Technical by STANDARD CAR SERVICE

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31997
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เปลี่ยนใจแล้วครับ ขายa31ทิ้งแล้วไปซื้อ200sxตามเพื่อนดีกว่า

พี่นุ ครับเกียร์เล็กมันดริฟ มันเบิร์น ได้ม่ะครับ:coolly-0033:

พี่นุ ครับเกียร์เล็กมันดริฟ มันเบิร์น ได้ม่ะครับ:coolly-0033:

เกียร์ไม่เกี่ยว มันอยู่ที่ใจครับคุณพี่ตั้ม อิอิอิ

• กระทู้ ผู้เขียน
meeting on dyno #2 comming soon

พี่นุครับโบ 25 บูสได้ สูงสุดเท่าไหร่ครับ inter 26:coolly-0003:

พี่นุครับมาตอบหน่อยครับ

เอก อิ๊ เอ้ก เอ้กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก..,,

พี่นุครับโบ 25 บูสได้ สูงสุดเท่าไหร่ครับ inter 26:coolly-0003:

รอฟังด้วยคนนะครับ ตอบด้วยเด้อ...พี่นุ
ถ้า 25 เดิมหมดเลยก็ 0.4 บาร์ ถ้าจะเพิ่มบูส ก็ได้0.8-1.0 ครับ ความคงทนก็ลดลงครับ จะบูสเพิ่มติกต้องดี เรกกูเรเตอร์ปรับได้ครับ:coolly-0033:

ถ้า 25 เดิมหมดเลยก็ 0.4 บาร์ ถ้าจะเพิ่มบูส ก็ได้0.8-1.0 ครับ ความคงทนก็ลดลงครับ จะบูสเพิ่มติกต้องดี เรกกูเรเตอร์ปรับได้ครับ:coolly-0033:
ขอบคุณครับ:coolly-0003:

อัพความรู้ดีๆขึ้นมาหน่อยครับ

อัพด้วยครับ:coolly-0003:

อัพ...อีกคนครับ

อัพอีกหน่อย ฮึ๊บๆๆ:coolly-0024::coolly-0024:

ถามเรื่องเครื่องRB25 เรื่องมีอยู่ว่าผมต่อถังดักไอเองคับ แล้วลองถอดสายท่อที่เข้ากับท่อไอดีหน้าปากเทอโบแล้วติดเครื่อง มันมีลมดูดกลับเข้าไป ที่ฝาวาล์วเลยสงสัยว่าเครื่องปรกติหรือปล่าวหรือเสียตรงไหนเพราะที่เคยเห็นมันต้องมีลมออกมาใช่หรอไม่คับช่วยตอบที่....ขอบคุณคร้าบๆๆๆ

** ถามเรื่องแอร์ Digital หน่อยครับ ..ระบบแอร์ในห้องเครื่องตรวจสอบหมดแล้ว..ทุกอย่างไฟพอหมด..แบต + ไดชาร์จ..ต่อตรงคอมแอร์ปกติ..เทอร์โมเปลี่ยนแล้ว..ลองใส่ดีเลย์คุมแอร์แล้ว..ทุกอย่างที่แจ้งไป..อาการไม่หายครับ..อาการที่เป็นคือพอเปิดไฟหน้า หรือกดกระจกขึ้นแบบ Auto มันจะมีอาการคอมแอร์ตัด..ไม่ตัด คือก๊อก.. แก๊ก..ๆ..ๆ..ตลอด ถ้าไม่เปิดไฟหน้า หรือกดกระจก แอร์ก็เย็นปกติ..ไม่มีอาการ..หาช่างแอร์2-3ร้าน..หาร้านช่างไฟ..2-3 ร้านก็หาไม่เจอครับ..พอมีจุดใหนอีกครับ..พอดีอยู่ต่างจังหวัด..เป็นไปได้มั๊ยว่ามันมีวงจรอะไรที่จอแอร์มันเสียครับ..

ถามเรื่องเครื่องRB25 เรื่องมีอยู่ว่าผมต่อถังดักไอเองคับ แล้วลองถอดสายท่อที่เข้ากับท่อไอดีหน้าปากเทอโบแล้วติดเครื่อง มันมีลมดูดกลับเข้าไป ที่ฝาวาล์วเลยสงสัยว่าเครื่องปรกติหรือปล่าวหรือเสียตรงไหนเพราะที่เคยเห็นมันต้องมีลมออกมาใช่หรอไม่คับช่วยตอบที่....ขอบคุณคร้าบๆๆๆ
ถ้าถอดฝั่งที่เข้าหน้าโบออกแล้วมันดูด ลองดูที่ PCV valve ครับว่ามันค้างไหมเพราะโดยส่วนใหญ่ พอถอดท่อออกวาล์วจะปิดมันเลยเป็นไอโชยๆ (วาล์วอยู่ที่ฝาครอบวาล์วฝังไอดีมีท่อยางตัว S ไปต่อกับท่อร่วมครับ:coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม