• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ใกล้ท้องจะแตกแล้วว
จะไปแตกที่ไหนล่ะ..โรงบาลสมเด็จ รึที่เดิม แต่ขอบอก ตอนนี้ให้เก็บของที่จำเป็นใส่กระเป๋าไว้เลย..เพื่อความพร้อม ฉุกเฉิน จะได้ไม่ลืม โน่น ลืมนี่...

คร๊า....ไม่ผิดพลาด เสาร์หน้าแน่นอน อิอิ

น้ำปั่น ดีม่ะ อิอิ
เหล้าปั่น ดีก่า..อิ..อิ

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

ตื่นกันยังง???:coolly-0043:

:coolly-0030:ยัง

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

:coolly-0030:มาววววทั้งวันเลยยยยยยยย

ฝาน นร้า พี่ๆๆบางแสน ที่นับถือ ทุกๆๆท่าน:coolly-0032::coolly-0032:

สวัสดีค๊าบบบบ พี่ๆน้องๆ ฝันดีทุกคนนะคับ:coolly-0032:

รถแรงอยู่อู่..รถหรูอยู่บ้าน

สวัสดีตอนเช้า..ทำงานง๊อกๆๆๆ...หาเงินสร้างอนาคตและครอบครัวที่แข็งแกร่งครับ..

สวัสดีตอนเช้า..ทำงานง๊อกๆๆๆ...หาเงินสร้างอนาคตและครอบครัวที่แข็งแกร่งครับ..
หวัดดียามเช้าเช่นกันครับพี่น้อง
ทามมม....งานนนนนน เช่นกันครับป๋า...อิอิอิ:coolly-0041: :coolly-0041: :coolly-0041:

หวัดดียามเช้าครับพี่น้องชาวบางแสนทุกท่านครับ...:coolly-0022: :coolly-0022: :coolly-0022:

อิอิ......เหล้าปั่น..... มาวทั้งวัน ทั้งคืน ว่าแล้วก้อ คลอดที่เดิมคร๊า สะดวกดี

สวัสดียามสายครับ อิอิ :coolly-0010:

:coolly-0041: :coolly-0017: :coolly-0027:

เตรียมเอารถเข้าอู่อีกแล้วคับท่าน

เซ็งจริงๆ หลังจากที่ก่อนหน้านี้ ซัดกะ 3dr สีน้ำตาลทองมา ออกไฟแดงก็แซ้ดเลย นำหลายลำอยู่ แต่มีเสียงผิดปกติหน้าเครื่อง ประกอบกับเหลือบมองกระจกหลังเห็นควันขาวออกประปราย มองบูสต์อีกทีไหลไป 1.5 bar เลยต้องผ่อนคันเร่งจน 3 dr จี้ติดตูด เราก็ผ่อนเพราะรถผิดปกติ สุดท้าย 3 dr คันนั้นก็เลี้ยวลงปั๊มไป ผมก็ประคองรถไปต่อจนถึงที่หมาย
วันนั้นทำงานทั้งวันไม่สบายใจ สุดท้ายเย็นก็เอารถไปเช็คที่บ้าน สิ่งที่ตรวจพบคือ
1. ท่อลมที่เข้าเวสเกตหลุด 1 เส้น
2. ท่อลมที่ต่อเข้าตัวชดเชยรอบของชุดปั๊มพาวเวอร์หลุด 1 เส้น
ก็ทำการแก้ไขไปจนเสร็จ ทำการล็อคด้วยเคเบิ้ลไทร์อีกชั้น กันหลุดคราวหน้าอีกครั้ง
พอมาเช้าวันนี้ ออกมาแต่เช้า ถนนโล่ง เลยลองซัดดูใหม่ ปรากฎว่าพอบูสต์ขึ้นได้ 0.95 บาร์ อารมณ์กำลังมาเลย เหลือบมองกระจกหลัง แม่เจ้า.... ควันขาวอีกแล้ว :coolly-0041: :coolly-0027: เซ็งเลยครับ

สอบถามผู้รู้เค้าว่ายางตีนวาล์ว หรือ ยางซีลวาล์ว คงจะไปเสียแล้วครับ ต้องยกฝาสูบออก รื้อเยอะเหมือนกัน ใช้เวลาทำ 3 วันเป็นอย่างน้อย เสียอารมณ์สุดๆ ช่วงนี้ทำรถหมดไปหลายแล้ว เข้าอู่เป็นว่าเล่น ยังไม่รู้จะ plan เอาเข้าวันไหนเลย :coolly-0011:

อ้อ..ตอนเดินเบา ควันไม่ไหลนะครับ เลยมั่นใจว่าเป็นที่ยางตีนวาล์ว

เฮ้อ...... :coolly-0029: :coolly-0011: :coolly-0027: :coolly-0006:

ข้าวลิงที่บางแสนกินแล้วอิ๊มอิ่มเนอะ...555:coolly-0010:
ขอบคุณพี่เก่งพี่เบนซ์นะค่าาา_____พี่ป้องด้วย:coolly-0005::coolly-0023:

หวัดดีพี่ๆบางแสนตอนสายๆนะค่า...เหอๆๆ:coolly-0033:

:coolly-0041: :coolly-0017: :coolly-0027:

เตรียมเอารถเข้าอู่อีกแล้วคับท่าน

เซ็งจริงๆ หลังจากที่ก่อนหน้านี้ ซัดกะ 3dr สีน้ำตาลทองมา ออกไฟแดงก็แซ้ดเลย นำหลายลำอยู่ แต่มีเสียงผิดปกติหน้าเครื่อง ประกอบกับเหลือบมองกระจกหลังเห็นควันขาวออกประปราย มองบูสต์อีกทีไหลไป 1.5 bar เลยต้องผ่อนคันเร่งจน 3 dr จี้ติดตูด เราก็ผ่อนเพราะรถผิดปกติ สุดท้าย 3 dr คันนั้นก็เลี้ยวลงปั๊มไป ผมก็ประคองรถไปต่อจนถึงที่หมาย
วันนั้นทำงานทั้งวันไม่สบายใจ สุดท้ายเย็นก็เอารถไปเช็คที่บ้าน สิ่งที่ตรวจพบคือ
1. ท่อลมที่เข้าเวสเกตหลุด 1 เส้น
2. ท่อลมที่ต่อเข้าตัวชดเชยรอบของชุดปั๊มพาวเวอร์หลุด 1 เส้น
ก็ทำการแก้ไขไปจนเสร็จ ทำการล็อคด้วยเคเบิ้ลไทร์อีกชั้น กันหลุดคราวหน้าอีกครั้ง
พอมาเช้าวันนี้ ออกมาแต่เช้า ถนนโล่ง เลยลองซัดดูใหม่ ปรากฎว่าพอบูสต์ขึ้นได้ 0.95 บาร์ อารมณ์กำลังมาเลย เหลือบมองกระจกหลัง แม่เจ้า.... ควันขาวอีกแล้ว :coolly-0041: :coolly-0027: เซ็งเลยครับ

สอบถามผู้รู้เค้าว่ายางตีนวาล์ว หรือ ยางซีลวาล์ว คงจะไปเสียแล้วครับ ต้องยกฝาสูบออก รื้อเยอะเหมือนกัน ใช้เวลาทำ 3 วันเป็นอย่างน้อย เสียอารมณ์สุดๆ ช่วงนี้ทำรถหมดไปหลายแล้ว เข้าอู่เป็นว่าเล่น ยังไม่รู้จะ plan เอาเข้าวันไหนเลย :coolly-0011:

อ้อ..ตอนเดินเบา ควันไม่ไหลนะครับ เลยมั่นใจว่าเป็นที่ยางตีนวาล์ว

สู้เค้านะครับพี่เหวก
รู้มั้ยรถพี่เป็นโมเดลผมเลยนะเนี๊ย :coolly-0009:

หุหุหุ...เจ็บหนักอีกแล้วพี่เรา
เอาใจช่วยครับสู้ๆเย้ๆ....:coolly-0039::coolly-0039::coolly-0039:

:coolly-0043: :coolly-0043: :coolly-0043: :coolly-0043: :coolly-0043: :coolly-0043:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม