• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เปิดตัว โซน เซฟปราการ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311142
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

:coolly-0001:ดีคับบบบตอนเช้าาา

ประสบการณ์ตรงที่ทำงานด้านนี้อยู่ คือ ผมทำงานอยู่ บริษัทขายรถนำเข้า SEC ดูแลเทคแคร์ลูกค้าที่ต้องการเคลมประกันซ่อมสี นะครับ

ตามสเตปแล้วเนี้ย สี ทีอู่ทั่วไปใช้มันจะมีหลายเกรด สีเคลือบก้มีหลายเกรด รวมถึงเนื้องานที่ทำ+คุณภาพที่ทำ+ความเนียนเข้ารูป ทั้งหมดนี้จะเป็นผลรวมของคุณภาพอู่นั้นๆ
ผมจะตีราคาอู่ทั่วไปให้ฟังตามชิ้นงานนะ ราคาอู่ทั่วไป(เบี้ยอู่)
1 ฝากระโปรงหน้า 2,500-3,000
2 แก้มข้าง L/R 1,500-2,000
3 ประตูบานละ 2,000-2,500
4 กันชนหน้าหลัง 2,000-2,500
5 แก้มหลัง L/R 1,500-2,000
6 ฝาโปรงท้าย 2,000
7 หลังคารถ 2,000-2,500

ทั้งหมดนี้เป็นราคากลางที่อู่ทั่วไปคิดกะลูกค้าหน้าร้าน โดยใช้สีเกรดที่ดี+พร้อมทั้งมีห้องอบสี สีเคลือบเกรดที่ดีไม่เหลือง ทั้งหมดนี้ ทางอู่ทั่วไปจะรับประกันงานสีอยู่1ปี ทีนี้ลอง+รึคำนวนราคาที่คุณต้องจ่ายพร้อมกับคุณภาพงานที่รับประกัน+ผลงานของช่าง (เปลี่ยนสีใหม่ ต้องมีสีรองพื้นเข้ามาเกี่ยวข้องอีก คือต้นทุนช่างสูงขึ้นอะครับ)
ตามที่พี่เขาให้ข้อมูลมาเราต้องดูรายละเอียดที่ผมว่าใหเฟังดู ถ้าทุกอย่างดี ราคาถูก ก้ควรรีบที่จะรู้จักไว้ เพราะผลกระทบที่เราจะได้รับคือ
1กลัวสีที่ใช้ไม่ดีพอ ใช้ไม่นานก้ซีด รึสีเคลือบอาจจะเหลืองหลังจากพ่นได้ระยะนึง
2 งานออกมาไม่เนียน พ่นแล้วเป็นคลื่น ไม่เข้ารูป ต้องตามมานั่งแก้งานกันที่หลังอีก
ทั้งหมดนี้มิได้มีเจตนาที่ไม่ดีกับอู่ใดๆรึอู่ที่พี่เขาจะเสนอแนะให้ แต่อยากจะให้เข้าใจถึงเนื้องานที่ทำ เพราะถ้างานออกมาไม่ดี เด๋วจะมาเคืองๆกันอีก
ลองเทียบรึดูงานหลายๆอู่ก่อนตัดสินใจ ดีที่สุดครับ

งานสีเนี้ยเป็นงานที่รายละเอียดมันเยอะ ตัวผมเองก้ไม่กล้าแนะนำว่าอู่ไหนจะทำได้ดีที่สุดครับ

ระบบงานที่ผมทำ จะเป็นงานของเบี้ยห้าง ซึ่งราคาจะสูงกว่าราคาที่่บอกข้างต้นอีกเท่าตัว :coolly-0029:

4 กันชนหน้าหลัง 2,000-2,500
เห็นราคานี้แล้วเจ็บอีก...:coolly-0018:

ประสบการณ์ตรงที่ทำงานด้านนี้อยู่ คือ ผมทำงานอยู่ บริษัทขายรถนำเข้า SEC ดูแลเทคแคร์ลูกค้าที่ต้องการเคลมประกันซ่อมสี นะครับ

ตามสเตปแล้วเนี้ย สี ทีอู่ทั่วไปใช้มันจะมีหลายเกรด สีเคลือบก้มีหลายเกรด รวมถึงเนื้องานที่ทำ+คุณภาพที่ทำ+ความเนียนเข้ารูป ทั้งหมดนี้จะเป็นผลรวมของคุณภาพอู่นั้นๆ
ผมจะตีราคาอู่ทั่วไปให้ฟังตามชิ้นงานนะ ราคาอู่ทั่วไป(เบี้ยอู่)
1 ฝากระโปรงหน้า 2,500-3,000
3 ประตูบานละ 2,000-2,500
4 กันชนหน้าหลัง 2,000-2,500 อันละนะ
5 แก้มหลัง L/R 1,500-2,000 ข้างละนะ
6 ฝาโปรงท้าย 2,000
7 หลังคารถ 2,000-2,500

ทั้งหมดนี้เป็นราคากลางที่อู่ทั่วไปคิดกะลูกค้าหน้าร้าน โดยใช้สีเกรดที่ดี+พร้อมทั้งมีห้องอบสี สีเคลือบเกรดที่ดีไม่เหลือง ทั้งหมดนี้ ทางอู่ทั่วไปจะรับประกันงานสีอยู่1ปี ทีนี้ลอง+รึคำนวนราคาที่คุณต้องจ่ายพร้อมกับคุณภาพงานที่รับประกัน+ผลงานของช่าง (เปลี่ยนสีใหม่ ต้องมีสีรองพื้นเข้ามาเกี่ยวข้องอีก คือต้นทุนช่างสูงขึ้นอะครับ)
ตามที่พี่เขาให้ข้อมูลมาเราต้องดูรายละเอียดที่ผมว่าใหเฟังดู ถ้าทุกอย่างดี ราคาถูก ก้ควรรีบที่จะรู้จักไว้ เพราะผลกระทบที่เราจะได้รับคือ
1กลัวสีที่ใช้ไม่ดีพอ ใช้ไม่นานก้ซีด รึสีเคลือบอาจจะเหลืองหลังจากพ่นได้ระยะนึง
2 งานออกมาไม่เนียน พ่นแล้วเป็นคลื่น ไม่เข้ารูป ต้องตามมานั่งแก้งานกันที่หลังอีก
ทั้งหมดนี้มิได้มีเจตนาที่ไม่ดีกับอู่ใดๆรึอู่ที่พี่เขาจะเสนอแนะให้ แต่อยากจะให้เข้าใจถึงเนื้องานที่ทำ เพราะถ้างานออกมาไม่ดี เด๋วจะมาเคืองๆกันอีก
ลองเทียบรึดูงานหลายๆอู่ก่อนตัดสินใจ ดีที่สุดครับ

งานสีเนี้ยเป็นงานที่รายละเอียดมันเยอะ ตัวผมเองก้ไม่กล้าแนะนำว่าอู่ไหนจะทำได้ดีที่สุดครับ

ระบบงานที่ผมทำ จะเป็นงานของเบี้ยห้าง ซึ่งราคาจะสูงกว่าราคาที่่บอกข้างต้นอีกเท่าตัว
:coolly-0029:

2 แก้มข้าง L/R 1,500-2,000 ข้างละ นะ
4 กันชนหน้าหลัง 2,000-2,500 อันละนะ
เห็นราคานี้แล้วเจ็บอีก...:coolly-0018:
โทษทีเช็คดูไม่ถี่ถ้วน แก้ไขแล้ว ลองดูใหม่:coolly-0029:

โทษทีเช็คดูไม่ถี่ถ้วน แก้ไขแล้ว ลองดูใหม่:coolly-0029:
แก้มหนึ่งข้าง 2000
กันชนหน้าหนึ่งอัน 2500
รวมแล้ว 4500
ผมโดนไป6000เจ็บไหมละ:coolly-0041:

วันเสาร์นี้ใครมามิตติ้งบ้างคับ

ผมโดนไป6000เจ็บไหมละ:coolly-0041:

:coolly-0042:โหหหห เต็มจิงๆด้วย แพงมากคับนนท์

วันเสาร์นี้ใครมามิตติ้งบ้างคับ

ได้ข่าวพี่ขายรถแล้วหรอ............. ใช่ซี้ๆๆๆๆ :coolly-0010::coolly-0010:

มาคับตามเดิมพี่น้อง แล้วพี่มามั้ยละคับ เอาฮอนด้ามาเลยคับ พรีลูดๆๆๆๆ หรือจะให้ไปรับ.......:coolly-0010:

สวัสดีค่ะ หนุ่มหล่อปราการ ไม่ได้เข้ามานานเลยยยยยยยยยยยยย:coolly-0003:สบายดีนะค่ะ :coolly-0022:

หวัดดีครับ หนูต้า สบายดีอยู่ครับ แค่ ช่วงนี้หุ้นตก เซ็ง ดันไม่ซื้อ

พอขึ้นมานั่งเสียดาย :coolly-0041:

สุด ๆ อย่าไปคิดมาก เดี๋ยวตังไป มันก็มาครับ :coolly-0031:

สวัสดีตอนเช้าคับพี่น้องงงงงงง

มาคับบบบ เจโบววววว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม