Technical by STANDARD CAR SERVICE

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31997
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เวลาแอร์ตัดมันดัง...แต๊กชึ่ง...เป็นไรมั้ยเอ่ย

เข้ามาคุยกันได้ครับแต่ขอไม่คุยกันในด้านธุรกิจน่ะครับเดียวจ๊ะมีปัญหาอีกครับ ในนี้ไม่มีใครเก่งกว่าใครครับ เราเอาประสบการณ์ที่มีหรือที่เคยเจอมาคุยกันเพื่อเพื่อนจะได้ใช้เจ้า Rb อย่างมีความสุข:coolly-0033:

:coolly-0003::coolly-0005:

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ slamka
รบกวนสอบถาม บริเวณหน้าแปลนตรงที่ใส่โบออฟ(หัวเบนซื)มันหลวมไม่แน่นหมุนได้ง่ายๆเลย มันจะมีผลมากน้อยเพียงใดกับเครื่องยนต์และอื่นๆ ปลRB20det ขอบคุณครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A31997
ผมก็ใช่รุ่นนี้เหมือนกันครับถ้ามันใส่ไม่แน่นและหมุนได้อากาศมันก็จะรั่วได้ครับ
เครื่องก็จะกำลังตก เดินไม่เรียบ ที่ตัวหน้าแปลนจะมีร่องวงกลมให้ใส่โอริงกันรั่วแล้วก็วางตัวโบลออฟลงไปแล้วจะมีแหวนถ่างมาล็อคให้ตัวโบลออฟกับหน้าแปลนแน่นสนิทเวลาใส่ต้องกดลงไปให้แหวนถ่างมันเข้าไปในล็อคของมันครับไม่งั้นก็จะไม่แน่นลองใส่ใหม่ดูครับ
ก็ตามนั้นเลยครับ แต่เสริมนิดถ้าใส่ดีแล้วยังเป็นอยู่ลองดูที่โอริงครับว่าวางลงไปแล้วมันต้องสูงกว่าร่องอย่างน้อย1.5 มิล ลองใส่ใหม่แล้วครับแต่โอริงมันจมไปเลยหาซื้อโอริงที่มันได้ขนาดที่ไหนดีครับ

แก้ไขล่าสุด:
  • กระทู้ ผู้เขียน
ลองใส่ใหม่แล้วครับแต่โอริงมันจมไปเลยหาซื้อโอริงที่มันได้ขนาดที่ไหนดีครับ

เอาของเก่าไปเทียบได้ตามร้านอะไหล่ใหญ่ๆครับ
หรือไม่ก็ไปตลาดคลองถมแถวๆที่ขายพวกสกูรน็อต
ตลับลูกปืนแถบนั้นน่ะครับมีแน่นอนครับ

เอาของเก่าไปเทียบได้ตามร้านอะไหล่ใหญ่ๆครับ
หรือไม่ก็ไปตลาดคลองถมแถวๆที่ขายพวกสกูรน็อต
ตลับลูกปืนแถบนั้นน่ะครับมีแน่นอนครับ
พอซื้อเสร็จ ก็แถมน้ำส้มขวดนึงด้วยครับ :coolly-0028:

เวลาแอร์ตัดมันดัง...แต๊กชึ่ง...เป็นไรมั้ยเอ่ย
มันก็จะมีเสียงการทำงานของชุดหน้าคลัชท์ ทั้งตัดและต่อครับ ลองฟังดูว่าเสียงเดียวกันไหม ถ้าดังต่างกันคงต้องนิดครับว่าจากจุดไหน:coolly-0003:

เพิ่งเห็นนะเนี่ย

• กระทู้ ผู้เขียน
แว๊กๆๆๆๆๆๆ หายเงียบอ่ะยังครับ 55

พี่อยู่โซน บางแสนป่ะครับผม
พอดีผมไปอยู่ชลบุรีอะครับ

พี่อยู่โซน บางแสนป่ะครับผม
พอดีผมไปอยู่ชลบุรีอะครับ
ใช่ครับ อยู่บางแสนเลยครับ
มาทำงานหรอครับ ไว้เจอกันทักทายกันได้นะครับ :coolly-0033:

อยากทราบความต่างของเครื่อง25 โบแอร์โฟ ชมพูกะเขียวครับ

อยากทราบความต่างของเครื่อง25 โบแอร์โฟ ชมพูกะเขียวครับ

25 ไม่โบ เสียงฟาดหลัีงติดเบาะเหมือนกันครับผม:coolly-0009:

ถ้าเราบอกปัญหาของรถแบบไม่ถูก สามารถเอารถไปให้ดูถึงอู่ได้ไหครับ พอมีเวลาว่างไหมครับ RB25ไม่โบ เผื่อจะปรึกษาเรื่องอื่นของรถไปด้วยทีเดียวไม่ต้องตั้งคำถามบ่อยๆ

ถามหน่อยครับ rb20det auto
1เวลาเครื่องร้อนสตาร์ติดยากต้องกดคันเร่งช่วยเป็นที่เรกูเรตหรือป่าวครับติ๊กเปลี่ยนของ26แล้ว แต่เวลาเครื่องเย็นจะสตารต์ติดงาย
2บางครั้งเวลาขับแล้วจอดนิ่งๆติดไปแดงรถจะมีอาการกระตุกรอบสั่นๆไม่นี่ง แต่บางครั้งก็นิ่งดี อันนี้จะเป็นบางครั้ง เป็นที่แอร์โฟร์หรือป่าวครับ

เครียดมาหลายวัน ว่าทำไมช่วงล่าง มันดังน่ารำคาญ ทางตรง ๆ นิ่ง ๆ ยังดัง

น่ารำคาญมากกกกกกกก ในใจก็กลัวว่า อะไรมันจะพังอีกว๊า ใช้โช๊คดี ๆ แล้วนะ

มาให้พี่นุมุดดูล้อหน้า

หุหุ

ลูกหมากกันโคลงเจ๊งนี่เอง เปลี่ียนเสร็จ ขับกลับบ้าน อารมณ์ดีสุด ๆ

แค่แป๊ปเดียว สบายใจอย่างแรง แถมได้เปลี่ยนจานสกายลายน์ตรงรุ่นด้วย เบรคดีขึ้นเยอะ

ไม่รุ้รถผมใช้จานอะไรอยู่ตั้ง 5 ปี ถึงว่า เบรคไม่ค่อยอยู่ 555++

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม