*** อู่ colourฟูล auto paint รับทำสี เคาะ ปะ-ผุ ดึงโป่ง ฯ ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31999
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สวัสดีครับ

พี่พลครับ ผมรอพี่เลี้ยงสรุกรี้............อิ๊อิ๊ อยู่นะครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #2,302
ในนามของชมรม Cefiro-Thailand คงไม่สามารถไปก้าวก่ายในปัญหาที่เกิดขึ้น และยินดีให้เว็ปนี้เป็นช่องทางหนึ่งเพื่อการพูดคุยเจรจาสื่อสารกันทางตัวอักษรระหว่างผู้เกี่ยวข้องเพื่อให้ได้ข้อยุติในทางที่คาดว่าจะเป็นประโยชน์ทั้งสองฝ่าย (WIN-WIN) แต่อย่างไรก็ดี หากมีการใช้คำหรือข้อความที่ไม่เหมาะสม คำหยาบคาย หรือคำใดๆ ก็ตามที่ค่อนข้างรุนแรงตามมาตรฐานทางสังคม ขอใช้สิทธิ์ของชมรมลบในคำหรือข้อความนั้นๆ ทั้งนี้ทางชมรมเชื่อว่า ปัญหาที่เกิดคงได้ข้อยุติที่ดีทุกฝ่ายครับ

ขอบคุณพี่ลองและชมรม Cefiro-Thailand เป็นอย่างสูงครับ ที่เอื้อเฟื้อพื้นที่ของเวปให้กับผมมาตลอดรวมถึงคำแนะนำต่างๆที่พี่มีให้ผมตลอดมา

ขอบคุณจากใจอีกครั่งครับพี่

• #2,303
ผมพอจะรับรู้เรื่องราวของการดำเนินงานของอู่มาตลอด ยังไงก้อขอเป็นกำลังใจให้กับทีมงานบริหารงานอู่ ขอให้เรื่องราวผ่านพ้นไปด้วยดี....สู้ๆ..

ขอบคุณคุณจ๋ามากครับ ตอนนี้ผมหา เวทเธอการ์ดให้อยู่นะคับ หรือถ้าเจอแล้วบอกผมนะครับผมจะได้ไปซื้อ

ขอบคุณครับ

• #2,304
เศษเหล็ก....ข้อคิดกำลังใจจากในหลวง

ที่มา : พระราชดำรัสบทนี้พระเจ้าอยู่หัวได้ทรงตรัสให้กับ
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล ซึ่งเป็นองคมนตรี

ตอนนั้นผมกำลังทำงานอยู่ในสภาพจิตใจที่แย่มากมันไม่มีกำลังใจจะทำอะไร
ท้อแท้กับงานมากไม่มีใครเข้าใจ

" เหมือนทำดีแต่ไม่ได้ดี"

ในหลวงท่านทรงเสด็จมาพอดี และท่านได้เห็นสีหน้าผมไม่สู้จะดี
ท่านได้สอบถามจนได้ความว่าผมกำลัง ท้อแท้กับงาน

ท่านจึงตั้งคำถาม และรับสั่งว่า.....

ท่านสุเมธเคยขาย เศษเหล็กไหม เศษเหล็กเหล่านั้น เวลาขาย คุณค่ามันต่ำมาก
ใช่ไหม คงได้เงินมาไม่กี่บาทใช่ไหม?
แล้วถ้าเราเอาเศษเหล็กเหล่านั้นมาหลอมรวม กันเป็นแท่งเวลาหลอมนี่
เหล็กมันคงรู้สึกร้อนมากใช่ไหม?พอหลอมเสร็จเรานำ มาทำเป็นดาบ
คงต้องนำมาตีให้แบนอีกใช่ไหม?เวลาตีก็ต้องคอยเอาไปเผาไปด้วย
ต้อง ตีไป เผาไป อยู่หลายรอบนกว่าเป็นรูปเป็นร่าง ดาบอย่างที่เราต้องการ

ต้องผ่านความเจ็บปวดร้อนอยู่นานแถมเมื่อเสร็จแล้วถ้าจะให้สวยงามดังใจ
ก็ต้องนำไปแกะลวดลายอีกใช่ไหม? เวลาที่แกะลวดลายก็คงต้องใช้ของ
แข็งมีคมมาตีให้เป็นลวดลายอีก
แต่เมื่อเสร็จเป็นดาบที่งดงามก็จะมีคุณค่าที่สูงมาก
เทียบกับเศษเหล็กคงจะต่างกันลิบลับ...
จะเห็นว่ากว่าที่เศษเหล็กไม่มีคุณค่ามากนัก จะกลายเป็นดาบ
อันงดงามนั้นต้องผ่านอุปสรรคมามากมาย
ทั้งความเจ็บปวดต่างๆกว่าจะประสบความสำเร็จดังนั้นขอให้จำไว้อย่างหนึ่งว่า ...

"ใครไม่เคยถูกตีถูกทุบ เจอเรื่องเลวร้ายในชีวิตมาเลยนั้น
จงอย่าได้คิดทำการใหญ่"

ขอบคุณพี่เอก พี่ใหญ่ใจดี ที่กรุณาสละเวลามาช่วยผม update ตลอดเวลาที่ผ่านมา ถ้าผมไม่มีพี่ ผมคงไม่มีวันนี้แน่นอนครับพี่

ขอบคุณมากครับ อ่อขอบคุณ ที่พี่นำ บทพระราชดำรัส เรื่องนี้มาด้วยครับ อ่านแล้วซึ้งโดนใจมากครับ

• #2,305
สวัสดีครับ

พี่พลครับ ผมรอพี่เลี้ยงสรุกรี้............อิ๊อิ๊ อยู่นะครับ

ไอ้คุณน้องอออออออออออย จัดมาเลยคับ แคนตั้นมั้ย :coolly-0031:

• #2,306
เริ่มมีเค้าโครงมาอีกแล้ว.

ไม่มีอะไรแล้วครับ ผมหยุดแล้ว เพราะอ่านแล้วไม่มีประเด็นใหม่อะไร ที่เหลือก็แค่อยากเตือนระวังเรื่องของกฎหมายกันนิดนึงนะครับ เพราะการกระทำเช่นนี้ เช่นการประกาศในที่สาธารณะ การพิมพ์ในลักษณะปกปิดบางอย่างเพื่อให้คนอ่านคิดตามไปในทางเสียหาย มันจะเข้าข่ายละเมิด หรืออื่นๆได้นะครับ ผิดทั้งอาญาและแพ่งครับ

ปล. ไม่ได้ขู่หรือเจตนาไม่ดีใดๆทั้งสิ้นครับ แค่เตือนด้วยความหวังดีเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ

แอบมาดันต่อครับ
เพื่อให้มีบริการดีๆ ต่อไปครับ

เมื่อวานประชุมทั้งวัน ลืมสั่งลูกน้องให้เอารถไปอู่ พึ่งจะสั่งเมื่อเช้านี้เองนะคับ ขออภัยด้วยคับ ยังไงถ้ารถจะเข้าไป คงจะโทรไปนัดกับทางอู่ก่อนนะคับ

สู้ๆครับ
คนเราผิดพลาดแล้วแก้ไข นี่แหละ สุโค่ยครับ

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุน"

คุณพล รถคันที่ว่าตอนนี้ใช้งานอยู่ บ้านบึง ถ้าเสร็จงานเมื่อไหร่จะติดต่อเข้าไปคับ

ดันคับ :coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022:

สวัสดีค่ะ
<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p>
<o:p></o:p]
ก่อนหน้านี้เคยเข้ามาแล้ว แต่ไม่ได้ทักทายสมาชิกทุกท่านอย่างเป็นทางการ (มัวแต่เป็นคนกลาง) <o:p></o:p>

ขออนุญาตแนะนำตัวก่อนนะคะ

กด like ให้พันครั้งครับ

ขอโทษที่ให้รอนะคะ...
พอดีเป็นมือใหม่หัดอัพ...แต่ต่อไปจะพยายามทำให้ดีกว่าเดิมค่ะ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
<o:p></o:p>

...Toyota Crown...<o:p></o:p]
คันนี้เข้ามาทำสีตั้งแต่ยุคแรกเลย แล้วกลับมาซ่อมในยุคที่ 2<o:p></o:p]
<o:p]</o:p>
แต่เห็นแววได้ส่งรถกันเร็ววันนี้ และตอกย้ำว่าไม่มีใคร

PR ตัวจริงมาแล้ว 55+++ ดีใจจังเลย

Toyota-Vios "คันนี้มีดีที่สีค่ะ"<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
จากเดิมเข้ามาเป็นสีดำ ปรับโฉมกันใหม่ออกมาเป็นสีส้มสดใส

ขอบอกว่าไม่ใช่สีส้มธรรมดาๆ แต่เป็น

แวะมารอชมสีอื่นๆ อีก

ชมงานสีกันมาหลายครั้งแล้ว คราวนี้เลยพาแวะมาชมพื้นที่ของส่วนงานเคาะและปะผุกันบ้างค่ะ
ตอนนี้ช่างเคาะของเราหายใจเข้า-ออกเป็น Benz กันเลยทีเดียว เพราะในส่วนงานเคาะและปะผุ
ตอนนี้มีแต่ Benz เข้ามาจับจองพื้นที่จนเต็มทั้ง Benz-W123, Benz-W124, Benz/8
<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
แถมแต่ละคันหากเปรียบเป็นคนไข้ ก็เรียกว่า อาการหนักพอสมควร

แต่ไม่ต้องห่วงค่ะ...ยอดเซียนเคาะและปะผุของเราจัดการได้ ลุยกันเต็มที่ทุกซอกทุกมุม
...รื้อมาเจอตรงส่วนไหนผุ...เป็นต้องจัดการเรียบร้อย...
<o:p]</o:p]

<o:p></o:p>

(ชมภาพร่องรอยที่เหลือไว้หลังจากการลุยงานหนักได้ค่ะ)

ส่วนที่จัดการปะผุเรียบร้อยแล้วก็จะเคลือบสีกันสนิมเอาไว้ให้ด้วยค่ะ
...อย่างนี้ออกไปรับรองว่าเหมือนใหม่และใช้ไปได้อีกนาน...ล้านเปอร์เซนต์...

Bests,
Jeab :coolly-0003:<o:p></o:p]

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม