี้ กลุ่มเรา โดนว่าเสียอีกแน่ๆเลย สมาชิกเรา อ่ะ ไม่เท่าไหร่ คนที่มาแจมด้วย นี่ซิ สำคัญนัก...

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

เฮียเก่งไม่ถ่ายรุปในเหตุการณ์หน่อย

Oh...............MY GOD !!!

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

คิดถึง..ทุกคนคร๊าบบบบบ..

มาเลยวุ้ย น้อง ไม่ได้เจอนานและเซฟบ้านแลงนี่รู้สึกหายเงียบไปเลยวุ้ยไม่ได้ข่าวเลยอ่ะไม่รุเป็นไงมั่งมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆบางแสนเลย

พี่น้องครับการที่มีบุคลอื่นเข้ามาในกลุ่มเราแล้วมาทำกิริยาแบบนี้มันไม่ดีต่อกลุ่มบางแสนเลยซักเท่าไหร่น่ะครับหากเป็นเพื่อนใครหรือเป็นบุคลที่เรารู้จักเราควรจะมีการบอกหรือเตือนๆกันมั่งน่ะครับที่กล่าวไปเบื้องต้นนั้นผมไม่มีเจตนาจะว่าใครน่ะครับเพียงแต่ว่าผมอยากให้กลุ่มบางแสนของเราที่ได้ก่อตั้งมาโดยบุคลเก่าๆกว่าจะก่อตั้งมาไม่ไช่เรื่องง่ายๆแค่วัน2วันน่ะครับผมอยากให้กลุ่มบางแสนของเราอยู่ตรงนั้นไปอีกนานอยู่โดยที่ว่า..ให้คนอื่นเค้ามองเราในแง่ดีๆไม่ได้มองไปในทางเสื่อมเสียผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าทุกคนคงเข้าใจที่ผมกล่าวไปน่ะครับ ขอบคุณครับพี่น้องที่อ่านรักพี่น้องเซฟิโร่ทุกคนครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,127

รูปเมื่อคืนอยู่กล้องใครเอ่ยย..

จำไม่ได้แระ..มาโพสหน่อยเถอะ

รูปมีอยู่กล้องของสิทธ์อ่ะครับต้องรอให้ สิทธ์เอารูปมาลง สรุปเหตุการณ์ง่ายๆแล้วกัน ครับ คือเมาขาดสติ + คึกคะนอง แล้วขับรถ อ่ะครับ จิงๆผมว่าพวกเราเมื่อคืนนั้นมีอ่ะไรอยากพูดอีกแยะแต่ มันจะไม่ดี คงไว้คุยกันในกลุ่มดีกว่าครับ :mad:

พี่น้องครับการที่มีบุคลอื่นเข้ามาในกลุ่มเราแล้วมาทำกิริยาแบบนี้มันไม่ดีต่อกลุ่มบางแสนเลยซักเท่าไหร่น่ะครับหากเป็นเพื่อนใครหรือเป็นบุคลที่เรารู้จักเราควรจะมีการบอกหรือเตือนๆกันมั่งน่ะครับที่กล่าวไปเบื้องต้นนั้นผมไม่มีเจตนาจะว่าใครน่ะครับเพียงแต่ว่าผมอยากให้กลุ่มบางแสนของเราที่ได้ก่อตั้งมาโดยบุคลเก่าๆกว่าจะก่อตั้งมาไม่ไช่เรื่องง่ายๆแค่วัน2วันน่ะครับผมอยากให้กลุ่มบางแสนของเราอยู่ตรงนั้นไปอีกนานอยู่โดยที่ว่า..ให้คนอื่นเค้ามองเราในแง่ดีๆไม่ได้มองไปในทางเสื่อมเสียผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าทุกคนคงเข้าใจที่ผมกล่าวไปน่ะครับ ขอบคุณครับพี่น้องที่อ่านรักพี่น้องเซฟิโร่ทุกคนครับ

ผมคิดเหมือนหรั่งนะคับ พอดีผมทำงานเลยไม่ได้ไปเลิก4ทุ่มฝนก็ตก สายๆวันอาทิตย์ก็มีน้องในกลุ่มชลบุรีเรซซิ่ง โทรมาบอกว่ามีเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นที่แหลมแท่น ผมก็ได้แต่รับข้อมูลข่าวสารไว้ เพราะไม่อยู่ในเหตุการณ์ แต่...คิดว่าคงจะมีคนเอาไปพูดคุยในหลายๆเวปเป็นแน่แท้ เพราะมีหลายคลับหลายกลุ่มที่ไปตรงนั้นประจำ สิ่งหนึ่งที่กลัวคือ ชื่อรมรมและกลุ่ม คงจะต้องถูกวิพากษ์วิจารณ์อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เป็นแน่แท้ ยังไงฝากพี่ๆเพื่อนๆคอยตามข่าวและช่วยแถลงการณ์ข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้นด้วยนะคับ
ครั้งต่อๆไปพวกเราคงต้องยอมรับนะคับว่ากลุ่มเราจะต้องถูกเพ่งเล็งจากกลุ่มอื่นๆในทางที่ไม่ดีอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

ตอนนี้รถผมใกล้เสร็จแระ จบภารกิจซักที เฮ้อ....เหนื่อย แต่มีความสุขที่ได้ทำ :wink:

รูปมาแว๊ว

ไฟล์แนบ

49 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 65
    33.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 61
    57.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 63
    55.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 63
    73.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 63
    60 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 63
    50.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 65
    51.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 65
    43.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 64
    38.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 63

ดูไปยาวๆ

ไฟล์แนบ

53.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 59
    27.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 59
    70.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 61
    31.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 59
    66.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 59
    57.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 58
    58.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 59
    33.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 82
    63.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 60
    73.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 59

โซลูน่าโดนหนักสุดครับ

เสร็จแล้วเอาออกมาโชว์หน่อยครับคุณพี่เหวก ......อยากเห็น อิอิ

• #3,135

ตอนนี้รถผมใกล้เสร็จแระ จบภารกิจซักที เฮ้อ....เหนื่อย แต่มีความสุขที่ได้ทำ :wink:
เงี๊ยครับจิตวิณญาญคนชอบแต่งรถเลิกไม่ได้หรอก

ทำไป ทำไป ถึงจะเหนี่อยแต่ก้อมันส์และมีความสุขในสิ่งที่ชอบและรัก

• #3,136

จากเหตุการณ์ที่เกิด

ไม่รู้เจ๊เจ้าของรถเป็นไงบ้าง

รถที่โดน

1. เซฟิโร่สีดำ(คนผิดรถต้นเหตุ ท้ายยุบ)

2. โซลูน่า สีแดงเลือดหมู (เซฟิโร่สีดำพุ่งอัดไปชนโดนรอบคับเนื่องจากหมุนไปฟาดกะรถที่จอดอยู่

3. ไทเกอร์สีเทา

4. ไมตี้สีบรอนท์ (โดนอัดหน้า ส่วนท้ายไปอัดกะกำแพงด้านหลัง)

5. สี่ประตู โดนที่ล้อ

เอาเป็นอุทาหรณ์เตือนสตินะครับพี่น้องบางแสนเรา ไงช่วยกันระวัง อย่าประมาทนะครับ เพื่อทุกคนและชื่อเสียงของกลุ่ม ไม่อยากให้เกิดเรื่องที่ไม่ดี อาจโดนเพ่งเล็งได้เพราะเราต้องอยูกันอีกนาแสนนาน เป็นห่วงและรักพี่น้องเราทุกคนนะครับ

ที่สำคัญรถผมจอดข้างๆเซฟคันสีดำคันนั้นด้วยเกือบไปแล้วเห็นบอกว่าจะรีบไปแต่งหน้ามอส 555+

สวัสดีครับพี่น้องครับ
มิน่าล่ะผมไปช่วงเทียงคืนรถไม่มีเลย
มีแต่กลุ่มอีโวจอดอยู่
ว่าจะไปทักทายซะหน่อย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม