• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

ระบุเลย 2 คน พ๋มกะแม่ (ของลูก) ส่วนลูกม่ายรุมันจะไปปล่าว (มันคงเบื่อพ่อกินแต่เหล้า) ถ้าไปมาแจ้งอีกที ขอบคุณครับ
ว้าว..ป๋าลองไปด้วยแฮะ ... :biggrin:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

เอาไปใส่ รถทามิย่า :frown: เหรอ เย๊....เขร้....แคมซิ่ง จะแรงไปไหนไม่ทราบ:burn:
:smile: ไม่ได้เอาไปใช้เอง..หาไปให้พักพวกน่า ส่วนรถข้าพเจ้าไว้..ปีหน้าค่อยว่ากัน...อิอิอิ

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ไม่ต้องเครียดน้าเหวก.................

ผมตามเสื้อแดงมาให้แล้ว....วี๊ดวิ้ววว:byebye:
:dribble: เสื้อเเดง..ชุดนี้เค้าตั้งกลุ่มอยู่ที่ใหนอ้ะจะไปรวมกับเค้าด้วย...ชอบมากกกกกก....:wink:

คนบ้าไร....จะชื่อกลิ้ง
.
.
.
.
.
.
ได้ยินชื่อแล้วไม่กล้าซ้อนมอไซด์
ก้ออย่าไปซ้อนดิ..ขี่คอเอา....อิอิอิ:tongue:

:eeek: ชุดแดง..คนหลังสุดที่มองเห็นตาขวาข้างเดวอ้ะ..สวย+น่ารัก ฉุดฉุดๆๆแล้ว..:byebye:

ไฟล์แนบ

28.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 52

:eeek: ชุดแดง..คนหลังสุดที่มองเห็นตาขวาข้างเดวอ้ะ..สวย+น่ารัก ฉุดฉุดๆๆแล้ว..:byebye:

คนไหนหว่า...........:verwirrt:

คนนี้ผมว่าผู้ติดตามเยอะนะ..จัดๆมามั่งจิรออยู่..อิอิ:wink:

ผมว่าคงไม่ถึงเขาใหญ่ เอาดิ กล้าพนันอ๊ะป่าว งานนี้มีแวะถ้าไปกับโค.... :biggrin:

คนที่น้าอ๊อตบอกว่าหน้าอกเด่น .แหล่ม.ผมไปสืบทราบแล้วว่า..อยู่ร้านนวดแผนไทยร้านนิด เลยร้านผมไปหน่อยนึงใกล้ๆกะร้านโซนี่ ซึี่งร้านนี้มี.....ด้วย..ละ

นั่นแน่....มีนัดแนะ สืบให้กันด้วย เดี๋ยวจะแอบไปตัดหน้า ฮ่า ฮ่า เสร็จตาอยู่ :wink: :sweet_kiss: :biggrin:

คนที่น้าอ๊อตบอกว่าหน้าอกเด่น .แหล่ม.ผมไปสืบทราบแล้วว่า..อยู่ร้านนวดแผนไทยร้านนิด เลยร้านผมไปหน่อยนึงใกล้ๆกะร้านโซนี่ ซึี่งร้านนี้มี.....ด้วย..ละ
55555...ขอบคุณมากคับน้า..แต่ป๋มว่ายกให้น้าเหวกไปเหอะ
ป๋มกลัวตกร่องนมหายใจไม่ออกอ่ะ.... อิอิ :wink: :biggrin: :brick:

ไม่ต้องเครียดน้าเหวก.................

ผมตามเสื้อแดงมาให้แล้ว....วี๊ดวิ้ววว:byebye:
ขอเหมาหมดเรยได้มะน้าเก่ง...?!!!:dribble: :biggrin:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #4,850

คนไหนหว่า....ที่มองเห็นตาขวาข้างเดียว

อ่ะ....งง

มุขป่าว

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #4,851

พี่น้องบางแสนที่รักครับ

ถึงหน้าหนาวแล้ว เมื่อเสาร์ที่ผ่านจากที่ได้พูดคุยกันกับพี่น้องเราหล าย ๆท่าน(คิดว่าพร้อมแล้วเห็นว่าจะไปกันหลายคัน)

จึงมีความเห็นว่าถึงเวลาแล้วที่เราจะ ออกทริปกัน ซึ่งจะไปกันปีละครั้งเป็นประจำทุกปี เริ่มจากปี 2006 , 2007(ไปเมืองจันท์กันมาแล้ว 2 ครั้ง)และปีนี้ 2008 จะเป็นครั้งที่ 3 ที่เราจะออกเที่ยว ตจว.กัน

ทั้งนี้เพื่อความสนุกสนาน สนิทสนม รักใคร่กลมเกลียวกัน และจะได้เก็บบันทึกเรื่องราวความสัมพันธ์ฉันพี่น้องข องเราตลอดไปนานแสนนาน

ผมจึงมีข้อเสนอว่า

ปีนี้จะไปหนาวที่ไหนกันดี เอาซักกลาง ๆเดือน มกราคม 2009(ประมาณ 16,17,18 ศุกร์,เสาร์,ทิส)ดีมะ จะได้ลางานไว้เนิ่นๆ หลังปีใหม่ไปแล้วจะได้มีตังค์กันหน่อยหลังจากกลับบ้า น ทริปนี้ซักสองคืนสามวันเป็นไง

ลองเสนอโหวดสถานที่กันดูนะ

ในหัวข้อ....หนาวไหนกันดีปีนี้

-ผมขอเสนอเขาใหญ่(รายละเอียดข้อมูลยังไม่ได้หาแค่อยาก เฉย ๆและไม่เคยไป เลยอยากชวนขับรถไปกันประชดน้ำมันถูกหน่อย)(ปล.น้ำมันลงแล้วเว้ยย..อยาก ๆ)
[บรรยากาศประมาณพักผ่อนหนีทะเลไปเที่ยวป่า ขับรถเที่ยว กางเต๊นท์นอนกลางขุนเขา ดูสัตว์ ดื่มกินเฮฮาตามประสา ฯลฯ]

พี่น้องคนอี่นว่าไงลองเสนอสถานที่กันดูได้ข้อสรุปแล้ วจะมาอัพกันอีกทีมีเวลา 1 เดือนจะได้เตรียมตัวกันทันนะ.....รักทุกคน..จุ๊พ ๆ

ใครจะไปมั่งออกเสียงหน่อยครับ
# หมายเหตุ # เรื่องสถานที่ กับ วันเวลารอมาสรุปกันอีกที ใครมีไรเสนอแนะมาครับ ถ้าไม่มีไรผิดพลาดก็คงตามนี้

รายชื่อ

1. เก่ง A31478 + ผู้ติดตาม

2. หรั่ง A31758 + ผู้ติดตาม

3. เก่ง+เบ๊น A31740

4. อ็อด+ปอย A31753

5. เอก A31890 + ผู้ติดตาม

6. โอ๋ A31401 + ผู้ติดตาม

7. สิทธิ์สกายโร่ A31606 (มันบอกลงชื่อกูคนเดียวก่อน...สงสัยจะพาไปเยอะ)

8. เบียร์ A31550 + ผู้ติดตาม (จะรอที่ตีนเขา..ทางขึ้นเขาใหญ่)

9. หนุ่ย A31xxx + ผู้ติดตาม

10. พี่ยศ A31623 (รอ.... วีซ่าตอนนี้ยังเข้าอังกฤษไม่ได้)

11. ป๋าลอง A31418 + ผู้ติดตาม

12. หนึ่ง A31355 + ผู้ติดตาม

13. รอแจ้ง (ไม่รู้เอาคนไหนไปด้วยดี)

14. รอแจ้ง (กลัวเมียรู้)

15. รอแจ้ง (ลังเล ๆ)

16. รอแจ้ง (รอ...หาคนนอนเต๊นท์ด้วย..)

(รายชื่อพี่น้องที่จะไปถ้าแจ้งมาผมจะอัพไปเรื่อย ๆนะครับ เพราะยังมีหลายคนอาจจะยังรอ ๆอยู่ อยากให้ไปกันเยอะ ๆนะจ๊ะ)

-อาหารเด๋วเตรียมเสบียงไปทำกินกัน (หมักหมู, บาบิคิว,หมึก,กุ้ง,หอย,ปลา,แช่ถังไป,ปลากระป๋อง,ไข่, ข้าว ฯลฯ)
-เตรียมเต๊นท์ไปกางด้วยนะเค้าให้ขึ้นเขา06.00น.ไปถึงต ้องเตรียมกางไว้เลย เอาผ้ายางไปคลุมด้วยเพราะน้ำค้างเยอะมาก
-อื่น ๆ จะมาแจ้งอีกที

จำนวนคน......22.......คน

จำนวนรถ.......12.......คัน

พี่น้องบางแสนที่รักครับ

ถึงหน้าหนาวแล้ว เมื่อเสาร์ที่ผ่านจากที่ได้พูดคุยกันกับพี่น้องเราหล าย ๆท่าน(คิดว่าพร้อมแล้วเห็นว่าจะไปกันหลายคัน)

จึงมีความเห็นว่าถึงเวลาแล้วที่เราจะ ออกทริปกัน ซึ่งจะไปกันปีละครั้งเป็นประจำทุกปี เริ่มจากปี 2006 , 2007(ไปเมืองจันท์กันมาแล้ว 2 ครั้ง)และปีนี้ 2008 จะเป็นครั้งที่ 3 ที่เราจะออกเที่ยว ตจว.กัน

ทั้งนี้เพื่อความสนุกสนาน สนิทสนม รักใคร่กลมเกลียวกัน และจะได้เก็บบันทึกเรื่องราวความสัมพันธ์ฉันพี่น้องข องเราตลอดไปนานแสนนาน

ผมจึงมีข้อเสนอว่า

ปีนี้จะไปหนาวที่ไหนกันดี เอาซักกลาง ๆเดือน มกราคม 2009(ประมาณ 16,17,18 ศุกร์,เสาร์,ทิส)ดีมะ จะได้ลางานไว้เนิ่นๆ หลังปีใหม่ไปแล้วจะได้มีตังค์กันหน่อยหลังจากกลับบ้า น ทริปนี้ซักสองคืนสามวันเป็นไง

ลองเสนอโหวดสถานที่กันดูนะ

ในหัวข้อ....หนาวไหนกันดีปีนี้

-ผมขอเสนอเขาใหญ่(รายละเอียดข้อมูลยังไม่ได้หาแค่อยาก เฉย ๆและไม่เคยไป เลยอยากชวนขับรถไปกันประชดน้ำมันถูกหน่อย)(ปล.น้ำมันลงแล้วเว้ยย..อยาก ๆ)
[บรรยากาศประมาณพักผ่อนหนีทะเลไปเที่ยวป่า ขับรถเที่ยว กางเต๊นท์นอนกลางขุนเขา ดูสัตว์ ดื่มกินเฮฮาตามประสา ฯลฯ]

พี่น้องคนอี่นว่าไงลองเสนอสถานที่กันดูได้ข้อสรุปแล้ วจะมาอัพกันอีกทีมีเวลา 1 เดือนจะได้เตรียมตัวกันทันนะ.....รักทุกคน..จุ๊พ ๆ

ใครจะไปมั่งออกเสียงหน่อยครับ
# หมายเหตุ # เรื่องสถานที่ กับ วันเวลารอมาสรุปกันอีกที ใครมีไรเสนอแนะมาครับ ถ้าไม่มีไรผิดพลาดก็คงตามนี้

รายชื่อ

1. เก่ง A31478 + ผู้ติดตาม

2. หรั่ง A31758 + ผู้ติดตาม

3. เก่ง+เบ๊น A31740

4. อ็อด+ปอย A31753

5. เอก A31890 + ผู้ติดตาม

6. โอ๋ A31401 + ผู้ติดตาม

7. สิทธิ์สกายโร่ A31606 (มันบอกลงชื่อกูคนเดียวก่อน...สงสัยจะพาไปเยอะ)

8. เบียร์ A31550 + ผู้ติดตาม (จะรอที่ตีนเขา..ทางขึ้นเขาใหญ่)

9. หนุ่ย A31xxx + ผู้ติดตาม

10. พี่ยศ A31623 (รอ.... วีซ่าตอนนี้ยังเข้าอังกฤษไม่ได้)

11. ป๋าลอง A31418 + ผู้ติดตาม

12. หนึ่ง A31355 + ผู้ติดตาม

13. รอแจ้ง (ไม่รู้เอาคนไหนไปด้วยดี)

14. รอแจ้ง (กลัวเมียรู้)

15. รอแจ้ง (ลังเล ๆ)

16. รอแจ้ง (รอ...หาคนนอนเต๊นท์ด้วย..)

(รายชื่อพี่น้องที่จะไปถ้าแจ้งมาผมจะอัพไปเรื่อย ๆนะครับ เพราะยังมีหลายคนอาจจะยังรอ ๆอยู่ อยากให้ไปกันเยอะ ๆนะจ๊ะ)

-อาหารเด๋วเตรียมเสบียงไปทำกินกัน (หมักหมู, บาบิคิว,หมึก,กุ้ง,หอย,ปลา,แช่ถังไป,ปลากระป๋อง,ไข่, ข้าว ฯลฯ)
-เตรียมเต๊นท์ไปกางด้วยนะเค้าให้ขึ้นเขา06.00น.ไปถึงต ้องเตรียมกางไว้เลย เอาผ้ายางไปคลุมด้วยเพราะน้ำค้างเยอะมาก
-อื่น ๆ จะมาแจ้งอีกที

จำนวนคน......22.......คน

จำนวนรถ.......12.......คัน
ฮึ่มๆๆๆ กดดันจริงเชียว.....ขออีกนิดส์....:sure:

เขาใหญ่ไปด้วย ครับ ถ้าโอกาสหมาะ แต่อยากไป ปายอ่ะ
สงสัยยางผมไปไม่ถึงเด่วเข้ามาตามข่าวเรื่อยดีกว่า ว่าไปใหน
แต่อยากไปด้วย ครับ

มองตรงๆ ทะลุช๊อค อย่าติดชิ่งเป็นพอ5555
ปล. ฝากของด้วยนะ

อยากจัง..ตังค์ไม่มี....ง่ะง่ะแง๊ๆๆๆๆๆ..:burn: :cry:

ไฟล์แนบ

31.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 61

น่าสนุกนะครับทริปแบบนี้

เมื่อวานมาบางแสน เห็นมีงาน รถมอไซค์ กัน
เห็นวันศุกร์ มี ksr มาโชว์ ด้วย
เห็นแว๊บๆ เซฟสีขาว ยูราส วิ่งผ่าน ผมนั่งกินข้าว อยู่ตรงร้าน อุ๊ 7 จะวิ่งไปขวางทางไว้แล้ว
5555 แต่กลัวตาย ....

ดีแล้วที่คิดได้..ไม่งั้นเด๋วมันเบรคไม่ทันละยุงแน่เลย

บางแสนไบซ์วีค..เป็นไงมั่ง...

:redface: ไปดีไม่ไปดี...ขอคิดอีกซักครึ่งเดือนก่อนนะคร๊าบบบบบบบบ....อิอิอิ:byebye:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม