รวมพล"คนรามอินทรา"

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

จากบรมราชินีลอยฟ้าไม่มีปัญหาครับ ลงถนนสิรินธร ท่วมไปแ้ล้ว รถเล็กหมดสิทธิ์ครับ มุ่งหน้าสะพานพระราม 7 แว่วๆมา แถวๆพระราม 7 ก็มิรอด ถ้าไปถึงหลักสี่ได้ ปาล์มก็คงโดนล้อมอยู่ดีอ่ะพี่ ทางซ้ายแจ้งวัฒนะก็ไม่รอด ข้างหน้าก็ดอนเมือง :coolly-0025:
ขึ้นทางด่วนมาทางฝั่งบางนาเข้ารามอินทราได้สบาย มอร์เตอร์เวย์ สบาย

เมื่อตะกี้นี้ช่อง TNN ออกข่าวมาว่า รามอินทรา 117 แยก 12 โดนไป 50 cm:coolly-0040: ตอนได้ยินสะดุ้งเลยนึกว่า 5 เมตร

PS. จากราชบุรียิงทางด่วนไปอู่คงไม่มีปัญหา แต่เรือนรักปาล์มอยู่หลักสี่นี่สิครับป๋า มะเสี่ยงเอารถไปจอดแน่ๆ

ยังปกติดีครับ

จากบรมราชินีลอยฟ้าไม่มีปัญหาครับ ลงถนนสิรินธร ท่วมไปแ้ล้ว รถเล็กหมดสิทธิ์ครับ มุ่งหน้าสะพานพระราม 7 แว่วๆมา แถวๆพระราม 7 ก็มิรอด ถ้าไปถึงหลักสี่ได้ ปาล์มก็คงโดนล้อมอยู่ดีอ่ะพี่ ทางซ้ายแจ้งวัฒนะก็ไม่รอด ข้างหน้าก็ดอนเมือง :coolly-0025:
น้ำมาขนาดนี้ เรือดีกว่ามั้ย แจวมาเลย 55

ปั้นลูกมาเลี้ยงอย่างผม ดิ
อดนอนแต่มีความสุข ไม่เครียต
ประสบการณ์ตรง 3เดือนแรก ร้องมะหยุด เด๋วขี้เด๋วเยี่ยว ตื่นมาต้องซักผ้าอ้อม บอกแล้วอย่ารีบมี ดูอย่างผมดิ ใช้ชีวิต โอ้ลั่นล๊า:coolly-0025:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #7,127
พี่เกรียงสะพานใหม่เป็นไงบ้าง
น้าเหลิม ตาแบงค์ พี่กิจ ท่านแนวหน้าทั้ง 3 เป็นไงบ้าง
รายงานด้วยเด้อๆๆๆทางนี้ลุ้นๆอยู่ หึหึ

น้าเหลิม ตาแบงค์ พี่กิจ ท่านแนวหน้าทั้ง 3 เป็นไงบ้าง
รายงานด้วยเด้อๆๆๆทางนี้ลุ้นๆอยู่ หึหึ

ท่วมแว้ว ปายทำงานไม่ได้แล้ว
รถวิ่งได้แค่หน้าตลาดสะพานใหม่
ที่อยู่ก้อจ่อหน้าเข้ามาแล้ว
:coolly-0023::coolly-0034:

ท่วมแว้ว ปายทำงานไม่ได้แล้ว
รถวิ่งได้แค่หน้าตลาดสะพานใหม่
ที่อยู่ก้อจ่อหน้าเข้ามาแล้ว
:coolly-0023::coolly-0034:

ต่อไปก็เขตปาล์มแล้วสินะ

เอารถไปลุยน้ำมา เครื่องกระตุกเลยง่ะ เซ็งจริงๆ มะรู้อะไรมันเสีย เฮ้ออออ

เอารถไปลุยน้ำมา เครื่องกระตุกเลยง่ะ เซ็งจริงๆ มะรู้อะไรมันเสีย เฮ้ออออ

ปาล์มเคยน้ำเข้ากล่องนะพี่บอยกรณีนี้ ยังกะซุบารุ

ลองตรวจเช็คดูดีๆก่อน อาจจะเป็นที่ระบบจุดระเบิด อาจจะไม่ใช่กล่องนะครับ ลองดู แต่ถ้าเป็นที่กล่องแน่ๆก้ อรุณการไฟฟ้าเลยครับ เจ้านี้ดังเรื่องซ่อมกล่อง อั๋นลองมาแล้ว

สู้ๆๆนะครับทุกคน มีอาไรให้ช่วยบอกได้นะครับ..

สามคนนี้เป็นงัยบ้าง หนึ่ง บอย ละว่างัย
ส่วนผมกำลังจาหนีไปแถวชลบุรี ระยองแว้ว เก็บของเรียบร้อยแล้ว พร้อมเดินทาง
ลุ้นว่ามันจะมาตอนไหนเมื่อไหร่นี่เครียดจิงๆ
ยอมรับว่าห่วงรถมากๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #7,136
สามคนนี้เป็นงัยบ้าง หนึ่ง บอย ละว่างัย
ส่วนผมกำลังจาหนีไปแถวชลบุรี ระยองแว้ว เก็บของเรียบร้อยแล้ว พร้อมเดินทาง
ลุ้นว่ามันจะมาตอนไหนเมื่อไหร่นี่เครียดจิงๆ
ยอมรับว่าห่วงรถมากๆ

ว่าแต่ไปแล้วไม่ห่วงบ้านเหรอ โจรชุมด้วยน้ำท่วมเนี่ย
ส่วนผมก็เฝ้าระวังทุกวัน ตอนนี้หมู่บ้านในคู้บอน กม.8บางแห่ง น้ำเริ่มเอ่อขึ้นมาบ้างแล้ว

บ้านผมน้ำเต็มหน้าบ้านแล้วครับพี่ ไปช่วยน้ำท่วมมาก บ้านตัวเองท่วมซะเลย:coolly-0042:
จัดเต็ม

กลัวว่าจะท่วมจริง ๆ เน้อ

กลัวว่าจะท่วมจริง ๆ เน้อ

ไม่ต้องกลัว ท่วมแน่ๆ จะมากน้อยก้อแบ่งกันไป
ว่าแต่ไปแล้วไม่ห่วงบ้านเหรอ โจรชุมด้วยน้ำท่วมเนี่ย
ส่วนผมก็เฝ้าระวังทุกวัน ตอนนี้หมู่บ้านในคู้บอน กม.8บางแห่ง น้ำเริ่มเอ่อขึ้นมาบ้างแล้ว

ที่คอนโดมียามเฝ้าไม่ค่อยน่าห่วงเท่าไหร่
เอารถไปจอดแถวโน้นก่อน ค่อยกลับมา

ราชบุรีฝนตกหนักอีกแล้ว ไม่รู้ว่ามันจะไปถึง กทม. รึเปล่า ถ้าตกซ้ำล่ะแย่แน่ๆ ลำพังน้ำจากภาคกลางที่ยังมาไม่ถึงอีกตั้งเยอะแยะ (12000 ล้าน ลบ.ม) ภาวนาอย่าให้คั้นกั้นแตกเพิ่มเติมล่ะกันนะครับ เดี๋ยว กทม. และกลายเป็น "กลางทุ่งหนองหมู" ไป

PS. กลางทุ่งหนองหมู คือ ทุ่งที่เต็มไปด้วยน้ำแถวบ้านปาล์มครับ พื้นนาล้วนๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม