• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

แล้วอยากทำอะแด็ปเตอจากแอร์โฟเข้ากรองเปลือยอะ..ที่ไหนรับทำมั่งอะคับ:burn:
นั่น เหมือนเคยเห็นจากพวก DIY นะ แต่จำไม่ได้แล้วว่าที่ไหน
เด๋วจะลองหาให้ครับ
ปล . ของปมก็ไม่ตรง หาปะเก็นเน่าๆ มาแทน รูน็อตยังไม่ตรงเลย 555
:mad::mad:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #4,802
Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

ถ้าเป็นตามที่กำหนดคร่าวๆนั่น ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร...:sure:
แต่หลังจากปีใหม่ ต้องดูอีกทีว่าพร้อมมั้ย ยังไม่อยาก Book ไว้ก่อน:mad:
ที่ไม่พร้อมเพราะ :sweat:
1.ยางรถผม เก่ามากแล้ว ดอกเยอะจริงแต่ปีเก่า เรื่องเครื่องไม่มีปัญหาไร ติดเรื่องยางอย่างเดียว:brick: อาจจะคิดว่าไม่น่าเป็นไร เพราะไม่ได้ขับเร็ว แต่ผมกลัวครับ กลัวเป็นไรกลางทางแล้วจะหมดสนุกกัน (โบนัส ไม่เหลือครับ ต้องใช้หนี้บ้านหลังใหม่ ยังไงซะ บ้านก็สำคัญกว่า):burn:
2. เงินนะมันยังเหลือนิดหน่อย แต่งงานเพื่อนคนแรกของรุ่นที่เกษตรฯดันใกล้ๆ วันไปเที่ยว ไม่เป็นไร จะพยายามแบ่งตังค์ไว้:redface:
3. อยากเอารถไปเอง นี่จะเป็นทริปแรก ที่ได้ไปเที่ยวต่างจังหวัดกับรถคันนี้ แต่ก็กลัวต่างๆนานา:sweat: ทั้งๆที่จริงๆชีวิตนี้ก็ไปเที่ยวมาหมดเกือบทุกจังหวัดแล้วตั้งแต่เด็กๆแล้ว พอโตแล้วที่บ้านพาไปไม่ไหว 555 (แต่นี่มันรถตัวเองมั้ง ชื่อตัวเอง ปั้นมาด้วยตัวเอง เหอๆๆๆ):smile:
4. จริงๆแล้ว ผมคิดว่าผมไปได้แหละ ใกล้วันเกิดซะด้วย เหอๆๆ:wink::wink:

อย่าไปกลัวเด่....ไปฉลองวันเกิดเลยไง

ปีนึงไปกันที....พลาดเสียดายแย่

เรื่องวันแค่ BOOK ไว้เฉย ๆยังไงก็ต้องรอพี่น้องให้พร้อมกันอีกที ถ้าไม่มีไรผิดพลาดก็ตามนั้น

ใจอยากให้ไปกันเยอะ ๆ หนุกดี ไม่อยากให้คนใดคนหนึ่งพลาด

ถ้ารถไม่พร้อมไม่เป็นไรแต่คนต้องไปนะ..จุ๊บ ๆ:sweet_kiss:

เอ...แล้ววีซ่าผมจะผ่านไม๊ล่ะเนี๊ยค้างคืนซะด้วยยย.....ล่าสุดที่อังกฤษก็ถูกตัดไปหมาดๆ..ห้ามเข้า..อ้าว..มันคนละคนกัน 5555++++

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ผมมีเหลือใช้อันนึงปากแอร์โฟว์อาร์บี..ใส่กะกลองเปลือยHKS เป็นปีเนียม สวยๆกิ๊ปๆ ใครสนแวะมาดูได้..ให้ดูเฉยๆน่ะ..อิ.อิ

เอ...แล้ววีซ่าผมจะผ่านไม๊ล่ะเนี๊ยค้างคืนซะด้วยยย.....ล่าสุดที่อังกฤษก็ถูกตัดไปหมาดๆ..ห้ามเข้า..อ้าว..มันคนละคนกัน 5555++++
แหม อันนี้เด็ด.....อุ๊บส์:burn::burn:

เค้าทำล้อเหล็กของพวกรถกระบะ และก็รับวางเครื่องเจ หรือป่าวไม่รู้นะ

พอดีเห็นเค้าขายอยู่ รู้จักกันในคลับเจน่ะคับ :smile:

ถามแกดูก็ได้ครับ แกมีร้านแนะนำ

ขอวันที่แน่นอนก่อนได้ไหมครับ ต้องลางานล่วงหน้า เป็นเดือน

• #4,808

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->
พี่น้องบางแสนที่รักครับ

ถึงหน้าหนาวแล้ว เมื่อเสาร์ที่ผ่านจากที่ได้พูดคุยกันกับพี่น้องเราหล าย ๆท่าน(คิดว่าพร้อมแล้วเห็นว่าจะไปกันหลายคัน)

จึงมีความเห็นว่าถึงเวลาแล้วที่เราจะ ออกทริปกัน ซึ่งจะไปกันปีละครั้งเป็นประจำทุกปี เริ่มจากปี 2006 , 2007(ไปเมืองจันท์กันมาแล้ว 2 ครั้ง)และปีนี้ 2008 จะเป็นครั้งที่ 3 ที่เราจะออกเที่ยว ตจว.กัน

ทั้งนี้เพื่อความสนุกสนาน สนิทสนม รักใคร่กลมเกลียวกัน และจะได้เก็บบันทึกเรื่องราวความสัมพันธ์ฉันพี่น้องข องเราตลอดไปนานแสนนาน

ผมจึงมีข้อเสนอว่า

ปีนี้จะไปหนาวที่ไหนกันดี เอาซักกลาง ๆเดือน มกราคม 2009(ประมาณ 16,17,18 ศุกร์,เสาร์,ทิส)ดีมะ จะได้ลางานไว้เนิ่นๆ หลังปีใหม่ไปแล้วจะได้มีตังค์กันหน่อยหลังจากกลับบ้า น ทริปนี้ซักสองคืนสามวันเป็นไง

ลองเสนอโหวดสถานที่กันดูนะ

ในหัวข้อ....หนาวไหนกันดีปีนี้

-ผมขอเสนอเขาใหญ่(รายละเอียดข้อมูลยังไม่ได้หาแค่อยาก เฉย ๆและไม่เคยไป เลยอยากชวนขับรถไปกันประชดน้ำมันถูกหน่อย)(ปล.น้ำมันลงแล้วเว้ยย..อยาก ๆ)
[บรรยากาศประมาณหนีทะเลไปเที่ยวป่า ขับรถเที่ยว กางเต๊นท์นอนกลางขุนเขา ดูสัตว์ ดื่มกินเฮฮาตามประสา ฯลฯ]

พี่น้องคนอี่นว่าไงลองเสนอสถานที่กันดูได้ข้อสรุปแล้ วจะมาอัพกันอีกทีมีเวลา 1 เดือนจะได้เตรียมตัวกันทันนะ.....รักทุกคน..จุ๊พ ๆ

ใครจะไปมั่งออกเสียงหน่อยครับ
# หมายเหตุ # เรื่องสถานที่ กับ วันเวลารอมาสรุปกันอีกที ใครมีไรเสนอแนะมาครับ ถ้าไม่มีไรผิดพลาดก็คงตามนี้

รายชื่อ

1. เก่ง A31478 + ผู้ติดตาม

2. หรั่ง A31758 + ผู้ติดตาม

3. เก่ง+เบ๊น A31740

4. อ็อด+ปอย A31753

5. เอก A31890 + ผู้ติดตาม

6. โอ๋ A31401 + ผู้ติดตาม

7. สิทธิ์สกายโร่ A31606

8. เบียร์ A31550 + ผู้ติดตาม (จะรอที่ตีนเขา..ทางขึ้นเขาใหญ่)

9. หนุ่ย A31xxx + ผู้ติดตาม

10. รอแจ้ง

11. รอแจ้ง

12. รอแจ้ง

(รายชื่อพี่น้องที่จะไปถ้าแจ้งมาผมจะอัพไปเรื่อย ๆนะครับ เพราะยังมีหลายคนอาจจะยังรอ ๆอยู่ อยากให้ไปกันเยอะ ๆนะจ๊ะ)

-อาหารเด๋วเตรียมเสบียงไปทำกินกัน (หมักหมู, บาบิคิว,หมึก,กุ้ง,หอย,ปลา,แช่ถังไป,ปลากระป๋อง,ไข่,ข้าว ฯลฯ)
-เตรียมเต๊นท์ไปกางด้วยนะเค้าให้ขึ้นเขา06.00น.ไปถึงต้องเตรียมกางไว้เลย เอาผ้ายางไปคลุมด้วยเพราะน้ำค้างเยอะมาก
-อื่น ๆ จะมาแจ้งอีกที

จำนวนคน......17.......คน

จำนวนรถ.......10.......คัน

• #4,809

อูยยยยย.....อันนี้เสียว

5 5 5+++:sweat:

อูยยยยย.....อันนี้เสียว

5 5 5+++:sweat:
เมิง นี้ ชั่งสันหาไห้กรู ใช้ตังซ๊ะเหลือเกิ๊น..........
งานก็ฝากไห้ไม่ได้เซ็ง :sweat:

ถามแกดูก็ได้ครับ แกมีร้านแนะนำ
เฮ้อ..เซ็ง น้าออม วะ:cold:
แมก Gts อะเงี๊ยบเชี๊ยะ:frown: งอนแล้ว:super:

เดียวเย็นนี้เจอกานนะจ๊ะ พี่เก่ง&น้องเบน
พี่มาร์คขับ Nc 30 น้องนกขับ four ไปเช็คเลดติ้งกันคนละคัน
ว่าแต่ว่าขาจะถึงหรือป่าวม่ายรู็้ :confused::biggrin:

ลองโทรคุยตามนี้เลยครับ

คุณ จิ้ง คลับ jz 081-983-7049

เค้าขายอยู่น่ะนะ อยู่แถวบายพาสชล

ถ้าถามว่ารู้ได้ไงบอกว่า น้าเหวก JZ บอกมาละกัน
ขอบคุณครับ..น้าเหวก เพื่อนผมมันบอกว่าชื่อกลิ้งที่แท้ชื่อ จิ้ง นี่เอง

:verwirrt: ถามอีกอย่างซิ...เฟืองแคมร์ไสลน์ hks มือ2พอจะหาได้แถวไหนอ้ะครับ:tongue:

รับแซ๊บ ตาม PM.ที่แจ้งมา Stand by รอ

ช่วงนี้ร่องความกดอากาศเย็นพัดผ่านภาคตะวันออก..ทำให้มีอูณหภูมิลดลง และมีพายุลมแรง..บรรยากาศเย็นสบายยยย..เหมาะแก่การรรร....

ช่วงนี้ร่องความกดอากาศเย็นพัดผ่านภาคตะวันออก..ทำให้มีอูณหภูมิลดลง และมีพายุลมแรง..บรรยากาศเย็นสบายยยย..เหมาะแก่การรรร....
:verwirrt::confused:...:confused:

พรุ่งนี้มีไบค์วีค ที่แหลมแท่น..ใครไปมั่ง..

• #4,819

ขอบคุณครับ..น้าเหวก เพื่อนผมมันบอกว่าชื่อกลิ้งที่แท้ชื่อ จิ้ง นี่เอง

คนบ้าไร....จะชื่อกลิ้ง
.
.
.
.
.
.
ได้ยินชื่อแล้วไม่กล้าซ้อนมอไซด์

ผมมีเหลือใช้อันนึงปากแอร์โฟว์อาร์บี..ใส่กะกลองเปลือยHKS เป็นปีเนียม สวยๆกิ๊ปๆ ใครสนแวะมาดูได้..ให้ดูเฉยๆน่ะ..อิ.อิ

อะนะ:sweat: ..ให้น้องนุ่งใช้มะไปไหนเสียน่าพี่..หุหุ:biggrin: ..เดี่ยวเย็นนี้จาล้อหมุนไปชมนะพี่:go:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม