• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

หน้าสนุกคับ อยากไปด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ตอนนี้ยังจอดสงบนิ่งอยู้บ้านเพื่อนโอ๋

ฝากเพื่อนโอ๋ช่วยดูแลมันหน่อย

งานก็เยอะช่วงนี้มีทั้งเสาร์ทั้งอาทิส

พุ่งนี้ก็ทำงานไม่มีเวลาดูอีก

เซ็งง ๆ ๆ ๆ ๆ โว้ยยยย:sweat: :cry:

ใจเย็นๆค่อยๆทำกันไป หมดตรูดกันทุกราย 555 :biggrin:

เรื่องปั๊มพาวเวอร์ที่พัง สิ่งหนึ่งที่เรามองข้ามกันก็คือ เราใช้ล้อหน้ากว้างเกินมาตรฐาน ดังนั้น load ที่เกิดขึ้นกับปั๊มเวลาเลี้ยวจึงมีเยอะ อายุการใช้งานก็จะสั้นกว่าธรรมดา
พี่เองก็กำลังจะเปลี่ยนล้อหน้าใหม่ให้แคบกว่านี้แล้ว(จาก 9.5 เหลือ 8.5 พอ) ไม่ไหว มันเลี้ยวยาก ฝืนๆด้วย กลัวหนวดกุ้งจะไปซะก่อน ได้ล้อคู่หน้าลาย+สี+ขนาด+ออฟ เดียวกันแล้ว พฤหัสนี้จะขึ้นไปสอยที่บางนาอ่ะนะ เอาขับสบายเลี้ยวสะดวกไว้ก่อน :smile:

หน้าสนุกคับ อยากไปด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยู่แถวไหนล่ะครับ เห็นแนะนำตัวอยู่หน้าแรก ถ้าอยู่แถวชลบุรี ก็เชิญมาแจมกันได้ทุกเสาร์ที่แหลมแท่น เวลาตั้งแต่ 2 ทุ่มเป็นต้นไปนะครับ

น้องๆพี่ๆ ป้าๆ น้า อา ทั้งหลาย เรียกผมว่า น้าเหวก ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ :smile: :byebye:

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

จากคำบอกเล่าแล้ว มีทติ้งขาหมู ต้องบังเกิดขึ้นแล้ว postต่อจากนี้ไป ขอมือขวาหน่อยครับ:byebye:

ปายด้วย :byebye:

ใจเย็นๆค่อยๆทำกันไป หมดตรูดกันทุกราย 555 :biggrin:

เรื่องปั๊มพาวเวอร์ที่พัง สิ่งหนึ่งที่เรามองข้ามกันก็คือ เราใช้ล้อหน้ากว้างเกินมาตรฐาน ดังนั้น load ที่เกิดขึ้นกับปั๊มเวลาเลี้ยวจึงมีเยอะ อายุการใช้งานก็จะสั้นกว่าธรรมดา
พี่เองก็กำลังจะเปลี่ยนล้อหน้าใหม่ให้แคบกว่านี้แล้ว(จาก 9.5 เหลือ 8.5 พอ) ไม่ไหว มันเลี้ยวยาก ฝืนๆด้วย กลัวหนวดกุ้งจะไปซะก่อน ได้ล้อคู่หน้าลาย+สี+ขนาด+ออฟ เดียวกันแล้ว พฤหัสนี้จะขึ้นไปสอยที่บางนาอ่ะนะ เอาขับสบายเลี้ยวสะดวกไว้ก่อน :smile:
แล้วล้อคู่เดิมละ..

ไฟล์แนบ

5.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 56

โยนทิ้งมั้ง :tongue: :biggrin: :dribble: 555

ว่าจะขายขอทุนคืนมั่งอ่ะนะ เดี๋ยวขอดูก่อนนะน้อง :byebye:

:byebye: มะรู้เค้าคุยเรื่องรัยกัน..บอกให้ยกก็ยก..หุหุ :biggrin: .. (ไม่รู้จิงๆไม่เชื่อดูแววตาเค้าดิตะเอง:augenrollen: )

RB20 ของผมขอ Step แบบเดิมๆนี้ให้สุดก่อน ยังไม่อยากเปลี่ยน โบ อ่ะ:byebye: :byebye: :byebye:

กล่องเงินเหรอ น่าสนใจจัง ราคามานเท่าไหร่อ่ะ

อ้าว นายเก่ง ว่างาย ผมไปด้วยนะ

นั่นสิพี่เหวก ผมก็อยากได้แบบนั้นนะ เวลาออกตัวเหมือนโดนอะไรบางอย่างกระแทกออกมา:biggrin: :biggrin: :biggrin:

เอาด้วยครับ สารคดี

จากที่บอกมาถ้าเป็นที่ตูดTurbo รั่วออกมา มันก็น่าจะผลที่ว่าเครื่องเดินสะดุด เพราะว่าหลัง Turbo จะมี O2 Sensor อ่านค่า คำนวณที่ไอเสียผิดพลาดไป อาจจะมีผลก็ได้ ลองแก้ดูก่อนนะ
ปล. ขออภัยถ้าข้อมูลไม่ถูกต้องนะครับ

ลองดูที่พี่ยศ แนะนำก่อนนะ หรือไม่ก็ลองไปดูที่ร้านอารายน้า ใกล้ๆ Happy World น่าจะชื่อร้าน "นมเฮดเดอร์" ป่าว ลองไปดูอ่ะ
พนมเฮดเดอร์...บอกให้ชัดๆๆดิมันไกล้กับhappy world เดวไปผิดที่......:redface:

:sweat: เซ็งเป็ด

กลับกทม.จากงานเมืองทองมาปั๊มเพาเวอร์พังลูกปืนแตกดังสนั่น

ถึงด่านพานทองเลยแวะจอดบ้านตาแขกให้เปลี่ยนเปลี่ยนเสร็จจะขับกลับบ้าน

ใส่เกียร์เดินหน้าขยับได้หน่อยใส่ถอยหลังรถเม่งไม่วิ่งลากไปเกียร์ไหนก็นิ่ง

โดนเกียร์ไปอีกลูกเปลี่ยนมาแล้วเม่งยังวิ่งได้แค่สองเกียร์

เซ็งเป็ด.......เบื่อ ๆ ๆ ๆ:sweat: :sweat: :cry:

ไรนักหนา:sweat:

ตอนนี้ยังจอดสงบนิ่งอยู้บ้านเพื่อนโอ๋

งานก็เยอะช่วงนี้มีทั้งเสาร์ทั้งอาทิส

เซ็งง ๆ ๆ ๆ ๆ โว้ยยยย:sweat: :cry:

อืมอาการแบบนี้มีวิธีเดียวอะเก่ง:mad: ..หัวหมู1หัว ผลไม้5อย่าง พวงมาลัย2พวง รับรองยังไงสิ่งศักสิทธิ์ในเครื่องยนต้องช่วยเรามั่งแหละ:burn: ..อิอิ:biggrin: ..อย่าไปเคลียสเดี่ยวเช้าๆน้องไม่ตื่นตัวนะเอ่อๆ:go: :go:

เย็นไว้ๆ แต่ให้ทันกลับบ้านละกัน อิอิ:burn:
ละของตะเองอะหายดียัง..เอาสูตรแบบตาเก่งมะ..หุหุ:biggrin: :biggrin:

รู้สีกงานจะเข้า ใครมีร้านท่อไอเสียฝีมือดีๆ แนะนำบ้างครับ :sweat:
ปล. เมื่อวานไปขึ้นหลังเต่ามา ครืดดๆ รู้สึกว่าหน้าแปลนตูดเทอร์โบจะรั่ว ..งงรับประทานเลย ตอนนี้ชักเริ่มไม่แน่ใจ เพราะเครื่องเดินสะดุดด้วย..แต่เมื่อวานที่แหลมแท่นก็ไม่เป็นนะ:verrckt:
ช่วยด้วยคร้าบบบบ หวังว่า หัวฉีดคงไม่ไปนะ แต่อาการนะจะเป็นที่ท่อ เพราะได้ยินเสียงรั่วอยู่ แต่มันไม่น่าจะทำให้เครื่องเดินสะดุดนี่นา:sweat::sweat:
เปงไง..หาจุดเจอยัง.....แล้วได้ไป นมเฮดเดอร์ ยัง ขาว+อวบ+อึ๋ม หลานหรือลูกไม่รุช่วยชี้ชัดๆหั้ยน่อยดิ

ย้ายที่มีทติ้งจากแหลมแท่นมาเป็นร้านข้าวขาหมูก๊วยเจ๋ง ด่วน.......! คอนเฟิร์ม.....! :wink:
น้านี่ความคิดดีนะ น่านับนุ๋น..เอาดิๆๆๆ

To เพื่อนเก่ง ว.2
ตังโทรศัพท์ ตรูหมด โทรหาด้วย
เอากล่องเพื่อนหรั่งมาลอง ให้แล้วไม่เวิค วะ :dribble:
ท้อใจแทน :sweat:
สงใสเปลี่ยนเป็น 2j เถอะล้อใหญ่ขนาดนั้น:wink:
1jvvti ไงจัดไปเลยยยยย

จากคำบอกเล่าแล้ว มีทติ้งขาหมู ต้องบังเกิดขึ้นแล้ว postต่อจากนี้ไป ขอมือขวาหน่อยครับ:byebye:
ไม่ไปหลอก..แต่บอกด้วยนะว่า....วันหนัย..อิอิอิ:rolleyes: ขุนพลคนมือขวา..คร๊าบบบบ:biggrin: :redface:

ไม่ไปหรอก อิอิ เด่วคนที่บ้านใจแตกหมด .......... ให้พี่ๆ แตกการซะให้พออ เหอะๆๆๆๆๆ หุหุ

ไม่ไปหรอก อิอิ เด่วคนที่บ้านใจแตกหมด .......... ให้พี่ๆ แตกการซะให้พออ เหอะๆๆๆๆๆ หุหุ
มันแตกไปตั้งนานแล้วไม่ใช่ เหรอ..ใจอ่ะ..

ผมไม่รู้นี่นา ว่ามันคืออะไร ไอ้เวิลดิ์ๆไรเนี่ย มันเป็นยังไงเหรอ คล้ายๆท้องฟ้าจำลองอ่ะป่าว:eeek:...อิอิ แล้วพี่ยศกับนู๋เบนซ์รู้ได้ไงอ่ะ เคยไปเหรอ:rolleyes: จ๊ากกกกก:sweat::sweat:555+
ปล. ผมเคยไปแต่ Cha la la อ่ะ 555555+
แหม๋ๆๆๆ แสดงว่า เพิ่งไปมาล่ะซิ เลยรู้ชื่อใหม่ อิอิ ไอ้เราก้อจำแต่ชื่อเก่า 555 :eeek: :verrckt: :biggrin:

บอกแล้วของใหญ่ๆ อ่ะ ไมใช่จะดี (ยกเว้นเรื่องอื่่น)ให้มันแต่พอเหมาะสม หาล้อหน้าใหม่ แล้วเอาล้อหน้ามาใส่ล้อหลัง จะพอดี แต่ก็หนักอยู่ แต่ก็โอ..นา ค่อยๆทำไป ไม่ต้องซีเรียส รถแรงอยู่อู่ ..รถหรูอยู่บ้าน ..จำไว้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม