รวมพล"คนรามอินทรา"

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เป็นไปได้เลี่ยงแยกรามอินทราก.ม.8 ครับตั้งแต่หน้าสหฟาร์มเป็นต้นไป
น้ำเริ่มจะเยอะแระ ส่วนอื่นๆ ยังปกติครับ

ปกตินี่คือท่วมปกติใช่ไหมพี่ :coolly-0028:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #7,162
เรื่องน้ำต้องยกให้ 590เลยพี่ คนนั้นเค้าถนัด โดยเฉพาะการปั้นน้ำเป็นตัว:coolly-0040:

แสะ:coolly-0002:

ตอนนี้น้ำเริ่มมาถึง รามอินทรา กม8 ในซอยคู้บอนเริ่มมากขึ้นทุกวัน
และซอยอมรวิวัฒน์บางซอย ครับ

• #7,163
ล่าสุด 1 พ.ย 54 น้ำในซอยคู้บอนขึ้นสูงแล้ว รถเล็กเสี่ยงต่อการดับหากเข้าไปครับ

ทางอู่ว่างัยครับ

ทางอู่ว่างัยครับ
ปากซอยท่วมปรกติ หันหัวรถเข้าไป เห็นน้ำท่วมถึงขั้นหันหัวรถกลับ กลัวได้เปลี่ยนหัวเทียนใหม่อีกชุด 55

• #7,166
ตอนนี้ในซอยคู้บอนและฝั่งตรงข้ามน้ำได้ท่วมเรียบร้อย
ส่วนในซอยรถเล็กควรหลีดเลี่ยงเพราะมีช่วงน้ำลึกด้วย

ถนนนวมินทร์ท่วมแล้ว โดยหนักที่สุดตอนนี้
จะอยู่ที่บริเวณช่วงบริษัทสหฟาร์มถึงแยก กม8

ตอนนี้หัวน้ำได้เคลื่อนมาด้านถนนนวมินทร์โดยมีน้ำมาตามท่อระบายน้ำ
และเอ่อท่วมบริเวณผิวถนนช่วงปากซอย นวมินทร์90 รวมถึงฝั่งตรงข้าม
สูงระดับ 20ซม.

บ้าน นายก อยู่ซอยเดียวกะน้า590 มิใช่รึ

บ้าน นายก อยู่ซอยเดียวกะน้า590 มิใช่รึ

รอให้ถึงซอยนั้นเมื่อไหร่ผมคงต้องลี้ภัยอีกคนครับ อยู่ใกล้ๆ กัน :coolly-0024:

• #7,169
ตอนนี้ จากแยกประเสริฐมูญกิจ ถึงแยก กม8 ไปสุดได้แค่ ซอยสิงหเสนี นะครับ
ไปไกลกว่านั้น แต่ลุ้นเอง หุหุ

เมื่อเช้าไปดูปากซอยอมรวิวัฒน์ น้ำสูงถึงไฟหน้ารถAltis มันก็กล้าลุย สุโค่ย

• #7,170
เมื่อวานมี ตากิจและยายไนท์ ร่อนเล่ผ่านมา
เห็นบอกอุตส่าห์ย้ายหนีจากสะพานใหม่มาวัชรพลบ้านยาย
สุดท้ายไม่รอด
ตอนนี้ร่อนเล่เป็นนกขมิ้น ค่ำไหนนอนนั่น555

ตลาด มีนบุรี ท่วม แล้วววววว...

เมื่อวานยังแห้งๆ อยู่เลย วันนี้ตรงแยกเกษตรตัดนวมินทร์มีน้ำดันออกมาจากฝาท่อแล้วครับ

คงอีกไม่นานแล้วสินะ :coolly-0010:

เมื่อวานยังแห้งๆ อยู่เลย วันนี้ตรงแยกเกษตรตัดนวมินทร์มีน้ำดันออกมาจากฝาท่อแล้วครับ

คงอีกไม่นานแล้วสินะ :coolly-0010:

สัญญาณเตือนมาแล้ว เตรียมตัวได้เลย

ปล.จากผู้ประสพภัยมาแล้ว

เมื่อวานมี ตาเกรียงและยายไนท์ ร่อนเล่ผ่านมา
เห็นบอกอุตส่าห์ย้ายหนีจากสะพานใหม่มาวัชรพลบ้านพ่อ
สุดท้ายไม่รอด
ตอนนี้ร่อนเล่เป็นนกขมิ้น ค่ำไหนนอนนั่น555

เมาปะเนี๊ย พิมพ์ผิดๆถูก ไประยองแล้วเที่ยวดีก่า ทั้งบ้านที่ทำงานแม่มท่วมหมดแล้ว เวรจิงๆ
ปล.บ้านน้ำไม่ท่วมมั่งให้รู้ไป สาธุ หนุกจิงๆ

สี่แยกมีนคือใข่แดงแล้วววว

นวลจันทร์:coolly-0043:

ท่วมเต็มพื้นที่แล้ว เหลือแต่อพยบ

นวมินทร์ก็ใกล้เข้ามาเรื่อยๆ ตอนนี้ซึมออกท่อถึงหน้าธนะสินแล้วครับผม :coolly-0042:

ไปไหนกันดี บางแสนกะระยอง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม