• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

เดิน สาย จางงง
พัก ผ่อน บ้าง นะ หน้า ตาเธอ ดู ซูบไป
หากแม้ ว่า พี่ ทำได้ ไห้ ใจ พ้น จาก อ่อนล้า:biggrin:
เฮ้ยย..มีอารมณ์ ศิลปินด้วย วุ้ย น้องเรา
พี่น้องทุกคน ที่สมัครใหม่และเก่า ที่นำเสื้อมาปัก เสาร์หน้าได้ใส่พร้อมกันทุกคนครับ..ส่วนท่านที่ยังไม่ได้เอามาให้รีบเอามาภายในวันที่6ที่จะถึงนี้ครับ

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

เสาร์นี้ผมก็ติดงาน..เสาร์หน้าเจอกันทุกคน มีแนะนำตัวน้องใหม่อีกคนนึงชื่อ โน๊ต..A31สีทอง อยู่เมืองชล..เครื่องนีโอ6 ไม่โบ ติดแก๊สแล้วเรียบร้อย นับแล้ว ตอนนี้ เรามี นีโอ6 รวมๆ แล้ว 6 คัน อิ.ๆ แล้วจะนัดมาจอดเรียงกันถ่ายรูปโชว์ แข่งกะ J หน่อย

ดีเลยพี่ คนจะได้มาดูมอเตอร์โชว์ย่อยๆจากซุ้ม cef-thai @ บางแสนโซน ของเราเยอะๆ อิ อิ :biggrin:

เฮ้ยย..มีอารมณ์ ศิลปินด้วย วุ้ย น้องเรา
พี่น้องทุกคน ที่สมัครใหม่และเก่า ที่นำเสื้อมาปัก เสาร์หน้าได้ใส่พร้อมกันทุกคนครับ..ส่วนท่านที่ยังไม่ได้เอามาให้รีบเอามาภายในวันที่6ที่จะถึงนี้ครับ

หล่อๆ แหล่มๆ อีกแล้วเด๋วผมถอดเสื้อไปนั่งรอเลยคับ :biggrin: :sexy_girl:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

เสาร์นี้ผมก็ติดงาน..เสาร์หน้าเจอกันทุกคน มีแนะนำตัวน้องใหม่อีกคนนึงชื่อ โน๊ต..A31สีทอง อยู่เมืองชล..เครื่องนีโอ6 ไม่โบ ติดแก๊สแล้วเรียบร้อย นับแล้ว ตอนนี้ เรามี นีโอ6 รวมๆ แล้ว 6 คัน อิ.ๆ แล้วจะนัดมาจอดเรียงกันถ่ายรูปโชว์ แข่งกะ J หน่อย
NEO6 6ลำก็ประมาณ 2,000 แรงม้า
อยากให้ Cefiro บนลานแหลมแท่น รวมแรงม้าทุกคันให้ได้ สักหมื่นแรงม้าอ่ะ

อยากเห็นหมื่นแรงม้า บนแหลมแท่น ทำไงดีครับ:biggrin: :biggrin: :biggrin:

ดีเลยพี่ คนจะได้มาดูมอเตอร์โชว์ย่อยๆจากซุ้ม cef-thai @ บางแสนโซน ของเราเยอะๆ อิ อิ :biggrin:
ถูกต้องครับผม
Motor Show ย่อยๆ ที่แหลมแท่น
จะได้เห็น
1 ความโหด
2 สุภาพ
3 เจี๋ยมเจียม
4 หมกเม็ด
5 สวยงาม
ของ Cefiro แต่ละคัน
และสุดท้าย "มิตรภาพ" ของกลุ่ม Cef Bangsaen
บัตรผ่านประตู ไม่แพงแค่เบียร์ หนึ่งกระป๋อง:dribble: :dribble: :go: :go:

ปล. รถผมเข้าข่ายข้อ 2 อ่ะ เห็นด้วยไหม ครับ :byebye: :biggrin: :byebye: :biggrin:

ของผมข้อ 3 กระมัง :biggrin: :biggrin: :sweet_kiss:

มีเรื่องอยากจะไห้ พี่น้อง ช่วยหน่อยจิ:sweet_kiss:
เรื่องมีอยู่ ว่า:eeek:
พอดี
บังเอินไปเที่ยว
หาติดต่อ ร้านเพื่อนไห้ทำแพท้ายไห้ เพราะมันดัง กึกๆ
ข้างหลังเป็นไรไม่รู้ เจอ โจทร บูสแพขาด
แล้ว
บังเอินพอดีที่ร้านเค้าทำราวบันได หน้าร้านเลสเสร็จไหม่
เลยถามเค้าเล่น:biggrin: มีเศษ เหลือมั๊ย
เค้าบอกมี:eeek: เลยขอเค้ามาจริงๆ:tongue:
ใด้
ท่อน 2.5 นิ้ว 1 เมตร มาท่อนนึง
ท่อน 1.5 นิ้ว 2 ท่อน เพราะมีแค่นั้น นอกนั้นมันมีแต่เศษเล็กๆ
บอก เพื่อนเผื่อจะเอาไปแปลง ไว้ทำท่ออินเตอร
แล้วก็
บังเอิน พอดี
ไปซื้อบูสแพท้าย ที่ขาด
ดันบังเอินมีร้านขายท่อ สแตนเลส อยู่ติดกัน:biggrin:
เลยไปถาม เล่นๆมีข้อ งอ มั๊ย 2.5นิ้ว มั๊ยกี่บาท:confused:
เค้าบอกมี :eeek:
มี90 องศา ท่อน ละ 135 บาท :dribble:
เลยเอามา จริงๆ 4ท่อ:biggrin:
เลย อยากจะถามพี่น้อง ว่า:confused:
มีไครรู้ จัก ช่าง หรือ ร้านมั่ง:confused:
เชื่อมสแตนเลส มั่งเปล่า:confused:
มีรูป ประกอบ ด้วย เป็นไง:biggrin:

ไฟล์แนบ

63.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 49
    68.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 52
    113 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 49
    71.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 50
    69.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 49

รูป ข้าง ล่างเอา มาประกอบเล่น
พอดีแป๊ะๆเลย
สวยดีเนอะ จะได้ ขยับห้องเครื่อง เทพกะเค้ามั่ง
เปิดมา ดำมะเมี่ยมอยู่ อิอิ:biggrin:
เอ๊ะ:eeek: แต่ มันจะเหมือน เอา ราว บันไดบ้าน
มาไว้ในห้องเครื่องป๊ะเนี๊ยะ:biggrin:

ไฟล์แนบ

119.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 52
    76.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 51

อืม..ทีแรกอ่านก็งง ว่าจะเอาท่อแสตนเลสมา ทำอะไร กะแพท้าย หลังๆก็พอเดาออกว่าจะทำท่ออินเตอร์ ถ้าเชื่อม แล้วปัดดี ๆโค้ง สวยๆ ก็ โอ.น่ะที่แน่ๆ ดีกว่าเดิมแน่นอน..เลย

มะวานไปประชุมมา..เขาจะถ่ายรูปรถไว้เป็นต้นแบบ หรือแนวการตกแต่ง และแบบเดิมๆสุดๆ ของเซฟิโรเรา เพื่อลงในเว็บเราไว้ให้บุคคลทั่วๆไปได้เข้ามาดูกัน ให้ทุกคนเตรียมรถ ไว้ให้งาม ตามรายการนี้
1.รถเดิมสนิท ทุกอย่าง 24 วาล์ว ได้แล้ว รถเจ้าแป้น
2.รถเดิมสนิท ทุกอย่าง 12 วาล์ว
3.รถแต่งหล่อสุดๆ..แบบเทพ ๆทุกจุด(ของมียี่ห้อ,มีราคา)
4.รถที่ใส่ชุดแต่งครบตามโมเดล ต่างๆ เช่น TBO 1,2,3, ยูราส ออริจิ้น
เวอเทค บีเวฟ หรือ อื่นๆถ้ามีแปลกกว่านี้ แต่ต้องครบรอบคัน ทุกชิ้น น่ะ
5.รถที่มีชุดภายในนอกครบๆ แบบต่างๆ
6.รถที่ตกแต่งภายในเพิ่มเติมสวยสุดๆ
7.รถที่วางเครื่องแปลกๆ ที่ไม่ใช่เครื่องเดิม ตกแต่งห้องเครื่องสวยๆ เช่น เครื่องตระกูลJZ,ตระกูลRb, SRหรืออื่นๆ
8.รถที่แปลงโฉมหน้าใหม่,ท้ายใหม่เป็นรุ่นต่างๆ

555..น่าสนใจน่ะครับพี่น้อง เพื่อมีไว้เป็นแนว และเป็นความรู้ว่าเซฟิโร่เป็นได้หลากหลายกว่าความเป็น รถซีดาน บ้านๆ ที่ทุกคนเคยรู้จักมาในอดีต

มะวานไปประชุมมา..เขาจะถ่ายรูปรถไว้เป็นต้นแบบ หรือแนวการตกแต่ง และแบบเดิมๆสุดๆ ของเซฟิโรเรา เพื่อลงในเว็บเราไว้ให้บุคคลทั่วๆไปได้เข้ามาดูกัน ให้ทุกคนเตรียมรถ ไว้ให้งาม ตามรายการนี้
1.รถเดิมสนิท ทุกอย่าง 24 วาล์ว ได้แล้ว รถเจ้าแป้น
2.รถเดิมสนิท ทุกอย่าง 12 วาล์ว
3.รถแต่งหล่อสุดๆ..แบบเทพ ๆทุกจุด(ของมียี่ห้อ,มีราคา)
4.รถที่ใส่ชุดแต่งครบตามโมเดล ต่างๆ เช่น TBO 1,2,3, ยูราส ออริจิ้น
เวอเทค บีเวฟ หรือ อื่นๆถ้ามีแปลกกว่านี้ แต่ต้องครบรอบคัน ทุกชิ้น น่ะ
5.รถที่มีชุดภายในนอกครบๆ แบบต่างๆ
6.รถที่ตกแต่งภายในเพิ่มเติมสวยสุดๆ
7.รถที่วางเครื่องแปลกๆ ที่ไม่ใช่เครื่องเดิม ตกแต่งห้องเครื่องสวยๆ เช่น เครื่องตระกูลJZ,ตระกูลRb, SRหรืออื่นๆ
8.รถที่แปลงโฉมหน้าใหม่,ท้ายใหม่เป็นรุ่นต่างๆ
555..น่าสนใจน่ะครับพี่น้อง เพื่อมีไว้เป็นแนว และเป็นความรู้ว่าเซฟิโร่เป็นได้หลากหลายกว่าความเป็น รถซีดาน บ้านๆ ที่ทุกคนเคยรู้จักมาในอดีต
ดีจังได้หาที่เดียวจบไม่ต้องหาแนวจากที่อื่นดีๆ แอบมาดูคนฝั่งอ่าวไทยคุยกัน :smile:

มีเรื่องอยากจะไห้ พี่น้อง ช่วยหน่อยจิ:sweet_kiss:
เรื่องมีอยู่ ว่า:eeek:
พอดี
บังเอินไปเที่ยว
หาติดต่อ ร้านเพื่อนไห้ทำแพท้ายไห้ เพราะมันดัง กึกๆ
ข้างหลังเป็นไรไม่รู้ เจอ โจทร บูสแพขาด
แล้ว
บังเอินพอดีที่ร้านเค้าทำราวบันได หน้าร้านเลสเสร็จไหม่
เลยถามเค้าเล่น:biggrin: มีเศษ เหลือมั๊ย
เค้าบอกมี:eeek: เลยขอเค้ามาจริงๆ:tongue:
ใด้
ท่อน 2.5 นิ้ว 1 เมตร มาท่อนนึง
ท่อน 1.5 นิ้ว 2 ท่อน เพราะมีแค่นั้น นอกนั้นมันมีแต่เศษเล็กๆ
บอก เพื่อนเผื่อจะเอาไปแปลง ไว้ทำท่ออินเตอร
แล้วก็
บังเอิน พอดี
ไปซื้อบูสแพท้าย ที่ขาด
ดันบังเอินมีร้านขายท่อ สแตนเลส อยู่ติดกัน:biggrin:
เลยไปถาม เล่นๆมีข้อ งอ มั๊ย 2.5นิ้ว มั๊ยกี่บาท:confused:
เค้าบอกมี :eeek:
มี90 องศา ท่อน ละ 135 บาท :dribble:
เลยเอามา จริงๆ 4ท่อ:biggrin:
เลย อยากจะถามพี่น้อง ว่า:confused:
มีไครรู้ จัก ช่าง หรือ ร้านมั่ง:confused:
เชื่อมสแตนเลส มั่งเปล่า:confused:
มีรูป ประกอบ ด้วย เป็นไง:biggrin:
บังเอินไม่รู้จัก...!!! อิอิ :wink: :biggrin:

มะคืนใครไปแหลมแท่นมั่งเล่าให้ฟังหน่อย..จิ..อยู่กทม.ตั้งแต่ มะวาน เลยมะได้ไป เสาร์หน้าเจอกันแน่นอนครับมีสมาชิกใหม่มาแนะนำตัวด้วย

เรื่องเสื้อตอนี้ได้ เบอร์ XL บางส่วน ของหมด สั่งไปแล้ว จะได้ครบๆ ก็ราวๆ สัปดาห์หน้าครับ จึงแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกัน

เย่ๆจะได้เสื้อใหม่แล้ว

เช้าวันอาทิตย์ที่แสนจะเงียบเหงา
สวัสดีทุกท่าน

มะคืนใครไปแหลมแท่นมั่งเล่าให้ฟังหน่อย..จิ..อยู่กทม.ตั้งแต่ มะวาน เลยมะได้ไป เสาร์หน้าเจอกันแน่นอนครับมีสมาชิกใหม่มาแนะนำตัวด้วย

มะได้ไปเหมือนกัน..มารอชมด้วย:biggrin:

โฉบมาหาข้อมูล..อุอุ

555555 ไม่เข้าข่ายซักอย่าง

รถผมไม่มีซักแนว ออกแนวใช้งานอ่ะ อิอิ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #2,580

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม