รวมพล"คนรามอินทรา"

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แตกมาเลยครับ ล้างใหม่ทั้งหมด..

เริ่มต้นกันใหม่

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #7,143
จริงๆมันมีตัวใหม่ล่าสุดที่ดูจากช่อง 3เมื่อกี้
ดูแล้วใจชื้นหน่อยเขตบึงกุ่มน่าจะท่วสูงแค่ 10-20ซม.

• #7,144
ตอนนี้ที่ไปแล้วก็มี บ้านนายต้อม บ้านเม แถวสายไหม จีลี่แล้ว

• #7,145
บ้านผู้เฒ่าเจ้าของอู่ทำสีเป็นไงมั่งไม่รู้

ถ้าไม่ไหว ศุนย์อพยพ ศรีราชา ยินดีต้อนรับ..ครับ

สามคนนี้เป็นงัยบ้าง หนึ่ง บอย ละว่างัย
ส่วนผมกำลังจาหนีไปแถวชลบุรี ระยองแว้ว เก็บของเรียบร้อยแล้ว พร้อมเดินทาง
ลุ้นว่ามันจะมาตอนไหนเมื่อไหร่นี่เครียดจิงๆ
ยอมรับว่าห่วงรถมากๆ

แนวหน้าทั้งสามสบายดีครับ เมื่อคืนยังนั่งก๊งกันอยู่เลย
ส่วนผมหมดห่วง รถอยู่ที่สูงของชั้นล่างก็ขนขึ้นชั้นสองหมดแระ :coolly-0003:

จริงๆมันมีตัวใหม่ล่าสุดที่ดูจากช่อง 3เมื่อกี้
ดูแล้วใจชื้นหน่อยเขตบึงกุ่มน่าจะท่วสูงแค่ 10-20ซม.
คาดการณ์มาตลอด ว่าเอาอยู่ๆ (แล้วเป็นง่ะ)

ผมว่ารอดูของจริงดีกว่าครับ

ถนนในซอยใกล้จะเป็นคลองแล้วครับพื่น้อง

ให้ไปช่วยไหมครับน้า ขาดเหลืออะไรแจ้งได้เลยครับ ราชบุรียังไม่มีอะไรขาดแคลน

590น้ำท่วมรูรึไงว่ะครับ เห็นเม้นได้ทุกวันเลยนะ

จะหนีน้ำท่วมไปอู่ดีมั๊ยเนี่ยยยย

ฮิ ฮิ ฮิ ...........

• #7,156
590น้ำท่วมรูรึไงว่ะครับ เห็นเม้นได้ทุกวันเลยนะ

แสะ!!! กรูคอยบอกข่าวเว้ย:coolly-0002:
แล้วเมิงอยู่รูไหนเนี่ย รูเมีย หรือ รูเมิง เผื่อมีไรจะได้แจ้งข่าวถูก

บริเวณหน้าสหฟาร์มไปถึงแยก กม8 น้ำเอ่อขึ้นผิวถนน3เลนแล้ว
ซอยสยามธรณี รามอินทรา กม.8 น้ำเริ่มขึ้นสูงประมาณ 15ซม.
คาดว่าพรุ่งนี้เช้าคงต้องยกเลิกการส่ง นสพ. หลายบ้าน:coolly-0042:

แสะ!!! กรูคอยบอกข่าวเว้ย:coolly-0002:
แล้วเมิงอยู่รูไหนเนี่ย รูเมีย หรือ รูเมิง เผื่อมีไรจะได้แจ้งข่าวถูก

บริเวณหน้าสหฟาร์มไปถึงแยก กม8 น้ำเอ่อขึ้นผิวถนน3เลนแล้ว
ซอยสยามธรณี รามอินทรา กม.8 น้ำเริ่มขึ้นสูงประมาณ 15ซม.
คาดว่าพรุ่งนี้เช้าคงต้องยกเลิกการส่ง นสพ. หลายบ้าน:coolly-0042:
ย้ายจากบางชันมานวมินทร์ได้เกือบอาทิตย์นึงแระ อีกวัน2วันมะรู้จะอพยพไปไหน ท่าทางน่าจะบางแสน ใครว่างไปด้วยกันมั้ย คิดว่ามิตติ้งนอกรอบแล้วกัน:coolly-0023:

พรุ่งนี้ต้องไปทำงาน ในแฟชั่นอ่ะ น้ำท่วมยังคับ ส่งข่าวคราวกันหน่อยคับ

พรุ่งนี้ต้องไปทำงาน ในแฟชั่นอ่ะ น้ำท่วมยังคับ ส่งข่าวคราวกันหน่อยคับ
เรื่องน้ำต้องยกให้ 590เลยพี่ คนนั้นเค้าถนัด โดยเฉพาะการปั้นน้ำเป็นตัว:coolly-0040:

เป็นไปได้เลี่ยงแยกรามอินทราก.ม.8 ครับตั้งแต่หน้าสหฟาร์มเป็นต้นไป
น้ำเริ่มจะเยอะแระ ส่วนอื่นๆ ยังปกติครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม