• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

เอ้าปลาเรียกชื่อผิดโทษทีคร้า แล้วพี่ท่านเค้าทำไมต้องเฝ้าบอร์ดด้วยค่ะอธิบายด้วยนะค่ะแบบว่าปลาเป็นผู้หญิงอยากรู้อะค่ะ :coolly-0033:

จ้างเค้ามาแพงคับ ก็เลยต้องให้เค้าทำหน้าที่ให้คุ้ม ไม่งั้นจะถือว่าละเลยต่อหน้าที่ :coolly-0010:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

จะย้ายไปอยู่บางแสนก็เพราะน้องคนนี้แหละ....

น้องเค้าอยู่กุงเทพถิ่นพวกเรา
ไม่ต้องย้ายไปหรอกท่านบิ๊ก:coolly-0003:

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

เดี๋ยวจะไปจอดรอตั่งแต่เช้าเลยยยยยยยยยยยย

อืมความคิดดีมีที่จอดเยอะ:coolly-0010::coolly-0010:

อะหรอจ๊ะ...อยากรู้กด 1900 1900....อิอิ

โทรไปเจอใครนิคุงเพื่อน ไอ้1900เนี้ย อืมปลาเปลี่ยนเมล์แล้วนะว่างๆก็แอดมาด้วยเน้อ [email protected]

อยากไปเที่ยวบางแสน...รถไม่ติดทะเบียน ไปได้มั๊ย..

แล้วถ้าจะไปชนแก้วแถว71บ้างได้บ่
ได้ข่าวว่าตั้งวงกานบ่อยๆ

จ้างเค้ามาแพงคับ ก็เลยต้องให้เค้าทำหน้าที่ให้คุ้ม ไม่งั้นจะถือว่าละเลยต่อหน้าที่ :coolly-0010:

:coolly-0002:................แง๊ะ

ขอรวมรวบสมาชิกสำหรับวันพรุ่งนี้หน่อยครับ (เกาะลอย 6โมงเย็นเป็นต้นไป) แต่ผมว่าจะไปนั่งรอก่อนที่ร้านขาหมู :coolly-0033:
นับยอดกันหน่อยเร๊วววววๆๆๆ
1.ป๋ายศ
2.พี่อ๊อด+ปอย
3.ตาเก่ง มารชมพู
4.นะคุง
5.พี่เหวก บางสิบหมื่น
6.ป้อง กะล่องกะแล่ง 555+
7.น้อง Teekaden จะไปสมัครสมาชิกด้วย
8.
9.

ขอรวมรวบสมาชิกสำหรับวันพรุ่งนี้หน่อยครับ (เกาะลอย 6โมงเย็นเป็นต้นไป) แต่ผมว่าจะไปนั่งรอก่อนที่ร้านขาหมู :coolly-0033:
1.ป๋ายศ
4.นะคุง
7.น้อง Teekaden จะไปสมัครสมาชิกด้วย
8.
9.

มาอธิบายให้ฟังครับ

เนื่องด้วยเหตุผลส่วนตัวครับ

ก้อลองโพสๆดูขายได้ก้อคงปล่อย ขายไม่ได้ก้อเก็บไว้ มันปัจจัยหลายหลายอย่างครับ กลับไปบ้านมาแม่กะพี่สาวให้ขายด้วยไม่อยากให้ขับรถซิ่งๆบ่นหลายทีแระ(อันนี้ไร้สาระขัดใจสุดๆ) มาอยู่ระยองก้อเหงาๆ ทำแต่งาน ไม่ค่อยได้ดูแล อีกอย่างทำมาเยอะแต่งมาเยอะแล้วไม่รู้จะทำอะไรแล้วด้วยมั้ง ไอ้ที่เมื่อก่อนชอบๆอยากๆอยากแต่งอะไรก้อแต่งอยากเอาอะไรก้อเอา เต็มที่หมดเงินไปไม่รู้เท่าไหร่ มาทีนี้มันจำเป็นหลายอย่างหลายปัจจัย เงินในกระเป๋าไม่ค่อยมี เลยต้องเอาสินทรัพย์มาแปลงเป็นทุนก่อน เพื่ออนาคตครับ เอาเงินมาต่อเงิน มันถึงเวลาแล้วครับ ต้องตัดใจ (ทั้งที่ยังรักยังเสียดาย) ต้องสร้างอนาคตครับ ตอนนี้มันจมด้วย รถ 3 คันดูแลไม่ไหว ไหนจะซีวิคอีก 2 คัน คันชมพูนี้มันพอจะแปลงเป็นทุนได้ดีกว่าเพื่อนต้องตัดใจครับ อนาคตไม่แน่อาจมีกลับมาอีกได้ครับ อาจมีเซอร์ไพร้ ผมไม่ได้บ้านะครับ

ขอบอกไม่ใช่ไม่ใจนะครับ (ถ้าใครว่า...ผมน้อยใจนะ) ผมรักเซฟิโร่สุด ๆชอบมาตั้งแต่ ม.ต้นฝันว่าโตขึ้นจะมีให้ได้เพราะเป็นรถที่สวย น่าเก็บไว้ แต่สัญญาผมจะไม่ไปไหน จะมาเจอพี่น้องและยังร่วมกิจกรรมทุกอย่างเหมือนเดิม ช่วยเหลือทุกอย่างเหมือนเดิม ไปออกทริปไปเที่ยวเมากันเหมือนเดิม จะไม่ไปไหน ตอนนี้ขอเพื่อสร้างอนาคตก่อนครับ คิดว่าพี่น้องคงเข้าใจ

รักนะเซฟิโร่...จุ๊พๆ
เอาไปลงทุน..แล้วมันก้อกลับมาหาเรา แล้วเราค่อยหาความสูขใส่ตัวที่หลังก้อได้นะพี่เก่ง เอาใจช่วยครับ..:coolly-0029:

ตอบเก่งนะ..

พี่ก็เคยผ่านจุดนี้มาเหมือนกัน ชีวิตพี่ยิ่งกว่านิยายน้ำเน่าอีก ต่างกันตรงที่พี่ไม่มีพ่อแม่มาคอยว่าเรื่องแต่งรถ เพราะท่านเสียไปตั้งแต่พี่เรียน ปวช.

เข้าเรื่องเรื่องเลยละกัน จบจากที่เรียนมา พี่ก็ได้เริ่มทำงานกับที่ที่พี่ทำอยู่ปัจจุบันเป็นที่แรก ชอบเรื่องรถมาแต่ไหนแต่ไร พอเริ่มเก็บเงินได้ก็หารถใช้มาเรื่อย ตรงจุดหนึ่งพี่เล่น honda มาอยู่พักใหญ่ แต่งและลงกับมันไปมากที่เห็นๆก็ accตาเพชร กับ civic3dr รถพี่ลงเครื่องทุกคัน พี่เล่น rcweb มาตั้งแต่ยุคแรกๆจนกระทั่งปรับปรุงใหม่ก็ยังเล่นเสมอมา ครั้งหนึ่งด้วยเหตุผลเรื่องหน้าที่การงาน ความจำเป็นทางด้านการเงิน และก็ด้านครอบครัว ทำให้เกิดความคิดชั่ววูบตัดใจขายรถแต่งทั้งหมดทิ้งซะงั้น กะว่าเลิกเล่นแน่ๆแล้ว เพราะตอนนั้นก็ไม่ค่อยได้ไปมีทติ้งกะใครที่ไหน มีเวลาไปน้อยมาก (สังเกตว่าหลายครั้งจะมีรุ่นน้องที่แต่งรถมาทักพี่ที่ลานแหลมแท่นบ่อยๆเพราะเค้ารู้จักพี่ตั้งแต่เริ่มเล่นกันมา) ที่ไม่ได้ไปเพราะงานยังไม่ลงตัวและไม่รู้จะไปกับใครที่ไหน ประกอบกับเริ่มหมดวัย(หุ หุ อันนี้คิดเอาเอง) เห็นมีแต่วัยรุ่นทั้งนั้น เราแก่เกินไปที่จะแต่งรถหรือป่าว แฟนก็บ่นว่าแต่งรถ ขับรถซิ่งแบบนี้ไม่เคยนึกถึงคนข้างหลังบ้างเหรอ หลายเหตุผลต่างๆนาๆ วันที่ขายรถไปมองตามตอนคนอื่นขับไปน้ำตาไหลแบบไม่อายใคร นอนร้องไห้อยู่หลายวัน ขับรถบ้านๆเวลาเจอรถแต่งขับผ่านแล้วมันหดหู่ไงไม่รู้ เป็นอย่างนี้อยู่ปีกว่าๆ เริ่มรู้ว่ามันไม่ใช่ตัวเรา เวลาในแต่ละวันหมดไปอย่างไร้ความหมาย จนในที่สุดความคิดนึงก็ผุดขึ้นมาในหัว เก่งฟังไว้นะ " เราทำให้คนอื่นมีความสุขได้ แต่ทำไมเราไม่ทำให้ตัวเรามีความสุขกับสิ่งที่เราต้องการบ้าง สนองความต้องการของตัวเอง ตามฝันที่ตัวเองวิ่งหาให้เจอ " พี่ก็เลยแหกกฎออก ไม่ฟังใครแล้ว ในเมื่อเราต้องการแบบนั้นใครก็ห้ามไม่ได้ พี่ก็เลยเริ่มหารถมาปั้นใหม่ โดยในความคิดว่าต้องไม่ใช่ honda เพราะเรารู้ว่าเทพไม่พอและก็ต้องการจะลบคำปรามาสของเพื่อนบางคน ว่าเราหมดไฟ สุดท้ายก็ไปได้ vr4 มาคัน ขับไม่ถึงปีก็ขายไป เพราะความรู้เรื่องรถเทอร์โบนั้นยังน้อยนิด จนกระทั่งหลุดเข้ามาดูในเวปนี้จากกระแสคลับแตกที่ดังไปทั่ว ก็ดูว่ารถรุ่นนี้มันน่าสนใจดี ขับหลังด้วย เล่นขับหน้ามาเยอะแระ อะไหล่ก็ถูกกว่าหลายยี่ห้อ เอาวะ สู้ๆ ก็ถึงได้มาอยู่ตรงนี้จนทุกวันนี้ไง

ที่ทำงาน ใครจะมองว่ายังไงไม่สนใจ คนที่ทำงานพี่เค้าก็ยังบอก อย่างที่เคยเล่าให้ฟังบ่อยๆว่า ด้วยตำแหน่งหน้าที่การงานแล้ว พี่ไม่น่าจะขับรถแต่งซิ่งแบบนี้ คนอื่นขับฟอจูนเนอร์ บีเอ็ม แต่พี่เลือกที่จะขับA31 โดยไม่สนใจเสียงหมาเห่าเหล่านั้น
เคยมีเด็กปากเสียคนนึงที่อู่ มันดูรถพี่แล้วมันก็ถามว่าใครเป็นเจ้าของรถ ช่างก็ชี้มาที่พี่ มันพูดว่าโอ้โหลุง แต่งรถเป็นวัยรุ่นเลยนะ พี่โมโหสุดขีด(ที่มาเรียกลุง) แล้วมันหนักหัวพระบิดาน้องหรือป่าว ทำไมน้องปากเสียอย่างนี้ล่ะ เงียบไปเลย
ที่จะสื่อคือแม้ว่าพี่อายุ 37 แล้ว(ความจริงก็ไม่เยอะนะถ้าเทียบกับคนอื่น 555)ก็ยังแต่งแบบนี้เลย คนแก่กว่านี้ก็มี เล่นอิม เล่นอีโว กันตั้งเยอะแยะ อย่าไปแคร์มาก เรื่องหยุมหยิม

ลองคิดดูดีๆนะเก่ง กว่าจะปั้นมาได้ขนาดนี้ มันไม่ได้มาง่ายๆนะ
น้ากินใจมากๆๆเลย..ตอนเค้ามาซื้อรถเรา แล้วมองดูเค้าขับรถเราไป คิดแล้วมันน่าใจหายมากเลย น้ำตาจะไหล เหมือนกับรถผมเลยเจ้าของเค้าถ่ายรูปเก็บไว้ แล้วเค้ายังโทรมาคุยอยู่เรื่อยๆเลย :coolly-0033:

โอย.....ซึ้ง ..นั่งมองดูรถตัวเอง แต่เป็นคนอื่นที่ขับออกไป...:coolly-0033:
ปล.แต่ไอ้เด็กนั่นปากมากหมาจิงๆ:coolly-0004:
แต่ ไอ้เด็กนั่นปากหมาจิงๆ..แต่ผมว่านะอย่าไปทำมันเลย ไอ้เด็กคนนั้นมันคงไม่มีความรู้สึกอย่างเราหลอกว่าคนรักรถ มันเปงยังไง..จิงป่ะครับ:coolly-0004:

:coolly-0033:ความสุขอยู่ที่ตัวเรา:coolly-0033:​

ถ้าเรายังไม่มีความสุขแล้วจะทำให้คนอื่นสุขได้ชันได
:coolly-0033:​
ก้อทำให้มัยสูขไปพร้อมๆๆๆๆๆๆกันดิ จิงป่ะ นนท์ :coolly-0033:

ซึ้ง คือหม้อนึ่ง :coolly-0043:
ดูไฟล์แนบ 93009
อะไรเนี่ย.....:coolly-0002:

แอบมาดูคนแก่คุยกัน...เจี๊ยกกกกก!!! :coolly-0045:
แล้วจะแอบทำไมล่ะ หนีไครมาไง :coolly-0037:

วันนี้งานยุ่งมากๆเลย ไปก่อนนะ :coolly-0013:
มันแน่นในอกไง ถึงต้องมาระบายที่นี่ :coolly-0010::coolly-0010:

เค้าเป็น รปภ.หรอคับ..?!!! :coolly-0043::coolly-0045::coolly-0028:
เกือบน้า แต่ไม่ใช่ รปภ :coolly-0043:

อะหรอจ๊ะ...อยากรู้กด 1900 1900....อิอิ

โทรไปเจอใครนิคุงเพื่อน ไอ้1900เนี้ย อืมปลาเปลี่ยนเมล์แล้วนะว่างๆก็แอดมาด้วยเน้อ [EMAIL="[email protected]"][email protected][/EMAIL]
คุงปลาครับ คุยกัยเค้าดีๆนะเดวตาอ๊อดจะ....:coolly-0010:

1.ป๋ายศ
4.นะคุง
8.
9.
ผมไปด้วยแน่ๆ..ครับ:coolly-0044:

ก็ดีนะ จะได้สร้างแรงจูงใจในการมาพบปะกันมากยิ่งขึ้น บางทีเจอกันถี่ไปมันก็ทำให้ดูว่าการมามีทติ้งไม่มีค่า ไม่มีความหมาย ไม่มีแรงจูงใจ ไม่มาเสาร์นี้ เสาร์หน้าค่อยมาก็ได้ อะไรทำนองนี้

เมื่อก่อนผมจำได้ว่าหัวข้อกระทู้เรา บอกว่า พี่น้องบางแสนพบกันทุกเสาร์ที่ 2 ของทุกเดือนนะ ประมาณนี้ :coolly-0003:
ช่ายเลยครับ..ผมว่าแบบน้าเหวกเลย แต่แล้วพวกที่ไม่ได้คุยในเวปล่ะเค้ารู้รึป่าว เดวเค้าจะงอลเอาอีกป่าว ท่าเราไม่บอกเค้า ...:coolly-0043:

ใครมีปัญหาชีวิต เสาร์นี้มาคุยกันที่เกาะลอย ศรีราชา ตั้งแต่ 6 โมงเย็นเป็นต้นไป
ผมเฉยๆๆไปได้ป่าว..:coolly-0041:

มาเยือนถิ่นเราอย่างนี้ต้องจัดซะหน่อยแล้ว...................
เอาเด็กแบบเด็ดๆๆน่าพี่นะ :coolly-0010:

ถูกต้องจะได้ทำการถ่ายภาพพระอาทิตย์ตก ที่เกาะลอยฟ้าจะออกแดง สวยงามมาก (ไม่รุุฝนจะเป็นใจป่าวน่ะ)เวลานาทีทองที่ฟ้าสวยจะมีเพียง15 นาทีเท่านั้น..มีรูปปลากรอบ
ป๋ารูปสวยมากๆๆๆๆๆๆเลย:coolly-0025:

เด๋วจะตามไปชิงตัวประกันด้วยคน
มีแนวร่วมยังฉั้นไปด้วย....:coolly-0010:

งั้นกินตั้งแต่เย็นวันศุกร์เลยป่ะละ:coolly-0020:
แหม๋..คอแข็งข้ามวันเลยไง เดวก้อไม่ฉะบายขอตัวกลับก่อนทุกที...:coolly-0028:

มาม๊ะ:coolly-0044: เด๋วเตรียมน้ำใบบัวโบกกกไว้ให้:coolly-0009:
เอ้..น้าแจ็คจะเตรียมไว้ให้ไครกินน่าครับ..:coolly-0043:

เพื่อนกันอะค่ะไม่มีอาราย

น้ากินใจมากๆๆเลย..ตอนเค้ามาซื้อรถเรา แล้วมองดูเค้าขับรถเราไป คิดแล้วมันน่าใจหายมากเลย น้ำตาจะไหล เหมือนกับรถผมเลยเจ้าของเค้าถ่ายรูปเก็บไว้ แล้วเค้ายังโทรมาคุยอยู่เรื่อยๆเลย

ความรู้สึกนี้ยังไม่เคยสัมผัส มีแต่ซื้อ ไม่เคยขายเลย..

เพื่อนกันอะค่ะไม่มีอาราย
เดียวนี้เริ่มเก่งแล้ว มี ปล่อยตุ๊กแก.. ในห้องแช็ท ซะด้วย..5555++ ดีครับเข้าไปเที่ยวชมได้หลายที่ในเว็บซ์นี้ ขอบคุณที่ให้ความสนใจ

มากันเยอะนะครับ...........
ปล.ไม่ต้องห่วงคับป๋ายศที่สภอ.เค้าเคลียร์ไว้แล้ว...............................................ว่างเยอะ

มากันเยอะนะครับ...........
ปล.ไม่ต้องห่วงคับป๋ายศที่สภอ.เค้าเคลียร์ไว้แล้ว...............................................ว่างเยอะ

เหรอ....พูดซะเป็นลางเลย เสาทิตย์ด้วยดิ .....
เอ้า เชิญหน้าบอร์ดตอนนี้ด้วยครับ

อัพเดทหน่อย
1.ป๋ายศ
4.นะคุง
7.น้องเก๋ (Teekaden) จะไปสมัครสมาชิกด้วย
8.พี่แจ๊ค ข้าวขาหมู
9.

มาอธิบายให้ฟังครับ

เนื่องด้วยเหตุผลส่วนตัวครับ

ก้อลองโพสๆดูขายได้ก้อคงปล่อย ขายไม่ได้ก้อเก็บไว้ มันปัจจัยหลายหลายอย่างครับ กลับไปบ้านมาแม่กะพี่สาวให้ขายด้วยไม่อยากให้ขับรถซิ่งๆบ่นหลายทีแระ(อันนี้ไร้สาระขัดใจสุดๆ) มาอยู่ระยองก้อเหงาๆ ทำแต่งาน ไม่ค่อยได้ดูแล อีกอย่างทำมาเยอะแต่งมาเยอะแล้วไม่รู้จะทำอะไรแล้วด้วยมั้ง ไอ้ที่เมื่อก่อนชอบๆอยากๆอยากแต่งอะไรก้อแต่งอยากเอาอะไรก้อเอา เต็มที่หมดเงินไปไม่รู้เท่าไหร่ มาทีนี้มันจำเป็นหลายอย่างหลายปัจจัย เงินในกระเป๋าไม่ค่อยมี เลยต้องเอาสินทรัพย์มาแปลงเป็นทุนก่อน เพื่ออนาคตครับ เอาเงินมาต่อเงิน มันถึงเวลาแล้วครับ ต้องตัดใจ (ทั้งที่ยังรักยังเสียดาย) ต้องสร้างอนาคตครับ ตอนนี้มันจมด้วย รถ 3 คันดูแลไม่ไหว ไหนจะซีวิคอีก 2 คัน คันชมพูนี้มันพอจะแปลงเป็นทุนได้ดีกว่าเพื่อนต้องตัดใจครับ อนาคตไม่แน่อาจมีกลับมาอีกได้ครับ อาจมีเซอร์ไพร้ ผมไม่ได้บ้านะครับ

ขอบอกไม่ใช่ไม่ใจนะครับ (ถ้าใครว่า...ผมน้อยใจนะ) ผมรักเซฟิโร่สุด ๆชอบมาตั้งแต่ ม.ต้นฝันว่าโตขึ้นจะมีให้ได้เพราะเป็นรถที่สวย น่าเก็บไว้ แต่สัญญาผมจะไม่ไปไหน จะมาเจอพี่น้องและยังร่วมกิจกรรมทุกอย่างเหมือนเดิม ช่วยเหลือทุกอย่างเหมือนเดิม ไปออกทริปไปเที่ยวเมากันเหมือนเดิม จะไม่ไปไหน ตอนนี้ขอเพื่อสร้างอนาคตก่อนครับ คิดว่าพี่น้องคงเข้าใจ

รักนะเซฟิโร่...จุ๊พๆ
เอาใจช่วยครับคนรักเซฟ:coolly-0003:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #9,460

แล้วเจอกันพี่น้อง....จุ๊พ ๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม