*** อู่ colourฟูล auto paint รับทำสี เคาะ ปะ-ผุ ดึงโป่ง ฯ ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31999
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อันนี้ลองเอาภาพเปรียบเทียบสีมาให้ดูกันค่ะ

ภาพนี้เป็น Toyota-Vios [คันที่เราทำสีให้...ตามที่อัพเดทไปก่อนหน้านี้ค่ะ]

ส่วนภาพนี้เป็น Skyline-R35 [Harrison Club]...ดูยังงั๊ยยังงัยก็เหมือนเน๊อะ

Bests,
Jeab :coolly-0033:

Cerfiro-A32 คันนี้มาทำสีนอก-ในค่ะ ภาพที่เก็บมาฝากยังอยู่ในขั้นตอนการเตรียมพื้นก่อนเข้าห้องพ่น <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]

ซึ่งส่วนสำคัญต่างๆ ทั้งแม็กซ์, คอนโซลและเบาะ (ภายใน) ที่ไม่เกี่ยวข้องกับการทำสี เราเอาพลาสติกหุ้มไว้อย่างดี

ส่วนของที่รื้อออกมาไม่หายไปไหนนะคะ เราจัดเก็บเป็นหมวดหมู่ เขียนรหัส และเลขทะเบียนรถกำกับไว้เรียบร้อย <o:p></o:p]
ดังนั้นสบายใจ...หายห่วง...รื้อออกมาเท่าไหร่ ใส่คืนไปเท่านั้น... (ก่อนประกอบก็จะทำความสะอาดให้ด้วยค่ะ)

ส่วนที่เห็นในภาพนี้เป็นสต็อกและพื้นที่เตรียมสีก่อนพ่นค่ะ ตอนแรกก็ว่าจะจัดให้ดูดีกว่านี้
แต่มองไปมองมาคิดว่า

Honda-Accord คันนี้เข้ามาทำสีเฉพาะกันชนหน้าและหลังค่ะ
<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p]</o:p]
<o:p></o:p]
<o:p></o:p]

ก่อนที่ผลงานจะออกมาเท่เหมือนดังภาพที่อยู่ด้านบน มีภาพเบื้องหลังการทำงานมาให้ชมกันด้วยค่ะ <o:p></o:p]
<o:p></o:p>

ทั้งช่างสี, ช่างเดินระบบไฟ และช่างเคาะต้องทำงานกันเครียดเลย แต่งานเสร็จก็แฮปปี้กันทั้งเจ้าของรถ และทีมงานนั่นล่ะค่ะ <o:p></o:p]
[URL="http://image.ohozaa.com/show.php?id=333c0fcc5b197d5fdd02d71b64508991"]

[/URL]
Honda-Civic สีน้ำเงินคันนี้ก็มาทำสีชุดแต่งเหมือนกัน หลังจากทำสีเรียบร้อยก็นัดเจ้าของรถมาถอดอะไหล่ชุดเก่าออก <o:p></o:p]

และเปลี่ยนเอาชุดใหม่ใส่เข้าไปแทน...<o:p></o:p]

งานนี้คุณพลขอร่วมแจมด้วยค่ะ เพราะเป็นห่วงว่า สีจะออกมาเหมือนหรือไม่? <o:p></o:p]

แต่ก็หายห่วง...สีออกมาเหมือนเป๊ะ... <o:p></o:p]

Bests,
Jeab :coolly-0023:

อือหือเห็นรูปล้วน้ำลายไหล อยากเอาน้องเซฟเข้าไปอาบน้ำขัดสีชวีวันแต่งตัวหล่อๆมั่งจังเลย

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #2,325
อือหือเห็นรูปล้วน้ำลายไหล อยากเอาน้องเซฟเข้าไปอาบน้ำขัดสีชวีวันแต่งตัวหล่อๆมั่งจังเลย

ยินดีครับ รับรองไม่ผิดหวัง :coolly-0033:

เมื่อไหร่จะเริ่มจัดโปรโมชั่นทำสีครับพี่พล

:coolly-0001::coolly-0001:รถไปตกข้างทางมาหลับใน อยู่ ภูเก็ต ส่งรูปให้ดูพอประเมิณราคาได้มั้ยครับ Pm บอก e-mail ด้วยนะครับถ้าหากไม่ติดขัดอะไรครับ:coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001:

• #2,328
  • #2,329
:coolly-0001::coolly-0001:รถไปตกข้างทางมาหลับใน อยู่ ภูเก็ต ส่งรูปให้ดูพอประเมิณราคาได้มั้ยครับ Pm บอก e-mail ด้วยนะครับถ้าหากไม่ติดขัดอะไรครับ:coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001:

เสียใจด้วยคับ เบอร์เมล์ผมครับ [email protected] เมล์มาได้เลยคับ ยินดีรับใช้ครับ

ยินดีครับ รับรองไม่ผิดหวัง :coolly-0033:[/QUOTEเรื่องผิดหวังกับอู่นี้ไม่เคยคิดเลยครับขอให้รักษามาตรฐานต่อไปนะครับ:coolly-0037: แต่งบยังน้อย เดี๊ยวรอเก็บเงินอีกนิสทำทีเดียวให้สุดไปเลย

อัพให้ครับ แวะเข้ามาดู

สอบถามหน่อยครับ
ว่าอู่สี อยู่ไกลจาก อู่ที่รับทำรถตู้แถวคลองหลวง ชื่ออู่โต้งรถตู้ไปอีกไกลไหมครับ

สอบถามหน่อยครับ
ว่าอู่สี อยู่ไกลจาก อู่ที่รับทำรถตู้แถวคลองหลวง ชื่ออู่โต้งรถตู้ไปอีกไกลไหมครับ

จากเต็นท์โต้งรถตู้ คลองหลวงมา ประมาณ 22 กม. คับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม