Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ชาว K-sport หายไปไหนกันหมดเลยถ้าใครอยู่มารายงานตัวกันหน่อยนะนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31185
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ครั้งนี้เกิดจากคนคนนั้นเริ่มก่อนและมีการพาดพิงอย่างชัดเจนต่อให้ pm มาบอกคนใน K-Sport แล้ว แต่ก็ไม่ได้แก้ไขต่อสาธารณชน ยังคงจงใจในการทำลายชื่อเสียงปลุกปั่นด้วยคำพูดเสียดสีต่างๆนาๆ ไม่เข้าใจในเมื่อไม่อยู่ที่นี้แล้วน่าจะเหลือแต่สิ่งดีมากกว่าเพราะครั้งหนึ่งเราเคยได้รู้จักและสนุกร่วมกัน หรือไม่จริง และเราก็ยังอยู่บ้านหลังเดียวกัน จะทำให้บ้านหลังนี้มันมีปัญหาไปทำไม ได้โปรดคิดถึงส่วนรวมเถอะ อยากบอกคนๆนั้นว่า พอเหอะ ไม่เบื่อบ้างหรอ ชีวิตน่ามีไรให้ทำมากกว่านี้นะ

ขอบคุณน้องสาว..ที่เห็นแก่ส่วนรวม และถึงน้องเก๋ด้วย การกระทบกระทั่งย่อมมีบ้างเพราะการไม่เข้าใจกัน + แรงยุส่งด้วยอารมณ์ร่วมจากผู้อยู่เคียงข้าง สิ่งใดผ่อนปน ละ วางได้ ก็ปล่อยผ่านไป แต่ถ้าเหลืออดจริงก็คงห้ามกันไม่อยู่ ส่วนทางโน้นได้บอกกล่าวตักเตือนไปบ้างแล้ว..
ปล. การทำหน้าที่นี้ชักเริ่มล้า แม่มเหนื่อยใจ..สงสัยคงต้องปลีกวิเวกแบบป๋าศิวฯ ซะมั้งแล้วครับ

ขอบคุณน้องสาว..ที่เห็นแก่ส่วนรวม และถึงน้องเก๋ด้วย การกระทบกระทั่งย่อมมีบ้างเพราะการไม่เข้าใจกัน + แรงยุส่งด้วยอารมณ์ร่วมจากผู้อยู่เคียงข้าง สิ่งใดผ่อนปน ละ วางได้ ก็ปล่อยผ่านไป แต่ถ้าเหลืออดจริงก็คงห้ามกันไม่อยู่ ส่วนทางโน้นได้บอกกล่าวตักเตือนไปบ้างแล้ว..
ปล. การทำหน้าที่นี้ชักเริ่มล้า แม่มเหนื่อยใจ..สงสัยคงต้องปลีกวิเวกแบบป๋าศิวฯ ซะมั้งแล้วครับ

ดูแลคนหมู่มากก็ยังเงี้ยละครับป๋า แรงเสียดทานรอบด้านมันเยอะ

แต่ยังไงแล้ว ด้วยวัยวุฒิและคุณวุฒิแล้ว ช่วงเวลานี้คงไม่มีใครเหมาะสมเท่าป๋าหรอกครับ

เอาใจช่วยทุกคนนะครับ ขอให้เคลียร์กันจบไวๆ

ปล.ขอโทษที่แจมนิดนึง แอบๆดูบ้างเป็นบางครั้งมาพักนึงแระครับ

ผมขอโทษพี่ ๆ เพื่อน ๆ เคสปอร์ตทุกคนนะครับ

เข้ามาอ่านแล้วตกใจ

ไม่คิดว่า จะมีเรือ่งใหญ่โตขนาดนี้จากการพิมพ์อะไรแบบไม่ระวังของผม

ผมผิดเองที่พิมพ์อะไรออกไป ไม่ได้คิดมากขนาดนั้น

ผมพิมพ์ไปจากใจที่ไม่ได้มีอะไรติดใจกับพี่เก๋เลยครับ คิดว่าพี่เก๋ก็คงเหมือนผม

ผมมีความทรงจำดี ๆ กับที่นี่นะครับ

กับทุกสิ่งที่มอบให้แก่กัน

เพียงแต่ตอนนี้ผมไม่เหมาะกับที่นี่เท่านั้นเอง

ไม่เคยไปว่าให้อู่เสียหาย ทางอู่มีชื่อเสียงดี ๆ มายาวนาน

เพราะผมเองที่ไม่ดีเอง

การไปพิมพ์แสดงความเห็นในกระทู้เพื่อน ก็แค่อยากเป็นเพือ่นเท่านั้นเอง

แต่ด้วยความซื่อไม่คิดถึงสิ่งที่ตามมา

ไม่ได้มีแผนอะไรทั้งสิ้น ผมเป็นคนชั้นเดียว ตรง ๆ

พี่น้อง เคสปอร์ต ทุกคนเข้าใจนะครับ ผมไม่เฟค คนที่รู้จักผม จะรู้นิสัยผมดี

ต่อไปนี้เวลาผมจะพิมพ์อะไร เกี่ยวกับที่ทำรถ ผมจะระวังทุกตัวหนังสือ

ขอโทษอีกครั้งครับ

อย่าเคืองผมเลย

ผมแค่เด็กตัวเล็ก ๆ ธรรมดาคนนึง ไม่มีพิษสงอะไรเลย

เค้าเคยอยู่ K-Sport

เค้าบอกว่าตั้งแต่รู้จักช่างคนใหม่ ตัวเค้าฉลาดขึ้นเยอะ

เจ๊แนน ผมว่าตัวผมเองนะครับ

ผมเป็นคนโง่ ๆ ไม่ค่อยรุ้เรือ่งรถ

เมื่อก่อนตอนทำกับพี่เก๋ มีอะไรก้ให้พี่เก๋ทำให้หมด

ไม่เคยเอาความรู้ที่พี่เก๋ถ่ายทอดให้ ใส่ในหัวสมองเลย

เพื่อน ๆ ทุกคนก็ด่าผมประจำ

ผมเองที่สื่อออกไปไม่ชัดเจน

ทำให้คนอ่านรู้สึกสองแง่สองง่าม

ต้องขอโทษด้วยจริง ๆ :coolly-0033:

ผมเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

ต้องขอโทษพี่น้องเคสปอร์ตทุกคนที่ทำให้โกรธเคืองกัน

ไม่ได้เข้ามานี้กระทู้นี้เลยจริง ๆ ไม่งั้นคงได้อธิบายเร็วกว่านี้

เฮ้อ แนนนะเคยไปกิงข้าวหลังจากไปเล่นเทศกาลไทย เทศกาลหนึ่ง เด็กคนนี้เค้าก็น่ารักนะ แนนยังจำได้เลย พาไปในร้านนั้นมีบัวลอยอร่อยมาก ยังอยากไปกิงร้านนั้นอีกทีนึงเลยแต่ไปไม่เป็นแล้ว มันเป็นบัวลอยที่อร่อยมาก อยากกินอีกจัง ฟังดูแล้วเห็นแก่กิงไหม อิอิ
คือ ผมก็ไม่ได้จะ เก ทับ นะครับ ขอนแก่น ของกินยังอีกเยอะ
อยากให้มีเวลามา แล้วท่านจะลืม อาหาร บ้างที่ไป ชั่วขณะ
กว่าจะรู้สึกตัวอีกที ก็สาย เพราะ อิ่ม แล้ว 555...
เกาหลีผัดแห้ง
ถุงทอง
ปลาบู่หม้อไฟ
ต้มไก่ใบหม่อน
ต้นซุปเปอร์ตีนไก่
ไก่สมุนไพร
กระหล่ำผัดน้ำปลา
ไส้กรอกอีสาน
หมูยอ (แค่นึ่ง ก็รสชาติดี)
ต้มเลือดหมู
ขนมเบื้องญวน
อาหารเช้าอีกเยอะ ถ้าK-Sport จะตื่นเช้ากัน 555

ลองมาค้นดูซิแล้วจะรู้่ว่า นี้ซิ ขอนแก่น...
ไอ้คูณ มาประจำเพราะ...

ไม่ต้องจัดหรอกคะ รู้ว่าทุกคนรักและโกรธแทน ดีใจมากคะ:coolly-0033: แต่พี่เก๋เค้าไม่โกรธหรอกคะ เสียใจกะการกระทำของเด็กคนนี้มากกว่า และอยากจะบอกว่าพอเถอะ พี่เก๋เค้าเป็นผู้ใหญ่เรื่องแค่นี้เค้าให้อภัยเด็กได้ และพี่เก๋เค้าคิดถึงเรื่องดีๆของเด็กคนนี้ที่ผ่านมาด้วย แนนก็เข้าใจว่าเค้ายังเด็กอยู่เลยยังคิดไม่ได้ สักวันนึงเค้าคงคิดได้เองคะ:coolly-0041:แนนเชื่อว่าเนื้อแท้ของจิตใจเด็กคนนี้คงไม่ได้ร้ายกาจขนาดทำร้ายกันอาฆาตมาดร้ายกันเหมือนที่ทำกันอยู่แบบนี้หรอก:coolly-0045:
ช่าย
ถูกต้องครับ เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร

ปล.การทำดีไม่มีสิ่งใดมาทำลายคุณได้...ขอให้เชื่อในสิ่งที่คุณทำ
ว่า สังคม วัฒนธรรม กฎหมาย ครอบครัว คนรัก เพื่อนสนิท ยอมรับ
ไม่มีใครไปบังคับ ฉะนั้นคุณต้องยอมรับในสิ่งที่ตนเองได้ตัดสินใจทำ
และรับผลนั้นอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ผมอยากเห็น
มิตรภาพมากกว่าอริสัตรู เพราะรถยนต์เป็นสิ่งที่รัก แต่ต้องตระหนักว่า
มันคืองานอดิเรก และสิ่งสะสม สุดรักสุดหวง...อยากเห็นคนไทยรักกัน

ยาวกันเลยทีเดียว ก่อนอื่นต้องขอออกมาชี้แจงก่อน เนื่องจากว่ากระทู้
ต้นเหตุดันเป็นกระทู้ที่ผมตั้งขึ้น แต่เจตนาผมก็ไม่ได้จงใจจะว่าหรือจะแขวะใคร
แต่บังเอิญ สถานการที่ผมโดนมาเจอมา มันดันไปตรงกับใครบางคน
ซึ่งมันก็เป็นเหตุผลของคนแต่ละบุคคลคนนั้นที่เจอมา แล้วดันมาเจอกับ
กระทู้ที่ผมตั้งขึ้น เลยอาจทำให้มีข้อความบางข้อความที่อาจจะเกิด
การเสียดสี ฉะนั้นก็ขอให้พี่ๆชาว K-SPORT ก็ควรพิจารณาเป็นตัวบุคคลไป
คือไม่อยากให้มีเรื่องบาดหมางระหว่างอู่หรือคนหมู่มาก ส่วนตัวผม
ผมอาจจะไม่ค่อยสนิทกับพี่เก๋ แต่ผมก็รัก และเคารพนับถือพี่เก๋มาก
และก็มาตลอดด้วย ส่วนเจ้าตัวคนที่โพสพาดพิงหรือกระทบ ก็ได้ออกมาชี้แจง
และขอโทษแล้ว ผมก็อยากให้มันจบๆไป ไม่อยากให้มีปัญหากันอะคับ
ถ้ากระทู้ผมทำให้เกิดปัญหา โดยไม่ตั้งใจ ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ
รักนะ K-SPORT ทุกคน.....

ส่วนเสี่ย A เอาเวลาคิดมากมาเลี้ยงเหล้าผมดีกว่ามั๊ย...จัด ญ ให้ด้วยยิ่งแจ่ม คิคิ

ครับ ต้องนิ่ง สงบ สยบ การเคลื่อนไหว
ชอบจังเลย ประโยคนี้

:coolly-0037::coolly-0037::coolly-0037:

ส่วนน้องแนนสุดสวย อย่าซีเรียสนะ เดี๋ยวแก่ตามพี่เก๋
เอ๊ย เดี๋ยวแก่เร็ว....:coolly-0033:

สิ้นเดือน หน้าน่าจะได้ไปอีก สนใจไปผักผ่อนไหม คับบบบบ..... {ฟรี ฟรี ฟรี }:coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:
ไปด้วยค่ะ ไปเป็นแชมรุ่น 1500:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

ว้าว ว้าว ตอนนี้แบตเตอร์รี่เป็น แบตแห้ง แร้ว แมร่งแห้งกริบเลยว่ะ..
อารัยวะแบตปี2550 ทำมัยมันเสื่อมเร็วจังวะ..:coolly-0029::coolly-0029:

ผมอ่านแล้วเหนื่อยใจจริงๆครับ

และผมเชื่อว่า ทุกคนที่อ่าน เอาเข้าจริงๆ คงไม่มีใครสบายใจซักคน
ขนาดผมเป็นคนที่แอบนิยม Team Work ของ K-Sport
จากการติดตามผลงานของชื่อนี้ มาตั้งแต่ก่อนที่ผมจะมี Cef ขับ
และก่อนหน้านี้ ไม่เคยสัมผัส ไม่เคยเกี่ยวข้องโดยตรง
แค่เคยซื้อฝาไฟเบอร์หน้าบานเดียว จากอู่พี่เก๋

ผมอ่านมาจนนาทีนี้ ผมก็รู้สึกไม่สบายใจแทน
แล้วก็คิดว่า คงไม่มีใครสบายใจจากเหตุการณ์นี้ทั้งหมดด้วย

หากคนเราเคยผิดพลาด พลั้งไป
แต่เมื่อมีโอกาสกลับมาทบทวน ให้ถี่ถ้วนอีกครั้ง
และกล้าที่จะขอโทษ ในสิ่งที่คิดไม่ถึงกับการพูดการพิมพ์
อาจพอให้อภัยได้หรือไม่ รบกวนลองพิจารณาด้วยครับ

เนื่องจากเคยมีประเด็นมาก่อน ก็อาจทำให้เกิดความไม่สบายใจได้..
แม้ว่าจริงๆ อาจจะไม่มีเจนตาครับ

พี่-น้องกันทั้งนั้นนะคับ

ให้อภัยซึ่งกันและกันแล้วกันนะคับ

อยากเห็นบ้านนี้มีแต่รอยยิ้มนะคับ

ว่าแล้วหาที่กินเหล้ากันมั้ย 555+

ที่ผมส่ง PM หาไอน้องหมี

เพราะไอน้องหมี มันอ้างถึงข้อความผมครับ แล้วไอน้องหมีกับผมก็น่าจะสนิทกันพอสมควร

ผมไม่อยากโพสท์หน้ากระทู้ เพราะ ถ้าคนอื่นมาอ่าน อาจจะคิดไปไกล

ซึ่งจริง ๆ แล้วเค้าอาจจะไม่รู้ก็ได้ว่า ผมเคยทำรถที่อู่ไหนมาบ้าง

ตัวพี่เก๋ก็คงจำได้ว่า ผมไปทำรถที่ไหนแล้วโดนมา

เมื่อตอนที่เดินจากอุ่ เคสปอร์ตมา อาจจะด้วยความน้อยใจผสมอารมณ์

ผมคิดว่า หลายคน คงเคยเป็นบ้าง

ยังไงก็ต้องขอโทษจากใจจริงนะครับทุกคน

ผมผิดเอง ยอมรับทุกอย่าง ทั้งตุ๊ด ฯลฯ แล้วแต่ใครจะให้ผมเป็นอะไร

เพราะผมเชื่อว่าผมเจตนาดีสักอย่าง ใครจะมาเปลี่ยนใจผมเป็นอะไรก็ไม่ได้

คนดี ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟ ไม่ไหม้

(แต่ผม ตกน้ำ ตายแน่นอน ว่ายน้ำไม่เป็น)

และยังตื่นเต้นทุกครั้ง ที่เห็นรถเคสปอร์ตวิ่งตามท้องถนน ตามแมกกาซีน ตามดีวีดี

ที่สนามคงไม่ค่อยได้ไปเจอ ชีวิตประจำวันผมมีงานต้องรับผิดชอบ

และที่สำคัญ รุ้สึกเป็นเกียรติที่เคย เป็นอีกคนหนึ่งในเคสปอร์ต

เอ้อ แล้วพี่น้องเคสปอร์ตทุกคน ช่วยมองผมในแง่บวกด้วยครับ

แต่อย่างว่า คนเราจะมานั่งบังคับความคิดใคร คงไม่ได้

สวัสดีครับ

ถ้าขอโทษแล้วก็จบคะ พอแล้่วแหละ ต่อความยาวสาวความยืดเดียวจะมีีประเด็นกันอีก อาจจะเป็นกังวลหรือคิดมากไปบ้างก็อย่าคิดว่าชาว K-Sport มองคุณในแง่ไม่ดี แนนเป็นคนเขียนคนเดียวและแนนเป็นผู้หญิงคะจะมีความกังวลคิดเล็กน้อยหรือเพ้อเจ้ออาจจะเขียนตัดพ้อพูดเยอะบ้างเป็นเรื่องธรรมดาคะ ของผู้หญิงที่จะเพ้อเจ้อได้คะ ถ้าไม่รู้สึกดีๆกันมาก่อน คงไม่มานั่งบอกว่าเสียใจหรอกคะ จะไม่สนใจด้วยซ้ำ คนมีเป็นล้านใครจะมานั่งแคร์กันไปหมด ใครจะด่าเราก็ช่าง แต่ที่แคร์คำพูดคุณเพราะคุณเคยเป็นน้องที่น่ารักของเรา เท่านั้นเอง

ที่ผมส่ง PM หาไอน้องหมี

เพราะไอน้องหมี มันอ้างถึงข้อความผมครับ แล้วไอน้องหมีกับผมก็น่าจะสนิทกันพอสมควร

ผมไม่อยากโพสท์หน้ากระทู้ เพราะ ถ้าคนอื่นมาอ่าน อาจจะคิดไปไกล

ซึ่งจริง ๆ แล้วเค้าอาจจะไม่รู้ก็ได้ว่า ผมเคยทำรถที่อู่ไหนมาบ้าง

ตัวพี่เก๋ก็คงจำได้ว่า ผมไปทำรถที่ไหนแล้วโดนมา

เมื่อตอนที่เดินจากอุ่ เคสปอร์ตมา อาจจะด้วยความน้อยใจผสมอารมณ์

ผมคิดว่า หลายคน คงเคยเป็นบ้าง

ยังไงก็ต้องขอโทษจากใจจริงนะครับทุกคน

ผมผิดเอง ยอมรับทุกอย่าง ทั้งตุ๊ด ฯลฯ แล้วแต่ใครจะให้ผมเป็นอะไร

เพราะผมเชื่อว่าผมเจตนาดีสักอย่าง ใครจะมาเปลี่ยนใจผมเป็นอะไรก็ไม่ได้

คนดี ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟ ไม่ไหม้

(แต่ผม ตกน้ำ ตายแน่นอน ว่ายน้ำไม่เป็น)

และยังตื่นเต้นทุกครั้ง ที่เห็นรถเคสปอร์ตวิ่งตามท้องถนน ตามแมกกาซีน ตามดีวีดี

ที่สนามคงไม่ค่อยได้ไปเจอ ชีวิตประจำวันผมมีงานต้องรับผิดชอบ

และที่สำคัญ รุ้สึกเป็นเกียรติที่เคย เป็นอีกคนหนึ่งในเคสปอร์ต

เอ้อ แล้วพี่น้องเคสปอร์ตทุกคน ช่วยมองผมในแง่บวกด้วยครับ

แต่อย่างว่า คนเราจะมานั่งบังคับความคิดใคร คงไม่ได้

สวัสดีครับ

เฮ้อ ไม่น่าเลยนะคนเคยเล่นเคยสนุกเคยกิงข้าวเฮฮาปาร์ตี้ ด้วยกัน เคยเป็นเด็กที่น่ารัก ทำไมถึงเป็นไปได้ขนาดนี้ ไม่เข้าใจทำไมไม่คิดถึงสิ่งดีๆที่เคยมีให้กันบ้าง ทำไมกะเรื่องโทรสับมันร้ายแรงนักหรอ จนที่ผ่านมาที่ดีให้กันไม่มีความหมายเลย เสียใจหว่ะ:coolly-0017:

เฮ้อ แนนนะเคยไปกิงข้าวหลังจากไปเล่นเทศกาลไทย เทศกาลหนึ่ง เด็กคนนี้เค้าก็น่ารักนะ แนนยังจำได้เลย พาไปในร้านนั้นมีบัวลอยอร่อยมาก ยังอยากไปกิงร้านนั้นอีกทีนึงเลยแต่ไปไม่เป็นแล้ว มันเป็นบัวลอยที่อร่อยมาก อยากกินอีกจัง ฟังดูแล้วเห็นแก่กิงไหม อิอิ

ไม่ต้องจัดหรอกคะ รู้ว่าทุกคนรักและโกรธแทน ดีใจมากคะ:coolly-0033: แต่พี่เก๋เค้าไม่โกรธหรอกคะ เสียใจกะการกระทำของเด็กคนนี้มากกว่า และอยากจะบอกว่าพอเถอะ พี่เก๋เค้าเป็นผู้ใหญ่เรื่องแค่นี้เค้าให้อภัยเด็กได้ และพี่เก๋เค้าคิดถึงเรื่องดีๆของเด็กคนนี้ที่ผ่านมาด้วย แนนก็เข้าใจว่าเค้ายังเด็กอยู่เลยยังคิดไม่ได้ สักวันนึงเค้าคงคิดได้เองคะ:coolly-0041:แนนเชื่อว่าเนื้อแท้ของจิตใจเด็กคนนี้คงไม่ได้ร้ายกาจขนาดทำร้ายกันอาฆาตมาดร้ายกันเหมือนที่ทำกันอยู่แบบนี้หรอก:coolly-0045:

เห็นไหมไม่ได้มองในแง่ลบ เลยอย่าคิดมาก อย่าคิดมาก ถือว่าเป็นเรื่องการสื่อความหมายคลุมเครือแล้วนะ ให้อภัยอยู่แล้น:coolly-0033:

อย่าเครียดสิคะป๋าลอง พวกแนนไม่มีอะไรหรอก ตอนแรกเพียงแต่เสียใจเท่านั้นคะคนเคยดีต่อกันมา มีเรื่องดีที่ผ่านมามากว่านี้เยอะ และคิดเสมอว่าเราอยู่บ้านหลังเดียวกันคะ:coolly-0009: