Technical by STANDARD CAR SERVICE

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31997
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ไปทำเบรคที่ไหนมาล่ะครับถึงเบรคไม่ค่อยอยู่ อิอิ

• กระทู้ ผู้เขียน
แถมได้เปลี่ยนจานสกายลายน์ตรงรุ่นด้วย เบรคดีขึ้นเยอะไม่รุ้รถผมใช้จานอะไรอยู่ตั้ง 5 ปี ถึงว่า เบรคไม่ค่อยอยู่555++

ไปทำเบรคที่ไหนมาล่ะครับถึงเบรคไม่ค่อยอยู่ อิอิ

สงสัยตัวคนขับหนักไปครับเลยเบรคไม่อยู่
จริงไหมพี่ต้น555555555555

ทำที่อู่แถวบ้จนครับ ห้าปีกว่ามาแล้ว ไอเราก็ว่า ทำไมมันคิดถูกจัง :coolly-0005:

ของผมทำกะ พี่นุ เนี่ยแหละครับ เปลี่ยนแพ+เบรคหน้าหลัง
เบรคดีกว่าของเดิมเยอะมากๆ

ถามเป็นแนวทางครับอาการที่เป็นอยู่ตอนนี้เครื่อง RB 25ไม่โบไม่มีซีดีไอ
1 เวลาสตาร์ทน้ำมันติดยากนิดๆแต่ก็ติด พอจะออกตัวเหมือนรถไม่มีแรงเหมือนจะดับแต่จะไปได้แต่รู้สึกได้เลยว่าเหมือนจะดับ
2ลองสตาร์ทแก๊ส ก็ติดดีแต่ จอดนิ่งๆเครื่องจะมีอาการสั่น รอบสวิงไม่มาก แต่อาการนี้ยังน้อยกว่าก่อนเปลี่ยนแอรืโฟล์ชมพู ก่อนหน้านั้น รถติดๆใจสั่นไปตามรถเลย มันจะดับออกตัวไม่มีแรงขึ้นทางชัน ดับมันซะงั้น
ของที่ทำไปแล้วก่อนหน้านี้ มี
1แอร์โฟล์ชมพู
2 หัวฉีดหัวที่ตัน
3คอยส์ไม่ได้เปลี่ยน ช่างแถวบ้านบอกยังดีอยู่(มั้ง)
4โอทูเซ็นเซอร์ยืมเพื่อนมาใส่แต่เป็นแบบสี่สายมาตัดแปลงใส่แทนขั้วอันเดิม อยากถามว่าอาการที่มันไม่มีแรงตอนขับน้ำมัน กับรอบสวิงตอนเป็นแก๊ส ต้องแก้ตรงไหนก่อน
แก๊สเป็นระบบหัวฉีดนะครับ
พอมีคิวว่างไหมจะได้เอารถไปให้ดูครับ

ไป บอร์ด AUTO SERVICESหัวข้อSecret of RB เลยครับ หรือไม่ก็โทรไปคุยกะช่างเลยครับ

น้องต้นชุดซ่อมเบรคเอาป่าวคับน้อง เด่วเอาไปส่งให้คิดค่าส่ง 1น้ำน่ะคับ

น้องต้นชุดซ่อมเบรคเอาป่าวคับน้อง เด่วเอาไปส่งให้คิดค่าส่ง 1น้ำน่ะคับ

เพิ่งเปลี่ยนจานมาอะพี่หนุ่ม สองวันนี้ได้ผลไงจะโทรหานะ

ไอหนึ่งน้ำนี่ อ่านแ้ล้ว รุ้สึกเสียว ๆ ไงไม่รุ้อะพี่ 555

RB20โบ..อยากได้ม้าเพิ่มสัก100ตัว จากเดิม220เป็น320ควรเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไรบ้าง..ปล.งบจำกัดแค่5000-10000 ขอบคุณครับ

RB20โบ..อยากได้ม้าเพิ่มสัก100ตัว จากเดิม220เป็น320ควรเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไรบ้าง..ปล.งบจำกัดแค่5000-10000 ขอบคุณครับ
ไม่พอครับพี่ ยังไงก็ไม่พอ
ผมทำไปสามหมื่นแล้ว ม้ายังไม่ตื่นเลย :coolly-0007:

ม้าร้อยตัว สองแสน ยังเหนื่อยเลยครับ

งบที่มีทำได้แค่ให้เครื่องมีม้าครบๆตามโรงงานยังเหนื่อยเลยครับ

ม้าร้อยตัว สองแสน ยังเหนื่อยเลยครับ

งบที่มีทำได้แค่ให้เครื่องมีม้าครบๆตามโรงงานยังเหนื่อยเลยครับ

ก็ต้องมี เทอร์โบซิ่ง เขาซิ่ง หัวฉีดRB26 อินเตอร์อย่างน้อยก็ต้องRB26
ปั๊มน้ำมันเครื่องN1 คลัชซิ่งจะ1 2 3 แผ่นก็แล้วแต่ชอบครับ
ท่อไอเสีย 3 นิ้ว กล่องจูนเรียลไทม์ + ค่าแรงก็น่าจะต้องมีเกือบๆสิบหมื่นล่ะครับ

งั้นคงขาดไม่กี่อย่าง ว่าแต่โบซิ่ง ใช้เป็นรุ่นไหนดีครับ

งั้นคงขาดไม่กี่อย่าง ว่าแต่โบซิ่ง ใช้เป็นรุ่นไหนดีครับ

ถ้าเป็นผมคงเลือก HKS GT2835 หรือ Greddy TD06-20G ครับ
แต่ตอนนี้ 25Neo ใบดำไปก่อนครับ อิอิอิ

ก็ต้องมี เทอร์โบซิ่ง เขาซิ่ง หัวฉีดRB26 อินเตอร์อย่างน้อยก็ต้องRB26
ปั๊มน้ำมันเครื่องN1 คลัชซิ่งจะ1 2 3 แผ่นก็แล้วแต่ชอบครับ
ท่อไอเสีย 3 นิ้ว กล่องจูนเรียลไทม์ + ค่าแรงก็น่าจะต้องมีเกือบๆสิบหมื่นล่ะครับ
step นี้รถคุณ จ๊อด ใช้มั้ยครับ พี่นุเคยเปิดให้ดูอยู่ครั้งนึงครับผม

step นี้รถคุณ จ๊อด ใช้มั้ยครับ พี่นุเคยเปิดให้ดูอยู่ครั้งนึงครับผม

ใกล้เคียงกันครับคุณหยกแตกต่างกันเล็กน้อยครับผม

HKS GT2530 โบรุ่นนี้ เทียบกับ โบ25ใบดำ/ขาวคุณสมบัติเป็นอย่างไรครับถ้าจะเอามาใส่แทนโบใบเดิม Rb20booo

HKS GT2530 โบรุ่นนี้ เทียบกับ โบ25ใบดำ/ขาวคุณสมบัติเป็นอย่างไรครับถ้าจะเอามาใส่แทนโบใบเดิม Rb20booo

ผมสงสัยว่าในหัวคุณ คงมีแต่เครื่องหมายคำถามนะ

:coolly-0030:

ถ้าจะทำสเตปตามที่คุณบอกมาก่อนหน้านี้ แล้วคุณบอกว่าคุณขาดอีกไม่กี่อย่าง ผมว่าเล็กไปครับโบตัวนี้ ดีกว่ามั้ย..ดีกว่าครับ แต่ต้องได้ของที่ดีจริงๆด้วย ไม่งั้น ก็ไม่ต่างจาก 25 ใบดำเท่าไหร่ครับ เพิ่มร้อยม้า ยังไงก็ต้องมีเกินแสนครับ กัดฟันอีกนิด เล่นโบใหญ่กว่านี้ แค่ 2530 ไม่พอหรอกครับ
ผมสงสัยว่าในหัวคุณ คงมีแต่เครื่องหมายคำถามนะ

:coolly-0030:
ใจเย็นครับเสี่ยโต้:coolly-0023::coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม