• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

โห้วววววว.....ฮิ้วววววววว.....นั่งทำงานไปง่วงไป...จัดขำๆไปหน่อย..จาได้มะง่วง..หุหุ:biggrin:

[FONT=/'/Angsana New/'/]ใครอ่านแล้วก็ขออภัยด้วยครับ[/FONT]

[FONT=/'/Angsana New/'/]ลุงนุ่น ฟักมี[/FONT] [FONT=/'/Angsana New/'/]เป็นชาวสุพรรณมาแต่กำเนิด[/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]วันหนึ่งเกิดโชคดี[/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]ได้รับรางวัลชิ้นใหญ่[/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]จากการส่งชิ้นส่วนบะหมี่กึ่งสำเร็จรูป[/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]ได้ไปเที่ยวยุโรป[/FONT] 7 [FONT=/'/Angsana New/'/]วัน [/FONT]7 [FONT=/'/Angsana New/'/]คืน[/FONT]

[FONT=/'/Angsana New/'/]ใกล้ถึงวันเดินทาง[/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]ลุงนุ่นต้องไปที่สถานทูต[/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]เพื่อขอทำวีซ่าและหนังสือเดินทาง[/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]ตามระเบียบของการออกนอกประเทศ[/FONT]

[FONT=/'/Angsana New/'/]เมื่อไปถึงสถานทูต[/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]เจ้าหน้าที่ก็จัดการเรื่องเอกสารให้[/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]แล้วนำไปยื่นเรื่องให้ตามระเบียบ[/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]ก่อนที่จะเดินหน้าผิดหวังมาที่ลุงนุ่น[/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]พร้อมกับบอกว่า...[/FONT]

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

//
ฮะๆ ใจไปเกินครึ่งแล้ว
เขียวๆ Evo อิอิ
ถ้าแป๋นๆ ต้องนี้เลย รถ อ่ำ
ว่าจะไปยืม ฝาถังน้ำ มันเค้าอยู่ กำลังหาวิธี
ฮะๆ:biggrin: พังดู อาจขำ
แต่จะเอา จริงๆที่พีระ:eeek:
ก็ดริฟไปฟาดแมร่งซะเลยสิ แล้วก็บอกว่าขอโทษครับ ผมแค่อยากได้ตัวอย่างสีเท่านั้นเอง อิๆ

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

แรงกันใหญ่ ๆ เดี๋ยวไปแอบทำมั้งดีกว่า กลัวตามชาวบ้านเค้าไม่ทัน อิๆ

โอ้ โฮ...........
ถ้ารถพี่มาค ตามชาวบ้านไม่ทัน สงสัย ไปไหน
ผมต้องขอจอดรถไว้บ้านพี่
แล้วขอ ติดรถไปด้วย แล้ว 55555

-------------------------------------------------------------------
ก็ดริฟไปฟาดแมร่งซะเลยสิ แล้วก็บอกว่าขอโทษครับ ผมแค่อยากได้ตัวอย่างสีเท่านั้นเอง อิๆ
แง้ว
อื่ม ความคิดดีนะพี่เรา
เฮ้อ.........................................................:sweat:

พี่ น้อง ผม
เป็งไงละน่ารัก สุดๆครับ:wink:
.
.
.
.
ขอขอบคุณ พี่มาค
เป็นธุระเจาะจาน32ไห้
ที่สำมะคัน แกเห็นห้องเครื่อง น้องเจผม มอมแมม เหลือจะทน
เลย จัดการ หาน้ำยา อาบน้ำไห้สะ ตัวเบาหวิวเลย :smile:
แล้วยังพาไปไล่สายไฟแอรกับช่างประจำกลุ่มบางแสน
ไห้ไหม่ไห้ปกติ สุข อีกต่างหาก เนื่อง จากช่างโอ๋
ดัดแปลงมากมาย จนตัวรถงง ตัวเอง:smile:
ฮะๆเข้าสู่ สภาพปกติ (ไปหาเลี้ยงน้ำ และยังดูด น้ำมันใส่รถแก๊ส อีก สตารตรอบไม่ถึงแก๊ส:smile:

ไฟล์แนบ

94.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 73
    95.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 77
    73.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 73

:biggrin: แหล่มเลย น้ำใจท่าน เค้าล่ะ มาร์ค j bo :cool: นับถือ นับถือ:sure: :burn:

ไม่ได้แอบแรง ซุ่มทำไรหรอกคับพี่น้อง :biggrin:
พอดีโบเดิมควันมันก็ไหลบ้างแล้วล่ะในบางครั้ง ก็เลยหาแบบอึดๆมาใช้หน่อยคับ ได้โบ KZ มาคู่นึงคับ เอามาหมกกับโข่งเดิม กำลังคิดอยู่ว่าจะถอดใส่เองหรือให้อู่ทำดี ถ้าทำก็คงเสาร์-ทิตย์แหละ ทิตย์ที่ผ่านมาก็พึ่งถอดของที่ติดมากะโบ เด๋วว่าจะโพสต์ขายซะหน่อย :biggrin:

ส่วนปั๊มติ๊กก็ปรับสเตปรองรับบูสต์ที่ 1 bar น่ะคับ ของเดิมเป็นของ 2 เจตอนเดินเบามันอยู่ 2.2 bar เวลาวิ่งอัดๆมันปริ่มๆ 3 bar เซียนเจเค้าชี้ว่าไม่พอแน่ ก็เลยต้องขยับไปหยิบยืมของ sky gtr รหัส b70 มาใช้ครับ แรงดีใช้ได้เลยล่ะ เดินเบาอยู่ที่ 2.8 bar พอกดคันเร่งที ฟาดไป 3.5 bar เลย แต่เสียงดังเหมือนกันนะ มันดังตื๊ดดดดด.......ตลอดเลย โหดดี (แต่บางครั้งมันก็น่ารำคาญนะ :mad: ) ลองเปลี่ยนใส่เองเรียบร้อย ลองวิ่งมา 2 วันแระ กดแล้วมาไวกว่าเดิมคับ เป๋าก็เบากว่าเดิมด้วย :sweat: :smile:

หัวเทียนอิริเดียมก็ซื้อมานอนรอได้เกือบเดือนแระคงได้ใส่ก็คราวนี้

ปรับบูสต์มือก็แฮ๊ปมาจากที่ทำงาน ใครเห็นยี่ห้อก็คงงง มันของสำนักไหนหว่า ? แต่รับรองดีกว่า smc แน่นอน เกรดโรงงานปิโตร เอาอยู่ไม่มีไหลไปไหลมาแน่นอนคับ (ทำเรื่องเบิกมาตัวนึงหลายตังค์แน่ะ ยี่ห้อ mason ใครรู้จักบ้าง อิ อิ)

ส่วนล้อ เซียนเจ(อีกแล้ว) เค้าบอกว่ายางหลังผมใหญ่ไป (255) ให้หาล้อเบาๆมาใส่ แล้วใส่ยางสัก 235 พอ เอาไว้วิ่งดูเวลา แค่นี้เค้าบอกว่าเห็น 13.xx แน่ สำหรับ โบหมกชุดนี้ + บูสต์ 1 bar และก็ล้อ+ยางที่บอก กะเกียร์ออโต้ เพราะเซียนเค้าก็ใช้สเตปนี้อยู่แต่เป็นบอดี้ หน้าแหลม

แค่เนี๊ยล่ะคับที่จะทำ เสร็จแล้วก็หมดตัวพอดี 555 :biggrin: :biggrin: :wink: :cry:

//
ฮะๆ ใจไปเกินครึ่งแล้ว
เขียวๆ Evo อิอิ
ถ้าแป๋นๆ ต้องนี้เลย รถ อ่ำ
ว่าจะไปยืม ฝาถังน้ำ มันเค้าอยู่ กำลังหาวิธี
ฮะๆ:biggrin: พังดู อาจขำ
แต่จะเอา จริงๆที่พีระ:eeek:
เห็นว่าตอนนี้จะเอาสีเขียว ประกอบกับใจเอนไปเกินขึ้น ก็เลยเข้ามาผลักให้ใกล้ๆ 100% อ่ะ
เอาเลยครับ เขียว

แรงกันใหญ่ ๆ เดี๋ยวไปแอบทำมั้งดีกว่า กลัวตามชาวบ้านเค้าไม่ทัน อิๆ

ชาวบ้านอย่างเราๆ สิ จะตามตามาร์คไม่ทัน ยังไง รอ RB Step อนุบาลบ้างน้อ

ไม่ได้แอบแรง ซุ่มทำไรหรอกคับพี่น้อง :biggrin:
พอดีโบเดิมควันมันก็ไหลบ้างแล้วล่ะในบางครั้ง ก็เลยหาแบบอึดๆมาใช้หน่อยคับ ได้โบ KZ มาคู่นึงคับ เอามาหมกกับโข่งเดิม กำลังคิดอยู่ว่าจะถอดใส่เองหรือให้อู่ทำดี ถ้าทำก็คงเสาร์-ทิตย์แหละ ทิตย์ที่ผ่านมาก็พึ่งถอดของที่ติดมากะโบ เด๋วว่าจะโพสต์ขายซะหน่อย :biggrin:

ส่วนปั๊มติ๊กก็ปรับสเตปรองรับบูสต์ที่ 1 bar น่ะคับ ของเดิมเป็นของ 2 เจตอนเดินเบามันอยู่ 2.2 bar เวลาวิ่งอัดๆมันปริ่มๆ 3 bar เซียนเจเค้าชี้ว่าไม่พอแน่ ก็เลยต้องขยับไปหยิบยืมของ sky gtr รหัส b70 มาใช้ครับ แรงดีใช้ได้เลยล่ะ เดินเบาอยู่ที่ 2.8 bar พอกดคันเร่งที ฟาดไป 3.5 bar เลย แต่เสียงดังเหมือนกันนะ มันดังตื๊ดดดดด.......ตลอดเลย โหดดี (แต่บางครั้งมันก็น่ารำคาญนะ :mad: ) ลองเปลี่ยนใส่เองเรียบร้อย ลองวิ่งมา 2 วันแระ กดแล้วมาไวกว่าเดิมคับ เป๋าก็เบากว่าเดิมด้วย :sweat: :smile:

หัวเทียนอิริเดียมก็ซื้อมานอนรอได้เกือบเดือนแระคงได้ใส่ก็คราวนี้

ปรับบูสต์มือก็แฮ๊ปมาจากที่ทำงาน ใครเห็นยี่ห้อก็คงงง มันของสำนักไหนหว่า ? แต่รับรองดีกว่า smc แน่นอน เกรดโรงงานปิโตร เอาอยู่ไม่มีไหลไปไหลมาแน่นอนคับ (ทำเรื่องเบิกมาตัวนึงหลายตังค์แน่ะ ยี่ห้อ mason ใครรู้จักบ้าง อิ อิ)

ส่วนล้อ เซียนเจ(อีกแล้ว) เค้าบอกว่ายางหลังผมใหญ่ไป (255) ให้หาล้อเบาๆมาใส่ แล้วใส่ยางสัก 235 พอ เอาไว้วิ่งดูเวลา แค่นี้เค้าบอกว่าเห็น 13.xx แน่ สำหรับ โบหมกชุดนี้ + บูสต์ 1 bar และก็ล้อ+ยางที่บอก กะเกียร์ออโต้ เพราะเซียนเค้าก็ใช้สเตปนี้อยู่แต่เป็นบอดี้ หน้าแหลม

แค่เนี๊ยล่ะคับที่จะทำ เสร็จแล้วก็หมดตัวพอดี 555 :biggrin: :biggrin: :wink: :cry:

น้าเหวก ขยับแล้วอ่ะ อยากทำบ้างจัง
ว่าแต่ถ้าปั๊มติ๊ก ถ้าดังน่ารำคาญ เอามาบริจาคผมก็ได้นะครับ :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin:

ส่วนยางที่หน้ากว้างไป ก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ เอาไปให้โรงกลึงเอาออกสักนิด น่าจะประหยัดงบดี :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin:

ขำๆ ครับ

.................................อื่ม
แต่ละคน
อะนะ
นิสสส
นึง:biggrin:

แอบมาดู ชาวบางแสน เหอๆๆ รถแรงๆ ทั้งนั้นเลย

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #2,210

โอ๋เขียวเลม่อนจิเด่นดี

สิทธิตูดลาย เฮ้ยไม่ใช่สิทธิ ตูดสกาย รถเป็นงัยบ้าง เสร็จหรือยัง เอามาชมบ้างซิ:biggrin:
ไปด้วยดิ สาวแถวนั้นงามมั่กๆ ไปวันไหนก็บอกด้วยแล้วกัน

งือๆ..กระจกหน้าร้าวอะคับพี่น้องคับ...จอดไว้เฉยๆที่หอ..เมื่อคืนฝนตกจาเอาออกมาใช้..เพิ่งเน...ยาวเกือบคืบ...มีคัยเคยเปงมั่งออะคับ..แล้วถ้าเอาไปซ่อมเท่าไหร่อะคับ..เพราะว่าขับๆไปเริ่มลามอะคับพี่น้องคับ..งือๆ

งือๆ..กระจกหน้าร้าวอะคับพี่น้องคับ...จอดไว้เฉยๆที่หอ..เมื่อคืนฝนตกจาเอาออกมาใช้..เพิ่งเน...ยาวเกือบคืบ...มีคัยเคยเปงมั่งออะคับ..แล้วถ้าเอาไปซ่อมเท่าไหร่อะคับ..เพราะว่าขับๆไปเริ่มลามอะคับพี่น้องคับ..งือๆ

เบื้องต้น อย่าพยามจอดตากแดด เพราะไอ้รอย ที่ ร้าว มันจะ ราน เพิ่ม

ยิ่งตากแดดมาก เส้นยิ่งเดิน ........... ถ้าเป็นไม่มาก ร้านกระจกบางร้าน น่าจะพอซ่อมได้มั้ง

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #2,214

""""""""""""""":boss: :boss: :boss: """""""""""

เบื้องต้น อย่าพยามจอดตากแดด เพราะไอ้รอย ที่ ร้าว มันจะ ราน เพิ่ม

ยิ่งตากแดดมาก เส้นยิ่งเดิน ........... ถ้าเป็นไม่มาก ร้านกระจกบางร้าน น่าจะพอซ่อมได้มั้ง

โอเชคับ...ขอบคุนคร๊าบบ:burn:

สิทธิตูดลาย เฮ้ยไม่ใช่สิทธิ ตูดสกาย รถเป็นงัยบ้าง เสร็จหรือยัง เอามาชมบ้างซิ:biggrin:
พี่โชติ:eeek:
โอ โฮ ไปอยู่ ไหนมา:embarrassed:
รถเค้ามาจอดแหลมหลายเสารแล้ว:smile:

อิอิ คิดถึง นะจู๊บๆ
ลูกเรา.....เอ้ย:eeek: :tongue: ลูกสาวเป็นไงบ้างว่า ว่างๆจะไปเที่ยวหาหลานอยู่ครับ:rolleyes:

ไฟล์แนบ

118.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 75
    108.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 70
    104.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 78

รถน้า สิทธิ โดนใจผมจิงๆๆ เลย

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา พี่สิทธิ์ของกลุ่มเซฟบางแสนเราได้ทำการแลกรถแก๊สของ นายเซฟ เจ้าของหลายโปรเจค พอไม่ทันข้ามคืน พี่สิทธิ์ของเรา ได้เอารถนายเซฟไปมิตรกะตูด civic ไดแมนชั่น แต่รถก้อเปงพอสมควร แต่คนขับของเราเมามากเลย เป่าไปซะ 159 คู่กรณีเคลียจบ แต่กะตำรวจ เคลียจบไปหลายอยู่เหมือนการ ยังไงถ้าทราบข่าวจะแจ้งให้ทราบมาอีกที แต่อิคันส้มยังหล่อเหมือนเดิมไม่ต้องตกจายกานไป .... แต่อยู่กะนายเซฟ คงขับหล่อไปอีกหลายวัน แต่เติมน้ำมันกะเป๋าแหกแน่ๆ อิอิ ไปแย้วววว จบการรายงานข่าว

โอว....พระเจ้าช่วย!กล้วยทอด !:verwirrt:

งั้นเราก็ควรดื่มน้อยๆกันจะดีกว่านะ ฟังแล้วเป็นห่วงจัง :sweat: :verwirrt:

พักนี้หายกันไปหมดเลย

ท่านประธานค๊าบ....ขอเสียงหน่อยคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม