*** อู่ colourฟูล auto paint รับทำสี เคาะ ปะ-ผุ ดึงโป่ง ฯ ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31999
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

กลับมาแล้วจ้า...

ยังจำ Benz-W123 คันนี้กันได้หรือเปล่าคะ

คันนี้เข้ามาปะผุและทำสีทั้งคัน ใช้เวลาทำทั้งหมด 3.5 เดือน แล้วก็หล่อกลับบ้านไปแล้วค่ะ

ตามด้วย Benz-W124 ของใครกันเอ่ย?

งานปะผุเรียบร้อยแล้วค่ะ เข้าสู่ขั้นตอนงานสีแล้วนะคะ

อัพขึ้นไม่ครบทุกขั้นตอนค่ะ เลยขอเพิ่มเติมอีกหน่อยนะคะ

คันสุดท้ายของวันนี้ค่ะ...หลังจากไม่ได้อัพเดทซะนาน

Honda Prelude สีแดงสด...สวยได้ใจจริงๆค่ะ

พี่พลคับ
ฝากดูกะบะอีซูซุของพ่อผมด้วยนะ
แกบ่นคิดถึงรถแล้วล่ะครับ
ป.ล.ถ้ามีอัพเดทรูปให้ก็ยิ่งดีนะคับ

ขอโทษนะคะที่ตอบช้า...ตอนนี้งานเดินหน้าแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้พอดีช่างหายหมดเลย
:coolly-0042::coolly-0018::coolly-0038::coolly-0027::coolly-0025::coolly-0007::coolly-0017::coolly-0006::coolly-0036::coolly-0011:

แต่งานจะเดินหน้าไปเรื่อยๆ แล้วค่ะ

เยี่ยมเลยคับ เมื่อวานโทรไปตามพาร์ทร้านดังให้แล้ว บอกว่าอีกสองวัน เหอๆๆ

ขอบคุณครับพี่
แล้วรบกวนช่วยขัดสีโป้วออกให้ถึงเหล็กเลยนะครับ
วันเสาร์จะเข้าไปดูรถนะครับ

คันของผม อย่าลืม up รูปให้ดูบ้างนะครับ ขอบคุณครับ

251 หน้า แล้ว

<!--detail-->

รถผมยังจอดนิ่งๆ ท่าเดิม ใครเข้าไปอย่าแปลกใจนะคับ ผมล่ะเกรงใจอู่จริงๆ อุตสาห์เร่งงานให้ผม แต่ดันมาติดงานรอพาร์ท จากร้านดัง ลาดปลาเค้า เซ็งเป็ดเลย สั่งงานพร้อมโอนตังค์เต็มจำนวน ตั้งแต่วันที่ 22 กพ. ที่ผ่านมา นัดส่งงาน 7 วัน วันที่ 1 มีค. คุณเป้ มีน้ำใจไปรับของให้ ปรากฏว่ายังไม่ได้หล่อเลย สักชิ้น ผมโทรไปวันที่ 3 มีค. ร้านอ้างว่า อู่เพิ่งเอาขากันชนไปให้ เหอๆๆ ไม่ตรงประเด็นเลย พี่ยังไม่ได้หล่อกันชน จะมาอ้างขากันชน เกี่ยวไรกันเนี่ย ผมสอบถามถึงวันที่งานจะเสร็จ เฮียเจ้าของร้าน บอกว่า ขอเป็นวันอังคารที่ 8 จะโทรไปบอก วันที่ 5 คุณเป้ ผ่านไปทางนั้นเลยแวะไปดูให้อีก พบว่ากันชนหน้าหล่อแล้ว แต่ยังไม่ได้แกะจากโมลด์ ยังโทรมากระซิบผมว่า วันที่ 8 ที่ร้านนัด น่าจะไม่เสร็จ ซึ่งก็เป็นไปตามคาด เหอๆๆ โทรไปก็ไม่รับสาย เอาไงกะตรูวะเนี่ย ยังไงต้องขอโทษทางอู่และทีมงานด้วยนะคับ เมื่อคืนส่ง sms ไปให้เฮียเจ้าของร้าน เช้านี้ก็ยังไม่เห็นการตอบกลับจากทางร้านแต่อย่างใด..........ยังไงจะแวะมาร่ยงานผลอีกทีคับ

เอาใจช่วยครับพี่เอก รถเราสองคน สองคัน จะมีโอกาสต้องช่วยเหลืออู่โดยการจ่ายค่าจอดรถดีมั้ย 555

ป.ล. ผมแซวเล่นนะคร้าบ อย่าเรียกเก็บจริงล่ะ เป็นกำลังใจให้อู่ครับ

up ให้ครับ ฝากดูแลรถผมด้วยครับ

รถฐา น่าจะส่งมอบได้วันสองวันนี้นะคับ ยินดีด้วยคับ รถผมคุณเป้ ไปรับพาร์ทมาให้แล้ว เร็วๆ นี้ก็คงได้รถกลับบ้านแล้วคับ ต้องขอโทษอู่ด้วย ที่เสียเวลารอ พาร์ท ที่ผมหามาเอง

รถฐา น่าจะส่งมอบได้วันสองวันนี้นะคับ ยินดีด้วยคับ รถผมคุณเป้ ไปรับพาร์ทมาให้แล้ว เร็วๆ นี้ก็คงได้รถกลับบ้านแล้วคับ ต้องขอโทษอู่ด้วย ที่เสียเวลารอ พาร์ท ที่ผมหามาเอง

ขอบคุณครับพี่เอก ขอบคุณทางอู่ด้วยครับ พ่อผมถามถึงทุกวันเลยครับ

วันนี้เข้าไปที่อู่ คุณพลบอกว่าสวนกับฐาแว๊บเดียว.........ยินดีด้วยนะคับฐา รถเสร็จซะที

วันนี้เข้าไปที่อู่ คุณพลบอกว่าสวนกับฐาแว๊บเดียว.........ยินดีด้วยนะคับฐา รถเสร็จซะที

ขอบคุณครับพี่เอก เมื่อวานรีบมากครับ เอาวอลโว่ไปทิ้งไว้อู่ให้ช่างเปลี่ยนผ้าเบรคหลัง แล้วเอากระบะออกจากอู่พี่พลจะมาต่อทะเบียนก็ไม่ทัน เสร็จแล้วเอากระบะกลับไปอู่ที่ทำเบรคเปลี่ยนท่อน้ำตัวท้ายเครื่อง 550 บาท บวกค่าแรง 200 บาท วันนี้เอาไปหุ้มหลังคาใหม่ต่อทันที
ต้นปีนี้ทำรถสองคัน ราคาเกือบได้ 3 ดอร์ แล้ว 555

แก้ไขล่าสุด:
นิดหน่อยเสี่ย ขนหน้าแข้งไม่ล่วงหรอก 555

มาดูรูป คุณพล BB มาให้

ดันต่อ ในเช้าวันศุกร์ที่อากาศแสนสบาย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม