*** อู่ colourฟูล auto paint รับทำสี เคาะ ปะ-ผุ ดึงโป่ง ฯ ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31999
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รอฟังข่าวดี คับ แหะๆๆ

ได้รับ BB จากคุณเป้ ว่ารถพร้อมส่งมอบวันนี้ หุหุ ดีใจจัง

งามงดจริงๆ หล่อรับปีใหม่ไทยเลยครับ

งามงดจริงๆ หล่อรับปีใหม่ไทยเลยครับ

ขอบคุณคับฐา พรุ่งนี้เดินทางปลอดภัยคับฐา พี่คงตามไปหัวเช้าวันอาทิตย์

แก้ไขล่าสุด:
กลับมาเฝ้าเว็บแล้ว อัพคับ

เสร็จแล้ว พอใจในคุณภาพงานคับ มีจะต้องกลับไปแก้งานเล็กน้อย ถ้าอู่แก้ไขข้อบกพร่องเรื่องงาน QC ลุกค้าไม่ต้องนำรถกลับไปแก้งานอีกครั้งจะดีมากๆ ฝากอู่ช่วยแก้ไขจุดนี้ด้วยคับ

รุปสุดท้ายนี่ ถ้าไม่ถ่ายรูปก็จะไม่รู้เลยว่าทะเบียนจะหลุด หุหุ
รูปถ่ายอาจจะไม่คมชัดเพราะใช้ บีบีถ่าย ยังไงรอรูปจากทางอู่อีกทีนะคับ

ตรุษสงกรานต์เวียนมาอีกคำรบ
ขอน้อมนบบูชาพระชินสีห์
สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วหล้าบรรดามี
ให้น้องพี่อยู่เย็นเป็นสุขกัน

ขอให้เย็นอย่างน้ำที่ราดรด
ขอให้สดชื่นอย่างน้ำที่เล่นนั่น
ขอให้โชคดีมีสุขทั่วถึงกัน
ขอให้ท่านน้องพี่มีสุขเอย

----------------------------------------

เก็บมาฝากกันนะคับ

:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #2,572
มาแล้วคับ โปรเจคยักษ์ของปีนี้ w124 vip project

กำลังเคาะทำโป่งตามแบบจาก japan magazine

เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วครับ

ต่อด้วยเทพ masda cronos 626 เปลี่ยนทุกชิ้น กับ step ถอดกระดองทำทั้งคัน ภาพข้างล่าง
กำลังตัดต่อหลังคามีรูครับ สำหรับท่านที่กังวลว่าการตัดเสาไม่ดี ลองพิจารณาจากรูปนี้ดูครับว่าทำไมถึงมี 2 รอย ( เพราะเป็นการเชื่อมนอก-ในครับ) แข็งแรง มั่นคงไม่แพ้วิธีการเลาะตะเข็บครับแถมไม่มีปัญหาเรื่องสนิมมากวนใจ
cefiro a31 super deep black คันนี้ก็ไม่น้อยหน้าครับ เปลี่ยนทุกชิ้นเช่นกัน ใกล้ความจริงแล้วครับ

แก้ไขล่าสุด:
  • #2,573
คุณพล ฝากด้วยนะคับ พอดีประกาศขายของ มาสมทบทุนซ่อมรถหน่อยช่วงนี้เงินหร่อยหรอเลย http://www.benzowner.net/forum/showthread.php?t=36398

ขอบคุณครับ

จัดห่อให้เรียบร้อยแล้วครับพี่ ดูแลเป็นอย่างดีครับ :coolly-0023:

• #2,574
รถเค้าเอง:coolly-0045: ใช้เวลาทำ 10 วันคับ เงาล้นมากๆคับ เพราะใช้แลกเกอร์ตัวพิเศษของ spies hecker ครับ

• #2,575
อีกคัน s15 งานสีเส็ดแล้ว กำลังประกอบเครื่องและช่วงล่างทั้งหมดอยู่ครับ complete แล้วจะถ่ายลงอีกครั้งครับ

ดำดีจริงๆครับ สีสวยมาก

• #2,578
update คับ ผลงานล่าสุด benz w104 s280 กับ step ทำสีรอบคัน ปรับสีกลับมาที่ standard จากโรงงานครับ เงามากมาย เก็บรายละเอียดดีมากครับ คันนี้

• #2,579
กับอีก 1 คันที่อู่ภาคภูมิใจ ขอนำเสนอ c-class เดิมๆ เปลี่ยนชุดพาร์ท กลับสีเป็นขาวมุก คันนี้เก็บงานเนียนคับ สีสวย ถูกใจพี่เจ้าของรถ อู่ปั้นพาร์ทนานมากเพราะอยากให้ออกมาคมกริบแบบในรูป บรรจงสร้างกันเลยทีเดียวครับ เส้นสาย ช่องไฟ ของรถเนียนมากครับ

• #2,580
มากันอีกแล้วครับ หน้า silvia หลัง 200 หรือที่ยี่ปุ่นเรียกว่า sil-eighty จากเดิมสีส้มกลับเป็นสีขาว ถอดพ่นทุกชิ้นใช้เวลาทำ 12 วันเท่านั้นครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม