• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ขอหมวกด้วยครับ ใครมีขอยืมก่อน

มีครึ่งใบได้ไหม อิอิ

เดี๊ยวจะลองหาให้นะ

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

อืมมมม วันศุกร์ตั้งแต่บ่าย จะไปซักซ้อมที่ข้าวขาหมูนะครับ ใครว่างไปเจอกัน
ส่วนช่วงเช้าคงนั่งเล่นอยู่ใน ม.เกษตรฯ

ไอ้ช่วงเช้าอะไปนั่งทำไร ละน้า

แหมมมมมมมมมม อยู่ใกล้ๆๆๆๆๆ จะไปนั่งด้วย:coolly-0033:

ไม่รู้มันจะวิ่งลื่นจริงๆรึป่าวสิพี่ :biggrin: 3 วันที่เหลือ จะหมกอะไรดีน๊อ....:coolly-0043: :coolly-0045:
อิอิอิ...หมกกันใหญ่เลยนะครับ...5555:coolly-0045:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

เสาร์ที่21 มีค. นี้ เตรียมรถ..เตรียมคนให้พร้อมครับเจอกันงานควอเตอร์ไมล์ที่สนามเทพนครสมุทร สาคร ช่วยกันงานชมรม บางแสนโซนต้องลงวิ่งอย่างน้อย 5 คัน
จุดนัดพบจุดที่1ข้างโรบินสันศรีราชาติดธนาคารกรุงเทพ ตี5ครึ่งออกเดินทาง
จุดที่2 ปั้มปตท.บายพาทเมืองชล ก่อนถึงสพานข้ามแยกบ้านบึงที่เดิมนัดกันบ่อยๆ 6โมงเช้าออกเดินทาง วิ่งขึ้นบูรพาวิถี ยาวๆลงพระราม2ไปสมุทรสาครไปเป็นกำลังใจกันเยอะๆครับ ที่ต้องออกแต่เช้าเพราะต้องมาซ้อมวิ่งตรวจเช็ครถ และสนามก่อน9โมงครับ
สำหรับสมาชิกใหม่ให้มารับเสื้อและสติกเกอร์ได้ในงานนี้ครับ

ตกลงใครไปมั่งยกมือเลย

1.ป๋ายศ ลงวิ่ง

2.เก่ง หัวหน้ากองเชียร์

3.ป้อง บังคับ โดนให้ลงวิ่ง555

4.แป้น ลงวิ่ง

5.หนึ่ง(เจอกันที่สนาม)

6.เอ๋ (เจอกันที่สนาม)

7.น้าเหวก ลงวิ่งด้วย คอนเฟิร์มแล้ว

8.มาร์คเจโบว์ ลงวิ่ง อีก2วันคอนเฟิร์ม

9.อ๊อตโต้..และผู้ติดตาม ยังไม่เฟิร์ม

10.น้องใหม่อีก 5ท่านเพิ่งแจ้งระหัสไปวันนี้ บอกขอเอาครอบครัวไปเชียร์ด้วย

11.มานะ..(ชื่อจริงๆเค้าคือ ปภังกร )คนที่ขับสตราด้า ไปเชียร์

12.ตาโน๊ต

แล้วเจอกันจุ๊พ ๆ
หวัดดีคร๊าบบบบบบบ

ทำมัยรถเราไม่แรงเหมือนรถคนอื่นเขาบ้างน้า
จะได้ไปทดลองความเร็วกะเขาบ้าง เฮ้ยวัยรุ่นเซ็ง

แก้ไขล่าสุด:

:coolly-0015: :verrckt: :verrckt: :verrckt:

เสาร์ที่21 มีค. นี้ เตรียมรถ..เตรียมคนให้พร้อมครับเจอกันงานควอเตอร์ไมล์ที่สนามเทพนครสมุทร สาคร ช่วยกันงานชมรม บางแสนโซนต้องลงวิ่งอย่างน้อย 5 คัน
จุดนัดพบจุดที่1ข้างโรบินสันศรีราชาติดธนาคารกรุงเทพ ตี5ครึ่งออกเดินทาง
จุดที่2 ปั้มปตท.บายพาทเมืองชล ก่อนถึงสพานข้ามแยกบ้านบึงที่เดิมนัดกันบ่อยๆ 6โมงเช้าออกเดินทาง วิ่งขึ้นบูรพาวิถี ยาวๆลงพระราม2ไปสมุทรสาครไปเป็นกำลังใจกันเยอะๆครับ ที่ต้องออกแต่เช้าเพราะต้องมาซ้อมวิ่งตรวจเช็ครถ และสนามก่อน9โมงครับ
สำหรับสมาชิกใหม่ให้มารับเสื้อและสติกเกอร์ได้ในงานนี้ครับ

7.น้าเหวก ลงวิ่งด้วย คอนเฟิร์มแล้ว

8.มาร์คเจโบว์ ลงวิ่ง อีก2วันคอนเฟิร์ม

9.อ๊อตโต้..และผู้ติดตาม ยังไม่เฟิร์ม

10.น้องใหม่อีก 5ท่านเพิ่งแจ้งระหัสไปวันนี้ บอกขอเอาครอบครัวไปเชียร์ด้วย

11.มานะ..(ชื่อจริงๆเค้าคือ ปภังกร )คนที่ขับสตราด้า ไปเชียร์

12.ตาโน๊ต

ป๋มเฟริมเวยคับ..ปายบ่ได้อะ..อดเวยงานนี้..งือๆ :mad: :mad: :coolly-0011: :cry:

ป๋มเฟริมเวยคับ..ปายบ่ได้อะ..อดเวยงานนี้..งือๆ :mad: :mad: :coolly-0011: :cry:
อ้าวววววววววววววววววววววววววววววววววว:coolly-0036:

อย่าลืมเก็บภาพบรรยากาศมาฝากกันมั่งนะ..อึ๊กอั๊กๆๆ(สะอึกสะอื้น) :cry: :cry: :cry:

งานนี้วิ่งเสร็จสงสัยมี..ขยับสเต็บแน่เลย..ตอนนี้ก็ใส่เกจย์วัดซะเต็มคอนโซนหน้ารถไปแระ..เฮ้อๆๆๆ..

ขยับสเต็บแน่นอนครับ หลังงานมอเตอร์โชว์กะว่าจะเอาแม๊ก ดูลายในงานก่อนอิอิ :coolly-0023:

12.ตาโน๊ต

ไม่เอาล้อหย่ายๆ ลองลงวิ่งดุเวลาว่าได้เท่าไร่รึตาเก่ง อยากรู้ด้วยคนง่ะ

แล้ว ตาจิ๊ก เก่งเ็บ็นซ์ กะตาสิทธ์ อ่ะว่าไงจะไปไหมเนี่ยเดี๋ยวไม่ครบองค์

งานนี้จะเจอฝนมั๊ยน๊อ ฝนตกปรอยๆยังไม่หยุดเลย :sweat:

เพิ่งประชุมมาเลยขอเล่าสู่กันฟัง

ตอนนี้สถานการณ์เศรษฐกิจโลกก็เป็นอย่างที่รู้ๆกันอยู่ คนตกงาน บริษัท lay off พนักงาน บ้านเราก็โดนกันถ้วนหน้า
ตอนนี้บริษัทผมก็โดนเข้าแล้วเหมือนกัน เนื่องจากหลายบริษัทปิดตัวลง ทำให้ความต้องการด้านพลังงานลดน้อยลง แถมค่าการกลั่นก็ตกลงจนถึงขั้นติดลบ (ราคาน้ำมันที่กลั่นแล้วถูกกว่าราคาน้ำมันดิบมากๆ) ทำให้บริษัทตัดสินใจ ลดปริมาณการกลั่นลง และ ที่กลั่นได้ก็ให้เก็บ stock ไว้ เพราะขายไปก็ขาดทุน ตอนนี้ project งานทุกอย่าง hold ไว้หมด หยุดหน่วยกลั่นที่ไม่จำเป็นลงมาซ่อมบำรุงเท่าที่ทำได้แต่ต้องไม่ใช้เงินมากมายเกินไป แต่กับตัวพนักงานยังไม่มีสัญญาณอะไรบอกมา ต้องรอดูกันอีกที

บรรยากาศเซ็งจริงๆ เฮ้อ....:coolly-0011:

เพิ่งประชุมมาเลยขอเล่าสู่กันฟัง

ตอนนี้สถานการณ์เศรษฐกิจโลกก็เป็นอย่างที่รู้ๆกันอยู่ คนตกงาน บริษัท lay off พนักงาน บ้านเราก็โดนกันถ้วนหน้า
ตอนนี้บริษัทผมก็โดนเข้าแล้วเหมือนกัน เนื่องจากหลายบริษัทปิดตัวลง ทำให้ความต้องการด้านพลังงานลดน้อยลง แถมค่าการกลั่นก็ตกลงจนถึงขั้นติดลบ (ราคาน้ำมันที่กลั่นแล้วถูกกว่าราคาน้ำมันดิบมากๆ) ทำให้บริษัทตัดสินใจ ลดปริมาณการกลั่นลง และ ที่กลั่นได้ก็ให้เก็บ stock ไว้ เพราะขายไปก็ขาดทุน ตอนนี้ project งานทุกอย่าง hold ไว้หมด หยุดหน่วยกลั่นที่ไม่จำเป็นลงมาซ่อมบำรุงเท่าที่ทำได้แต่ต้องไม่ใช้เงินมากมายเกินไป แต่กับตัวพนักงานยังไม่มีสัญญาณอะไรบอกมา ต้องรอดูกันอีกที

บรรยากาศเซ็งจริงๆ เฮ้อ....:coolly-0011:

ของป๋มก็เหมือนกาน..ตั้งแต่ปีใหม่มา บ ขาดทุนทั้ง2เดือน..แล้วเดือนนี้ บ แม่ที่เกาหลีไม่ช่วยแล้ว..ให้ บ ลูกแต่ละประเทศบริหารเอง..บ่าแล้วๆๆ..มะรู้งานจาเข้ารึป่าว..แต่เหงหัวหน้าบอกว่าถ้าต้องปลดพนักงานจิงๆเค้าคงทำจายลำบาก..แต่เหงหัวหน้าบอก ผู้จักการเค้ายืนยันไม่ปลดคนแน่..อืม สาธุ :burn: :burn:

งานนี้จะเจอฝนมั๊ยน๊อ ฝนตกปรอยๆยังไม่หยุดเลย :sweat:

จัดปายยจร้า :byebye: :byebye:

ไฟล์แนบ

30.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 61

ของผมเงียบเหงา จนต้องหยุดเสาร์และอาทิตย์แล้ว..วันธรรมดาก็ไม่ค่อยมีงานทำ แต่ยังไม่ตัดเงินเดือนและไม่ปลดพนักงาน องค์กรเล็กพออยู่ได้ ว่างๆไปหาถ่ายรูปส่งขายต่างประเทศดีก่าๆๆๆ

เอากะเขาเหมือนกันนะ ม่ายยยรู้เรื่องงงง....เดี๋ยวววปัตต่อยหูตาแตกกกกก
555+

อย่าลืมเก็บภาพบรรยากาศมาฝากกันมั่งนะ..อึ๊กอั๊กๆๆ(สะอึกสะอื้น) :cry: :cry: :cry:
อ้าว...ไม่ไปไงครับ...

ขอให้ฟื้นตัวเร็วๆน้ะครับ....

สนใจที่จะไปเป็นกองเชียร์ อีกคัน ครับ แต่บ่ายๆอาจจะชิ่งกลับก่อน เพราะเย็นส์ๆงานเข้าครับ เดี๋ยววันศุกร์ จะยืนยัน อีกทีครับ
นาย โน๊ต สมาชิกชมรมคนกลัวเมียแห่งภาคพื้นตะวันออก
ไปป่าวประกาศทำไมว่ากลัวเมีย..เดวตนอื่นร้อ..แย่ดิ

จัดปายยจร้า :byebye: :byebye:
ท่าอากาศแบบนี้ไม่ตกแน่....... ไปด้วย อีก 1 ลำ ดำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:coolly-0033:............................:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม