>>> ชวนรวมกลุ่มแถวพระราม 3 บ่อนไก่ สาธุประดิษฐ์ สาทร ถนนจันทน์ และใกล้เคียง <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #2,841
แจ้งข่าวพี่น้องพระราม3
ร่วมยินดีกับท่านแป๊ปที่คว้ารางวัลที่3ให้กับพวกเรา เย้ๆๆๆๆๆ ของเค้าดีจริงๆ
เวลาที่ทำได้ดีที่สุดในวันนั้นได้ 13ต้นๆเอง:coolly-0042: เห็นแล้วอิจฉา เมื่อไรเราจะทำได้แบบนั้นบ้าง :coolly-0011: สุดยอดไปเลยครับกับคันนี้

อีกเรื่อง ผมกับ แป๊ปว่าจะไปขึ้น Dyno มีท่านไหนสนใจจะไปขึ้นด้วยกันไมครับหรือจะไปดูด้วยก็ได้นะ จะไปกันตอนกลางคืนๆๆอ่ะ อากาศจะได้ไม่ร้อนและจะได้ไม่ติดงานเวลางานด้วย

เออ แล้วมีใครไปมั่งอะ พี่โทรไปไม่มีใครรับเลย

:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028: สุดยอดดด
ของเค้าดีจิง รถบ้านๆ วิ่ง 13
ดีใจด้วยคับเป๊ป

อย่างรถมัน รถบ้าน

แล้วรถพี่ เรียกว่ารถอะไรวะ

บ๊านบ้านเหรอ?

อย่างรถไอแป๊ปน่ะ

แม่งไม่บ้านแล้ว รถสนามชัด ๆ :coolly-0018:

• #2,842
ยิ่งอยู่ในสังคมใหญ่ ปัญหาก็ยิ่งมากขึ้นตามตัว

ถ้ามีคนในครอบครัว ทำผิด หรือพลาดพลั้ง

คนในบ้าน ที่เหลือ ที่ตอนนี้ ไม่ได้ทำผิด จะทำไงกันคับ

ควรจะด่าว่า หรือ "ไม่เป็นไร คราวหน้า เอาใหม่ละกัน" ดี?

เอ๋!!!! motor Show พระราม3 ไปกัน3คัน แล้วนิพี่ต้น
ควอเตอร์ไมล์ ก็มีแป๊ปไป 1 คัน อาจดูว่าน้อย แต่ถ้าคิดให้ดี ตอนนี้พระราม3เหลือเซฟแค่ 5 คันเท่านั้นเอง ได้แก่ 1.น้าอ๊อค 2.พี่ต้น 3.แสง 4.แป๊ป 5.ผมเอง ที่เหลือขายไปกันหมดแล้ว
ถ้าคิดเป็น%วันmotor show = 60% วันควอเตอร์ไมล์ = 20%
ก็ถือว่าเยอะแล้วนะครับพี่ต้น

เอ๋!!!! motor Show พระราม3 ไปกัน3คัน แล้วนิพี่ต้น
ควอเตอร์ไมล์ ก็มีแป๊ปไป 1 คัน อาจดูว่าน้อย แต่ถ้าคิดให้ดี ตอนนี้พระราม3เหลือเซฟแค่ 5 คันเท่านั้นเอง ได้แก่ 1.น้าอ๊อค 2.พี่ต้น 3.แสง 4.แป๊ป 5.ผมเอง ที่เหลือขายไปกันหมดแล้ว
ถ้าคิดเป็น%วันmotor show = 60% วันควอเตอร์ไมล์ = 20%
ก็ถือว่าเยอะแล้วนะครับพี่ต้น

เออว่ะ มานับจิงๆรถหายไปหมดแล้ว... เหลือแค่นี้เองเหรอเนี้ย....

เรื่อง Meeting นี้ผมก็ไม่รู้ว่าไงนะ แต่ที่ผมคิดคือ เออ ถ้าเราว่างและสะดวกที่จะไปก็ไป จะไปหรือไม่ไปไม่ใช่เรื่องที่จะมาบังคับน่ะคับ.....

คนเราไม่ได้เหมือนกันทุกคน อย่างผม ทำงานเหนื่อย มีเรื่องส่วนตัวต้องทำ วันหยุดผมก็อยากพักผ่อนคับ .... ไม่ใช่ว่าเห็นแก่ตัวนะ แต่ผมก็รักตัวผมเองมากกว่าคนอื่น ถ้าเป็นพี่น้องกันก็น่าจะเข้าใจนะเรื่องแบบนี้

นิสัยคนเราก็ไม่เหมือนกัน อย่างผมหลายๆคนก็น่าจะรู้ ผมไม่ได้เป็นแบบว่าคุยกับใครก็ได้ทุกคน....จะให้ไปงาน meeting แล้วไปคุยกับคนไม่รู้จักคนนั้นคนนี้ผมไม่ทำหรอกคับ มันไม่ใช่ตัวผม แค่จะไป motor show ผมยังไม่ค่อยอยากไปเลย ไม่ได้อยากไปอวดรถให้ใครๆดูเล้ยจิงๆ

แต่ผมก็เข้าใจพี่ต้นนะ เป็นคนใน ก็ต้องได้รับแรงจากคนในมา งานที่ผมทำตอนนี้ก็เป็นแบบนี้อยู่ เป็นคนกลางระหว่าง 2 ฝั่ง เวลามีอะไร เค้าก็มาอัดๆเราทั้ง 2 ฝั่ง ทั้งๆที่ ไม่เกี่ยวอะไรกับกรูเลย ผมเข้าใจดีพี่.... ถ้าพี่พูดอะไรกับทางนู้นได้ก็อธิบายเค้าไปหน่อยก็ได้คับ ทางฝั่งเรามันก็คนทำงาน ไม่ได้ว่างตลอด (ไม่ได้ว่าใครนะ ชีวิตคนเรามันไม่เหมือนกัน) ถ้าเค้าเข้าใจมันก็คงจะดีขึ้น

ถ้าปัญหามันเป็นแบบนี้ต่อเนื่องจากเค้ามองจาก zone ที่อยู่ผมยอมออกจาก zone ก็ได้นะ ไม่ใช้เลข สมาชิกชมรมก็ได้ ใช้ user "peppep" เหมือนเดิมก็ได้ ผมเข้าชมรมนี้ไม่ใชว่าเพราะอยากมีเลขหรืออะไรเลย ผมเข้ามาหาเพื่อนและความสะบายใจครับ

เรื่องรถวิ่งได้ 13.6 ครับ..... รถบ้านจิงๆครับ ของเดิมๆรถครบหมด ขาดแค่โช็คไฟฟ้าแค่นั้นเอง... แต่ของที่ผมไม่ถอดออกแน่นอนคือ ฮีตเตอร์กับแร็ค5สาย options hi-so ไม่ยอดถอดเด็ดขาด..... :coolly-0039:

• #2,845
เออ วันนี้ นั่งรถไฟฟ้า ไปออฟฟิศ

ผ่านหน้าเวิล์ดเทรด

เห็นสุภาพบุรุษชุดแดงนอนเกลือกกลื้งเต็มลานข้างหน้าเลยคับ

เสียดาย ไม่มีกล้อง

จะได้ถ่ายมาให้ดูว่า

"เค้ามาด้วย อุดมการณ์จริง ๆ "

ฮ่า ๆ

เหมือนมาตอกบัตรรอเวลาออกอะ

• #2,846
เออว่ะ มานับจิงๆรถหายไปหมดแล้ว... เหลือแค่นี้เองเหรอเนี้ย....

เรื่อง Meeting นี้ผมก็ไม่รู้ว่าไงนะ แต่ที่ผมคิดคือ เออ ถ้าเราว่างและสะดวกที่จะไปก็ไป จะไปหรือไม่ไปไม่ใช่เรื่องที่จะมาบังคับน่ะคับ.....

คนเราไม่ได้เหมือนกันทุกคน อย่างผม ทำงานเหนื่อย มีเรื่องส่วนตัวต้องทำ วันหยุดผมก็อยากพักผ่อนคับ .... ไม่ใช่ว่าเห็นแก่ตัวนะ แต่ผมก็รักตัวผมเองมากกว่าคนอื่น ถ้าเป็นพี่น้องกันก็น่าจะเข้าใจนะเรื่องแบบนี้

นิสัยคนเราก็ไม่เหมือนกัน อย่างผมหลายๆคนก็น่าจะรู้ ผมไม่ได้เป็นแบบว่าคุยกับใครก็ได้ทุกคน....จะให้ไปงาน meeting แล้วไปคุยกับคนไม่รู้จักคนนั้นคนนี้ผมไม่ทำหรอกคับ มันไม่ใช่ตัวผม แค่จะไป motor show ผมยังไม่ค่อยอยากไปเลย ไม่ได้อยากไปอวดรถให้ใครๆดูเล้ยจิงๆ

แต่ผมก็เข้าใจพี่ต้นนะ เป็นคนใน ก็ต้องได้รับแรงจากคนในมา งานที่ผมทำตอนนี้ก็เป็นแบบนี้อยู่ เป็นคนกลางระหว่าง 2 ฝั่ง เวลามีอะไร เค้าก็มาอัดๆเราทั้ง 2 ฝั่ง ทั้งๆที่ ไม่เกี่ยวอะไรกับกรูเลย ผมเข้าใจดีพี่.... ถ้าพี่พูดอะไรกับทางนู้นได้ก็อธิบายเค้าไปหน่อยก็ได้คับ ทางฝั่งเรามันก็คนทำงาน ไม่ได้ว่างตลอด (ไม่ได้ว่าใครนะ ชีวิตคนเรามันไม่เหมือนกัน) ถ้าเค้าเข้าใจมันก็คงจะดีขึ้น

ถ้าปัญหามันเป็นแบบนี้ต่อเนื่องจากเค้ามองจาก zone ที่อยู่ผมยอมออกจาก zone ก็ได้นะ ไม่ใช้เลข สมาชิกชมรมก็ได้ ใช้ user "peppep" เหมือนเดิมก็ได้ ผมเข้าชมรมนี้ไม่ใชว่าเพราะอยากมีเลขหรืออะไรเลย ผมเข้ามาหาเพื่อนและความสะบายใจครับ

เรื่องรถวิ่งได้ 13.6 ครับ..... รถบ้านจิงๆครับ ของเดิมๆรถครบหมด ขาดแค่โช็คไฟฟ้าแค่นั้นเอง... แต่ของที่ผมไม่ถอดออกแน่นอนคือ ฮีตเตอร์กับแร็ค5สาย options hi-so ไม่ยอดถอดเด็ดขาด..... :coolly-0039:

เฮ้ย ๆ เบา ๆ แป๊ป

ไม่ได้มีอะไรขนาดนั้น

แต่ก็ดีใจ ที่เข้าใจกันนะ

สมกับที่เป็นพี่น้องกัน

เฮ้ย ๆ เบา ๆ แป๊ป

ไม่ได้มีอะไรขนาดนั้น

แต่ก็ดีใจ ที่เข้าใจกันนะ

สมกับที่เป็นพี่น้องกัน

อีบ้าน๊าต้น ไม่ได้เรียกว่าแรง
เป๊ปเค้าแค่แสดงความคิดเห็นอย่างเสรี :coolly-0028:
พี่ต้นนี่เหวง 555+

แก้ไขล่าสุด:
อ่านๆ กระทู้เหมือนกัน ต่างฝ่ายต่างมีเหตุผลของตัวเอง
อย่างงานล่าสุดผมไม่ได้ไปทั้งสองวัน (อ่านกระทู้ละรู้สึกผิดไงไม่รู้)
ผมคิดเหมือนเป๊ปนะ ถ้าเราว่างเราสะดวกก็ไป
ทุกคนก็มีหน้าที่การงานสิ่งที่ต้องทำแตกต่างกันออกไป
เหตุผลแต่ละคนก็ต่างกัน

ถ้ามองเป็นตัวเลขแบบที่แชมป์แสดงออกมา
ผมว่าก็ไม่น้อยหรอก เพียงแต่บางคนอาจจะมองว่า
พระราม 3 ไม่ค่อยให้ความร่วมมือเปล่า
ก็เข้าใจทั้งสองฝ่ายนะ

แต่ตอนนี้รู้สึกตัวเอง เหวง 555+

ปล.หรือว่าเราจะลบกระทู้พระราม3 ออก
แล้วไปคุยกันใน Freestyle แทนดี

ใจเย็นๆ เด๊วนี้เริ่ม เหวง ละ 55+

• #2,850
อีบ้าน๊าต้น ไม่ได้เรียกว่าแรง
เป๊ปเค้าแค่แสดงความคิดเห็นอย่างเสรี :coolly-0028:
พี่ต้นนี่เหวง 555+

พี่ก็ไม่ได้ว่ามันแรง

แค่บอกให้เบา ๆ อย่าพึ่งขึ้น

555

ไอเหวงนี่มันใครวะ คุ้น ๆ หู

ใจเย็นๆๆครับ :coolly-0023:

เลิกคุย มาคุยเรื่องอื่นกันเถะ
ถ้ารถแป๊ปเรียกว่ารถบ้านจิงๆๆงั้นรถพี่ต้นต้องเรียกว่ารถจ่ายกับข้าวแล้วละ :coolly-0028:

จะไปขึ้น Dyno ได้คนที่จะไปเพิ่มอีก1คนละนะ นั้นคือ..... จะเอาเบนซ์ 2800cc. ไปวัดแรงม้าสะด้วย :coolly-0041:
วันและเวลารอแป๊ปแจ้งอีกที

ถ้ารถแป๊ปเรียกว่ารถบ้านจิงๆๆงั้นรถพี่ต้นต้องเรียกว่ารถจ่ายกับข้าวแล้วละ :coolly-0028:

จะไปขึ้น Dyno ได้คนที่จะไปเพิ่มอีก1คนละนะ นั้นคือ..... จะเอาเบนซ์ 2800cc. ไปวัดแรงม้าสะด้วย :coolly-0041:
วันและเวลารอแป๊ปแจ้งอีกที

คันแดงยาง NT555 อ่ะนะ .... ใช่มั้ยๆ :coolly-0043:

เข้ามาสังเกตุการณ์หน่อย

มีรายกานหรอ?!!!...:coolly-0043:

...เราเกิดมาในโลกที่มีปัญหา
ยิ่งอยู่ในสังคมหมู่มาก ก็ยิ่งมากปัญหา
คนเราชอบมีอำนาจ วาสนา
ส่วนตัวข้า รักเพียง การดื่มกิน...
:coolly-0017::coolly-0017::coolly-0017:

จะไปขึ้น Dyno ได้คนที่จะไปเพิ่มอีก1คนละนะ นั้นคือ..... จะเอาเบนซ์ 2800cc. ไปวัดแรงม้าสะด้วย :coolly-0041: วันและเวลารอแป๊ปแจ้งอีกที

รถฮิมใช่ไม๊ ละจาไปวัดกานที่หนายยยย
ขอไปดูด้วยคนจิ

พี่มอสหายไปเรยยนะ

มีรายกานหรอ?!!!...:coolly-0043:

ยิ่งอยู่ในสังคมหมู่มาก ก็ยิ่งมากปัญหา
ส่วนตัวข้า รักเพียง การดื่มกิน...
:coolly-0017::coolly-0017::coolly-0017:

น๊าอ๊อดคับ ชุดสายหัวเทียน+จานจ่าย12v ถอดมาให้แร้วเน้อ
จะมาเอาม่่ะไหร่โทมาโลดด

คนนี้หายไปเลยนะนี่ เอา a32 มาชมหน่อยคับพี่ :coolly-0022:

พี่ต้นโดนอัดมาคับ ประมาณนั้น :coolly-0030:

รถฮิมใช่ไม๊ ละจาไปวัดกานที่หนายยยย
ขอไปดูด้วยคนจิ

พี่มอสหายไปเรยยนะ

น๊าอ๊อดคับ ชุดสายหัวเทียน+จานจ่าย12v ถอดมาให้แร้วเน้อ
จะมาเอาม่่ะไหร่โทมาโลดด

แสงๆ ฟูเล่หน้าเครื่องตัวที่ติดข้อเหวี่ยงมีอยู่ป่าวอ่ะ ??? :coolly-0026:

คนนี้หายไปเลยนะนี่ เอา a32 มาชมหน่อยคับพี่ :coolly-0022:

นัดกินข้าวดิ เดวเอาไปให้ดูกำลังปั้นอยู่คันนี้ มีเรื่องจะคุยมากมาย

นัดอาบน้ำดิ เดวเอาไปให้ดูกำลังปั้นอยู่คันนี้ มีเรื่องจะคุยมากมาย

ทำไมเป็นคนแบบนี้ล่ะเนี้ย จะเลี้ยงน้องๆก็ไม่บอก น้องอ๊อด น้องต้น น้องหนุ่ม น้องเสือ น้องนุ น้องแสง น้องสิน น้องแชมป์ น้องแป๊บ ... ใครจะไปอีกยกมือๆ

พี่ต้นโดนอัดมาคับ ประมาณนั้น :coolly-0030:

คงไม่น่าจะใช่งั้นมั้งเป๊บ ลองคุยกับต้นดูรึยัง

ไม่ได้มีใครว่าอะไรหรือแม่แต่พาดพิงถึงกลุ่มเลยเน้อ

แค่ต่างคนต่างความคิด ซึ่งมันเป็นเรื่องปกติของทุกสังคม

อย่าไปซีเรียส มากมาย :coolly-0010:

คงไม่น่าจะใช่งั้นมั้งเป๊บ ลองคุยกับต้นดูรึยัง

ไม่ได้มีใครว่าอะไรหรือแม่แต่พาดพิงถึงกลุ่มเลยเน้อ

แค่ต่างคนต่างความคิด ซึ่งมันเป็นเรื่องปกติของทุกสังคม

อย่าไปซีเรียส มากมาย :coolly-0010:

ยังไม่ได้ถามลายละเอียดครับ.....

แต่พี่เค้าเคยบ่นๆมาน่ะคับ หลายทีล่ะ

ก็พอเข้าใจคับ คนเรามีหลายแบบ ...

ปล. ผมเข้าเส้นก่อนพี่ .02 อิอิอิ แล้วเกียร์พี่ไปเลยเหรอ? นึกว่าแค่ออยมันร้อนเลยไม่ค่อยเปลี่ยน :coolly-0029:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม