• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

:coolly-0041: :coolly-0017: :coolly-0027:

เตรียมเอารถเข้าอู่อีกแล้วคับท่าน

เซ็งจริงๆ หลังจากที่ก่อนหน้านี้ ซัดกะ 3dr สีน้ำตาลทองมา ออกไฟแดงก็แซ้ดเลย นำหลายลำอยู่ แต่มีเสียงผิดปกติหน้าเครื่อง ประกอบกับเหลือบมองกระจกหลังเห็นควันขาวออกประปราย มองบูสต์อีกทีไหลไป 1.5 bar เลยต้องผ่อนคันเร่งจน 3 dr จี้ติดตูด เราก็ผ่อนเพราะรถผิดปกติ สุดท้าย 3 dr คันนั้นก็เลี้ยวลงปั๊มไป ผมก็ประคองรถไปต่อจนถึงที่หมาย
วันนั้นทำงานทั้งวันไม่สบายใจ สุดท้ายเย็นก็เอารถไปเช็คที่บ้าน สิ่งที่ตรวจพบคือ
1. ท่อลมที่เข้าเวสเกตหลุด 1 เส้น
2. ท่อลมที่ต่อเข้าตัวชดเชยรอบของชุดปั๊มพาวเวอร์หลุด 1 เส้น
ก็ทำการแก้ไขไปจนเสร็จ ทำการล็อคด้วยเคเบิ้ลไทร์อีกชั้น กันหลุดคราวหน้าอีกครั้ง
พอมาเช้าวันนี้ ออกมาแต่เช้า ถนนโล่ง เลยลองซัดดูใหม่ ปรากฎว่าพอบูสต์ขึ้นได้ 0.95 บาร์ อารมณ์กำลังมาเลย เหลือบมองกระจกหลัง แม่เจ้า.... ควันขาวอีกแล้ว :coolly-0041: :coolly-0027: เซ็งเลยครับ

สอบถามผู้รู้เค้าว่ายางตีนวาล์ว หรือ ยางซีลวาล์ว คงจะไปเสียแล้วครับ ต้องยกฝาสูบออก รื้อเยอะเหมือนกัน ใช้เวลาทำ 3 วันเป็นอย่างน้อย เสียอารมณ์สุดๆ ช่วงนี้ทำรถหมดไปหลายแล้ว เข้าอู่เป็นว่าเล่น ยังไม่รู้จะ plan เอาเข้าวันไหนเลย :coolly-0011:

อ้อ..ตอนเดินเบา ควันไม่ไหลนะครับ เลยมั่นใจว่าเป็นที่ยางตีนวาล์ว
อย่าไปแคร์สื่อ เชื่อน้อง:coolly-0046: :coolly-0027:

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

อ้าว...เป็นไรไป:coolly-0010:
สาวน้อยคนนี้ วิ่ง โทลเวย์ กุงเตฟ-ชลบุรี ซะทางลื่นเลยเน๊อะจ๊ะ:coolly-0046::coolly-0023:

สายน้ำมันเบนซิลสายไหลกลับจากหัวฉีดเข้าเรกูเรตหลุดอะค่ะพี่ สองรอบ เกือบได้ค้าง .....หุหุ :coolly-0023:
กินแล้วติดใจเลย แล้วเช้าวันจันทร์ ได้กินต่อที่ กทม อีกที 555

อืมมมม...ก็ไม่ค่อยอะนะ...ธรรมด๊าธรรดา:coolly-0046:

อืมมม.......... ฮ่า ฮ่า ฮ่า :coolly-0010: ธรรมด๊า ธรรมดา

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

อย่าไปแคร์สื่อ เชื่อน้อง:coolly-0046: :coolly-0027:

:coolly-0043: สื่อไรหว่า :coolly-0019: :coolly-0010: :coolly-0046:

กะว่าจะเอารถเข้าหลังงานควอเตอร์ไมล์ทีเดียวเลย เพราะอู่ก็ไม่ว่าง เราก็ยังงานชุกอยู่ กลัวจังหวะช่างว่าง พอเอารถเข้าเดี๋ยวเสร็จไม่ทัน

ทำงานครับเช้าแล้ว:coolly-0003:

เหนื่อยยยยยยวุ้ยยยยย

เหนื่อยยยยยยวุ้ยยยยย
ก็ขับรถเล่นทั้งวัน..จะไม่เหนื่อยได้ไง :coolly-0010:

แล้วงานนี้พี่น้องบางแสนเราจะร่วมกะเค้ามั้ยสนามพีระเซอกิจ..ไม่ต้องแข่งก็ได้ ไปเที่ยวเฉยๆ..อิ.อิไปร่วมงานเพื่อเป็นสีสรรค์ ทำให้งานเค้าดูคึกคักแค่นั้นก็พอ.อิ..อิ..
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/32086

ว่าไงว่าตามกันครับ :coolly-0039:

กร๊ากกกกกกกกก ก ก ก ก :coolly-0010::coolly-0023:
แหมๆๆๆ:coolly-0012:

สาวน้อยคนนี้ วิ่ง โทลเวย์ กุงเตฟ-ชลบุรี ซะทางลื่นเลยเน๊อะจ๊ะ:coolly-0046::coolly-0023:

ใครไปชลบุรี ไม่มี๊ๆๆๆๆ:coolly-0023: แต่....น้ำมันหกซะ..หลายตังเลย... 5555.....

อืมมม.......... ฮ่า ฮ่า ฮ่า :coolly-0010: ธรรมด๊า ธรรมดา

หมายถึงอะไรธรรมดาอะค่าาา ป๋าขาาาา
:coolly-0033:

:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

:coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009:

ว่าไงว่าตามกันครับ :coolly-0039:
รบกวนพี่เหวก โทรไปประสาน..รายละเอียดหน่อยได้..ป๊ะ..น้า.น่ะ..ป๋าขาาาาา...หนูงานเข้า..น่ะ

..........................

ก็ขับรถเล่นทั้งวัน..จะไม่เหนื่อยได้ไง :coolly-0010:

พี่รู้ได้ไงนี้:coolly-0010:

:coolly-0033:

สวัสดี ตอนเช้าครับพี่น้อง..วันนี้อากาศแจ่มใสสบายใจไทยแลนด์...
ดูกิจกรรมนี้แล้วพวกเราสนใจจะไปร่วมไม๊..
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/32086

สวัสดีตอนเช้า..ทำงาน..ง๊อกๆๆๆๆ...ตามปกติ..

แหลมฉบัง-อ่าวอุดม บรรยากาศมืดครึ้มเหมือนฝนจะตก

ผมอยากไปครับ ว่าแต่พวกเราจะมีใครไปมั่งอ่ะ จะได้รีบจอง พท.

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม