• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ

สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เทอร์โบrb 25detรั่ว จะซ่อมหรือเปลี่ยนดี ถ้าเปลี่ยนใส่อะไรดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ papa rb25det
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
Re: rb25detอยากแรงกว่า j งบ20000

สรุปว่าrb25 ทำแล้วแรงสู้2j gteเดิมๆ ไม่ได้ไช้ไหมคับ

Re: ทำrb25det ให้วิ่งทัน2j gteเดิมๆใช้งบซักเท่าไหร่(รวมค่าวางเครื่องด้วย)

ตอนนี้เทอร์โบดันมารั่วอีกคับ เลยไม่รู้จะซ่อมดี หรือวาง2jไปเลยดีคับ

Re: ทำrb25det ให้วิ่งทัน2j gteเดิมๆใช้งบซักเท่าไหร่(รวมค่าวางเครื่องด้วย)

ราคาซ่อมโบ กับ วาง 2jte นี้ราคามันคนละเรื่องเลยนะครับ

คือหาโบแต่ง กล่องแต่ง ของแต่ง ไปเลยให้วิ่งกว่า2j ไหนๆโบก็พังแล้วนะคับ เอาแรงซะเลย คืองบทำเครื่องเก่าไห้แรง กับงบว่าไหม่ อั้นไหนจะดีกว่าคับ ทำเก่าหรือวางใหม่ ขอบคุณมากคับ

Re: rb25detอยากแรงกว่า j งบ20000

งบถึงรถก็แรงครับ

ถ้าสมมุติเค:coolly-0033:รื่องเดิมๆrb25det งบซักเท่าไหร่ ถึงจะแรงเท่า2j gte เดิมๆละคับ
ย้ำ2j gteเดิมๆนะคับ

เกียร์อะไรคะ

แก้ไขล่าสุด:

ถ้าสมมุติเค:coolly-0033:รื่องเดิมๆrb25det งบซักเท่าไหร่ ถึงจะแรงเท่า2j gte เดิมๆละคับ

อันนี้ผมก็ตอบไม่ได้นะครับต้องปรึกษาสำนักแต่งนั้นๆครับเพราะแต่ละสำนักสูตรการโมฯก็ไม่เหมือนกันควรที่จะไปปรึกษากับช่างโดนตรงจะดีกว่าครับ:coolly-0026:

ผมว่า ลองใจเย็นๆ แล้วตั้งสติ แล้วค่อยๆ กรองออกมาเป็นตัวหนังสือพิมพ์ให้เข้าใจก่อนดีกว่ามั๊ยครับ

ผมสรุปประเดนคราวๆของคุณ ได้ประมาณนี้ถูกมั๊ยครับ

1.เทอร์โบรั่ว จะทำยังไง ซ่อมยังไง

2.จะทำ RB25 Det ให้วิ่งกว่า 2JZ-GTE เดิมๆ ต้องทำอะไรบ้าง

3.มีงบ 30,000 บาท จะแต่งแรงได้ขนาดไหน

4.บ้านไกลจะทำรถ จะเข้าทำที่ไหนใช่รึเปล่าครับ

ถ้าให้ตอบเป็น ข้อๆ

1.ถ้าในงบ 3 หมื่นของคุณแนะนำให้เปลี่ยนเทอร์โบไปเลยครับ เทอร์โบ 25 เดิมลูกนึงก็ไม่เกิน 4000

2.อันนี้ไม่ค่อยชัดเจนครับ 25 เกียร์อะไร แล้วจะให้วิ่งกว่า 2J เกียร์อะไร

จะเล่นแบบไหน แบบตีหัวเข้าบ้าน หรือจะลากกันยาวๆ

3.งบ 30,000 ถ้าอยากเล่นแรง ก็ต้องถามอีกว่าแรงขนาดไหน เห็นว่าจะเอาขนาดสวน 2J แค่ 30,000 คงยังไม่พอหรอกครับ ครึ่งแสนจะอยู่รึเปล่าเถอะ

เทอร์โบ เฮดเดอร์ เวสเกต กล่อง หัวฉีด แค่นี้ก็หมดครึ่งแสนแล้วครับ ยังไม่นับช่วงล่างที่ต้องทำเพิ่ม

4.เครื่อง RB จะทำที่ไหนดี อันนี้ต้องแล้วแต่ความพอใจเลยครับ มีเงินอยู่ในมือ ลองโทรสอบถามแต่ละที่ดูเลยว่ารายละเอียดเป็นอย่างไร แล้วค่อยเอามาสอบถามอีกทีก็ยังไง

อยากให้หาจุดให้เจอก่อนว่าปัญหาที่คุณจะถามคืออะไร แล้วก็แจงรายละเอียดต่างๆมา พี่ๆน้องๆในนี้ใจดีทุกคนครับ ถ้ามาอย่างมิตร ก็ได้มิตรกลับไป อันไหนตอบได้คุณได้ข้อมูลที่ถูกต้องแน่นอนครับ

ลองตั้งสติแล้ว ค่อยๆถามเป็นข้อๆค่อยๆพิมพ์ดูนะครับ

เริ่มงงกับคำถามต่าง ๆของบุคคลนี้
:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

ผมว่า ลองใจเย็นๆ แล้วตั้งสติ แล้วค่อยๆ กรองออกมาเป็นตัวหนังสือพิมพ์ให้เข้าใจก่อนดีกว่ามั๊ยครับ

ผมสรุปประเดนคราวๆของคุณ ได้ประมาณนี้ถูกมั๊ยครับ

1.เทอร์โบรั่ว จะทำยังไง ซ่อมยังไง

2.จะทำ RB25 Det ให้วิ่งกว่า 2JZ-GTE เดิมๆ ต้องทำอะไรบ้าง

3.มีงบ 30,000 บาท จะแต่งแรงได้ขนาดไหน

4.บ้านไกลจะทำรถ จะเข้าทำที่ไหนใช่รึเปล่าครับ

ถ้าให้ตอบเป็น ข้อๆ

1.ถ้าในงบ 3 หมื่นของคุณแนะนำให้เปลี่ยนเทอร์โบไปเลยครับ เทอร์โบ 25 เดิมลูกนึงก็ไม่เกิน 4000

2.อันนี้ไม่ค่อยชัดเจนครับ 25 เกียร์อะไร แล้วจะให้วิ่งกว่า 2J เกียร์อะไร

จะเล่นแบบไหน แบบตีหัวเข้าบ้าน หรือจะลากกันยาวๆ

3.งบ 30,000 ถ้าอยากเล่นแรง ก็ต้องถามอีกว่าแรงขนาดไหน เห็นว่าจะเอาขนาดสวน 2J แค่ 30,000 คงยังไม่พอหรอกครับ ครึ่งแสนจะอยู่รึเปล่าเถอะ

เทอร์โบ เฮดเดอร์ เวสเกต กล่อง หัวฉีด แค่นี้ก็หมดครึ่งแสนแล้วครับ ยังไม่นับช่วงล่างที่ต้องทำเพิ่ม

4.เครื่อง RB จะทำที่ไหนดี อันนี้ต้องแล้วแต่ความพอใจเลยครับ มีเงินอยู่ในมือ ลองโทรสอบถามแต่ละที่ดูเลยว่ารายละเอียดเป็นอย่างไร แล้วค่อยเอามาสอบถามอีกทีก็ยังไง

อยากให้หาจุดให้เจอก่อนว่าปัญหาที่คุณจะถามคืออะไร แล้วก็แจงรายละเอียดต่างๆมา พี่ๆน้องๆในนี้ใจดีทุกคนครับ ถ้ามาอย่างมิตร ก็ได้มิตรกลับไป อันไหนตอบได้คุณได้ข้อมูลที่ถูกต้องแน่นอนครับ

ลองตั้งสติแล้ว ค่อยๆถามเป็นข้อๆค่อยๆพิมพ์ดูนะครับ
แต่เค้าไม่ได้วางใน Cef A31 ......คดีพลิก.. :coolly-0024:

:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:
อย่างงี้หมดไปเท่าไหร่:coolly-0009::coolly-0009:

ผมว่านะตอนนี้ที่ทำได้คือ

"ทำใจ"

ก่อนนะครับ!!!!!!!

ปล. อย่าพึ่งใจร้อน:coolly-0012:

น่าจะเกินครึ่งแสนครับ
มีคนรู้จักไปทำมาเครื่อง ใส่ลูก2เจ เสริมปะเก็นฝาสูบ โบใหญ่หน่อย กล่องใบนึง บูส 1 บาร์ กิน2เจเดิมเกียร์ธรรมดาสบายครับ เค้าบอกหมดงบไปห้าหมื่นกว่า ๆ ครับ
แต่เค้าก็ไปโดน2เจเปลี่ยนโบลูกกะกล่องใบเกียร์ออโต้กินทั้งต้นและปลายเลย ก็ลองคิดดูละกันครับ

น่าจะเกินครึ่งแสนครับ
มีคนรู้จักไปทำมาเครื่อง ใส่ลูก2เจ เสริมปะเก็นฝาสูบ โบใหญ่หน่อย กล่องใบนึง บูส 1 บาร์ กิน2เจเดิมเกียร์ธรรมดาสบายครับ เค้าบอกหมดงบไปห้าหมื่นกว่า ๆ ครับ
แต่เค้าก็ไปโดน2เจเปลี่ยนโบลูกกะกล่องใบเกียร์ออโต้กินทั้งต้นและปลายเลย ก็ลองคิดดูละกันครับ
ว่าว ขอบคุณณณณณณณณณณ:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

ซ่อมrb 25detที่ไหนดีแนะนำหน่อย

รถโบพัง อยู่ไกล ต่างจังหวัด อยากไห้รถเสร้จไวไว

Re: ซ่อมrb 25detที่ไหนดีแนะนำหน่อย

จะตั้งกระทูทำไมเยอะแยะครับ ไม่เข้าใจจริง ๆ 3กระทู้ 4 กระทู้เข้าไปแล้ว
จริง ๆ ถ้าตอนแรกถามแบบนี้คงได้คำตอบดี ๆไปแล้ว แต่ แต่ละคำถามของคุณมันน่าปวดหัวยิ่งนัก เลิกตั้งกระทู้ซ้ำซ้อนซะทีเถอะครับ ถ้าจะให้แนะนำมีหลายที่ครับ แต่ถ้าจะให้เร็ว อย่างถ้าเป็นของพี่จอห์นลองโทรนัดคิวดูก่อนว่าว่างงานน้อยตอนไหน พี่เก๋ก็เหมือนกัน แต่ไม่ว่าอู่ไหนมันก็รอคิดวทั้งนั้นแหละครับ จะเอาเร็วตามใจคงลำบาก แต่ลำพังเปลี่ยนเทอร์โบอย่างเดียว ต่างจังหวัด ถ้ามีร้านท่อไอเสียหรือร้านเทอร์โบก็น่าจะเปลี่ยนได้ แค่เปลี่ยนโบ ไม่น่าจะมีอะไร

Re: ซ่อมrb 25detที่ไหนดีแนะนำหน่อย

อ้อ ใส่โบใบดำได้เลยมั้ย ต้องแปลงหรือป่าว

แล้วเดรื่องเดิมบูสได้สูงสุดกี่psi แล้วโบใบดำต่างกับของเดิมอย่างรัยคับ ราคาด้วยคับ สั่งได้ที่ไหน พอจะมีเบอร์ไหม หรือมีใครขายก็ดี และขอเดิมซ่อมได้ไหม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม