• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

แก๊งเด็ก>>>Again

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31677
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,521
แนะเส้นทางปิดซ่อมสะพานข้ามแยกพงษ์เพชร(ข้ามตรงเดอะมอลงาม)

เส้นนี้หลายๆคนใช่กันบ่อย เพราะต้องไปบ้านป๋าลอง 555

ปิดตั้งแต่เที่ยงคืนวันที่ 30 กันยายนเป็นต้นไป ใช้เวลา 90วัน

โดยช่วงแรกจะปิดการจราจรด้านขาเข้า จากแครายมุ่งหน้าไปแยกเกษตรก่อน

กทม.แนะนำให้ใช้ถนนแจ้งวัฒนะ ถนนรัชดาภิเษก และวงศ์สว่างแทน ประกอบด้วย 4 เส้นทางเลี่ยง คือ

เส้นทางที่ 1 เส้นทางเลี่ยงถนนงามวงศ์วาน จากแยกบางเขนมุ่งหน้าแยกแคราย หลีกเลี่ยงไปใช้ถนนวิภาวดีฯขาออก แล้วเลี้ยวซ้ายเข้า ถนนแจ้งวัฒนะ และเลี้ยวซ้าย บริเวณห้าแยกปากเกร็ดเข้าสู่ ถนนติวานนท์ มุ่งหน้าแยกแคราย

เส้นทางที่ 2 ถนนงามวงศ์วาน จากแยกเกษตรมุ่งหน้าแยกแคราย และถนนรัตนาธิเบศร์ หลีกเลี่ยงโดย 1.ใช้ถนนพหลโยธินขาเข้า แล้วเลี้ยวขวา บริเวณแยกรัชโยธินจากนั้นข้ามแยกวิภาวดีฯ (รัชวิภาฯ) ขึ้นด่วนประชานุกูล แล้วไปลงด่วนงามวงศ์วาน 2.ใช้ถนนพหลโยธินขาเข้าแล้วเลี้ยวขวาแยกรัชโยธินข้ามแยกวิภาวดี (รัชวิภา) เลี้ยวขวาบริเวณแยกวงศ์สว่าง มุ่งสู่แยกติวานนท์จากนั้นเลี้ยวขวามุ่งหน้าแยกแคราย

เส้นทางที่ 3 จากถนนแจ้งวัฒนะ เลี้ยวเข้าถนนประชาชื่น เลี้ยวขวาเข้าซอยสามัคคี เพื่อออกไปถนนติวานนท์ และสามารถใช้เส้นทางลัดมหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ มุ่งสู่ถนนวิภาวดีรังสิตได้

เส้นทางที่ 4 จากแยกประชานุกูล มุ่งหน้าแยกแคราย หลีกเลี่ยงโดยจากแยกประชานุกูลให้เลี้ยวซ้ายและเลี้ยวขวาที่แยกวงศ์สว่าง ผ่านไปแยกติวานนท์ แล้วมุ่งหน้าแยกแคราย

>>> จาไปบ้านป๋า หรือไปแถวๆนั้น ให้ไปค่ำๆ หรือไม่ก็กลางวันๆ

รถจาน้อยหน่อย เพราะปกติ ไม่ปิดสะพานรถก็ติดพอสมควรอยู่แล้ว

ช่วงหน้าเดอะมอล ทั้งขาเข้าขาออกเลย

แนะเส้นทางปิดซ่อมสะพานข้ามแยกพงษ์เพชร(ข้ามตรงเดอะมอลงาม)

เส้นนี้หลายๆคนใช่กันบ่อย เพราะต้องไปบ้านป๋าลอง 555

ปิดตั้งแต่เที่ยงคืนวันที่ 30 กันยายนเป็นต้นไป ใช้เวลา 90วัน

โดยช่วงแรกจะปิดการจราจรด้านขาเข้า จากแครายมุ่งหน้าไปแยกเกษตรก่อน

กทม.แนะนำให้ใช้ถนนแจ้งวัฒนะ ถนนรัชดาภิเษก และวงศ์สว่างแทน ประกอบด้วย 4 เส้นทางเลี่ยง คือ

เส้นทางที่ 1 เส้นทางเลี่ยงถนนงามวงศ์วาน จากแยกบางเขนมุ่งหน้าแยกแคราย หลีกเลี่ยงไปใช้ถนนวิภาวดีฯขาออก แล้วเลี้ยวซ้ายเข้า ถนนแจ้งวัฒนะ และเลี้ยวซ้าย บริเวณห้าแยกปากเกร็ดเข้าสู่ ถนนติวานนท์ มุ่งหน้าแยกแคราย

เส้นทางที่ 2 ถนนงามวงศ์วาน จากแยกเกษตรมุ่งหน้าแยกแคราย และถนนรัตนาธิเบศร์ หลีกเลี่ยงโดย 1.ใช้ถนนพหลโยธินขาเข้า แล้วเลี้ยวขวา บริเวณแยกรัชโยธินจากนั้นข้ามแยกวิภาวดีฯ (รัชวิภาฯ) ขึ้นด่วนประชานุกูล แล้วไปลงด่วนงามวงศ์วาน 2.ใช้ถนนพหลโยธินขาเข้าแล้วเลี้ยวขวาแยกรัชโยธินข้ามแยกวิภาวดี (รัชวิภา) เลี้ยวขวาบริเวณแยกวงศ์สว่าง มุ่งสู่แยกติวานนท์จากนั้นเลี้ยวขวามุ่งหน้าแยกแคราย

เส้นทางที่ 3 จากถนนแจ้งวัฒนะ เลี้ยวเข้าถนนประชาชื่น เลี้ยวขวาเข้าซอยสามัคคี เพื่อออกไปถนนติวานนท์ และสามารถใช้เส้นทางลัดมหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ มุ่งสู่ถนนวิภาวดีรังสิตได้

เส้นทางที่ 4 จากแยกประชานุกูล มุ่งหน้าแยกแคราย หลีกเลี่ยงโดยจากแยกประชานุกูลให้เลี้ยวซ้ายและเลี้ยวขวาที่แยกวงศ์สว่าง ผ่านไปแยกติวานนท์ แล้วมุ่งหน้าแยกแคราย

>>> จาไปบ้านป๋า หรือไปแถวๆนั้น ให้ไปค่ำๆ หรือไม่ก็กลางวันๆ

รถจาน้อยหน่อย เพราะปกติ ไม่ปิดสะพานรถก็ติดพอสมควรอยู่แล้ว

ช่วงหน้าเดอะมอล ทั้งขาเข้าขาออกเลย
ตกลงขวัญเอาป่าวให้โทรมาคุยแล้วกันตกลงกันได้:coolly-0033:

• #1,523
ไม่ต้องยกตัวอย่างหลอกพี่ดูหน้าผมก้อพอแล้ว 555:coolly-0028:
หลอคับอ้ายน้องแชปม์...ดูตย.หน้าเพ่จูซเองนั้น หล่อเหล่า แบบนั้นสาวกรี๊ดด..ถามเค้าจิกินรัยถึงหล่อ เค้าต้องตอบว่า กิน โจ๊กม่ายส่ายหมู ๕๕๕

เปนไรอ่า

มีเรื่องไรอีกอ่า

โทมาดิ โทมาๆๆๆ:coolly-0043:
โทรป่ายจิงๆน้า ตัวเอง...

• #1,527
^
^
โทมาจิค๊ะ ได้ทุกเรื่อง ยกเว้นยืมตัง:coolly-0010:

แก๊งเด็กหายปายหนายกันหมดเนี่ย

พุ่งนี้ครายไปงานแต่งพี่เก้นบ้าง

ติดรถไปด้วยจิ

รู้สึกแก๊งค์นี้จะเยอะ ทลายแก๊งค์ดีมั๊ย เดี๋ยวเอาคนแก่บุก

• #1,530
น้ากอฟก็ตั้ง แก๊งคนแก่จิ

:coolly-0010:

น้องปุ๊กรถพี่มิดเรียบร้อยแล้ว:coolly-0042:

• #1,532
น้องปุ๊กรถพี่มิดเรียบร้อยแล้ว:coolly-0042:

อ่าววววววววว

เปนไร เมื่อไหร่ ยังไงพี่แบงค์

เยอะมั๊ย พี่แบงค์เจ็บป่าว

เปนไรมากป่าว

พี่แบงค์ โทหาปุ๊กด้วย

มีไรให้ปุ๊กช่วยป่าวววววว

โทไปแล้วไม่รับอ่ะ เนี่ย

แก้ไขล่าสุด:
เมื่อคืนตรงข้ามบ้านปุ๊กเลยสมาคมชาวปักใต้ถนนลื่นรถหมุนไปฟาดกับhondaแล้วก้อเลยไปอัดตูดกะบะอีกคนปลอดภัยแต่รถหนักเอาเรื่อง

• #1,534
โห!!! พอเห็นภาพเลย
หายไวๆนะพี่แบงค์
มีไรให้ช่วยบอกได้เลยนะ
ช่วยเต็มที่เลย
เมื่อวานฝนตกหนักอ่ะแหละ ตกๆหยุดๆ ตลอดค่ำเลย
เส้นนั้นมานลื่นอยู่แล้ว เปนปกติ
พี่แบงค์ไม่เปนไรดีแล้วแหละ
เด๋วรถก็กลับมาแปปเดียวเนอะ
แล้วต้องใช้คู่กรณีด้วยจิเนี่ย
V
V
เอาน่า น้องๆเปนกำลังใจให้นะค๊ะ

แบบนี้อดวิ่ง เดือนหน้าเลยจิ เฮ้ออออออ

พุ่งนี้มาตลาดน้ำป่าวเนี่ย

>>> หายกลับมา ไวๆค่ะ กลับมาเร็วๆนะ

• #1,536
ไปกันพร้อมหน้าพร้อมตาเลยนะ

ขาดปุ๊กกี้ได้ไงเนี่ย

รถพี่แบงค์ เด๋วเอารูปลงวันพรุ่งนี้ค่ะ

อาการหนักอีก 1ลำ

เชื่อรึยัง แก๊งเรา ต้องไปทำบุญ

สมาชิคใหม่หมาดๆ เลยพี่แบงค์เนี่ย

ไปกันพร้อมหน้าพร้อมตาเลยนะ

ขาดปุ๊กกี้ได้ไงเนี่ย

รถพี่แบงค์ เด๋วเอารูปลงวันพรุ่งนี้ค่ะ

อาการหนักอีก 1ลำ

เชื่อรึยัง แก๊งเรา ต้องไปทำบุญ

สมาชิคใหม่หมาดๆ เลยพี่แบงค์เนี่ย

ไปดูที่ สน. มาแล้ว เมื่อคืน สงสัยงานช้าง ต้องเปลี่ยนหัว มั๊ง

ซ่อมเสร็จไวไวนะคับ แล้วเจอกัน เทพนคร

อ้าวไปอีก 1 ลำ เห้อ

• #1,539
ไปดูที่ สน. มาแล้ว เมื่อคืน สงสัยงานช้าง ต้องเปลี่ยนหัว มั๊ง

ซ่อมเสร็จไวไวนะคับ แล้วเจอกัน เทพนคร

เหนพี่แบงค์บอกว่า โดนถึงเครื่องเลยนิค๊ะพี่จูส

ชนตั้งหลายตู้ม หมุนไม่รุกี่รอบ

เอาหน้าปักอย่างเดียวเลย หน้าเลยหายไปเลย

เอาใจช่วยให้เสจไวๆค่ะ

แต่ไม่ทันงานเดือนหน้าแน่ๆ ท่าจาโดนอีกหลายเดือนเลย

โชคดีมีประกัน 3+ ก็เข้าตัวน้อยหน่อย

เด๋วแก๊งเด็กต้องเลี้ยงหมูทะพี่ตี๋ละ

ใจดีออกไปช่วยพี่แบงค์ ถึงตี4แน่ะ ขอบคุณคร่า:coolly-0033:

ซ่อมเสร็จไวไวนะครับ
สู้ สู้:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม