• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ปาล์มน่าจะไปนอนบ้านที่ราชบุรีอ่ะครับ เพราะมันเดินทางสะดวกกว่า

ใกล้นิดเดียว แล้วเจอกันคร้าบบบ :coolly-0033:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

โปรแกรม กิจกรรม Cefiro-Thailand

ใกล้แล้วนะครับ วันเสาร์นี้ที่ 5 มิถุนายน..อีกไม่กี่วันแล้ว...
รายละเอียดตามลิงค์....เจอกันที่งานนะครับ ใครจะไปลงชื่อไว้ด้านล่างเลย

ป้อง

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/35428

- วันเสาร์ที่ 5 มิถุนายน Meeting Cefiro-Thailand พื้นที่ฝั่งธน กรุงเทพฯ
ใครไปบ้างอ่ะ ขอติดไปด้วย รถเสร็จไม่ทันอ่า

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

ไปด้วยได้ป่าวววว...อยากนั่งโอลีน

โอลีนที่ว่ากระบอกใหญ่ สีทอง ฝาหมุนเกลียว อย่างในรูปช่ายไหมครับ
555 ล้อเล่นครับผม

ไฟล์แนบ

4.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 22

โอลีนที่ว่ากระบอกใหญ่ สีทอง ฝาหมุนเกลียว อย่างในรูปช่ายไหมครับ
555 ล้อเล่นครับผม
รู้ได้ไงอ่ะพี่ :coolly-0039:

ใครไปบ้างอ่ะ ขอติดไปด้วย รถเสร็จไม่ทันอ่า
ตัวผมกับรถไปอยู่ กทม ตั้้งแต่เช้ามืดวันเสาร์แล้วอ่ะพี่....เอาไงดีหล่ะ:coolly-0043:

รถพี่ผมไปแอบเยี่ยวใส่ล้อมาหลายทีแล้วที่อู่อะ:coolly-0010:

:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:
:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:

เมื่อวานไปจัดการเก็บงานสายไฟมาเรียบร้อยแล้วครับ เลยขอนำมาแชร์ให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆรับทราบกัน เผื่อว่าเจอปัญหาแบบผมจะได้แก้ไขกันเองในเบื้องต้น

นี่เลยครับ...หลังจากที่เก็บมันลวกๆไว้ก่อน จะได้ขับกลับมาบ้านได้

ส่วนนี่คือเครื่องมือที่ต้องใช้สำหรับงานนี้ :coolly-0010:

รื้อแผงคอพลาสติกออกและมาดูใกล้ใกล้ๆอีกทีนึง เจ้ากล่องคุมระบบรีโมทกันขโมย

ส่วนนี่คือรีเลย์เจ้าปัญหาที่ว่า... โนเนมมากครับ

และนี่ก็คือสายที่ผมต่อตรงไว้ โดยการตัดรีเลย์ตัวเมื่อครู่ออกไป

แล้วผมก็ทำการบัดกรีมันซะ จะได้ไม่ก่อให้เกิดปัญหาสายหลวม สายหลุดในอนาคต

แล้วก็จัดการไล่เก็บสายทั้งหมดให้เรียบร้อย ได้เท่านี้อ่ะ :coolly-0023:

หลังจากนั้นก็ไล่รื้อสายอินพุทที่เข้ากล่องทั้งหมด และก็ออกมากองเช่นนี้ แต่....
http://image.ohozaa.com/show.php?id=0467acd368380e116d5bb1f00ea817ef

และก็เจอไอ้ตัวนี้ครับ คิดว่ามันคงเป็น shock sensor ถูกซ่อนไว้ใต้พรมพื้นฝั่งคนขับ ทำเอาผมช็อคเอาเหมือนกัน ที่รู้ว่ามันมีอยู่ตรงใต้พรมพื้น

แก้ไขล่าสุด:

เจอว่าสายมันผุ จนขาดออกจากกล่อง เลยลองเปิดกล่องมันดู

แม่เจ้า...! เน่ามากกกกก นี่แน่ๆที่ทำให้กล่องคุมมันรวน จนสร้างปัญหา

หลังจากนั้น ผมก็ไล่รื้อและปลดสายที่ต่อไปยัง กระโปรงหน้า กระโปรงหลัง ประตูทั้งหมดออกครับ เพื่อที่จะไม่ให้เกิดปัญหาในภายหลังอีก

จบการรายงานข่าว หวังว่าคงจะมีประโยชน์กับพี่ๆเพื่อนๆน้องๆกันบ้างนะครับ :coolly-0024:

สุดยอดป๋าผมอยากทำเป็มมั้งจัง ตีกอล์ฟเป็นอยา่งเดียวที่เหลือไม่เป็นห่าอะไรเลยป๋า

เจอกันอีกที่บางแสนแล้วกันครับ

รถพี่ผมไปแอบเยี่ยวใส่ล้อมาหลายทีแล้วที่อู่อะ:coolly-0010:
แล้วรถแกที่ทำ R34 อยู่ ไปถึงไหนแล้ว..ล่ะ..แอ๊...

ขอบคุณ พี่เหวกมากๆ ครับสำหรับเกล็ดความรู้ที่ หลายๆคนคาดไม่ถึง..สุดยอดเลยครับพี่เหวกกกกก.....

ชัดแจนครับน้าเหวก
ขอบคุณที่เอาเกล็ดความรู้มาแชร์กันนะครับ...:coolly-0009: :coolly-0009:

:coolly-0043: :coolly-0043: :coolly-0043:

แล้วรถแกที่ทำ R34 อยู่ ไปถึงไหนแล้ว..ล่ะ..แอ๊...
R34:coolly-0043:แหมแอบจริงพ่อคูณ......1132

สุดๆ:coolly-0003:

:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0003::coolly-0003::coolly-0009::coolly-0009:

:coolly-0031::coolly-0031::coolly-0031:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม