• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

ไปไหนไปด้วย.........อิอิ

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

อยากขี่......................................
...........
มอไซค์บ้าง:sure:....คิดถึงเวฟแดงดำมากมาย รถคู่ชีพ..สวยสุดในอ่าวอุดม:cry: กพว 545 จันทบุรี ใครเจอบ้าง แง้ๆๆๆ:cry::cry:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #4,783
Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

อยากขี่......................................
...........
มอไซค์บ้าง:sure:....คิดถึงเวฟแดงดำมากมาย รถคู่ชีพ..สวยสุดในอ่าวอุดม:cry: กพว 545 จันทบุรี ใครเจอบ้าง แง้ๆๆๆ:cry::cry:

สงสัยอีเวฟแดงดำคงโดนสอยไปกะ KSR ตาอ็อด พวกเดียวกันแหง ๆ:sweat:

มอไซด์ถ้าหายไม่ต้องแจ้งความหรอกยากส์ ๆ ๆ

ไป 2 วัน เลย อิอิ ว่าแต่รถหนู ยังไม่เส็ดเลย เส็ดแค่คันเดียวเอง ทำไว้ 2 คัน ไม่รู้จะเส็ดทันหรือป่าวอีกคันนึง แง๊ๆๆๆ แต่วันเสาร์เค้าจะงานหลักมากกว่าน่ะ มาเร็วได้เสื้อเน้อ แจกฟรี แล้วก้อมีขี่รถ เปงขบวน โดยท่านสนธยาขี่รถนำเข้างานเอง :eeek:

มี วันที่ 28-29 พ.ย. ค่ะ วันศุก-เสาร์ ว่าแต่จะมาป่ะ เด่วให้ยืมรถ มีหลายคัน อิอิ มิโอห้ามเข้าเน้อ....เพราะว่าเปงรถใหม่ แหะๆ อดๆๆ อิอิ :biggrin:

ฟิโน่ ก้อห้ามมม มาได้ แต่จอดนอกงาน หุหุ :sweet_kiss:

KSR อ่ะได้เลย เข้าได้ เค้าอนุญาติ เพราะเค้าจะห้ามเฉพาะ รถใหม่ๆ ใช่ ฟิโน่ มิโอ เวฟ อาไรพวกเนี๊ย แต่ KSR ยกเว้น เพราะจะมีพวกเด็ก กทม. ลงโชว์ เยอะเลย
(ว่าแล้วก้อมากานเลย ขอบอกว่า มี เสื้อฟรีแจก มาไวไว สำหรับคนขี่รถเข้างาน แหละก้อมีคอนเสริต์ น่าจะเปงวงคาราบาวมา ว่าแล้ว ครายเปงสาวกสิงมอเตอไซ เเว๊นบอย สก๊อยเกริล์ มาเลย มาเลย งานนี้รถเพียบ มันส์ๆๆๆ (ว่าแต่ตอนนี้ มี ชาร์ลี กะ ซี ยังมะมีคนขี่เข้าเลย รถมานว่าง ใครจะมายืมมาเลย มาก่อนก้อยืมไปเลย ขี่รถเข้าไปในงาน แล้วก้อได้เสื้อฟรีๆ ใครไม่มีรถ อดๆๆๆๆ หุหุ) :eeek: :dribble: :byebye: :augenrollen:

เชื่อแล้วว่าไอ้เก่งมันแว้นตัวพ่อ

ส่วนนู๋เบ๊นนี่ก็สก๊อยตัวแม่

อ่ะจ๊ากกกกกก!!!!!:rolleyes:

• #4,784

พี่น้องบางแสนที่รักครับ

ถึงหน้าหนาวแล้ว เมื่อเสาร์ที่ผ่านจากที่ได้พูดคุยกันกับพี่น้องเราหล าย ๆท่าน(คิดว่าพร้อมแล้วเห็นว่าจะไปกันหลายคัน)

จึงมีความเห็นว่าถึงเวลาแล้วที่เราจะ ออกทริปกัน ซึ่งจะไปกันปีละครั้งเป็นประจำทุกปี เริ่มจากปี 2006 , 2007(ไปเมืองจันท์กันมาแล้ว 2 ครั้ง)

และปีนี้ 2008 จะเป็นครั้งที่ 3 ที่เราจะออกเที่ยว ตจว.กัน (ย้ำ..ต้องตจว.)

ทั้งนี้เพื่อความสนุกสนาน สนิทสนม รักใคร่กลมเกลียวกัน และจะได้เก็บบันทึกเรื่องราวความสัมพันธ์ฉันพี่น้องข องเราตลอดไปนานแสนนาน

ผมจึงมีข้อเสนอว่า

ปีนี้จะไปหนาวที่ไหนกันดี เอาซักกลาง ๆเดือน มกราคม 2009(ประมาณ 16,17,18 ศุกร์,เสาร์,ทิส)ดีมะ จะได้ลางานไว้เนิ่นๆ หลังปีใหม่ไปแล้วจะได้มีตังค์กันหน่อยหลังจากกลับบ้า น ทริปนี้ซักสองคืนสามวันเป็นไง

ลองเสนอโหวดสถานที่กันดูนะ

ในหัวข้อ....หนาวไหนกันดีปีนี้

-ผมขอเสนอเขาใหญ่(รายละเอียดข้อมูลยังไม่ได้หาแค่อยาก เฉย ๆและไม่เคยไป เลยอยากชวนขับรถไปกันประชดน้ำมันถูกหน่อย)(ปล.น้ำมันลงแล้วเว้ยย..อยาก ๆ)

พี่น้องคนอี่นว่าไงลองเสนอสถานที่กันดูได้ข้อสรุปแล้ วจะมาอัพกันอีกทีมีเวลา 1 เดือนจะได้เตรียมตัวกันทันนะ.....รักทุกคน..จุ๊พ ๆ

ใครจะไปมั่งออกเสียงหน่อยครับ
# หมายเหตุ # เรื่องสถานที่ กับ วันเวลารอมาสรุปกันอีกที ใครมีไรเสนอแนะมาครับ

รายชื่อ

1. เก่ง A31478 + ผู้ติดตาม

2. หรั่ง A31758 + ผู้ติดตาม

3. เก่ง+เบ๊น A31740

4. อ็อด+ปอย A31753

5. เอก A31890 + ผู้ติดตาม

6. โอ๋ A31401 + ผู้ติดตาม

7. รอแจ้ง

8. รอแจ้ง

9. รอแจ้ง

10. รอแจ้ง

(รายชื่อพี่น้องที่จะไปถ้าแจ้งมาผมจะอัพไปเรื่อย ๆนะครับ)

จำนวนคน......12.......คน

จำนวนรถ.......6.......คัน

เอ้าไปก้อไปหาตุ๊กตาหน้ารถก่อน..อิอิ

ลองโทรคุยตามนี้เลยครับ

คุณ จิ้ง คลับ jz 081-983-7049

เค้าขายอยู่น่ะนะ อยู่แถวบายพาสชล

ถ้าถามว่ารู้ได้ไงบอกว่า น้าเหวก JZ บอกมาละกัน

กะลังหาอยู่เลย.

ได้ทีเลยทีนี้โทรถามมาแล้วครับ

3" ตัวละ 380

สายรัด 150x2=300 รวม 1 ชุด = 680 ถ้าใส่ท่ออินเตอร์ 1 คู่รวมสายรัด=1,360

กะลังหาอยู่เลย.

ได้ทีเลยทีนี้โทรถามมาแล้วครับ

3" ตัวละ 380

สายรัด 150x2=300 รวม 1 ชุด = 680 ถ้าใส่ท่ออินเตอร์ 1 คู่รวมสายรัด=1,360
โอ้โห ราคาน่าสนมาก แต่มีอยู่แล้ว 555+
อืม ว่าแต่ว่าเป็นร้านขายอะไหล่เหรอพี่เหวก...อยากได้มาอีกสักชุดอ่ะ
:dribble:

เอ้าไปก้อไปหาตุ๊กตาหน้ารถก่อน..อิอิ
หาด้วยคน 555+ เค้ามีตุ๊กตาหน้ารถแบบให้เช่ามั้ย..
เซงงงงงงงงงงงงงงเว้ยยยยยยยยย

เซงอาไรหรอ?? 849 อิอิ อย่าเซงไปเลย ..........ไปโมราดีกว่าจะได้หายเซง แหะๆ

สงสัยอีเวฟแดงดำคงโดนสอยไปกะ KSR ตาอ็อด พวกเดียวกันแหง ๆ:sweat:

มอไซด์ถ้าหายไม่ต้องแจ้งความหรอกยากส์ ๆ ๆ

เเต่เเจ้งไว้ก้อดีน่ะ มีคนรู้จัก รถหาย Honda wave หายไปเลยทั้งคัน แต่พอได้กลับอีกที กลายเปง Honda C ซะงั้น เพราะมันเอาเครื่องไปใส่ ซี ซะแล้ว เลยได้ซีขี่ไปเลยฟรีๆ 555 แต่เปงเครื่องรถของเรา 555 เปลี่ยนแนว อิอิ :augenrollen: :biggrin:

เชื่อแล้วว่าไอ้เก่งมันแว้นตัวพ่อ

ส่วนนู๋เบ๊นนี่ก็สก๊อยตัวแม่

อ่ะจ๊ากกกกกก!!!!!:rolleyes:
เหอะๆ...........มานคนละอารมณ์เลยน่ะ แว๊นบอย สก๊อยเกริล์ กะขับ เซฟ หึหึหึ.....มันส์การคนละอย่างเลย ฮ่าๆ :verrckt: :biggrin: :sexy_girl:

แล้วอยากทำอะแด็ปเตอจากแอร์โฟเข้ากรองเปลือยอะ..ที่ไหนรับทำมั่งอะคับ:burn:

หาด้วยคน 555+ เค้ามีตุ๊กตาหน้ารถแบบให้เช่ามั้ย..

แหมนะ..เห็นวนเวียนแถว มอ บ่อยๆน่าจาหามะยากนา..เห่อๆ:biggrin:

โอ้โห ราคาน่าสนมาก แต่มีอยู่แล้ว 555+
อืม ว่าแต่ว่าเป็นร้านขายอะไหล่เหรอพี่เหวก...อยากได้มาอีกสักชุดอ่ะ:dribble:

เค้าทำล้อเหล็กของพวกรถกระบะ และก็รับวางเครื่องเจ หรือป่าวไม่รู้นะ

พอดีเห็นเค้าขายอยู่ รู้จักกันในคลับเจน่ะคับ :smile:

แล้วคนที่มาด้วยบ่อยๆไปไหนซะล่ะ :verwirrt:

• #4,795

แล้วตกลงไปป่าวทั่น..

ปีหน้าลาพักร้อนได้แล้วนา:burn:

ต้องขอออกตัวนะครับ ว่าถ้าจะให้ไปด้วยขออนุญาติ ไม่เอารถไปจิงๆ เนื่องจากเพิ่งตกงานหมาดๆ ต้องระวังเรื่องการใช้เงินมากๆ แต่ถ้า ให้แจมค่าน้ำมัน ก็ยินดี ครับ

โดยส่วนตัว อยากไปที่เย็นๆ เงียบๆ จะได้ เหมือนพักผ่อนระหว่าง พี่ๆ น้องๆ ถ้า เป็นเขาใหญ่ผมว่าก็โอเคนะครับ

• #4,797

ไปป่ะล่ะนังโอ..แจ้งมาเลยจะได้ลงชื่อไว้..ไม่เอารถไปไม่ใช่ปํญหา

รถไปเยอะแยะ..เอาตัวกะใจไปก็พอ..ไปสนุกๆ กัน พักผ่อน ๆชิว ๆน่ะ

เซงอาไรหรอ?? 849 อิอิ อย่าเซงไปเลย ..........ไปโมราดีกว่าจะได้หายเซง แหะๆ

แหมนะ..เห็นวนเวียนแถว มอ บ่อยๆน่าจาหามะยากนา..เห่อๆ:biggrin:

แล้วคนที่มาด้วยบ่อยๆไปไหนซะล่ะ :verwirrt:

แล้วตกลงไปป่าวทั่น..

ปีหน้าลาพักร้อนได้แล้วนา:burn:
ถ้าเป็นตามที่กำหนดคร่าวๆนั่น ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร...:sure:
แต่หลังจากปีใหม่ ต้องดูอีกทีว่าพร้อมมั้ย ยังไม่อยาก Book ไว้ก่อน:mad:
ที่ไม่พร้อมเพราะ :sweat:
1.ยางรถผม เก่ามากแล้ว ดอกเยอะจริงแต่ปีเก่า เรื่องเครื่องไม่มีปัญหาไร ติดเรื่องยางอย่างเดียว:brick: อาจจะคิดว่าไม่น่าเป็นไร เพราะไม่ได้ขับเร็ว แต่ผมกลัวครับ กลัวเป็นไรกลางทางแล้วจะหมดสนุกกัน (โบนัส ไม่เหลือครับ ต้องใช้หนี้บ้านหลังใหม่ ยังไงซะ บ้านก็สำคัญกว่า):burn:
2. เงินนะมันยังเหลือนิดหน่อย แต่งงานเพื่อนคนแรกของรุ่นที่เกษตรฯดันใกล้ๆ วันไปเที่ยว ไม่เป็นไร จะพยายามแบ่งตังค์ไว้:redface:
3. อยากเอารถไปเอง นี่จะเป็นทริปแรก ที่ได้ไปเที่ยวต่างจังหวัดกับรถคันนี้ แต่ก็กลัวต่างๆนานา:sweat: ทั้งๆที่จริงๆชีวิตนี้ก็ไปเที่ยวมาหมดเกือบทุกจังหวัดแล้วตั้งแต่เด็กๆแล้ว พอโตแล้วที่บ้านพาไปไม่ไหว 555 (แต่นี่มันรถตัวเองมั้ง ชื่อตัวเอง ปั้นมาด้วยตัวเอง เหอๆๆๆ):smile:
4. จริงๆแล้ว ผมคิดว่าผมไปได้แหละ ใกล้วันเกิดซะด้วย เหอๆๆ:wink::wink:

เเต่เเจ้งไว้ก้อดีน่ะ มีคนรู้จัก รถหาย Honda wave หายไปเลยทั้งคัน แต่พอได้กลับอีกที กลายเปง Honda C ซะงั้น เพราะมันเอาเครื่องไปใส่ ซี ซะแล้ว เลยได้ซีขี่ไปเลยฟรีๆ 555 แต่เปงเครื่องรถของเรา 555 เปลี่ยนแนว อิอิ :augenrollen: :biggrin:

นั่น...:super:จะเอาเล่มไปเทียบ .....ถ้าใช่นะ ก็ปั้นต่อไป 5555+:dribble:

เค้าทำล้อเหล็กของพวกรถกระบะ และก็รับวางเครื่องเจ หรือป่าวไม่รู้นะ

พอดีเห็นเค้าขายอยู่ รู้จักกันในคลับเจน่ะคับ :smile:
อ้อครับ....งั้นเด๋วค่อยถามทางอีกที อาจผ่านอยู่ทุกวันก็ได้:boss:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม