• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ขอเรียนเชิญพี่น้องเซฟิโร่ไทยแลนด์

มาร่วมพบปะสังสรรค์ประจำเดือน มิถุนายน

จัดโดยพี่น้องเซฟิโร่กลุ่ม พระราม 3

วันเสาร์ที่ 6 มิถุนายน 2552

ณ สวนอาหาร "ช้างทอง" ริมถนนวงแหวนอุตสาหกรรม ฝั่งพระราม 3

ที่จอดรถสะดวกสบาย ไว้ให้พี่น้องได้พบปะพูดคุย ถ่ายรูป ถามปัญหาต่าง ๆ

และร่วมทานอาหารรสชาติเยี่ยม อย่างสนุกสนานพร้อมหน้าพร้อมตา

แหย่กันไป แซวกันมา สนุกเฮฮา เริงร่าปาจิงโกะ

ตั้งแต่เวลา 17.00 น. เป็นต้นไป

แผนที่ทางมามีตติ้งคลิกเลย :coolly-0034:

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

ขอเรียนเชิญพี่น้องเซฟิโร่ไทยแลนด์

มาร่วมพบปะสังสรรค์ประจำเดือน มิถุนายน

จัดโดยพี่น้องเซฟิโร่กลุ่ม พระราม 3

วันเสาร์ที่ 6 มิถุนายน 2552

ณ สวนอาหาร "ช้างทอง" ริมถนนวงแหวนอุตสาหกรรม ฝั่งพระราม 3

ที่จอดรถสะดวกสบาย ไว้ให้พี่น้องได้พบปะพูดคุย ถ่ายรูป ถามปัญหาต่าง ๆ

และร่วมทานอาหารรสชาติเยี่ยม อย่างสนุกสนานพร้อมหน้าพร้อมตา

แหย่กันไป แซวกันมา สนุกเฮฮา เริงร่าปาจิงโกะ

ตั้งแต่เวลา 17.00 น. เป็นต้นไป

แผนที่ทางมามีตติ้งคลิกเลย :coolly-0034:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #8,783

เหล้า........................................:coolly-0018:

มาว.........................................:coolly-0007:

ไม่ดีเดี๋ยวเสีย..................................แฟน:coolly-0026:

ใช่ซี๊.................(ลากเสียงสูงง)

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ที่เห็นในใจก้อมี

1.หาดวอน ( คนเยอะผ่านไปผ่านมาครึกครื้น อาหารตา(สาว ๆมอบู)ยิ่งช่วงนี้เด็กปี 1 เข้าใหม่ชอบมาร่อนหาดวอน อาหารท้องเยอะ หากินง่าย ติดทะเลชิวๆ แต่ข้อเสียหาที่จอดยาก ต้องค่อยๆขยับ ๆเอาเรื่อย ๆ

2.หน้าเดอะไทด์รีสอร์ท ก้อสว่าง ๆดีจอดได้ไม่น่ามีไร ถ้าเราอยู่กันอย่าสงบ แต่มันจะดูเงียบ ๆหน่อย ไม่ค่อยมีไรให้ดู

3.เขาอากิมุข ก้อสงบเป็นส่วนตัวดี ข้อเสียหาของกินยาก (ปกติดึกเราชอบmoveไปกัน)

4.ถนนข้าวหลาม อันนี้คงไม่ไหวเงียบไป...กลัวผีหลอก

ลองคิดกันดูเสาร์นี้ลองไปจอดกันดูก่อนซักที่ ช่วงนี้เข้าหน้าฝนด้วยคงลำบากหน่อย

แต่ส่วนตัวผมชอบหาดวอนนะครึกครื้นดีสาวเยอะด้วย...(เน้น ๆ) เมื่อก่อนเคยไปจอด ๆกันอยู่พักนึงก้อมันดี นั่งตรงร้านเฮียธงชัย จอดรถฝั่งริมหาด ก้อค่อย ๆขยับ ๆโบก ๆกันเอาใครผ่านไปมามองเห็น...เสาร์นี้ลองดูมะ

แต่ยังไงยอมรับความคิดเห็นส่วนรวมครับ

คิดถึงทุกคน..จุ๊พ ๆ
เอ้า..น่าสนทั้ง 2ที่
สรุปมี 2 ช้อยคือ
1หน้าเดอะไทด ข้อดี ที่จอดเยอะ,สว่างกว้างขวาง หากันง่าย คนผ่านเยอะ อาหารการกินเยอะ ทางออกเยอะ ข้อเสีย มีแต่คนผ่าน ไม่มีคนเดิน มีสาวน้อย
2 หาดวอน ข้อดี ใกล้ชิดอบอุ่น อาหาร ห้องน้ำ สดวก สาวตรึม ส่วนมาก เดิน หรือมอร์ไซด์ คนเยอะ ข้อเสีย เสาร์/อาทิตย์นักท่องเที่ยวมาก ไม่มีที่จอด คับแคบ..ทางเข้าออกน้อย
เอ้าพี่น้องบางแสนลองโหวดกันดู น่ะครับ อันไหนสมาชิกเห็นชอบกันเยอะกว่าเสาร์นี้ทดลองดูก่อนแต่ถ้าไม่เวิร์ค ค่อยว่ากันใหม่ โหวดกันมาได้ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันวันศุกร์ เวลา12.00น. ช่วงบ่ายจะสรุปและประกาศให้ทราบ หากใครไม่ได้เข้าเว็บซ์โทรมาถามก็ได้ครับ..ขอบคุณมากครับ บางแสนเรารักกันครับ

1.หาดวอน ( คนเยอะผ่านไปผ่านมาครึกครื้น อาหารตา(สาว ๆมอบู)ยิ่งช่วงนี้เด็กปี 1 เข้าใหม่ชอบมาร่อนหาดวอน อาหารท้องเยอะ หากินง่าย ติดทะเลชิวๆ แต่ข้อเสียหาที่จอดยาก ต้องค่อยๆขยับ ๆเอาเรื่อย ๆ

2.หน้าเดอะไทด์รีสอร์ท ก้อสว่าง ๆดีจอดได้ไม่น่ามีไร ถ้าเราอยู่กันอย่าสงบ แต่มันจะดูเงียบ ๆหน่อย ไม่ค่อยมีไรให้ดู

3.เขาอากิมุข ก้อสงบเป็นส่วนตัวดี ข้อเสียหาของกินยาก (ปกติดึกเราชอบmoveไปกัน)

4.ถนนข้าวหลาม อันนี้คงไม่ไหวเงียบไป...กลัวผีหลอก

ลองคิดกันดูเสาร์นี้ลองไปจอดกันดูก่อนซักที่ ช่วงนี้เข้าหน้าฝนด้วยคงลำบากหน่อย

ขอโหวดหาดวอน

ในเมื่อลานเพลินเราจอดไม่ได้ทั้งที่อยากจอด ต้องหาตัวเลือกตัวที่สอง แต่ส่วนตัวผมชอบหาดวอนนะครึกครื้นดีสาวเยอะด้วย...(เน้น ๆ) เมื่อก่อนเคยไปจอด ๆกันอยู่พักนึงก้อมันส์ดี นั่งตรงร้านเฮียธงชัย จอดรถฝั่งริมหาด หรือจอดฝั่งร้านได้ จอดได้สองฝั่งถนน มีโต๊ะให้นั่งริมถนน ใกล้ชิดสาวๆขี่มอไซด์ผ่านไปผ่านมา มีอาหารตา ก้อค่อย ๆขยับ ๆโบก ๆกันเอาใครผ่านไปมามองเห็น...เสาร์นี้ลองดูมะ

แต่ยังไงยอมรับความคิดเห็นส่วนรวมครับ

ที่ไหนก้อได้ให้เหนหน้าพวกเรา(ทำเสียงอ่อย ๆ)

หาดวอน......น่าจะสะดวกที่สุดแล้ว......แต่มันแออัดแล้วก็หมี่เหลืองบ่อยนะครับ
เกรงว่าจะไม่ปลอดภัยกับสาวๆ และบรรดาแม่บ้าน .....
แล้วก็ พี่ ตร. ดักหัวท้ายเลยนะเออ...:coolly-0011:
แต่ถ้าสรุปเป็นหาดวอน ก็คงจะต้องจอดใกล้ๆกับร้านอาหารให้มากที่สุด เพื่อความปลอดภัยของรถเรา เพราะแถวนั้นถนนแคบและก็ขับรถกันเร็วนะเออ:coolly-0023: ที่สำคัญอีกอย่างคือมันต้องจอดต่อตูดกันอย่าเดียว...จอดพลิกแพลงท่าอื่นไม่ได้เลย แล้วกว่าเราจะวนกลับมาหาที่จอดอีกทีก็ลำบากลำบนมากมาย รถก็ติด...หาที่จอดก็ไม่ได้....วนๆๆๆอยู่นั่นแหละ
ปล.งั้นผมขอโหวต เดอะไทด์แล้วกัน......หรือจะขยับไปอีกหน่อยก็ได้ หาดมันยาวอยู่ จอดเฉียงๆริมหาดสวยไปอีกแบบ ถ้านึกไม่ออก ลองดูตอนมีทติ้งที่ไซเลมได้
ตามลิงค์นี่ https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/837&page=2

แก้ไขล่าสุด:

1หน้าเดอะไทด ข้อดี ที่จอดเยอะ,สว่างกว้างขวาง หากันง่าย คนผ่านเยอะ อาหารการกินเยอะ ทางออกเยอะ ข้อเสีย มีแต่คนผ่าน ไม่มีคนเดิน มีสาวน้อย
2 หาดวอน ข้อดี ใกล้ชิดอบอุ่น อาหาร ห้องน้ำ สดวก สาวตรึม ส่วนมาก เดิน หรือมอร์ไซด์ คนเยอะ ข้อเสีย เสาร์/อาทิตย์นักท่องเที่ยวมาก ไม่มีที่จอด คับแคบ..ทางเข้าออกน้อย
เอ้าพี่น้องบางแสนลองโหวดกันดู น่ะครับ อันไหนสมาชิกเห็นชอบกันเยอะกว่าเสาร์นี้ทดลองดูก่อนแต่ถ้าไม่เวิร์ค ค่อยว่ากันใหม่ โหวดกันมาได้ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันวันศุกร์ เวลา12.00น. ช่วงบ่ายจะสรุปและประกาศให้ทราบ หากใครไม่ได้เข้าเว็บซ์โทรมาถามก็ได้ครับ..ขอบคุณมากครับ บางแสนเรารักกันครับ
<!-- / message --><!-- sig --> __

เอาไงดีหว่าเรา ชอบทั้ง2ที่เลย..อ่ะ หน้าเดอะไทด์ ที่ก็กว้างสะดวกสะบาย..เข้าออกงาย เล่นได้หลายท่า
ส่วนหาดวอนสาวก็เยอะ เสาร์ที่แล้วก็เห็นสาวๆขี่มอร์ไซด์ใส่เสื้อกล้ามโอยยยยจาเป็นโลม..(ยืมมุขน้าอ๊อดมา..อิอิ.)แต่มันแคบทางหนีทีไล่ไม่มี..

ขอโหวดเอาที่กว้างๆก่อนละกันที่เดอะไทด์รื่องสาวไว้ทีหลัง ดูสาวๆในกลุ่มเราไปก่อนล้ะกัน เดี๋ยวตาเอกก็พามา..555+++

ดีครับ
พี่ๆไปไหนผมไปด้วยครับ
ช่วงนี้เป็นไรไม่รู้อาการรถถ้าจะเยอะมาก
คงต้องแก้เป็นจุดๆไป :coolly-0045:

อืมมมม..... คิดหนัก :coolly-0023:
2 ที่มีดีคนละแบบ

หาดวอนก็เป็นส่วนตัวดีไม่เป็นเป้าล่อตาหมาต๋า หมาต๋าเห็นก็คงนึกว่าเรามาหาข้าวกินกัน ไม่น่าจะเป็นประเด็น แต่ที่จอดก็อย่างที่น้องป้องบอก :coolly-0023:

ส่วนหน้าเดอะไทด์ก็กว้าง จอดสะดวก ทางหนีทีไล่ทะลุได้หลายทาง กรณีมีเหตุ แต่มันเป็นเป้าสายตามากเพราะอยู่โจ่งแจ้งเดี๋ยวเค้าจะนึกว่าเรานัดมาแข่งรถกัน

เอาไงดีหว่า ขอกลับไปนอนคิด 1 คืนแล้วกัน พรุ่งนี้จะมาบอก....:coolly-0043::coolly-0032:

ผมได้ทุกที่ขอให้มีเพื่อนๆพี่ๆ..............

<!-- / message --><!-- sig --> __

รับทราบคับ :coolly-0033:

ผมกลับมาแล้วครับ .......ขอตั้งหลักก่อนนะ:coolly-0023:
เด๋วจะมาเล่ารายละเอียดช่วงกลับจันท์ให้ฟัง:coolly-0039:
แต่เท่าที่ไล่อ่านมา ท่าทางจะสบายกันดี....แล้วจะมาเหลาให้ฟังครับ:coolly-0009:
ไม่อยากรู้แล้ว..ไม่ต้องเล่านะ :coolly-0010::coolly-0010:

ข้อที่1.ดีแต่ที่จอดรถแต่สาวไม่มี ว้า.:coolly-0004:
ข้อที่2.ดีมากเลยมีสาวเพียบ ที่จอดหายาก..แต่ไม่เปงไรคนมันจะจอดยังงัยมันก้อหาได้...:coolly-0010:

ไม่พูดไม่จาสองคนนี้..หึ..ตานะ..ตานนท์:coolly-0028:
สงสัยบ้าไปแล้ว...:coolly-0028:

ขอโหวดหาดวอน

ในเมื่อลานเพลินเราจอดไม่ได้ทั้งที่อยากจอด ต้องหาตัวเลือกตัวที่สอง แต่ส่วนตัวผมชอบหาดวอนนะครึกครื้นดีสาวเยอะด้วย...(เน้น ๆ) เมื่อก่อนเคยไปจอด ๆกันอยู่พักนึงก้อมันส์ดี นั่งตรงร้านเฮียธงชัย จอดรถฝั่งริมหาด หรือจอดฝั่งร้านได้ จอดได้สองฝั่งถนน มีโต๊ะให้นั่งริมถนน ใกล้ชิดสาวๆขี่มอไซด์ผ่านไปผ่านมา มีอาหารตา ก้อค่อย ๆขยับ ๆโบก ๆกันเอาใครผ่านไปมามองเห็น...เสาร์นี้ลองดูมะ

ที่ไหนก้อได้ให้เหนหน้าพวกเรา(ทำเสียงอ่อย ๆ)

ขอเสริมนิดนึงครับ น่า เดอะไทด์ มันเคยมีพวก AE100 เคยมาจอดอยู่นา... แล้วเราไปจอดมันจะทบที่ทับเส้นกันรึปล่าวครับ
ผมว่า อย่างที่พี่เก่งมารชมพู บอกก้อแจ๋วน่า อิอิอิอิอิอิ:coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009:

เอาไงดีหว่าเรา ชอบทั้ง2ที่เลย..อ่ะ หน้าเดอะไทด์ ที่ก็กว้างสะดวกสะบาย..เข้าออกงาย เล่นได้หลายท่า
ส่วนหาดวอนสาวก็เยอะ เสาร์ที่แล้วก็เห็นสาวๆขี่มอร์ไซด์ใส่เสื้อกล้ามโอยยยยจาเป็นโลม..(ยืมมุขน้าอ๊อดมา..อิอิ.)แต่มันแคบทางหนีทีไล่ไม่มี..
ขอโหวดเอาที่กว้างๆก่อนละกันที่เดอะไทด์รื่องสาวไว้ทีหลัง ดูสาวๆในกลุ่มเราไปก่อนล้ะกัน เดี๋ยวตาเอกก็พามา..555+++
ไม่รู้จะยังพาไปรึป่าวเพราะตอนนี้น้องแตงโมอยู่บ้านตะเอกที่กุงเทพ
ปล เหนมา2วันแล้วยังไม่กลับฉงฉัยจะติดใจไม่อยากกลับชลบุรีสะแล้ว555

เอาทีไหนดีหนออออออ
1 สาวๆ
2 จอดสวยๆ
:coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043:

ไม่อยากรู้แล้ว..ไม่ต้องเล่านะ :coolly-0010::coolly-0010:

ข้อที่1.ดีแต่ที่จอดรถแต่สาวไม่มี ว้า.:coolly-0004:
ข้อที่2.ดีมากเลยมีสาวเพียบ ที่จอดหายาก..แต่ไม่เปงไรคนมันจะจอดยังงัยมันก้อหาได้...:coolly-0010:
ขอสาวเยอะแล้วกันที่จอดรถไม่มี
เดี๋ยวโบกแท๊กซี่ไปเอง.....:coolly-0043:

ขอสาวเยอะแล้วกันที่จอดรถไม่มี
เดี๋ยวโบกแท๊กซี่ไปเอง.....:coolly-0043:
เอางั้นเลยไง
แหมใจรักจิงนะ
:coolly-0010:

• #8,799
  • #8,800

ไม่รู้จอดไหน..จอดบ้านแระกัน..โบกสองแถวมา

อ่ะล้อเล่ง ๆ......อิอิ:coolly-0029:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม