• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

เสาร์ที่ 11 กรกฎาคม ครับพี่
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/21255

โทษทีไม่ได้ไปอ่านหน้านู้น เปิดพร้อมกันหลายเวป งงไปหมด :coolly-0007:

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

เปิดเทอมแล้ว..เงียบเลย..วุ้ย

อิอิ ต้องตั้งใจเรียนหน่อย
โตขึ้นจะได้เป็นเซฟิโร่บ้างคับป๋า...:coolly-0033:
ว่าแต่เสาว์หน้าเกาะลอยเหมือนเดิมป่าวคับ:coolly-0043:

=เบียร์เซฟิน่าแห่งท้องทุ่งกุงเทพ

:coolly-0034:

แก้ไขล่าสุด:
Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ขนาดนี้เวลา 14:19 น. :coolly-0043:

เอะมันยังนี้ครับ:coolly-0043:
555+:coolly-0028:

เปิดเทอมแล้ว..เงียบเลย..วุ้ย
ดีแล้วป๋าให้สงบซ้ะบ้าง..:coolly-0028::coolly-0028:

มาคนเดวอย่ามานะ เอาของมาฝากด้วยล่ะ :coolly-0010:

ขนาดนี้เวลา 14:19 น. :coolly-0043:

บ้านผมก็มีนาฬิกานะ:coolly-0003:
ว่าแต่แกตั่งใจจะพิมคำว่าขนาดนี้
หรือว่าขณะนี้กันแน่แกเรียนภาษาไทย
จากโรงเรียนไหนมาตะน้อง

อิอิ ต้องตั้งใจเรียนหน่อย
โตขึ้นจะได้เป็นเซฟิโร่บ้างคับป๋า...:coolly-0033:
ว่าแต่เสาว์หน้าเกาะลอยเหมือนเดิมป่าวคับ:coolly-0043:

=เบียร์เซฟิน่าแห่งท้องทุ่งกุงเทพ
เสาร์ที่จะถึงนี้งดกิจกรรมมิตติ้ง เจอกันอีกที เสาร์แรกของเดือน ตามที่คุยกันไว้ เจอกันเดือนละ 2 ครั้ง..ก็เป็น เสาร์ที่ 4 กค. เป็นการสั่งลาเหล้า..ยาทั้งปวง เพื่อพัก ฟื้นร่างกาย ช่วงเข้าพรรษาเป็นเวลา 3 เดือนเต็ม..ครับ

เสาร์ที่จะถึงนี้งดกิจกรรมมิตติ้ง เจอกันอีกที เสาร์แรกของเดือน ตามที่คุยกันไว้ เจอกันเดือนละ 2 ครั้ง..ก็เป็น เสาร์ที่ 4 กค. เป็นการสั่งลาเหล้า..ยาทั้งปวง เพื่อพัก ฟื้นร่างกาย ช่วงเข้าพรรษาเป็นเวลา 3 เดือนเต็ม..ครับ
:coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036:

เค้าหมายความว่า..สบายใจไม่ต้องเป็นห่วงจบ ทุกเรื่องปลอดภัย เหมือนจอดอยู่บ้าน..คอนเฟิร์ม..
ครับหลับให้สบายนะลุกพ่อ 5555+

ทดสอบระบบ ฝากรูป..ต่อไปพี่น้องเราจะได้ชมรูปใหญ่..สะใจเลยครับ

ขอบคุณ น้าเหวกที่ให้ความรู้ครับ

ผมกลับ ชลบุรี มาเจอฝนตอน ตี2ครึ่ง ซ้ะงั้นเซงเลยรถเปียก...:coolly-0002:

ไปแวะไหนมายะ

:coolly-0037:กลับถึงบ้านตี5 ครึ่ง เมาสุดๆไปต่อกับ หนุ่ย 2ลำ ที่ ออเร้น แถวๆแหลมฉบังเปิดยันเช้า สาวเพียบ ขับกลับแทบหลับใน เห้อ นานๆเที่ยวทีนึงเล่นเกือบเช้าเลย..สะใจโก๋:coolly-0039:

หุยไม่บอกมั่งเลย..มิน่ารีบแซดกันละเกิ้น

ว้า...เสียดายจัง มาเที่ยวข้างบ้นด้วยวุ้ย :coolly-0017:

หายไปไหนละตาเอส..หุยเค้ามากันให้รึ่ม

วันเสาร์ที่ 11/7/52

ขอเชิญพี่น้องร่วมพบปะสังสรรค์งานมิตติ้งกลุ่ม CEF-71
ร้าน 13 เหรียญ บางนา ถนนบางนาฝั่งเดียวกะไบเทคบางนา
(ตรงข้ามห้างเซ็ลทรัลบางนา)อาหารเพียบ สุรามีขายที่ร้าน
หรือประสงค์จะนำมาเองก็เป็นการดี ค่าเข้าร่วมกิจกรรม
หัวละ 300- ใครที่ชอบร้องเพลง งานนี้มีดนตรี KARAOKE ให้
ร้องได้ยาวๆ มากันเยอะๆนะคับ งานเริ่ม 17:00 น.เป็นต้นไป
แต่เพื่อเป็นการดี อยากให้มาก่อน เวลาถ่ายภาพรถแสงจะได้แจ่มๆ
ใครที่ยังไม่เคยมาก็ยินดีต้อนรับล่วงหน้า ขอบคุณคับ
สงสัยเส้นทางสอบถามได้นะคับ
บิ๊ก 081-805-2825
เมย์ 081-911-6745
แจะ 080-922-5551

<!-- / message --><!-- sig --]

งานดีๆอีกแล้วคับท่าน

รถเพื่อนใหม่คันที่ภายในชมพูนี่
ไม่คิดจะรับสาวบ้างหร๋อคับนั่งได้คนเดียว อิอิ

แล้วแฟนน้าแขกคนไหนหว่าได้ข่าวว่าพามาด้วยย
เสียดายจังไม่ได้ไป:coolly-0041::coolly-0041:

สมหน้า

โทษทีไม่ได้ไปอ่านหน้านู้น เปิดพร้อมกันหลายเวป งงไปหมด :coolly-0007:

อิอิ..ส่วนใหญ่จาเปงเวปรัยอะน้า..

ทดสอบระบบ ฝากรูป..ต่อไปพี่น้องเราจะได้ชมรูปใหญ่..สะใจเลยครับ

ขอบคุณ น้าเหวกที่ให้ความรู้ครับ

ว้าวๆๆๆๆ...แหล่มเลยคับพี่ยศ..เดี๋ยวป๋มเอามั่งๆ

ปล..ขอบคุนภาพสวยๆคับพี่..รูปปลาไปถ่ายที่ไหนมาอะพี่..สวยดีๆ..เหงแล้วนึกถึงคัยบางคน..บอกจามาๆ..ไม่มาซะที..อิอิ

เสาร์นี้แหล่มจิงๆเลยมากันเยอะมันส์...............................................มาก

อะหรอจ๊ะ..พ่อเด็กฮิปฮอป..อิอิ

ไปต่อไหนกันง่ะ พอดีวันนี้ทำโอ เลยต้องขอตัวกลับ 4 ทุ่ม เกาะลอยปิดพอดี :coolly-0001:

มิน่าเลยมะเจอน้าเหวกเลยอะ..คิดถึงๆ

อะนะ..รับทราบคับพี่..แจ๊บๆๆ...เปรี้ยวปาก

ปล คัยมีนอกรอบรัยก้อโทๆมามั่งเด้อ..:coolly-0031::coolly-0031:

ออกแนวเก็บกดนะหรั่ง เอิ๊อกๆ
เหอะๆนานๆออกทีก็งี้แหละ แล้วว่าไงอะเทป 2 din อ่ะจะเอาป่าวรอนานแล้วน่ะเดี๋ยวก็ให้ฟรีซะดีมั้ง...:coolly-0028:

:coolly-0046: แหมมม ชื่อเหมือนกันเลยน้าหรั่ง

ยังกินยันเช้าเหมือนกันอีก

ขับเซฟเหมือนกันด้วย :coolly-0010:

ว่างๆๆต้องไปดื่มด้วยซะแย้วววววววว
จัดไปอย่าให้เสีย เหอะๆ:coolly-0044:

ไปแวะไหนมายะ

หุยไม่บอกมั่งเลย..มิน่ารีบแซดกันละเกิ้น
ขนาดรีบแซด ตาอ๊อดตามติดตูดเลยหนีไม่ออก กำจิงๆ เราก็ว่าหอยเราโตแล้วนา แต่ของตาอ๊อดนี่สงสัยจะมีหอยโต อยู่ในรถแน่ๆ :coolly-0028:

ตอบเก่งนะ..

พี่ก็เคยผ่านจุดนี้มาเหมือนกัน ชีวิตพี่ยิ่งกว่านิยายน้ำเน่าอีก ต่างกันตรงที่พี่ไม่มีพ่อแม่มาคอยว่าเรื่องแต่งรถ เพราะท่านเสียไปตั้งแต่พี่เรียน ปวช.

เข้าเรื่องเรื่องเลยละกัน จบจากที่เรียนมา พี่ก็ได้เริ่มทำงานกับที่ที่พี่ทำอยู่ปัจจุบันเป็นที่แรก ชอบเรื่องรถมาแต่ไหนแต่ไร พอเริ่มเก็บเงินได้ก็หารถใช้มาเรื่อย ตรงจุดหนึ่งพี่เล่น honda มาอยู่พักใหญ่ แต่งและลงกับมันไปมากที่เห็นๆก็ accตาเพชร กับ civic3dr รถพี่ลงเครื่องทุกคัน พี่เล่น rcweb มาตั้งแต่ยุคแรกๆจนกระทั่งปรับปรุงใหม่ก็ยังเล่นเสมอมา ครั้งหนึ่งด้วยเหตุผลเรื่องหน้าที่การงาน ความจำเป็นทางด้านการเงิน และก็ด้านครอบครัว ทำให้เกิดความคิดชั่ววูบตัดใจขายรถแต่งทั้งหมดทิ้งซะงั้น กะว่าเลิกเล่นแน่ๆแล้ว เพราะตอนนั้นก็ไม่ค่อยได้ไปมีทติ้งกะใครที่ไหน มีเวลาไปน้อยมาก (สังเกตว่าหลายครั้งจะมีรุ่นน้องที่แต่งรถมาทักพี่ที่ลานแหลมแท่นบ่อยๆเพราะเค้ารู้จักพี่ตั้งแต่เริ่มเล่นกันมา) ที่ไม่ได้ไปเพราะงานยังไม่ลงตัวและไม่รู้จะไปกับใครที่ไหน ประกอบกับเริ่มหมดวัย(หุ หุ อันนี้คิดเอาเอง) เห็นมีแต่วัยรุ่นทั้งนั้น เราแก่เกินไปที่จะแต่งรถหรือป่าว แฟนก็บ่นว่าแต่งรถ ขับรถซิ่งแบบนี้ไม่เคยนึกถึงคนข้างหลังบ้างเหรอ หลายเหตุผลต่างๆนาๆ วันที่ขายรถไปมองตามตอนคนอื่นขับไปน้ำตาไหลแบบไม่อายใคร นอนร้องไห้อยู่หลายวัน ขับรถบ้านๆเวลาเจอรถแต่งขับผ่านแล้วมันหดหู่ไงไม่รู้ เป็นอย่างนี้อยู่ปีกว่าๆ เริ่มรู้ว่ามันไม่ใช่ตัวเรา เวลาในแต่ละวันหมดไปอย่างไร้ความหมาย จนในที่สุดความคิดนึงก็ผุดขึ้นมาในหัว เก่งฟังไว้นะ " เราทำให้คนอื่นมีความสุขได้ แต่ทำไมเราไม่ทำให้ตัวเรามีความสุขกับสิ่งที่เราต้องการบ้าง สนองความต้องการของตัวเอง ตามฝันที่ตัวเองวิ่งหาให้เจอ " พี่ก็เลยแหกกฎออก ไม่ฟังใครแล้ว ในเมื่อเราต้องการแบบนั้นใครก็ห้ามไม่ได้ พี่ก็เลยเริ่มหารถมาปั้นใหม่ โดยในความคิดว่าต้องไม่ใช่ honda เพราะเรารู้ว่าเทพไม่พอและก็ต้องการจะลบคำปรามาสของเพื่อนบางคน ว่าเราหมดไฟ สุดท้ายก็ไปได้ vr4 มาคัน ขับไม่ถึงปีก็ขายไป เพราะความรู้เรื่องรถเทอร์โบนั้นยังน้อยนิด จนกระทั่งหลุดเข้ามาดูในเวปนี้จากกระแสคลับแตกที่ดังไปทั่ว ก็ดูว่ารถรุ่นนี้มันน่าสนใจดี ขับหลังด้วย เล่นขับหน้ามาเยอะแระ อะไหล่ก็ถูกกว่าหลายยี่ห้อ เอาวะ สู้ๆ ก็ถึงได้มาอยู่ตรงนี้จนทุกวันนี้ไง

ที่ทำงาน ใครจะมองว่ายังไงไม่สนใจ คนที่ทำงานพี่เค้าก็ยังบอก อย่างที่เคยเล่าให้ฟังบ่อยๆว่า ด้วยตำแหน่งหน้าที่การงานแล้ว พี่ไม่น่าจะขับรถแต่งซิ่งแบบนี้ คนอื่นขับฟอจูนเนอร์ บีเอ็ม แต่พี่เลือกที่จะขับA31 โดยไม่สนใจเสียงหมาเห่าเหล่านั้น
เคยมีเด็กปากเสียคนนึงที่อู่ มันดูรถพี่แล้วมันก็ถามว่าใครเป็นเจ้าของรถ ช่างก็ชี้มาที่พี่ มันพูดว่าโอ้โหลุง แต่งรถเป็นวัยรุ่นเลยนะ พี่โมโหสุดขีด(ที่มาเรียกลุง) แล้วมันหนักหัวพระบิดาน้องหรือป่าว ทำไมน้องปากเสียอย่างนี้ล่ะ เงียบไปเลย
ที่จะสื่อคือแม้ว่าพี่อายุ 37 แล้ว(ความจริงก็ไม่เยอะนะถ้าเทียบกับคนอื่น 555)ก็ยังแต่งแบบนี้เลย คนแก่กว่านี้ก็มี เล่นอิม เล่นอีโว กันตั้งเยอะแยะ อย่าไปแคร์มาก เรื่องหยุมหยิม

ลองคิดดูดีๆนะเก่ง กว่าจะปั้นมาได้ขนาดนี้ มันไม่ได้มาง่ายๆนะ
โดนๆๆๆๆมากมายจิงๆ เพิ่งเห็นกระทู้ของน้าเหวก เหอะๆ:coolly-0042:

ว้า...เสียดายจัง มาเที่ยวข้างบ้นด้วยวุ้ย :coolly-0017:
กริ๊ง กร๊าง หน่อยก็ดีน่ะวันเสาร์อ่ะหายไปเลยนิก็ยังถามหาอยู่เลยว่าไปไหนมีคนเค้าบอกว่าจะมาไม่ไช่เหรอ:coolly-0019:

A31753;290899[SIZE=6 กล่าวว่า:
[/SIZE]

อะนะ..รับทราบคับพี่..แจ๊บๆๆ...เปรี้ยวปาก

ปล คัยมีนอกรอบรัยก้อโทๆมามั่งเด้อ..:coolly-0031::coolly-0031:
Roof :coolly-0020:

ว้าวๆๆๆๆ...แหล่มเลยคับพี่ยศ..เดี๋ยวป๋มเอามั่งๆ

ปล..ขอบคุนภาพสวยๆคับพี่..รูปปลาไปถ่ายที่ไหนมาอะพี่..สวยดีๆ..เหงแล้วนึกถึงคัยบางคน..บอกจามาๆ..ไม่มาซะที..อิอิ
มอบู ฟันธง ......เอ๊ะๆๆๆ อะไร ป.ปลา:coolly-0043:

:coolly-0043:
มอบู ฟันธง ......เอ๊ะๆๆๆ อะไร ป.ปลา:coolly-0043:

:coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม