• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #5,741
Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

เขาใหญ่เสาร์นี้ขอซัก 0 องศาละกัน.....อิอิ

• #5,742
Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

เออเข้าท่าว่ะโอ๋....ใช้วอ.แดง

มันตัวเท่าไหร่กันหวา..ถ้ามีคนละตัวท่าจะมันส์

หรือที่ทำงานใครมียืมมาก่อนดิ

ทราบแล้วเปลียน.....วอ.สอง

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

มันตัวเท่าไหร่กันหวา..ถ้ามีคนละตัวท่าจะมันส์

แพงนะขอบอก ห้า-หก พัน นู้นอ้ะ
โรบินสันหรือตึกคอมที่ศรีราชา มันมีร้านวิทยุที่ให้เช่ามั่ง จำไม่ได้แล้ว
น้องที่ทำงานเก่าเคยบอกเมื่อนานมาแล้ว ลองหาดูในเนทดูก็น่าจะมีมั่ง พ่อรูปหล่อ :coolly-0046:

หนาวก็ไปนั่งในรถสิครับ อิอิ:brick:
หึหึ เด่วจาโดนเนี๊ยว ทำแซว อิอิ :wink:

บริการให้เช่าวิทยุสื่อสารรายวัน-รายเดือนราคาพิเศษ วันละ 100 บาท เท่านั้น (ค่าประกัน 2,000 บาทต่อเครื่อง)

ไทยอินเตอร์ช็อป
เลขที่ 1297/3 ถ.กรุงเทพ-นนท์ แขวง/เขตบางซื่อ กรุงเทพฯ 10800
โทร : 0-2910-7977 แฟกซ์ : 0-2585-6367 มือถือ : 08-6331-2570,
08-6544-6468, 08-1357-8540
E-mail : [email protected]

//ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะเฟร้ย แค่บอกว่ามันมีแบบให้เช่าได้

จัดมา น้าอ๊อดมาหาโทรหาด้วยก็แล้วกันครับ ที่กรุงเทพหนาวเปล่า:coolly-0038:
ตอนนี้อยู่พิดโลกคับน้า...
มาทำธุระนิดหน่อย..เย็นนี้กลับกทม.คับ
...น่ะน่ะน่ะหนาวโคตรเรยค๊าบบบบบบ...:byebye:

กอดขวดเบียร์ละกัน 55+:wink:
ซะงั้น ง่ะ ไม่อยากจะกิน เดี๋ยวธาตุแท้ออก เด่วรับการม่ายล่าย อิอิ :biggrin:

เขาใหญ่เสาร์นี้ขอซัก 0 องศาละกัน.....อิอิ
เหอะๆ สงสัย เหล้ากะเบียร ก็เอาไม่อยู่และนั่น หนาวๆๆๆซี๊ดดดด!! :coolly-0038: :coolly-0006:

• #5,748

โหหหหหหหหหหหหห

ออมมันขอมูลแน่นโว๊ยย...

อื่มปีนี้หนาวจริงๆ
ไปเขาไหญ่เสนอ ไครมี วอ. แดง
ไห้เอาไปด้วผมมี 2 ตัว ไห้เจ้าหรั่งตังนึงละ เหลือ อีก2 จะลองๆซ่อมดูมันพัง ตอนเล่นbb gun
ไครมีใช้ที่ทำงาน ก็ขอยืมมาใช้ก่อนสัก2วันก็ได้มั่ง
จากประสบการณ์ ที่ไปเป็น ขบวนแถวแนวยาวมัก คุมลำบาก
โทรตามกันอนละวล ปีนี้เพื่อนๆมันมีกันทุกคันเลยไป5-6คัน ดีมากๆครับ
อบอุ่นตลอดทางเหมือนนั่งอยู่ในรถคันเดียวกันเลย
พวกCef เราลองดูสักปีนี้ก่อนมั๊ย ผมคิดว่าเวิค มากๆ แซวกันไปตลอดทางเลย
ปลอดภัยด้วยหลุมซ้าย หลุมขวา หลบกันได้ทั่วหน้า ไครจะแวะไรไปไหนแจ้ง ได้ยินทุกคัน ไม่เปลืองค่าโทรศัพทด้วย

จัดปายย..มะวันเสาคุยกะโอ๋ไว้เหมือนกัน..ตอนนี้หาๆตัวเก่าๆที่ออฟฟิสมาได้2ตัว..สะบายและ..เดี๋ยวจาได้เอาไว้..ว6..กะไอ้ปอย2คนในรถ..อิอิ :biggrin: :biggrin: ..เผื่อมี ว4..ว5..กันข้างทาง..หุหุ :sexy_girl: เดี่ยวดูๆถ้ามีอีกจาเอาไปเผื่อเพื่อนๆนะคับ..ว61..73 คร๊าบบบ :byebye:

ปล..อะๆ..กัวจา งง กับรหัส ว. มะต้องกัว..แนบรหัส ว. มาด้วยไว้ดูกันเล่นๆ

ไฟล์แนบ

อื่มปีนี้หนาวจริงๆ
ไปเขาไหญ่เสนอ ไครมี วอ. แดง
ไห้เอาไปด้วผมมี 2 ตัว ไห้เจ้าหรั่งตังนึงละ เหลือ อีก2 จะลองๆซ่อมดูมันพัง ตอนเล่นbb gun
ไครมีใช้ที่ทำงาน ก็ขอยืมมาใช้ก่อนสัก2วันก็ได้มั่ง
จากประสบการณ์ ที่ไปเป็น ขบวนแถวแนวยาวมัก คุมลำบาก
โทรตามกันอนละวล ปีนี้เพื่อนๆมันมีกันทุกคันเลยไป5-6คัน ดีมากๆครับ
อบอุ่นตลอดทางเหมือนนั่งอยู่ในรถคันเดียวกันเลย
พวกCef เราลองดูสักปีนี้ก่อนมั๊ย ผมคิดว่าเวิค มากๆ แซวกันไปตลอดทางเลย
ปลอดภัยด้วยหลุมซ้าย หลุมขวา หลบกันได้ทั่วหน้า ไครจะแวะไรไปไหนแจ้ง ได้ยินทุกคัน ไม่เปลืองค่าโทรศัพทด้วย
ความคิดดีมากๆๆเลยครับ แฮๆๆเผื่อผมตัวนึงน่ะครับ...อิอิอิ:coolly-0039: :coolly-0039:

หนาวกันมั้ยพี่น้องชาวเซฟ.....ซ่วนผมหนาวจน...ฮดหมดแล้ว 555+:coolly-0028: :coolly-0028: :coolly-0028: :coolly-0006:

• #5,752

กะปู๋หด..................อิอิ

ตื่นมาจะเยี่ยว..ตกกะใจโหม๊ดด...นึกว่าหาย...เฮ๊อออ ๆ ๆ

• #5,753

ใครมีเอามาให้อันนุงนะ

ทราบแล้วเปลี่ยน...วอ..2

คืนวันเสาร์มีหมาต๋ามาตรวจหรือ? แล้วคันน้ำเงินกลุ่มเราป่าว ?

แสดงว่าเหตุเกิดหลังจากผมกลับแล้วแน่นอน :smile: เสียชื่อคนใช้เซฟหมด :verrckt:

• #5,755

ไม่ใช่กลุ่มเราครับ

มาจอดห่าง ๆแถว ๆที่พวก e36 มักจอดกัน

เครื่องสองเจโบเดี่ยวแต่งประมาณรถสนามเห็นวิ่งหอบแฮ็กๆ...พอมันแซดออกไปได้ซักพักพ่อตำรวจก็มาเลยครับประมาณมาตามหา คงไปแซดใส่ให้ตำรวจเห็นเข้าน่ะ ไม่งั้นไม่มาตามหาเซฟสีฟ้าหรอกแบบเจาะจง แต่สายตรวจก็ไม่ยุ่งกะกลุ่มเราแค่เข้ามาถามเฉย ๆเพราะกลุ่มเราอยู่กันอย่างสงบไม่ได้วุ่นวาย แล้วตำรวจก็ไป ซักพักกลับมาใหม่ เปิดโฟนเสียงดังถามว่าใครเจ้าของรถสีเหลือง(มี200 อยู่สองคัน ดำกะเหลือง และก็ s15 สีเทา

พอได้ยินเท่านั้นแหละพวกกลุ่มเราเหมือนนกรู้ ก็ค่อย ๆสตาร์ทเครื่องไปเขาสามมุขทีละลำ ๆ

ตอนหลังเห็นน้องบอกว่ามีพวกอีโวแซดกันมาที่ลาน 7-8 คันโดนเรียกไม่รู้ไงต่อ

ปล.ยังไงขอให้กลุ่มเรามารวมตัวกันทุกเสาร์แบบสงบก็ดีแล้วครับไม่ทำความเดือดร้อนหรือรำคาญให้ใครและไม่ให้ใครมาหมั่นใส้เราด้วย แค่มาจอดกันเยอะ ๆก็ดูขลังอลังการพอตัวอยู่แล้วไม่ต้องไปแซด จะได้อยู่กันนาน ๆแสนนานและไม่มีใครเกลียดครับจริงไม๊ครับพี่น้อง

ชุมนุมกันแบบสงบปราศจากอาวุธ.....สุขุมนุ่มลึก

ไม่ใช่กลุ่มเราครับ

มาจอดห่าง ๆแถว ๆที่พวก e36 มักจอดกัน

เครื่องสองเจโบเดี่ยวแต่งประมาณรถสนามเห็นวิ่งหอบแฮ็กๆ...พอมันแซดออกไปได้ซักพักพ่อตำรวจก็มาเลยครับประมาณมาตามหา คงไปแซดใส่ให้ตำรวจเห็นเข้าน่ะ ไม่งั้นไม่มาตามหาเซฟสีฟ้าหรอกแบบเจาะจง แต่สายตรวจก็ไม่ยุ่งกะกลุ่มเราแค่เข้ามาถามเฉย ๆเพราะกลุ่มเราอยู่กันอย่างสงบไม่ได้วุ่นวาย แล้วตำรวจก็ไป ซักพักกลับมาใหม่ เปิดโฟนเสียงดังถามว่าใครเจ้าของรถสีเหลือง(มี200 อยู่สองคัน ดำกะเหลือง และก็ s15 สีเทา

พอได้ยินเท่านั้นแหละพวกกลุ่มเราเหมือนนกรู้ ก็ค่อย ๆสตาร์ทเครื่องไปเขาสามมุขทีละลำ ๆ

ตอนหลังเห็นน้องบอกว่ามีพวกอีโวแซดกันมาที่ลาน 7-8 คันโดนเรียกไม่รู้ไงต่อ

ปล.ยังไงขอให้กลุ่มเรามารวมตัวกันทุกเสาร์แบบสงบก็ดีแล้วครับไม่ทำความเดือดร้อนหรือรำคาญให้ใครและไม่ให้ใครมาหมั่นใส้เราด้วย แค่มาจอดกันเยอะ ๆก็ดูขลังอลังการพอตัวอยู่แล้วไม่ต้องไปแซด จะได้อยู่กันนาน ๆแสนนานและไม่มีใครเกลียดครับจริงไม๊ครับพี่น้อง

ชุมนุมกันแบบสงบปราศจากอาวุธ.....สุขุมนุ่มลึก
ครับ..เราจะชุมนุมกันอย่างสันติ..แบบนี้ตลอดไปตามมติที่เคยให้ไว้ ที่ผ่านมาน้องๆเราก็ให้ความร่วมมือกันเป็นอย่างดี กลุ่มของเราตำรวจเขาจะไม่ค่อยยุ่งครับผมเคยคุยกะท่านรองที่สภ.บางแสนแล้วตั้งแต่คราวรถดำมาทำเรื่อง ว่ากลุ่มของเรามีตัวตนมีชื่อที่อยู่มีเว็บไซด์เป็นของตัวเองไม่ใช่เจ้าไม่มีศาล เพราะฉะนั้นการจะทำอะไรก็ต้องมีที่มาที่ไป สามารถเช็คได้ ทุกคนมีใบสมัครอยู่ที่ผมตรวจสอบได้ครับเนื่องจากเรามีเลขระหัส ถ้าหากรถคันไหนที่มีปัญหาผมบอกท่านลองว่าให้ดูที่สติกเกอร์ และเลขระหัสได้ เราตักเตือนบอกกล่าวและขอความร่วมมือกันได้ ผมไม่ทำให้ท่านรองเสียแน่นอน แต่ถ้าไม่มีสติกเกอร์ ผมไม่ทราบ เพราะเซฟิโรมีเยอะครับ แต่ที่แน่ๆ กลุ่มผมไม่ทำแบบนี้แน่นอน..ท่านรองบอกว่าดีมากน้อง..ฉะนั้นขอให้พี่น้องจงยึดมั่นในมติที่ว่าในที่ชุมชนหรือลานแหลมแท่นแถบบริเวณนี้ เหมือนบ้านของพวกเราอย่าได้ทำเรื่องเสียหายให้กับบ้านของตัวเอง..น่ะครับ เบิร์นล้อท่อดังไม่เอา คนอื่นเขาอยากทำ ให้เขาทำไป น่ะ รักทุกคน เป็นห่วงทุกคนครับ..จุ๊บๆ..

งืดๆ:coolly-0005: รู้สึกอบอุ่นดีจัง เหอๆๆๆ

จะหดอารายยกันเนี่ยยยยยยย:brick:
หิวข้าวแล้ว เย็นนี้ใครดินเนอร์นอกบ้านบ้างครับ:dribble:

• #5,759

เริ่มอายุมากขึ้นร่างกายไม่ค่อยแข็งแรง

ไม่ค่อยได้ออกกำลังกายมาหลายปีแล้วเมื่อก่อนยังแตะบอลตอนเย็นๆทุกวันเดี๋ยวนี้ขี้เกียจเลยป่วยบ่อยเป็นภูมิแพ้อีกตะหาก

เมื่อเย็นเลยออกไปจ๊อกกิ้งแก้หนาวซะหน่อยเรียกกำลังวังชากลับคืนมาบ้าง

แนะนำพี่น้องหันมาออกกำลังกายกันมั่งนะจะได้แข็ง ๆแรงๆ

• #5,760

ถูกต้องที่ซู้ดครับ

แหลมแท่นเปรียบเสมือนบ้านของพวกเราที่เรามาพบปะพูดคุยสังสรรเฮฮาปาร์ตี้

พูดคุยสารทุกข์สุขดิบกันก็ช่วย ๆกันครับรักษาภาพพจน์ที่ดี จะได้ไม่มีใครมาว่าเราได้ครับ เวลาขับออกจากลานขับช้า ๆตามๆกันไปดูดีมีเสน่ห์เท่ห์ดีออกไม่มีใครมาหมั่นใส้เราด้วยครับ

เป็นห่วงและรักทุกคนครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม