• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

สังเกตบ้างอ่ะป่าวพี่เก่ง :coolly-0003: ว่ามันจะเรียกเฉพาะรถแต่ง สวยๆ :coolly-0010: :coolly-0010:

ใครเคยโดนเรียก ก้อจงภูมิใจเหอะ ว่ารถเราสวย อิ อิ

อย่างนี้เค้าเรียก แต่งได้เข้าตา........(เข้าตาตำรวจ)...กร๊ากกกกกกกก

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

แล้ว..ขึ้นดอยเวลาจอดรถก็อย่าลืม..เอา..หิ.หนู..เหมือนอย่างที่สาวแม้วเค้าแนะนำล่ะ แล้วจะหารถไม่เจอ..น่ะจะบอก..ฮื้อ...(โส น้า.หน้า..โระ.โตะ เขาไปและ..บอกให้เอา..หิ..หนู..ไม่เชื่อ...กร๊ากกกกกกก..)

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

เหนว่าตะอ๊อตกะตาเก่งจะขึ้นไปเชียงฮายไป(ดอยหมึง)กัน
ถ้าเจอ(สาวแม้วขึ้นหลอย)ก็พามาฝากสักคนสองคนนะจ๊ะที่รัก:coolly-0009:

ให้หา สาวแม้วขึ้นหลอย คงจายากเพราะไอ้ปอยไปด้วย..เอาเปงหาของกินมาฝากละกัน..เดี๋ยวขึ้นดอยจาหาของป่ามาฝาก..เช่น หมีผัดน้ำมันหอย..รึว่าจาเป็น เนื้อโคต้มพะร้วย ..ตบท้ายด้วยของหวาน..แห้วลอยกี๋..สนมั๊ย..อิอิ:coolly-0010::coolly-0010:

27ธค. 52 นี้เดินทางขึ้นเหนือแล้วครับ ยาวถึง3 มค.10 เลยครับ หลังปีใหม่ ค่อยเจอกันน่ะครับน้องๆ โอกาสนี้ก็ขอให้น้องๆทุกคน จงมีพลังและหัวใจที่เข้มแข็ง รับได้ไม่ว่า จะทุกข์หรือสุข รักทุกคนครับ..จุ๊บๆ

พี่ยศขึ้น27กี่โมงอะพี่..ผมว่าจาไปกลางคืน..เผื่อออกตรงกันจาได้ไปพร้อมๆกันอะพี่..

ปล ตาเก่งเอ้ย..วอแดงสงสัยต้องหาเองอะ..เพื่อนมันไปแรลลี่..เอาไปหมดเวยอะ..แต่ยังงัยจาลองหาอีกทีนะ..เพราะตอนนี้มีอยู่1ตัว..แล้วจาโทรหาวันเสาร์นะตะเอง..บนดอยช้างตอนนี้กลางวัน 16-17 องศา..กลางคืนมีต่ำกว่า 10 องศาแน่ๆ เตรียมเครื่องนุ่งห่มดีๆนะจ๊ะ:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0031::coolly-0031:

อิจฉาจัง..มีคนทำให้....:coolly-0001:

แหมมม...ทำยังกะตะเองมะมี..ชิชิ

ลืมบอกไปพี่ คืนนั้นผมก้อโดนเรียก
ต.ร. หนุ่มๆ จอดข้างหน้าหน่อย
ผม (มันจะไปได้งัยว๊ะ รถคันหน้ายังไม่ไปเลย)
ต.ร. เฮ้ยๆ ดูรถคันขาวหน่อย (แม่งเรียกพวกมันมารุมดู อีขาว )
ผม (ไปจอดตงที่มันบอก แต่ยังไม่ดับเครื่อง ขับมาไกล) หวัดดีพี่ !!!
ต.ร. หวัดดีหนุ่ม จะไปไหนกัน อ้าว !! แล้วทำไมไม่ดับเครื่องละ เสียงดัง
ผม อ้อพี่ ขับมาไกลอ่ะ วอร์มเทอโบหน่อยคับ แป๊บ ! คับเด่วมันดับเอง
ต.ร. หะ !มีเทอโบด้วย
ผม (อ้าว ..อ้ายเชี้ย!รถตรูมีเทอโบแล้วจะจับงั่ย) แหะ แหะคับพี่ นิดหนึ่งคับ
ต.ร. วางเครื่องเหรอ เครื่องไร 4g , 1j ,2j 3j,4j
ต.ร2 2j,4j
ผม !!!!!!!!!!!!!!!!!???????? :coolly-0043: ( 4jมันเครื่องไร
ว๊ะ)
ผม 1j คับ โบคู่ เดิมๆคับ เหอะ เหอะ
ต.ร. แล้วบางแสนได้มาแข่งป่าว (มันเหนโรบาเต็มคัน)
ผม ป่าวพี่ ทำขับเล่นเฉยๆ โรบาทำไว้เซฟคน เวลาเกิดไรขึ้นอ่ะคับ
ต.ร.2 รถสวยว๊ะ แต่งหมดไปเท่าไรเนี๊ย (มันเริ่มแล้ว) จอดไว้เนี๊ยแล่ะยืมขับเล่นปีใหม่หน่อย
ผม (อ้าว ..สาดด เมิงขอกันง่ายๆยังงี้เลยเหรอ) อุ้ยพี่!! จอดบ้านผมดีกว่ามั้ง
ต.ร2 โอยกูล้อเล่น รถแบบนี้กูไม่ขับหรอก ธรรมดา จะขึ้นจะลง ก้อลำบาก ใส่อะไรนกก้อไม่รุ้ เกะกะไปหมด (แล้วมันก้อหัวเราะ)
ผม แหะ แหะ รถวัยรุ่นน่ะพี่ ต้องทำใจ
ต.ร.+ต.ร.2 (เดินดูรอบๆคัน) เอ้าๆ ขอบใจมากไปได้แล้ว อย่าซิ่งมากนักรู้ป่ะ
ผม ขอบคุนคับ!! ไปก่อนนะพี่ (อ้ายสัส อ้ายเชี้ย จวยเอ่ย มาว่าอีขาวตรู เปนรถ ธรรมดา เด่วตบปากฉีก )
ตามนี้ล่ะคับพี่ป้อง ไม่ไหว เด่วชม เด่วด่า และยังเสือกว่า Cefiro เปนรถธรรมดาอีก ผมละหมั่นพวกมันเกิ้น :coolly-0018:

ซะง้านนนนน

[/COLOR][/SIZE]

ชอบจังอันนี้อ่ะ....ยังงี้ตายเปงตาย...อิอิ:coolly-0044:

ป๋มว่าได้ตายก่อนได้นอนแหงๆ:coolly-0010::coolly-0010:
สังเกตบ้างอ่ะป่าวพี่เก่ง :coolly-0003: ว่ามันจะเรียกเฉพาะรถแต่ง สวยๆ :coolly-0010: :coolly-0010:

ใครเคยโดนเรียก ก้อจงภูมิใจเหอะ ว่ารถเราสวย อิ อิ

ทะไมของป๋มรถมะสวย..ติดแก๊ส..หลังคาปูด..สายพานดัง..แล็ครั่ว..ลมเข้าประตู..ถึงโดนน้า.....:coolly-0043::coolly-0043:

เดินทาง 27 ตี4 ขึ้นดอยแม่สลอง 31,1 สองคืน ตาแจ็ค จะตามไป ค้างที่เชียงราย 30 รอขึ้นดอยแม่สลองพร้อมกัน31 ยังไงช่วยหาที่พักให้ตาแจ็คที่เชียงรายด้วย ครอบครัว4 คนคืน30

Good night , sweet dream.นะค่ะ
:coolly-0001::coolly-0032:

:coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022::coolly-0032::coolly-0032::coolly-0032:

อืมมๆๆ เผื่อด้วยคนนึง 55555

ก้อว่ากะลังจะไปหาซื้อถุงนอน

ส่วนวอ.แดงมีอยู่ตัวนุงมะรู้ใช้ได้ป่าวเด๋วเอาไปให้เทสดูก่อง

ตรูอยากหนาวววววววววววววววว

หนาวใจ เจ้บปวดที่สุด

เขาไม่เกี่ยว - บอย ตรัย

หนาวใจ เจ้บปวดที่สุด
เสียใจมากๆเลยพี่ป้อง ไม่รู้กะคุยกับใครดี:coolly-0041: งัยเด่วผมโทหานะพี่

เล่าสู่กันฟัง...
ที่ทำงานได้โบนัส 5 เดือน ตอนนี้กำลังงึ่มๆกันอยู่ เพราะว่าปีที่แล้วบอร์ดบริหารรับปากไว้ว่า ถ้าปีหน้า(ก็คือปีนี้) กำไรเกินเป้า (9พันล้านบาท ตั้งเป้าแบบว่าหืดขึ้นคอ ในสภาพเศรษฐกิจที่เห็นๆกันอยู่) ได้ 6 เดือนแน่นอน พอมาปีนี้ฟันไปหมื่นกว่าล้าน กลับได้แค่ 5 เดือน ตอนนี้กำลังก่อหวอดทวงสัญญาไอ้บอร์ดบริหารคนที่รับปากอยู่ มุดหัวไม่ออกมาเจรจา
ถ้าไม่รับปากแบบขอไปทีคงไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้....

หมายเหตุ ปีที่แล้วได้ 4 เดือนจากปกติที่ได้ 6 เดือนมาตลอด มีการประท้วงกัน แต่จำต้องยอมถอยเพราะกำไรแค่ 200 ล้าน ไม่ทะลุเป้าที่ตั้งไว้ ไม่สามารถหาเหตุมาต่อรองได้ เค้าจึงโพร่งออกมาว่าถ้าปีหน้าพวกคุณทำได้มากกว่า 9 พันล้าน พวกคุณเอาไปเลย 6 เดือน
แล้วดูมันทำ.......

สงสัยคู่ข้างบน จะ............:coolly-0044: :coolly-0026: กันแน่ง่ะ

หวัดีทุกท่าน....ยามเย็น:coolly-0033:

อดเลยปีนี้ดอย...ก็ไม่ได้ขึ้น..แถมโบนัสก็ไม่ได้กับเขา.....งอยๆๆเลยปีนี้:coolly-0017:

:coolly-0012::coolly-0044::coolly-0001::coolly-0033::coolly-0022::coolly-0011::coolly-0043::coolly-0032::coolly-0021::coolly-0010:
:coolly-0042::coolly-0031::coolly-0020::coolly-0009::coolly-0041::coolly-0030::coolly-0019::coolly-0008::coolly-0038::coolly-0006:
:coolly-0017::coolly-0028::coolly-0039::coolly-0007::coolly-0018::coolly-0029::coolly-0040::coolly-0027::coolly-0016::coolly-0005:
:coolly-0037::coolly-0026::coolly-0015::coolly-0004::coolly-0036::coolly-0025::coolly-0034::coolly-0002::coolly-0045::coolly-0013:
:coolly-0024::coolly-0035::coolly-0003::coolly-0046::coolly-0014:

เล่าสู่กันฟัง...
ที่ทำงานได้โบนัส 5 เดือน ตอนนี้กำลังงึ่มๆกันอยู่ เพราะว่าปีที่แล้วบอร์ดบริหารรับปากไว้ว่า ถ้าปีหน้า(ก็คือปีนี้) กำไรเกินเป้า (9พันล้านบาท ตั้งเป้าแบบว่าหืดขึ้นคอ ในสภาพเศรษฐกิจที่เห็นๆกันอยู่) ได้ 6 เดือนแน่นอน พอมาปีนี้ฟันไปหมื่นกว่าล้าน กลับได้แค่ 5 เดือน ตอนนี้กำลังก่อหวอดทวงสัญญาไอ้บอร์ดบริหารคนที่รับปากอยู่ มุดหัวไม่ออกมาเจรจา
ถ้าไม่รับปากแบบขอไปทีคงไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้....

หมายเหตุ ปีที่แล้วได้ 4 เดือนจากปกติที่ได้ 6 เดือนมาตลอด มีการประท้วงกัน แต่จำต้องยอมถอยเพราะกำไรแค่ 200 ล้าน ไม่ทะลุเป้าที่ตั้งไว้ ไม่สามารถหาเหตุมาต่อรองได้ เค้าจึงโพร่งออกมาว่าถ้าปีหน้าพวกคุณทำได้มากกว่า 9 พันล้าน พวกคุณเอาไปเลย 6 เดือน
แล้วดูมันทำ.......
5เดือน เอาเบาะๆ ซัก30,000 พอ ปาไป 150,000 โอ้ว..พี่เหวกขา ถอยวีอ๊อสให้หนูคันนึงน่ะค่ะ..เด๋วหนูส่งเอง..ค่ะพี่เหวกขาาาาาา....

ก้อว่าจะไปหา"สาวแม้วขึ้นหลอยก่อน" แล้วค่อยพาไปนั่ง "ดอยหมึง" กันฉองต่อฉองพอเสร็จแล้วจะพากลับลงมาทะเลนั่งดูหาดสะอี๋ต่อ...คริ คริ:coolly-0010:

หย่าหลงทางไปหาดเท่าถีหล่ะไม่งั้นแย่เลย:coolly-0028::coolly-0028:

แล้ว..ขึ้นดอยเวลาจอดรถก็อย่าลืม..เอา..หิ.หนู..เหมือนอย่างที่สาวแม้วเค้าแนะนำล่ะ แล้วจะหารถไม่เจอ..น่ะจะบอก..ฮื้อ...(โส น้า.หน้า..โระ.โตะ เขาไปและ..บอกให้เอา..หิ..หนู..ไม่เชื่อ...กร๊ากกกกกกก..)

ด้า..ด้า..เอาหิหนูก็เอาหิหนู ปลอดภัยไว้ก่อนนะคับพี่น้อง:coolly-0022:

ให้หา สาวแม้วขึ้นหลอย คงจายากเพราะไอ้ปอยไปด้วย..เอาเปงหาของกินมาฝากละกัน..เดี๋ยวขึ้นดอยจาหาของป่ามาฝาก..เช่น หมีผัดน้ำมันหอย..รึว่าจาเป็น เนื้อโคต้มพะร้วย ..ตบท้ายด้วยของหวาน..แห้วลอยกี๋..สนมั๊ย..อิอิ:coolly-0010:
โอ้โหเมนูโปรดทั้งนั้นเลยยย :coolly-0028:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม