• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เปิดตัว โซน เซฟปราการ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311142
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แล้วอย่าลืมค่าจ้างกูด้วยหละ เป็นรปภเนี่ยะ

รองเอามาวิ่งกันก่อนก้ได้น้อง ต่อให้ออกก่อนด้วย 555
ว่าแต่ผมคุณจี้ก็ตอบทุกกระทู้เหมือนกัน 555

มันก็มีบ้างไรบ้าง

555+แหมๆ เดี๋ยวส่ง 12v ถ้าชนเลยนิ :coolly-0010:

ว่าแต่...............เสานี้ไงหน๋อ ประจำร้าน 40บาร์หรอ

555+แหมๆ เดี๋ยวส่ง 12v ถ้าชนเลยนิ :coolly-0010:

ว่าแต่...............เสานี้ไงหน๋อ ประจำร้าน 40บาร์หรอ
เห็นเสี่ยชัยเค้าว่าแบบนั้นนะ รู้สึกเสี่ยชัยจะเลี้ยง 555:coolly-0010:

ช่วยน้องหน่อย
คือ..รถโดนชน ประกันเครม ประตูหน้าหลังด้านขวา
ผมคุยกะอู่ จะให้เขาทำเพิ่มคือ..
1.กันชนหน้า
2แก้มข้างซ้าย+ขวา
3ประตูด้านชซ้าย หน้า+หลัง
4กันชนท้าย(เดิม)
5กาบข้างซ้าย+ขวา
6แก้มท้าย ซ้าย+ขวา
สิ่ที่ไม้ได้ทำคือ
1ประตูด้าที่เครม
2ฝาหน้า
3ผาหลัง
4หลังคา
คืรถผมสีดำ จะให้เขาสาดสีเหลืองให้ ไม่เก็บภายใน ไม่เก็บห้องเครื่อง
ไม่แจ้งลงเล่ม เขาประเมิล ราค่าที่ผมต้องจ่ายเพิ่มเติม15,000 บาท ราคานี้แพงไปไหม
ควรอยู่ที่เท่ารัย รบกวนช่วยแน่นำหน่อยคับ
ขอบคุณคับ

พี่ รปภ คงเข้ากะดึกมั้ง ไม่เห็นมาเฝ้าบอดเลย อิอิ..
ล้อเล่นน่ะคับพี่โค้ช..

พี่โค้ช จะขายล้อแล้ว...
แล้วจะไส่ล้อรัยล่ะคับทีนี้

เห็นเสี่ยชัยเค้าว่าแบบนั้นนะ รู้สึกเสี่ยชัยจะเลี้ยง 555:coolly-0010:

555+อ้าวววว จัดไปปป เลี้ยงน้องนุ่ง หน่อยละกานนน แต่ถ้าน้องไม่นุ่งก็ปิดฉากด้วยนะ :coolly-0028::coolly-0028:

กันชนหน้าหลัง เดิมมีต๊ะ สีดำด้าน นอกนั้นมะมี

คับ พี่แน็ท ขอบคุณมากมาย

คือ..รถโดนชน ประกันเครม ประตูหน้าหลังด้านขวา
ผมคุยกะอู่ จะให้เขาทำเพิ่มคือ..
1.กันชนหน้า
2แก้มข้างซ้าย+ขวา
3ประตูด้านชซ้าย หน้า+หลัง
4กันชนท้าย(เดิม)
5กาบข้างซ้าย+ขวา
6แก้มท้าย ซ้าย+ขวา
2ฝาหน้า
3ผาหลัง
4หลังคา
คืรถผมสีดำ จะให้เขาสาดสีเหลืองให้ ไม่เก็บภายใน ไม่เก็บห้องเครื่อง
ไม่แจ้งลงเล่ม เขาประเมิล ราค่าที่ผมต้องจ่ายเพิ่มเติม15,000 บาท ราคานี้แพงไปไหม
ควรอยู่ที่เท่ารัย รบกวนช่วยแน่นำหน่อยคับ
ขอบคุณคับ
แพงเกิ๊นหวะน้อง พี่ทำทั้งคันแค่ 14000 เอง แล้วเองไม่ต้องทำสีชิ้นใหญ่ๆ ทั้งนั้น ถ้าทำแค่นี้ 8000 พอแล้ว สงสัยอู่กะรวยเลยหวะคราวนี้

แพงเกิ๊นหวะน้อง พี่ทำทั้งคันแค่ 14000 เอง แล้วเองไม่ต้องทำสีชิ้นใหญ่ๆ ทั้งนั้น ถ้าทำแค่นี้ 8000 พอแล้ว สงสัยอู่กะรวยเลยหวะคราวนี้

แต่ก็แพงจิงพี่โค้ชยังถูกกว่าเลย ไปต่อลองที่อู่เลยเพราะราคาทำทั้งคันเลย :coolly-0010:

ขอบคุณมากมายคับพี่น่ะคับพี่โค้ช
ยังงัยจะให้พี่พาไปล่ะกาน อิอิ. เกือบโง่ไหมล่ะเรา

จะทำแบบนี้เลยคับ

ไฟล์แนบ

38.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 47
ผึ่งไปโดนมาแก้มข้างหนึ่งข้างกันชนหน้าหนึ่งชิ้นโดนไป6000...เจ็บ:coolly-0036:

สวัสดีพี่น้องชาวปราการทุกท่านยินดีได้รู้จักกัน อยู่เส้นศรีนครินทร์เจอกันทักทายได้นะ ลืมแนะนำตัวชื่อเอก คับ

สวัสดีครับผม

ผม อยู่ตรงสุขสวัสดิ์41 เปิดอู่ซ่อมรถอยู่ ไคผ่านมาแวะมาเล่นที่อู่ได้นะคับ
(อยู่เซฟไทยมาก็นานและ แต่ไม่เคยไปมิตติ้งกะพวกพี่เลย ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ)

ถ้าว่าง ๆ จะแวะไปครับผม

สวัสดีค่ะ หนุ่มหล่อปราการ ไม่ได้เข้ามานานเลยยยยยยยยยยยยย:coolly-0003:สบายดีนะค่ะ :coolly-0022:

1.กันชนหน้า 2,000
2แก้มข้างซ้าย+ขวา 3,000
3ประตูด้านชซ้าย หน้า+หลัง 4,000
4กันชนท้าย(เดิม) 2,000
5กาบข้างซ้าย+ขวา 2,000
6แก้มท้าย ซ้าย+ขวา 3,000
2ฝาหน้า
3ผาหลัง
4หลังคา
ขอบคุณคับ

ประสบการณ์ตรงที่ทำงานด้านนี้อยู่ คือ ผมทำงานอยู่ บริษัทขายรถนำเข้า SEC ดูแลเทคแคร์ลูกค้าที่ต้องการเคลมประกันซ่อมสี นะครับ

ตามสเตปแล้วเนี้ย สี ทีอู่ทั่วไปใช้มันจะมีหลายเกรด สีเคลือบก้มีหลายเกรด รวมถึงเนื้องานที่ทำ+คุณภาพที่ทำ+ความเนียนเข้ารูป ทั้งหมดนี้จะเป็นผลรวมของคุณภาพอู่นั้นๆ
ผมจะตีราคาอู่ทั่วไปให้ฟังตามชิ้นงานนะ ราคาอู่ทั่วไป(เบี้ยอู่)
1 ฝากระโปรงหน้า 2,500-3,000
2 แก้มข้าง L/R 1,500-2,000
3 ประตูบานละ 2,000-2,500
4 กันชนหน้าหลัง 2,000-2,500 อันละนะ
5 แก้มหลัง L/R 1,500-2,000 ข้างละนะ
6 ฝาโปรงท้าย 2,000
7 หลังคารถ 2,000-2,500

ทั้งหมดนี้เป็นราคากลางที่อู่ทั่วไปคิดกะลูกค้าหน้าร้าน โดยใช้สีเกรดที่ดี+พร้อมทั้งมีห้องอบสี สีเคลือบเกรดที่ดีไม่เหลือง ทั้งหมดนี้ ทางอู่ทั่วไปจะรับประกันงานสีอยู่1ปี ทีนี้ลอง+รึคำนวนราคาที่คุณต้องจ่ายพร้อมกับคุณภาพงานที่รับประกัน+ผลงานของช่าง (เปลี่ยนสีใหม่ ต้องมีสีรองพื้นเข้ามาเกี่ยวข้องอีก คือต้นทุนช่างสูงขึ้นอะครับ)
ตามที่พี่เขาให้ข้อมูลมาเราต้องดูรายละเอียดที่ผมว่าใหเฟังดู ถ้าทุกอย่างดี ราคาถูก ก้ควรรีบที่จะรู้จักไว้ เพราะผลกระทบที่เราจะได้รับคือ
1กลัวสีที่ใช้ไม่ดีพอ ใช้ไม่นานก้ซีด รึสีเคลือบอาจจะเหลืองหลังจากพ่นได้ระยะนึง
2 งานออกมาไม่เนียน พ่นแล้วเป็นคลื่น ไม่เข้ารูป ต้องตามมานั่งแก้งานกันที่หลังอีก
ทั้งหมดนี้มิได้มีเจตนาที่ไม่ดีกับอู่ใดๆรึอู่ที่พี่เขาจะเสนอแนะให้ แต่อยากจะให้เข้าใจถึงเนื้องานที่ทำ เพราะถ้างานออกมาไม่ดี เด๋วจะมาเคืองๆกันอีก
ลองเทียบรึดูงานหลายๆอู่ก่อนตัดสินใจ ดีที่สุดครับ

งานสีเนี้ยเป็นงานที่รายละเอียดมันเยอะ ตัวผมเองก้ไม่กล้าแนะนำว่าอู่ไหนจะทำได้ดีที่สุดครับ

ระบบงานที่ผมทำ จะเป็นงานของเบี้ยห้าง ซึ่งราคาจะสูงกว่าราคาที่่บอกข้างต้นอีกเท่าตัว
:coolly-0029:

แก้ไขล่าสุด:
สวัสดีค่ะ หนุ่มหล่อปราการ ไม่ได้เข้ามานานเลยยยยยยยยยยยยย:coolly-0003:สบายดีนะค่ะ :coolly-0022:
@ ตุ๊กตา - สวัสดีจ้าสาวสวย :coolly-0045:

@พี่อั๋น - ขอบคุณคับพี่สำหรับข้อมูล เข้าใจขึ้นเยอะเลย สงสัยต้องค่อยๆศึกษาไปเรื่อยๆและ:coolly-0011:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับพี่อั๋น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม