Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

*** อู่ colourฟูล auto paint รับทำสี เคาะ ปะ-ผุ ดึงโป่ง ฯ ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31999
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

นี่เป็นภาพเพียงบางส่วน...ของรถที่เราทยอยส่งลูกค้า...ในช่วงที่ห่างหายจากการอัพเดทไปค่ะ

พรุ่งนี้จะนำภาพความเป็นมาของแต่ละคันมาฝาก...
พร้อมเรื่องราวประทับใจจากการทำงานด้วยค่ะ

จะรอชมด้วยคนครับ a31คันดำครับไม่ทราบว่าคุณ เป้ หาฝากระโปรงหลังไห้ได้ผมได้ไหมครับของที่ซื้อไปไห้ช่าง ช่างบอกว่าเดี๋ยวก็ผุอีกก็เลยจะเปลี่ยนไหม่ครับ

บ้านนี้เขารวยนะเนี้ยมีแต่เบนส์เฮงๆๆๆ รวยๆๆๆ

อรุณสวัสดิ์ทุกท่านค่ะ...
มารายงานตัวตามสัญญาจ้า

ขอบพระคุณพี่เอกมากค่ะ ที่มอบความไว้วางใจและคอยสนับสนุนพวกเราอย่างดีเยี่ยมเสมอ

เห็นม๊ะ เห็นม๊ะ แฮ่ๆๆ เจ๊ บอก ยังเงาไม่สะใจ เจ๊สั่งลุย พ่นให้ใหม่ทั้งคัน ให้เงาวับ เงาวับ กว่าเก่า ใจจริงๆ คับ

Toyota-AE101 คันนี้ เจ้าของรถเป็นพี่ชายที่น่ารักมากค่ะ พี่เค้าเล่าให้ฟังว่า

"พี่มีรถรุ่นนี้อยู่คันนึงก่อนหน้านี้ รักมากๆ หลังจากขายไปก็นอนไม่หลับเลย...
ก็เลยต้องซื้อคันนี้มา...หลังจากซื้อมา ปรากฏว่า ทุ่มทุนแต่งรถหนักกว่าเดิม"

ลองชมจากภาพได้ค่ะ

ของแต่งทุกชิ้น พี่ชายที่แสนดีท่านนี้จัดหาให้เราทั้งหมด
และบอกความต้องการมาเรียบร้อยว่า อยากให้แปลงเป็นแบบไหน

"งานเข้าช่างเคาะมือโปรของเราสิคะ...คราวนี้"

ส่วนที่ยากที่สุด เห็นจะเป็น ฝากระโปรงหน้า กับ สปอยเลอร์หลังค่ะ

ทำออกมาครั้งแรกผิด ต้องแก้กันใหม่ ใช้เวลาเกือบเดือนค่ะ (ไม่ได้ช้านะคะ...แค่อยากทำให้ดีที่สุด)

จบเคาะ งานเข้าช่างทำพื้นค่ะ ต้องแต่งทรงให้ได้ตามที่ช่างเคาะจัดมา

ช่างทำพื้นของเรายอมแพ้ที่ไหนกัน ตั้งสันคมกริบเลย

เสร็จแล้วก็เข้าห้องพ่นค่ะ

พ่นเสร็จออกมาขาวเงาวับเลยค่ะ

ยังไม่ได้ขัดเลยนะคะ ออกจากห้องพ่นก็เก็บภาพมาเลย

มาต่อกันที่งานประกอบค่ะ :coolly-0003:

คันนี้ไม่ได้แต่งแค่ภายนอก...ภายในก็เปลี่ยนหมดค่ะ

นี่เป็นภาพก่อนเอารถไปทำผ้าหลังคาค่ะ

ภาพตอนเสร็จสมบูรณ์ไม่มี...เสียดายมากๆๆๆ :coolly-0041:

เพราะวันส่งรถ PR ดันไม่ได้เข้าไปที่อู่ค่ะ ติดงานประจำ

:coolly-0033: ถ้าพี่ชายที่แสนดีท่านนี้กรุณาแวะมาที่อู่อีกครั้ง
รับรองว่า คราวนี้ไม่พลาดเก็บภาพมาฝากแน่นอนค่ะ

พี่ๆ น้องๆ คันอื่นๆ อย่าน้อยใจนะคะ :coolly-0033:
วันพรุ่งนี้และวันต่อๆ ไป จะมาอัพเดทกันแน่นอนค่ะ

...ขอบคุณทุกท่านที่สนับสนุนพวกเราอย่างดีเยี่ยมมาโดยตลอดค่ะ... :coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009:

เห็นม๊ะ เห็นม๊ะ แฮ่ๆๆ เจ๊ บอก ยังเงาไม่สะใจ เจ๊สั่งลุย พ่นให้ใหม่ทั้งคัน ให้เงาวับ เงาวับ กว่าเก่า ใจจริงๆ คับ

จะรอชมด้วยคนครับ a31คันดำครับไม่ทราบว่าคุณ เป้ หาฝากระโปรงหลังไห้ได้ผมได้ไหมครับของที่ซื้อไปไห้ช่าง ช่างบอกว่าเดี๋ยวก็ผุอีกก็เลยจะเปลี่ยนไหม่ครับ

จะติดตามความคืบหน้าจากคุณเป้ แล้วมาอัพเดทคราวต่อไปนะคะ

คุณเป้ BB ภาพมาให้ดู ทีแรกก็สงกะสัย ทำไมมันเงายันพื้นอู่ 555 ที่ไหนได้ ฝนตกหนักน้ำท่วมอู่

พระเจ้าจอร์จ มันยอดมาก

สอบถามจากคุณเป้แล้วค่ะ ทราบว่า คุณเป้ยังหาของอยู่ และเท่าที่ติดต่อไว้ยังไม่มีติดต่อกลับมาว่า มีของหรือยัง? แต่พยายามตามให้อยู่ตลอดนะคะ:coolly-0002:

ส่วนความคืบหน้าการทำงานของรถ A31 คันดำ ตอนนี้ปะผุเรียบร้อยค่ะ อะไหล่ต่างๆ ก็นำมาลองเรียบร้อยแล้ว

คราวหน้าจะเอารูปมาฝากนะคะ พอดีอยู่คนละกล้อง :coolly-0027:

คุณเป้ BB ภาพมาให้ดู ทีแรกก็สงกะสัย ทำไมมันเงายันพื้นอู่ 555 ที่ไหนได้ ฝนตกหนักน้ำท่วมอู่

เอาไว้จะจัดลอยกระทงที่อู่ดีมั๊ยคะ 5555...ฝนตกเมื่อไหร่ ท่วมเมื่อนั้นเลย...

ตั้งใจทำงานเก็บเงินเทพื้นใหม่ค่ะ...ตั้งเป้าภายในปีนี้...แน่นอน :coolly-0037:

BENZ คันนี้เข้ามาทำสีใหม่เป็นขาว Lexus

...พี่ชายเจ้าของรถคันนี้ก็น่ารักมากมายค่ะ...

พี่เค้าอยากให้รถเสร็จทันฉลองวันเกิดแฟนค่ะ...

เราก็เร่งเต็มที่ ...แต่สุดท้ายก็ไม่ทัน...

เพราะชุดพาร์ทไม่ได้ทรง (จับยัดไปก็ได้ค่ะ แต่คุณพลไม่มีทางยอม)

งานเข้าช่างเคาะอีกแล้ว...ต้องแก้ไฟเบอร์
(ถึงกับปาดเหงื่อกันเลย...ช่างมือโปรของเรา) :coolly-0023:

ส่วนช่างโป๊วก็พยายามทำพื้นไปก่อนเท่าที่จะทำได้
เพราะจะต้องรอพาร์ตมาแต่งทรงให้สวยงาม รับกันทั้งตัวถังทั้งชุดพาร์ต

ในที่สุดก็แก้ไขงานไฟเบอร์จนเสร็จเรียบร้อย
(กว่าจะใส่ได้สมบูรณ์ทุกชิ้น...เหนื่อยเลย)

ช่างโป๊วก็ต้องมาตกแต่งให้สวยงาม ตั้งสัน ตั้งทรง ให้รับกัน
(สำหรับคันนี้...ให้ช่างโป๊วรุม 2 คน เพราะงานหนัก)

ลองดูสันได้ค่ะ...คมกริบ (สันเป็นสัน)

ด้านหน้าพ่นพื้นก่อน...เพราะเถ้าแก่ใหญ่คิวซีแล้ว "ผ่าน"
(สันคม ร่องชัด ตั้งทรงรับกับตัวรถ...เป๊ะ)

ด้านหลังยังต้องแก้ไข และเก็บงานอีกนิด
(เถ้าแก่ไม่บอก...แต่ช่างเค้ายอมกันไม่ได้ค่ะ)

เสร็จออกมา...เป๊ะ (ให้คะแนนไม่ถูกเลย)

เมื่อตัวถังพร้อม...ก็เก็บอะไหล่ให้พร้อมพ่นด้วยค่ะ

ไชโย...ได้เข้าห้องพ่นแล้ว...

แต่...พ่นแล้วติดเหลือง...เพราะมุกผสมมาออกเหลือง ต้องให้ร้านสีทำมาใหม่

และเราก็ต้องเตรียมพื้น เพื่อพ่นกันใหม่อีกรอบ

(อุปสรรคเยอะเหลือเกิน...สงสารก็แต่พี่เจ้าของรถค่ะ...ยิ่งเร่งยิ่งช้า)

แก้ไขจนเสร็จเรียบร้อยออกมาอย่างที่เห็นค่ะ

เรียกว่า...รุมกันเลย ช่วยกันทำอย่างเต็มที่...

แล้วก็ส่งรถกันไปเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาค่ะ...

ถ้าพี่เจ้าของรถแวะเข้ามาชมที่เว็บ...PR ถือโอกาสนี้กราบขออภัยพี่อย่างสูง สำหรับความล่าช้าที่เกิดขึ้นค่ะ

(กราบขออภัยรวมไปถึงเจ้าของรถท่านอื่นๆ ด้วยค่ะ...แต่ในความล่าช้า เรามีที่มาที่ไปนะคะ...หวังว่าทุกท่านจะให้อภัย และสนับสนุนเราต่อไปเรื่อยๆ ค่ะ)

พักก่อนนะคะ...แล้วจะมาอัพเดทคราวต่อไปค่ะ...

ใกล้ส่งมอบแล้ว อุอุ

ช่วงเดือน มิ.ย จะเอารถเข้าไปแก้สะดวกไหมครับคุณเป้

08-6331-2700 อ้ำ เซฟฟ้าแจ๊สอ่ะครับ
จำได้ไหมกั๊บ

ไฟล์แนบ

83 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 74
ปิอู่ห้คั

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม